Vấn đề ị của bé!!!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi lyly84, 24/1/2008.

1. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà em được 3tháng 20ngày nhưng 1 tuần trở lại đây bé đi ị phân không nhuyễn, có các hạt trắng đục lẫn trong phân, có khi ị phân có màu hơi xanh xanh, em lo quá không biết bé bị làm sao, như vậy có vấn đề J không, 1 ngày bé ị khoảng 4-5 lần, bé bú mẹ hoàn toạn
    Mẹ nào có kinh nghiệm J hay thì bảo em với nhé!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lyly84
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Con đầu lòng của tớ cũng mới được có 3 tháng thôi, chưa bằng con bạn. Nhưng theo hiểu biết của tớ thì con bú mẹ hoàn toàn mà output không bình thường thì việc đầu tiên là phải xem lại chế độ ăn của mẹ. Có ăn cái gì lạ không? Cố gắng trở về bữa ăn cơ bản nhất là cơm, thịt nạc, canh rau ngót để nghe ngóng bụng dạ con thế nào. Có thể ăn thêm trứng + lá mơ, rán lên, là trong trường hợp con đi phân hơi lỏng, có bọt.

Output đẹp của các bé bú mẹ là vàng ươm, có hạt, goi là hoa cà hoa cải. Còn nếu vừa bú mẹ, vừa bú thêm sữa ngoài như con nhà tớ thì màu vàng hơi nhạt tí, không ươm như nghệ như hồi bú mẹ hoàn toàn.

Nếu tất cả những cách trên đều không có kết quả thì bạn nên lấy mẫu phân của con để đi xét nghiệm. Cái này thì tớ không có kinh nghiệm, chỉ nghe mọi người nói vậy.

Con nhà bạn 1 ngày đi 4-5 lần là nhiều đấy. Con nhà tớ mỗi ngày 1 bãi. Có lúc thì 2 ngày 1 bãi, chắc là hơi bị táo tẹo, nhưng tớ không lo. Con nhà bạn output có bị lỏng không? Nếu không sệt sệt thì có khả năng là bị đi tướt.

lyly84 thích bài này.
  3. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn momo mình sẽ làm xem thế nào, hy vọng là bé nhà mình sẽ tiến triển tốt.

mẹ Zin Zin thích bài này.
  4. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Vấn đề ị của bé!!!

Cảm ơn mẹ Momo nhé, hồi đó em đúng là ko có tị kinh nghiệm nào. Sau này mới thấy các em bé chỉ sáng tháng thứ 2 hoặc thứ 3 là chỉ đi ị ngày 1-2 lần thôi. Đây ku nhà em xì xoẹt đến tận lúc 9-10 tháng. thảo nào mà còi ghê í ah. Chắc tại em không có kinh nghiệm nên làm em bé bị rối loạn tiêu hóa. Về sau lúc 9 tháng em cho đi viện dinh dưỡng các bác sỹ kê đơn cho uống các loại thuốc bổ & thuốc Bioacemin vào dần dần mới khỏi xì xoẹt. Các mẹ có em bé chú ý nhé, nếu thấy em bé xì xoẹt nhiều lần trong ngày thì nên hỏi tư vấn của bác sỹ, chứ đừng chủ quan bảo là trẻ con thì phải xì xoẹt nhé.

5. jackieharry

jackieharry Chỉ Bán Đồ: Đẹp/Tốt/Rẻ...

Oh...Biết được bé đã khỏe... Mừng cho bé quá... Chúc bé luôn khỏe nhé...

lyly84 thích bài này.
  6. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Ôi thế là bé đã khỏe rồi tốt quá.

lyly84 thích bài này.
  7. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Em up đề tài này lên để các mẹ cùng trao đổi nhé. Ku thứ 2 nhà e giờ đã gần 1 tuổi, rút kinh nghiệm tự chính ku anh, theo chỉ bảo của các mẹ nên ku thứ hai nhà e output rất tốt, chỉ có điều sao vẫn còi din các mẹ ah. Hic. Gần 1 tuổi mà e í mới được có 8kg.

8. mebeduyninh

mebeduyninh Thành viên tích cực

COn hơn 3 tháng thì chắc do chế độ ăn của mẹ rồi,

9. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Như bạn nói trên thì bé nhà bạn tiêu hóa có vẫn đề rồi.Mình nghĩ bạn nên cho bé đi bác sỹ khám để biết rõ điều trị tránh để lâu sẽ khó khăn hơn nhé.

10. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

Mn chú ý về ăn uống của m là con tốt thui ah..cứ theo dõi xem sao.nếu thấy jo an tâm thì đi khám .....để bớt lo lăngs