Và mình đã yêu LCM ?!

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Gia Vi, 18/1/2005.

1. Gia Vi

Gia Vi Thành viên sắp chính thức

Từ ngày tham gia Net, nhất là tham gia LCM, mình cảm thấy mình yêu quý diễn đàn như yêu gia đình, bè bạn của mình, nó giống như một cuộc sống ảo sinh động thu nhỏ, có đủ đầy nỗi buồn vui, bên cạnh xã hội thực tế của mình.

Có đôi lúc khi vừa trả lời email bạn bè, vừa truy cập diễn đàn, mình cứ nhập nhằng cái nào cần ưu tiên trước đây... :roll: , cuối cùng không hiểu sao mình vẫn "mê" diễn đàn hơn. Các bạn có như mình không ?

Ảo hay thực đều tốt đẹp nếu tình bạn bè ở đó chân tình như nhau phải không.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gia Vi
    Đang tải...

2. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Trong thế giới ảo nó cũng có những điều rất thực và mình thấy trong thế giới ảo có những tâm sự mình dám nói ra mà trong đời thường chắc còn lâu mới dám .
    Bản thân internet đâu có gì là xấu , xấu là do con người lạm dụng làm nó xấu đi mà thôi .
    Sự thật là vừa sáng nay mình nghĩ đến GiaVi vì lâu lâu không đọc bài của bạn . Đúng là "Ảo hay thực đều tốt đẹp nếu tình bạn bè ở đó chân tình như nhau " . Lâu lâu không thấy tên của người nào đó là mình cảm thấy nhớ và thắc mắc không biết người bạn " không chân dung" của mình có ok không ?

3. mehuyen

mehuyen Thành viên chính thức

Tu ngay minh tham gia dien dan tren trang web nay va tham gia buoi offline thi minh thay cuoc doi nay co them y nghia va niem tin, hy vong rang dung co ai loi dung no de danh cap niem tin cua moi nguoi.

Lau lau minh cam thay rat la co don nen hay len mang chat cho do buon nhung minh truy cap may trang web nhu yahoo... gap khong dung nguoi nen rat that vong. Tu luc biet trang web nay minh cam thay no con nhu mot cuu canh va mot nguoi ban than cua minh ma tu do minh co them duoc rat nhieu ban tot va minh da hoc hoi rat duoc nhieu dieu hay.

4. Forever Happy Sun

Forever Happy Sun Thành viên mới

Web

đúng vậy, ở tuổi chúng mình dễ gì có thời gian mà bạn bè , do đó lên web tâm tình tâm sự, nhất là gặp được những người có đồng mối quan tâm là gia đình, con cái thì cũng là 1 niềm vui đáng trân trọng trong cuộc sống của chúng mình rồi phải không mọi người ?

5. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng vậy, từ lúc tham gia diễn đàn này thì mê mất rồi,không ngày nào là không online,bây giờ mình mới thấy net có ý nghĩa biết bao,lang thang hết trang này đến trang khác mà không thấy chán,học hỏi được nhiều từ các bạn ,mình thật sự cám ơn người đã lập ra một trang này.Nhờ nó mà mình học hỏi được nhiều kinh nghiệm bổ ích.
    XIN CÁM ƠN

6. mehuyen

mehuyen Thành viên chính thức

Cac me oi thong bao tin vui la Thu Hien noi la se chiu Chung Thân vi trang web nay day :D

7. minh_nguyet1965

Vổ tay đi các mẹ oi
    =D> =D> =D> =D> =D>

8. Gia Nguyet

Gia Nguyet Thành viên nổi tiếng

Em cũng giống chị Nguyệt mỗi ngày em đều phải vô đây để xem có gì mới ko?ko vô là nhớ lắm,có khi còn dành máy tính với OX để vô nũa chứ :lol: Cám ơn các anh chị đã lập ra trang web này cho em có thêm nhiều kinh nghiệm chăm sóc con và có thêm nhiều bạn mới nữa chứ!

9. thienthancuame

thienthancuame Banned

Minh thay dau tro thanh mon an tinh than that bo ich. :D

10. minh_nguyet1965

Hi em :D sao rồi đã làm quen được nhiều mẹ chưa :?: Hãy yêm tâm mà chờ đón thiên thần của mẹ nha

11. thienthancuame

thienthancuame Banned

Cam on chi. Chi luon hoi han va dong vien em. Doc nhieu bai viet em thay yen tam len nhieu roi. Em se theo doi lien tuc. Tu khi noi mang em thay len trang web nay that huu ich ma truoc day em khong biet. Doc sach van nhieu cai khong bang vi lam luc van thay thac mac, con bay gio em co the trao doi truc tiep nhung gi chua hieu dac biet lai la tu kinh nghiem cua cac chi. Voi lai duoc nhan tin luon em thay rat vui khong phai doi lau.

12. meminhky

meminhky Thành viên chính thức

Các mẹ ơi còn em thì cũng chẳng kém, ngày nào em ko vào được một chút là lòng em bât ổn ko yên hiiii, cứ như phải lòng LCM mất rồi ( may mà có chồng và 2 con rồi) mỗi ngày em pải vào đựoc một lần để đọc thông tin vì thế em mong LCM mãi mạnh khỏe :D

13. minh_nguyet1965

Hà ơi! hình đẹp quá,sao hình của hai nhóc nhà chị không được nói là dung lượng lớn quá ,thì những tấm hình đó chị đều chụp ở máy ảnh chẳng lẻ lại lấy hình thẻ .

14. Judy's Mom

Judy's Mom Thành viên chính thức

Ngoài thông tin bổ ích, chia xẻ và học hỏi kinh nghiệm mình còn cám ơn lamchame giúp mình giảm cân vì mê vào web giờ nghĩ trưa nên mình bỏ được thói quen nghĩ trưa rồi :lol:

Qua lần offline, thấy mọi người càng thêm thân và mình tin ai cũng chân thật. Ai cũng làm mẹ hết rồi mà ! :wink:

15. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Sao mà giống thế :lol: . Mình cũng mê web đến mức quên hẳn thói quen nghỉ trưa mất rồi. Hôm nào bận quá không ghé qua LCM một được một lát là thấy bồn chồn không yên.

16. me duc tri

me duc tri Thành viên tập sự

Em rat hay vao internet, nhung gan day moi biet trang web nay. Em cung da doc tat ca cac bai viet, cac van de nong hoi ma cac chi trao doi tren cac forum, that la huu ich. Dac biet hon khi duoc gap mat chi Hien tren VTV2 thi qua that ......neu ngay nao ma khong di qua trang lamchame thi dung la ngay hom do hinh nhu minh lam con thieu viec gi do. Rat cam on cac chi - dac biet la chi Hien- nhung nguoi da tao ra va cham soc trang web nay cho em( chi xin dam noi cho em thoi) duoc biet them nhieu dieu hay va bo ich trong viec cham soc con cai va ca cach ung xu trong gia dinh

17. Mod QHGDTTLG

Mod QHGDTTLG Thành viên tập sự

Bạn dùng phần mềm ACDSee - Tools- Resize Images để làm dung lượng hình nhỏ lại theo yêu cầu dung lượng hình Avatar khi load lên .
    Chúc bạn thành công .

18. Mai Hoa

Mai Hoa Thành viên chính thức

Mình thích LCM, cũng như thích các trang Web hữu ích khác, Net đem lại cho mình nhiều kiến thức và tình bạn hơn. :D

Nhưng vì thích, mình đã từng có thời gian say mê cuộc sống ảo mà lãng quên và bê trể cuộc sống thực, đặc biệt là chuyện chồng con, nhà cửa, quan hệ gia đình, bè bạn. :? Gần như tất cả chỉ là đối phó, chỉ là làm cho xong, tâm trí mình cứ nghĩ đến Net, Net mới là niềm vui nhất của mình :eek: . Nghĩ lại, dù có thể là một nhận định hơi nặng nề, mình thấy mình đã là một người vợ, người mẹ, người công dân không tròn trách nhiệm và tình yêu :oops: .

Tại sao yêu Net đến thế ?. Có thể là vì đây giống như một cuộc sống thu nhỏ, với đủ đầy hỉ nộ ái ố, tràn ngập thông tin, hình ảnh, những thứ mà mình không thể có được ngay lập tức, trong cùng một lúc trong cuộc sống thực. Nó cuốn hút mình chìm trong đó. :?

Bây giờ mình đã xác định được đâu là cái quan trọng, cái chính nhất trong cuộc sống của mình. Đó là bé Nghi, là chồng, là công việc, gia đình, bè bạn, họ hàng, đồng nghiệp, những tờ báo, cuốn sách, phim ảnh, nhạc truyện, nụ cười, nỗi buồn... mình đang có xung quanh. Mình không bỏ Net, nhưng Net chỉ là phụ, là thêm một nơi để mình giao lưu, học hỏi, giải trí khi có thời gian hơn mà thôi. :)

Các bạn có từng bao giờ băn khoăn, lăn tăn thế này....như mình không??? :wink:

19. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Hôm nay có thời gian lang thang mới thấy là mọi người đã tạo ra topic này. Thuhien thật sự rất cảm ơn những tình cảm mà các mẹ đã dành cho web.

Mình cũng như Mai Hoa, cũng đã dành thời gian cho Net khá nhiều mà bỏ quên chồng con. Vấn đề là mình cần phải cân đối thời gian. Thời gian thu xếp vào Net cần phải phù hợp với thời gian dành cho các hoạt động khác nữa. Mình không muốn các mẹ dành hết thời gian cho LCM, rồi đến một lúc nào đó mọi người thấy mất cân đối quá, lúc đó LCM lại mất hết ý nghĩa trong tim mọi người. Lúc đó lại tiếc lắm thay :cry: !

Mình hy vọng mỗi mẹ sẽ tìm được những thời gian hợp lý để vào Net mà không ảnh hưởng đến cuộc sống riêng của mình. Có như vậy tình yêu mà mọi người dành cho LCM, dành cho Net mới bền vững :lol: .

20. minh_nguyet1965

Mấy hôm nay vừa ở quê vào bận quá chỉ ghé đọc chứ không post bài được,nhưng hình như là các mẹ đều bận rộn tết nên ít vào net phải không?Các mẹ ơi! đi đâu hết rồi,nhớ các mẹ quá đi :lol: