Cần giúp: Vấn Đề Tế Nhị Sau Sinh Thường.( Cửa Mình Rộng Ra Làm Sao Đây Ạ???)

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi bongbongbongbenh, 11/6/2011.

1. thaokeo184

thaokeo184 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Vấn đề tế nhị sau sinh thường.( Cửa mình rộng ra làm sao đây ạ???)

nếu chị nào sau khi lam xong dich vụ thu nhỏ TSM thì nhớ dùng lá trầu không để rửa vùng kín nhé,em thấy BS dặn 1 chị mới đi làm dịch vụ này dặn như thế mà,hihi...

Đang tải...

2. megaucoi2012

megaucoi2012 0915897889-bichdiep_1710

Mình nghĩ lúc sinh thưỡng xong bác sỹ cũng đã khâu thẩm mỹ rồi mà. Vẫn bị rộng là sao???? Mính sinh xong, chẳng thấy sự khác biệt gì, có khi còn nhỏ hơn ý...

3. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Bây giờ sinh thường ở bệnh viện tư ai cũng bị rạch hết hay sao ấy, nhưng sau đấy thì người ta khâu lại rất okie mà chị, em sinh thường, rạch ,khâu 6 mũi, anh xã vẫn bảo chẳng có gì khác cả, không nhìn thấy cả sẹo nữa ý, hi hi. Hay là ở BV công thì khác ạ?

4. Bông ú

Bông ú MenBiolactovin, Enterobac

Mẹ nó ơi, đấy là vết cắt tầng sinh môn bên ngoài. Còn đây các mẹ bàn luận về độ rộng hẹp của "bên trong" cơ mà. Thường thì tớ thấy đến đứa thứ 2 các xã mới cảm nhận được cơ. Các mẹ yên tâm đi mừ
    Vụ Kegel nhìu người nhắn nhủ và cho biết rất hiệu quả, nhg tớ cũng chưa tập, lười quá..........

5. linhvanjsc

linhvanjsc Yêu con hơn cả cuộc đời

Em đọc được cái này trên mạng, em mới sinh tập 1 được 7 tháng, tình hình cũng chưa đến nỗi nào nên chưa thử qua. Các mẹ nào thấy ko yên tâm về vấn đề tế nhị này thì nghiên cứu và làm thử xem nhé! Đi khâu thẩm mĩ ko cẩn thẩn khâu lại chặt quá cũng khổ, có người bị như vậy rồi đấy, sau chẳng làm ăn gì đc, vì mỗi lần xxx lại đau, vợ đau, chồng cũng đau.hì. các mẹ tham khảo nhé:
    "Nguồn gốc của bài thể dục Kegel :
    Kegel là tên của bài tập thể vùng xương chậu, được đặt theo tên của Bác sĩ Kegel, người nghiên cứu ra nó. Theo cơ thể học, một khối mạng lưới cơ bắp nối liền chung quanh với vùng xương chậu có chức năng như một cái lưới võng bó lấy các cơ ở vùng xương chậu lại thành một bộ phận. Bộ phận này giúp cho sự đóng mở ở các cơ niệu đạo. Theo nghiên cứu cho biết, bài thể dục Kegel giúp cho cơ đóng mở niệu đạo khỏe mạnh, làm hữu ích trong việc đi tiểu và gia tăng cảm giác khi quan hệ tình dục.
    Vậy bài tập như thế nào ? Tập làm sao ?

Có rất nhiều cách tập, nhưng hầu hết chỉ tập trung ở điểm "co và thắt liên tiếp" ở vùng xương chậu (cảm giác được sự co bóp của ống niệu đạo). Đơn giản là tập động tác này khoảng 200 lần một ngày. Khi tập nhớ thắt vào và nhả ra chậm, mức độ kéo dài tăng dần theo thời gian. Cũng nên thay đổi cách tập mỗi lần sao cho nhanh chậm khác nhau, sẽ giúp cơ bắp khỏe mạnh hơn.

Nếu được, hãy ráng giữ sự co thắt này khoảng 5 giâỵ. Lập đi lập lại khoảng 10 lần. Nếu không giữ được lâu, hãy giữ bao nhiêu tùy theo khả năng. Lúc đầu rất khó tập, có thể sẽ gây cảm giác khó chịu, như buồn tiểu. Nhưng dần dà, bạn sẽ thấy quen và có thể kéo dài tới 10 giây. Hoặc bạn có thể tập "nín và nhả" trong lúc đi tiểu.

Với các phụ nữ đã sinh con mà gặp tình trạng xón đái, hãy thử đặt một ngón tay (sạch) vào âm đạo và ấn lấy tuyến niệu đạo (tuyến tiểu). Nếu cảm giác một ít co thắt của cơ bắp nơi đó, bạn đãø chính xác địa điểm!

Hoặc như vẫn chưa tìm ra cơ này, bạn có thể nhờ bác sĩ phụ sản giúp đỡ. Các bạn phụ nữ, hãy thử tưởng tượng cơ âm đạo như một tòa cao ốc, đáy xương chậu là tầng thấp nhất, và tầng cao nhất là rún (rốn). Và từ từ bạn thử nâng khối "thang máy" (xiết cơ lại) đó, từ dưới lên trên, giữ im, và hạ nó xuống chậm sao cho thoái mái, nhẹ nhàng.
    Với các bạn nam, thì dễ dàng hơn. Bạn chỉ việc nín vô và nhả ra nhiều lần.
    Tại sao phải tập Kegel ?
    Kegel có những lợi ích sau:
    - Giúp cho phụ nữ sanh nở dễ dàng hơn. Ít đau.Và Hội Aâm (phần ở giữa bộ phận sinh dục và hậu môn) sẽ bền chắc hơn. Không bị xưng, hoặc xảy ra tình trạng bệnh trĩ với những người hay bị táo bón.
    - Gia tăng khoái cảm tình dục cho người nam và nữ. Tăng sự khỏe mạnh, độ co giản ở cơ bắp vùng âm đạo. Nhờ vậy, lúc giao hợp bạn gái có thể vận cơ để co thắt dương vật của bạn tình mình một cách "chắc chắn", "khít khao" sao cho cả hai đều thấy kích ngất.
    - Với những phụ nữ sau khi sanh, bài tập sẽ giúp âm hộ trở lại trạng thái bình thường. Gọn, đẹp và chập hẹp ! Bảo đảm chồng bạn sẽ nói với bạn rằng, "Em vẫn như xưa !".
    - Với đàn ông, bài tập này còn giúp cho một số bị yếu sinh lý. Được biết, dương vật dù không phải là một cơ bắp như các cơ bắp khác, nhưng sự cương cứng có thể khá hơn nhờ sự co thắt của cơ bắp, giúp khóa lại mạch máu, làm dương vật cương lâu. Với đàn ông lớn tuổi, bạn sẽ thấy mạnh khỏe hơn như thời mới lớn ! Với các bạn trẻ, nếu tập Kegel một thời gian, bạn có thể xuất tinh hai lần liên tục, hay trong khoảng thời gian rất ngắn, mà mà thực chất vẫn không mất đi sự cương cứng. Và khi xuất tinh, cường độ gia tăng mãnh liệt, cơ bắp liên tục co bóp để tống ra thật nhiều tinh dịch (dù cho của bạn không có nhiều, nhưng cơ bắp vẫn co bóp)
    - Với phụ nữ, Kegel có thể ngăn cản sự sa tử cung. (Tử cung xệ xuống), sa bọng đái hoặc sa các bộ phận ở chung quanh vùng xương chậu sau khi sanh.
    - Ngăn được tình trạng cười "té đái" khi cười, ho hoặc hắt xì. Tình trạng mắc tiểu mà không thể nín được. (Thường thì 6-8 tuần sẽ thấy được kết quả).
    - Với phụ nữ đang mang thai, Kegel giúp cơ bắp ở vùng xương chậu mạnh mẽ, cũng giúp tránh tình trạng xón đái do sức nặng của thai nhi đè lên bọng đái.

Nhiều phụ nữ gặp tình trạng xón đái khi có tuổi. Số tuổi là lý do tổng quá, cũng như mang thai, sinh con, và ngay cả sự tắt kinh cũng ảnh hưởng tới cơ bắp vùng xương chậu, dẫn tới sự đi tiểu ngoài ý muốn.
    Khi nào thì tập kegel ?

Bất cứ khi nào, nơi nào vì không ai biết bạn đang tập nó ! Ngay cả người mẹ có thể làm nó trong lúc cho con bú. Rất dễ dàng. Tránh co thắt các cơ ở lưng, bụng dưới và mông, mà chỉ tập trung ở cơ bắp ở vùng xương chậu. Tập thở chậm và sâu. Thoạt đầu bạn có thể tập với hai gối sát nhau, trong tư thế nằm hoặc ngồi. Sau đó, bạn có thể dạng hai gối hai bên. Nên tập 5 phút hai lần một ngày, nếu có thể. Nhiều người phụ nữ cho biết, họ tập 5 phút lúc mới thức dậy và 5 phút trước khi đi ngủ.

Nghe âm nhạc trong lúc tập tạo cho bạn thoải m ái."

6. megaucoi2012

megaucoi2012 0915897889-bichdiep_1710

ui, mình cũng chưa biết phương pháp này, Đợi để tập 2 rồi thử nghiệm xem thế nào.

7. MeCuaKoi

MeCuaKoi Thành viên tập sự

Em chưa có baby (đag mong quá trời lun :(,). Nhưng về vấn đề này thì em được bà chị hàng xóm tư vấn kỹ lắm ạ, chị ấy là bác sĩ mà. Chuyện khâu thẩm mỹ là quan trọng lắm, vì nó liên quan đến đời sống chăn gối vợ chồng, chị ấy bảo em là sau này nếu sinh và sinh thường thì nên yêu cầu bác sĩ khâu thẩm mỹ luôn.

8. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Đẻ xong một thời gian mới khâu thẩm mỹ được chứ khâu ngay cũng không hẳn là tốt đâu bạn ạ.

9. lan_chi

lan_chi

Lần đầu tiên tớ nghe đến Kegel, nhưng đọc xong vẫn chưa hiểu tập như thế nào!

10. chaobannn

chaobannn Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Vấn đề tế nhị sau sinh thường.( Cửa mình rộng ra làm sao đây ạ???)

Hihi, e đi học lớp tiền sản cũng dạy và tập thấy hiệu nghiệm lấy, đẻ chẳng đau tẹo nào. Đau mỗi lúc khâu tầng sinh môn. Giờ mới biết đó là Kegel. Các mẹ nào không hiểu xem lại huớng dẫn trong cuốn Cẩm nang Bà mẹ và em bé cũng có hướng dẫn đấy ạ. Em thấy tập cái này cũng không mất quá nhiều thời gian mà tránh được vụ khâu đau đớn kia. Thôi cứ chịu khó vậy, em sợ đau lắm rồi

11. nhina84

nhina84 Thành viên mới

me no hieu don gian la tap kegel la de am dao co kha nang co bop.to xem phim nc ngoai thay nhieu chi e con su dung bi de luyen tap.(to dang dung dthoai nen ko go co dau dc,ca nha thong cam nhe!)

12. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Theo mình biết nhỏ hay rộng vấn đề là do bác sỹ khâu bạn àh,nếu bác sỹ do mình yêu cầu thì do biết tay nghề (thì sẽ đẹp hơn).Không biết các mẹ lúc sanh có để ý hay giống mình không chứ lúc khâu mình có cảm giác là bác sĩ có tỉa lại cho đẹp nữa đấy,do lúc đi sanh mẹ mình có dặn con nên nói với bác sỹ khâu vừa vừa thôi đứng nhỏ cũng như rộng quá nhe.Không biết có chị em nào cảm giác được vụ này lúc sanh giống mình không.

13. nhim_xu_08

nhim_xu_08 Thành viên chính thức

Lúc mình sinh bé 2 , lúc đầu tg kg pải rạch tsm thì bs khuyên khi nào cai sữa thì đi thẩm mỹ lại tsm. Nhưng lúc sinh thì có rạch nên sinh xong bs có khâu luôn vào ... thấy bs và chị khâu cho mình cứ kêu thế này là đẹp rồi.... kg bít có đc như ban đầu kg thì pải hỏi ax ....

14. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Ặc.ặc.....Phụ nữ thiệt thồi quá.

15. Threebluestars

Threebluestars Thành viên rất tích cực

Mình cũng theo tập cái này được 1 thời gian. Mình không biết chuyện xxx kia xã cảm thấy thế nào nhưng với cảm nhận riêng của mình thì các chị em nếu theo được cái này thường xuyên thì rất tốt, bởi khi ấy bạn luôn có được những cảm xúc thăng hoa khi bên chồng!

16. mekumin

mekumin Thành viên tập sự

ôi ôi!

EM cũng mới xinh đứa đầu mà, chắc đứa thứ 2 xong thì cũng phải đi khâu thẩm mỹ'.

nhưng mà chắc đau lắm, khâu thường sau sinh còn đau nữa là, nhưng thôi vì hạnh phúc gia đình đành cố chịu thôi.

làm phụ nữ khổ mọi bề

chị đi khâu đi không thì để lâu quá càng đau đấy ah

17. mattrontrongveo

mattrontrongveo Banned

Đúng rồi đấy, xã nào hiểu mình, để ý đến tâm sự của mình thì đỡ bao nhiêu nhỉ mẹ nhỉ? không thì cứ gọi là tấm tức mà k thể nói ra đc. Khổ lắm cơ.

18. Cúnmt

Cúnmt Long nhãn, hạt sen H.Yên

Thương âm đạo bị rộng ra do quá trình dãn nở sau khi sinh em bé! Khi sinh em bé, các mẹ cũng nên chú ý tới tư thế nằm ổ của mình, nó là nguyên nhân lớn ảnh hưởng tới độ rộng hẹp của âm đạo và môi lớn.
    Khi nằm , khi ngồi ko đc dạng hang ra mà 2 chân vắt chéo lại với nhau để cho môi lớn ko bị tõe tòe loe ra như lá chuối và thành âm đạo không bị toác hoác.
    Các mẹ tập...co bóp thành âm đạo (kể cả gái chưa chồng cũng nên luyên tập), tập thế này kiểu như...nhịn tiểu ấy, khi rảnh nên làm khoảng 5 phút/lần.
    Khi quan hệ thì các mẹ nên...nhíu thành âm đạo lại, ko nên để cho cơ chế...mở tự nhiên. Như thế sẽ đạt đc khoái cảm nhanh, cao hơn và chồng sẽ có cảm giác hơn

P/s: Dạ nhà em người nhà làm bác sĩ nhiều và sách báo dạy thế ạ! Em chưa chồng nên...chưa rõ sao! Các mẹ thử xem thế nào, cơ quan em các chị cũng áp dụng và thấy rất khả quan.

19. CuBiyeu

CuBiyeu Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng áp dụng phương pháp Kengel này đấy, rất hiệu quả các mẹ ạ .

Tuy nhiên, như ở trên các mẹ đã nói rồi, chú ý tập vận động phần cơ âm đạo phía bụng dưới chứ không nên hít thở cả cơ bụng sẽ không có hiệu quả đâu .

Thời gian đầu các mẹ tập dần dần, hít vào thì thắt chặt vùng cơ âm đạo vào, thở ra thì thả lỏng, mới tập thì cứ 5 cái liên tục một lần, nếu tập đúng sẽ thấy hơi mệt như tập thể dục vậy .

Sau tập quên dần thì tăng dần thời gian và số lượng lên, chứ các mẹ đừng có liên tục 5 phút thì mệt lắm với cả sẽ không đúng nhịp của kengel nữa

Khi quan hệ .. lúc về đích, các mẹ thắt chặt âm đạo vào(cho âm đạo co bóp như lúc tập kengel ạ) ... hehe... đảm bảo kết quả mĩ mãn

út-týyeuchutchit thích.
  20. MeGino

MeGino My Life Is Son

thấy các mẹ quan trọng vấn đề này nhỉ , nhiều ng sợ sinh thường bị rạch rồi cửa mình rộng ảnh hưởng đến hp gia đình , thế nhưng sinh thường có cái lợi là khi em bé ra thì những chất dơ tích tụ 10 tháng trời cũng theo đấy mà ra hết , ko sợ có gì bất ổn về sau , còn những ng sinh mổ thì cũng có nguy cơ sẽ bị sót nhau làm ảnh hưởng đến ng mẹ , có khi cả tính mạng của mình ko chừng , vậy thử hỏi các mẹ lúc ấy thì sinh mạng mình quý hay hp gia đình đây , riêng em thì lo bản thân mình trc thôi :)

kittenhanam thích bài này.