Tâm sự Vẫn Quan Hệ Tình Dục Sau Chia Tay

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoanglong1117, 9/12/2017.

1. hoanglong1117

hoanglong1117 Thành viên tập sự

Tôi và em yêu nhau đến nay đã được 7 năm, đã tính đến chuyện cưới xin, dạo gần đây giữa 2 đứa thường hay xảy ra trục trặc vấn đề xoay quanh chuyện em tham gia vào một nhóm sinh hoạt ở nhà thờ đạo, thời gian chúng tôi ở bên nhau ngày một ít dần, lúc trước có tuần chúng tôi gặp nhau đủ 7 ngày, còn bây giờ vì tham gia vào nhóm kia nên thời gian chúng tôi ở bên nhau ít lại và đó cũng là nguyên nhân chính của những cuộc cãi vã. Trong những cuộc cãi vã tôi luôn dùng những lời nói cay đọc nhất để nói với em cho thoả cơn tức giận của mình nhưng tôi chưa bao giờ có ý rời xa em, sau những lần như vậy chúng tôi lại vui vẽ trở lại như chưa hề có gì xãy ra. Đi đêm lắm có ngày gặp ma, lần cuối cùng chúng tôi cãi nhau về chuyện đó tôi đã nói lời chia tay như thể muốn em chọn 1 trong 2. Tôi không thể ngờ em lại bình thản đến đáng sợ và nhất quyết chia tay tôi, tôi chợt nhận ra mình đã sai khi bắt em phải chọn và đã chạy đến nhà xin lỗi và mong em hồi tâm chuyển ý. Em không những không suy nghĩ lại, còn đem hết những quá đáng trong quá khư của tôi kể hết cho gia đình mình nghe, tôi đã phải gặp trực tiếp gia đình em hết lần này đến lần khác để nhìn nhận lại lỗi làm của mình và mong 2 bác khuyên can hàn gắng giúp tôi nhưng em vẫn vậy và nói là đã hết yêu tôi rồi, không muốn quay lại với tôi. Em nói tôi cứ cuốn lấy em quấn lấy em như vậy càng làm em sợ ở bên tôi vì thật sự tôi rất sợ mất cô ấy, tôi sợ cả chuyện người sau sẽ dằn vặt em vì em đã trao thân cho tôi, tôi rất sợ.
    Bước đường cùng, tôi khong muốn mất em vĩnh viễn nên đã chọn cách thuyết phục em cho tôi được gặp em mỗi tuần 1 lần cho đến khi cuộc sống của tôi ổn định lại và quen dần với việc không có em ở bên mỗi ngày, em đã đồng ý giúp tôi nhưng thấy độ vẫn rất cương quyết mỗi khi tôi khơi lên chuyện cũ và mong cô ấy tha thứ.
    Chuyện sẽ không có gì làm tôi đau đáu nếu không có chuyện tiếp theo xảy ra. Những ngày em vào nhà tôi như đã hứa với tư cách là giúp tôi thì tôi lại lao vào em như con thiêu thân như để thoả lấp những tâm tư và nhu cầu sinh lý dồn nén bao lâu. Em không còn hưởng ứng nhiệt tình như lúc đang yêu, nhưng em cũng không hề phản khán lại việc tôi làm, khi tôi nói em họp tác với tôi làm điều gì đó để cả 2 cùng được thoả mãn thì em vẫn làm theo nhưng khuôn mặt không còn nhiều cảm xúc.
    Tôi thật sự không hiểu được em đang nghĩ gì, về việc 2 đứa chia tay em không hề tỏ thái độ đau buồn vì cơ bản em không có quá nhiều thời gian rãnh trong ngày như tôi để đau buồn hay suy nghĩ lại, em luôn nói hết yêu tôi không muốn quay lại vậy tại sao em nhìn thấy vết bầm đỏ trên cổ tôi em lại có ý muốn biết nó ở đâu mà có, khi tôi nói là không biết và cũng ko có ai nút vào nên bầm đâu thì e lại nói ai mà biết được, tại sao vẫn cho tôi quan hệ khi tôi cần, tại sao khi tôi nói e cũng biết tụi mình có số đào hoa nhưng a chỉ 1 lòng 1 dạ với e thì e lại hỏi tôi "bên ngoài a có ai đang theo đuổi hay không" . Tôi thật sự không tìm thấy lối thoát cho chuyện này, mọi người tư vấn giúp tôi
    #########Update 1:
    Thời gian đầu mới chia tay, gia đình 2 bên đã gặp nhau 1 lần, nay là lần thứ 2 gia đình tôi gặp gia đình e (1 tháng 1 tuần) thì e có nói chuyện đó với tôi (nói khi gặp mặt vì tôi không còn nhắn tin cho e), khi biết tin tôi ốm đau tụt kí...e vẫn hỏi han tôi.
    E và tôi vẫn gặp nhau như dự định là mỗi tuần 1 lần, khác với những lần đầu lạnh tanh thì nay khi tôi khơi gợi lại chuyện của 2 đứa thì e đã khóc. Và chuyện chăn gối những lần đó cũng đã có biểu cảm và tự nguyện ôm tôi như lúc đang yêu và có buộc miệng nói ra một câu nói bậy khi quan hệ là " như vậy e sướng lắm ".
    Khi e gần đi về thì tôi hỏi e là khi nào mình mới được gặp nhau nữa thì e vẫn chỉ nói là tuần sau.
    Không biết như vậy là e đã xuôi phần nào hay chưa
    ###########Update 2:
    Tôi biết bên nhau quá lâu thì tình cảm cũng nhạt dần nhưng tôi không nghĩ là e hết yêu tôi, tôi đã nghĩ chắc có lẽ là do tâm lý khủng hoảng của phụ nữ trước hôn nhân vì:
    + Trước khi xảy ra chuyện 1 tuần e có nói với tôi là gia đình e nói nhắn tôi về thông báo gia đình qua tết sang nhà bỏ rượu trước rồi cuối năm cưới luôn.
    + Chính e cũng là người gợi ý chuyện quan hệ trong tuần đó với tôi nhưng vì sợ hai đứa có con trong khi gần cưới rồi nên tôi chủ động từ chối.
    => vậy nếu e đã hết yêu thì tại sao lại có những việc như thế

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanglong1117
    Đang tải...

2. giadinhno1

giadinhno1 Thành viên chính thức

Yêu đương như thế này sao thấy mệt thế nhỉ? Đọc là thấy cô ấy không còn tình cảm với bạn nữa rồi. Sao cứ phải ràng buộc nhau là gì cho khổ?

3. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M cũng nghĩ b nên để cho cô ấy time set up lại bản thân, b như thế là cuồng si, ích kỷ cô ấy thấy bạn si tình nên ko muốn b bị tổn thương thôi. Nếu yêu thật lòng hãy buông tha cho cô ấy nha b.....

4. Lâm Anh Nguyễn

Lâm Anh Nguyễn Thành viên tích cực

kiếm em ny khách :3

5. dieupxtb3112

dieupxtb3112 Thành viên chính thức

ko biết nói gì -_-

6. myhamy.vn

myhamy.vn Thành viên đạt chuẩn

Bạn nói với cô ấy vào lần cuối ân ái" thôi anh ổn rồi, anh trả lại tự do cho em anh cũng sẽ đi tìm cho anh một bến bờ khác" sau đó không liên lạc gì nữa cả. cố gắng chịu đựng 1 thời gian. Nếu còn tình cảm với bạn cô ấy sẽ chủ động tìm bạn. Theo tình thì tình chạy, chạy tình thì tình theo đó bạn. Chúc bạn luôn sáng suốt tình cảm là thứ ko thể miễn cưỡng.

7. nguyenhoailam

nguyenhoailam Thành viên rất tích cực

e thấy bác đàn ông mà khụy lụy quá ạ

8. hoangmai0191

hoangmai0191 Thành viên chính thức

Ôi chuyện gì lạ thế...Chẳng hiểu tình yêu của bác là gì nữa

9. MobiWorkDMS

MobiWorkDMS Thành viên tập sự

Như vậy chỉ làm khổ nhau thêm thôi. Đến với nhau vì tình dục chứ có phải tình yêu đâu

10. hoanglong1117

Tôi cũng biết đàn ông không nên như thế, cầm lên được thì phải buông xuống được nhưng quả thật con tim nó không nghe theo lý trí bác à, thời gian làm bạn bè và yêu nhau của tôi và e là 11 năm, e như là nguồn sinh lực để tôi cố gắng đương đầu với cuộc sống khắc nghiệt ngoài đời và tôi cũng chỉ 1 lòng 1 dạ với e suốt khoảng thời gian ấy, chưa hề có nghĩ suy nghĩ dao động trước bất cứ cám dỗ nào

11. hoanglong1117

Thời gian đầu quả thật tôi cũng suy nghĩ như bạn là e chỉ không muốn tôi bị tổn thương, nhưng thời gian này, tôi cảm nhận được e vẫn còn thương tôi nhiều lắm, ngoài miệng e vẫn cương quyết nhưng trong hành động và cử chỉ của e đã thay đổi ít nhiều.

12. Hồng Tuyên

Hồng Tuyên Thành viên tích cực

vậy các bạn cứ bình tĩnh, m nghĩ cả 2 bạn đều rất yêu nhau, chỉ là cãi vã, nên cảm thấy mệt mỏi thôi b, vợ chồng thì cũng có những lúc cãi vã nữa là yêu b

hoanglong1117 thích bài này.
  13. hoanglong1117

Không biết tôi có nên nhắn tin cho e hay không, hay là tôi cứ im lặng đến lúc hẹn thì hỏi thăm thôi.
    Vì cũng 1 tuần rồi tôi không còn nhắn tin cho e nữa khi e nói không biết phải tl gì khi tôi nhắn tin.

14. Hồng Tuyên

Hồng Tuyên Thành viên tích cực

mình nghĩ bạn ko nên nhắn tin, ko nên nói gì nhiều vào lúc này, hoặc có thể nói chuyện nào đó ko liên quan đến việc xác nhận tình cảm sẽ tốt hơn trong lúc này. Quang trọng là bạn có thể chấp nhận việc bạn ấy đi nhà thờ như trc đây nữa ko? hay sau này có hàn gắn rồi lại vẫn cãi vã nhau? nếu thực sự cần bạn ấy, yêu bạn ấy, và bạn ấy cũng ko làm gì có lỗi vs bạn thì b nên bao dung, ko nên nói những lời chính bạn cũng ko muốn nói như vậy

15. Bently 8x

Bently 8x Thành viên rất tích cực

với cô ấy chắc tình yêu thì đã hết nhưng tình dục thì chưa

16. hoanglong1117

Cảm ơn bạn đã chia sẽ

17. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Mới có 1 tuần không nhắn tin mà bác cảm thấy như thế giới sụp đổ vậy ạ.? Em đây cả nửa tháng mới được 1 cái tin hỏi thăm. Mà sắp tới giải tán luôn cho nhanh.

18. Cá Nhỏ Cosmetic

Cá Nhỏ Cosmetic Thành viên chính thức

Theo mình thì bạn nên dành sự quyết định cho cô gái, đừng quá khụy lụy để tìm lấy tình thương cảm của cô ấy!
    Đừng tự mình phán đoán là còn yêu hay không yêu qua cách nhìn của riêng bản thân bạn.

19. baopro123

baopro123 Thành viên tập sự

Đàn ông như vậy không có sao, quan trọng cô người yêu kia sinh lý cao quá chưa chồng con gì mà như vậy nay mai về còn cái gì cho chồng.

20. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

cô gái muốn và ko muốn, thời gian này là đang suy nghĩ chưa dứt khoát hắn.

hoanglong1117 thích bài này.