vấn đề tâm linh: Ngủ trong phòng thờ và cái kết bất ngờ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ngathunh, 23/6/2015.

Tags:
  1. ngathunh

ngathunh Thành viên đạt chuẩn

Chào cm! e năm nay 25 tuổi, đi thuê 1 căn nhà riêng, rồi chia nhiều phòng ra cho thuê lại!
    Nhà e thuê thiết kế rất đẹp, đủ tiện nghi, sàn gỗ, nóng lạnh đủ cả, và tất nhiên giá chát, e cho thuê lại tất nhiên là giá cũng khá cao vì là phòng đủ đồ! Hôm nhận nhà e có qua thắp hương khấn vái, ông bà tổ tiên của căn nhà, xin phép ( nói thật e k tín lắm)!
    Tầng 1 : e cho thuê làm cửa hàng
    Tầng 2,3: mỗi tầng 2 phòng e cũng cho thuê xong
    Tầng 4: phòng thờ, ông bà tổ tiên, và người chồng quá cố, chết lúc còn tuổi đôi mươi của chị chủ nhà! e nhận nhà và có xin chị ấy cho dùng phòng thờ, e lắp thêm điều hòa chuyển 1 số đồ của chị ấy về nhà riêng của e, để cho phòng thoáng hơn! gần nửa tháng sau e mới cho thuê đc cái phòng thờ. Ban đầu tính làm rèm che ban thờ lại, hoặc mua tranh... người thuê đã chuyển đến, hợp đồng đã kí (bút sa gà chết) e thầm cảm ơn vì việc cho thuê lại khá thuận lợi! cũng được chênh khoảng 3,4 triệu (phòng thờ giá:2,5 triệu).
    Sáng sớm hôm sau, e thuê phòng điện trong tích tắc: "e sợ quá, e k thuê nữa đâu, hwa e nằm mơ ông bà về đuổi, k cho ngủ phòng này... bla,bla. cho e xin lại tiền :(!
    Bao nhiêu công sức e lắp ĐH, chuyển đồ đi, giờ khó xử quá, sau cuộc điện thoại e cứ sợ mãi, cả ngày ăn k ngon, vẫn ngủ được :). trả phòng nhận tiền xong xuôi, e lại đăng tin cho thuê vì nghĩ bạn kia yếu bóng vía, đồng thời k quên mua hoa quả, bánh kẹo đến thắp hương xin tổ tiên, ông bà cho phép, được ngủ lại.... Lạ thay đăng tin đc cả tuần r mà e k có 1 cuộc điện thoại viếng thăm! E lại sợ.........
    E muốn mn có kinh nghiệm, hiểu biết về vấn đề tâm linh thì giúp e, cho e lời khuyên, nếu đóng cửa phòng thờ thì coi như nhà đó hòa gốc, k có công. E vẫn đi làm giờ hành chính, và cho thuê lại nhà là vc làm thêm.
    E cảm ơn! thật ra viết xong e vẫn sợ. k biết có ảnh hưởng j đến đất cát, bát hương nhà họ k nữa... :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngathunh
    Đang tải...

2. gaotamthaihn

gaotamthaihn

ôi mấy cái này nghe mà sợ quá đi.

3. phuong168

phuong168 Thành viên chính thức

Mình đi thuê nhà sợ nhất là nhà có bàn thờ, chẳng bao giờ mình dám thuê nhà như vậy để ở, hihi, có thể mình từ bé đã sợ ma nên mới thế

4. meobeocuame

meobeocuame Thành viên tích cực

thì chị trao đổi với chủ nhà trừ tiền cái phòng thờ đó đi, nói thật phòng thờ tự khó ngủ lắm

5. ngathunh

ccho thuê lại k dễ: hễ mất điện nước, 1 chút vấn đề thôi dù to hay nhỏ đều phàn nàn, xích mích các thành viên thuê chung thôi m cũng là ng đứng ra làm hòa, giải quyết....... bla, bla.... nhiều vấn đề, lại còn thêm vấn đề tâm linh nữa. e mệt mỏi quá cm ạ! Muốn trả nhà nhưng ngại sợ họ bảo làm ăn trẻ con, mới thuê đc 2 tháng, :(! chuốc mệt vào thân!

6. Lương Phạm

Lương Phạm Bắt đầu tích cực

Nói thật là phòng thờ kiêng kị ở lắm trừ người cứng bóng vía
    Còn không nhiều khi thần hồn nát thần tính dẫu k có gì cũng vẫn có cảm giác sợ
    Quan trọng đêm ngủ cứ hay giật mình, khó ngủ
    Bạn nên thoả thuận với chị chủ nhà trừ tiền phòng thờ đi coi như bớt ra đc lãi của bạn, ngày rằm hay mùng 1 mua lễ đến thắp hương khấn vãi, như vậy vẹn cả đôi đường và chắc chị chủ nhà cũng thấy thoải mái mà k nỡ k trừ tiền cho bạn
    Vẹn cả đôi đường!!!

7. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

E ko thích thuê phòng như thế đâu ạ. Em cũng nghĩ chắc nên hỏi bớt tiền phòng đó hoặc cho con trai thuê chứ con gái e nghĩ họ ko dám thuê đâu.

8. me-cubi

me-cubi

phòng thờ nhà họ mà họ cũng cho thuê à, vậy khó ở rùi.

9. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Chời, đọc nghe sợ quá, lại còn có ng trẻ chết mới sợ chứ , ai mà ở phải thật cứng bóng vía.

10. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

em thề mà bảo cho không phòng thờ em cũng chả ở, trước anh trai em ngủ ở phòng thờ nhà chú em mà đêm đêm cứ có cảm giác các cụ ngồi nc với nhau, rồi tiếng trẻ con nghịch ở xung quanh ( vì nhà chú em cứ hay hương khói 2 đứa con 1 sinh non và 1 đc 5 tháng thì mất), cứ hôm nào ngủ ở phòng ấy là bị ốm, mà ai cũng thế trừ ông nội em thôi. bà nội em cũng chả dám ngủ ở phòng thờ ấy luôn.
    Em ở nhà chú em 4 năm mà hôm nào ở nhà 1 mình mà có việc lên phòng thờ còn sợ ý, vì cứ có cảm giác có người trêu đùa, có đợt em ở nhà 1 mình mà đứng ở cửa phòng thôi ấy a, mà cảm giác bị đẩy rồi ngã cầu thang từ tầng 3 xuống tầng 2 may mà ko gẫy chân, tay gì, chỉ bị sướt xát và bầm dập chân từ hông xuống bàn chân tím đen 1 đường dài thôi đấy.

11. medeptrai

medeptrai Đồ khuyến mại giá rẻ

Đã là phòng thờ thì ko nên sinh hoạt ăn ngủ ở đó bạn à

12. BVTM EMCAS

BVTM EMCAS Thành viên chính thức

đã gọi là phòng thờ thì yêu câu mức độ trang nghiêm và thanh tịnh
    may cho e là người khuất bóng tính hiền chỉ cảnh báo đuổi đi chỗ phòng thờ, nếu gặp người khó tính thì họ sẽ quậy cả căn nhà và k ai ở được
    đừng vì 1 chút tiền mà coi chừng mang họa

đào lan hương thích bài này.
  13. ngathunh

e đã lắp điều hòa rồi, mà bjo tháo ra, còn cách nào khác k ạ! các bác giúp e với, e có nên đặt bức tranh hoặc bình phong trước bàn thờ k ạ.

14. mecuabongmai

mecuabongmai Thành viên tích cực

có thờ có thiêng, có kiêng có lành mn ah. tốt nhất là phòng thờ là của các cụ, đừng xâm phạm, các cụ không vui

15. Mẹ bé Tôm béo

Mẹ bé Tôm béo Shop hàng gia dụng- 0974574238

ngày trước hồi em làm sv cũng đi làm thêm, cửa hàng cho ăn ở lại,4 tầng, tầng trên cùng là phòng thờ, và 1 gian nữa là tum phơi quần áo, em ở tầng 3, tầng 2 có 2 phòng cũng có nhân viên ở, tầng dưới bán hàng. Ngủ trưa toàn bị bóng đè, mà mỗi lần lên phơi quần áo cũng gai gai cả người, đấy là phòng thờ chỉ có mấy bát hương, đèn thắp nữa thui ý. Em làm ở đó sợ quá, cố đc 2 tháng là chạy mất dép. Lần đầu bị bóng đè, ( nv đcc nghỉ trưa 1h thay phiên nhau, em để đồng hồ báo thức mà) nghe có tiếng đồng hồ mà ko dậy đc, chị bán cùng em thấy đến giờ đổi phiên rồi mà ko thấy xuống, gọi mãi ( em nghe thấy người gọi nữa) vậy mà ko mở mắt ra đc, động động đc ngón tay cái xong em cố mãi mới bật dậy đc, chạy xuống dưới nhà mà mồ hôi đầm đìa
    giờ nghĩ vẫn sợ.

16. bum_iubi

bum_iubi Bắt đầu nổi tiếng

Phòng thờ mà ngủ là em thấy cứ kì kì sao ấy. Nơi đó cần trang nghiêm ấy ạ

17. datnan222

datnan222 Thành viên mới

Có thờ có thiêng có lành, ko nên ngủ ở phòng thờ là đúng rồi mn ơi.

18. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Phòng thờ cho thuê để làm việc gì đó ban ngày thì tốt hơn chứ để ăn ngủ nghỉ thì ko đc rùi.

19. naoh

naoh Thành viên rất tích cực

Đọc nghe cũng ghê nhỉ

20. biri

biri Chuyên tôm sú lột và hải sản tươi ngon, giá rẻ

Nghe ghê quá. Nhà em đang thuê có 2 phòng ngủ trong đó 1 phòng để ban thờ của nhà chủ, em chịu thuê đắt vậy chứ chẳng dám cho thuê lại hay cho ai ở phòng ý. Phòng ý giờ vẫn để ko, hic