Tranh luận: Vấn Đề Tiền Bạc Giữa Vợ Chồng

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi motdoi_codon9x, 14/12/2013.

1. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

Ðề: Vấn đề tiền bạc giữa vợ chồng

tư tưởng của bác là chồng chúa, vợ tôi rùi
    Thế lo toan trong nhà là những việc gì ạ? Tư tưởng của bác vợ mà nghe thấy không cãi nhau thì mới lạ

Đang tải...

2. thuyvy090

thuyvy090 Thành viên tích cực

ai tính toán , lo liệu tốt hơn thì người ấy giữ . ko quan trọng là chồng hay vợ .

3. lienthongdaihoc

lienthongdaihoc Banned

:) mình cũng có bao nhiêu tiền là đưa vợ giữ hết, túi lúc nào cũng nhẵn như tờ phẳng phiêu không 1 gợn li, thỉnh thoảng mình cũng có cầm tiền nhưng chả phải dùng làm việc gì lên lại đưa cho vợ giữ, đi đâu cần tiêu gì đều có thư ký, kế toán, hoặc vợ trả

4. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Mình thì hiếm được cầm lương chồng lắm, chi tiêu gia đình mình lo. Có 1 việc là 2 vợ chồng có cửa hàng chung thì tiền cửa hàng ox không đụng đến. Tiền lương chồng đi làm chỉ để ăn sáng, uống cà phê và uống bia thôi (tiếp khách). Mình lâu cũng quen và tự xoay sở được. Chẳng có diễm phúc được chồng đưa hết lương bạn à.

5. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

nếu em giữ tiền mà lo được việc lớn thì em cứ giữ, mỗi tháng đưa vợ 1 ít để chi tiêu thôi.
    Nhiều nhà thì chồng cầm tiền, đến khi có việc: mua nhà mua xe thì ck mua. Với nhiều gia đình thì ck đưua hết cho vợ để vợ quản. Thực ra đưa cho vợ thì ko bị mất đâu mà sợ.

6. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

cứ cho các lão ý thu vén trong một tháng xem,có khi còn không có tiền thuốc nước .Vì đi chợ bị các bà chặt chém phải lấy tiền trà thuốc bù vào ý.

7. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

Mình không muốn ném đá mặt hồ đang yên ả, nhưng đúng là dù ai giữ thì cũng tiềm ẩn những điều ... không thể nói trước. Nhiều nhà vợ giữ vì không có lòng tin với chồng, sợ chồng mang tiền cho gái hoặc mang tiền cho bố mẹ anh em ruột thì mình thiệt. Thế nên các mẹ đừng thành kiến quá nếu ông xã không giao nộp đầy đủ cho mình giữ.

Điều quan trọng nhất là hoàn cảnh của 2 vợ chồng đang thế nào, nếu lương năm bẩy triệu chỉ đủ nuôi con thì tốt nhất nên đưa vợ 2/3 số lương , vì có thế mới đủ ăn ba bữa quần áo mặc cả ngày được. Còn nếu lương vợ cao, lương chồng cao thì hàng tháng chồng có thể đưa vợ 1 khoản chi tiêu sinh hoạt thoải mái, thậm chí thừa thãi, số còn lại có thể cất đi để phòng lúc gia đình có việc. Việc có công bố cái quỹ riêng của mỗi người với nhau không là tuỳ các bác, miễn sao đừng để vợ chưa giám mua áo 1 triệu mà chồng lại có 300tr tiền tiết kiệm là được. Ai cầm tiền không quan trọng mà là lòng tin với nhau, vợ cũng phải tôn trọng chồng, không được coi công sức lao động của chồng là của mình, chồng hoàn toàn có thể tiết kiêm được 10 đồng mà biếu cha mẹ anh em 7 đồng ( sau khi đã lo đủ sinh hoạt cho vợ con). Bình đằng , tôn trọng và thông cảm cho nhau mới bền được.

8. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

đọc mà toàn thấy xã nhà các bác đưa tiền cho vợ thui nhỉ.
    Nhà em thì tiền lương của vợ để chi tiêu ăn uống hàng ngày và sữa bỉm cho con, còn tiền của chồng thì đóng tiền nhà, tiền hụi hàng tháng hoặc mua sắm gì nhiều nhiều xiền thì lấy tiền xã.
    Xã em đi làm mà em chẳng biết lương xã cụ thể được bao nhiêu vì lương chính thì ít, chủ yếu là kiếm thêm ngoài nên em cũng chẳng hỏi bao giờ. Cứ lúc nào xã thấy vợ kêu hết xiền lại đưa cho ít tiêu thui.hihi

9. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

mình cũng nghĩ tiền nong nên để phụ nữ quản lý, bạn chỉ bớt lại 1 khoản để chi tiêu thôi.

10. Ðề: Vấn đề tiền bạc giữa vợ chồng

Ai giữ chẳng đcj, quan trọng là minh bạch về chi tiêu, b cập nhật tn tài khoản vào đt vợ là oki mà. B này hôm trc có bài yêu vợ lắm đây mà, e cứ ấn tuọng mãi ;)

11. hoa_huongduongnho

hoa_huongduongnho Thành viên rất tích cực

Đại Đa số Là vợ giữ tiền , nên có lúc các lão thích đảo chính tí. Quan trọng Là mẹ cháu giữ vững quan điểm và bảo vệ nó đến đâu

12. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

e nghĩ các bác cứ phải đưa cho chị em ít nhất 3/4 lương của m mới ổn, keke

13. Nangthu9999

Nangthu9999

Chồng mình cũng thuộc diện tiết kiệm và chi tiêu hợp lý nên mình và chồng tới giờ vẫn thống nhất chuyện tiền bạc không ai cằn nhằn về chuyện này cả

14. lamphongvan

lamphongvan Thành viên rất tích cực

Nhà em, em quản thẻ ATM của cả hai. Hàng tháng rút một khoản tiền mặt về để vào quỹ chung. Ai lấy báo người kia một tiếng nên ai cũng thoải mái mà. Sao bác chủ top lại có suy nghĩ giấu lương ko cho vợ biết nhỉ?

15. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

nhà e ax lấy lương về cũng đều đưa cho v cả, xong e lại đưa lại 1 ít bảo giữ trong ví đi lại về quê chẳng hạn. Còn ko thì chiều đi làm về hay mua quà cho 2mk ăn, hihi.

16. lonta_lonton

lonta_lonton bà trẻ khó tính

cứ để mấy ông chồng giữ lương cả rồi bảo chi tiêu ấy ạ! có khi lại phải bỏ tiền vợ ra mà trả nợ hic hic e chưa chồng nhưng sau này cũng muốn chồng đưa lương cho vợ chi tiêu và tiết kiệm ( mua nhà hihi) còn bản thân giữ lại 1 ít để ăn sáng hay cafe cà pháo với bạn bè :D