Về bột ngọt Hipp, nestle dùng cho đồ ăn dặm cho bé....Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi buivanha, 7/12/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. buivanha

buivanha Thành viên chính thức

Em mới nghe có loại bột ngọt Hipp, nestle dùng cho đồ ăn dặm cho bé, từ trước em hay mua bột ăn dặm của Heinz cho bé rồi về pha chế theo công thức là ok. Nhưng giờ do có nhiều thơi gian chăm sóc bé hơn nên muốn tự tay chế biến từ thực phẩm tươi cho bé, định mua loại bột ngọt này về chế biến cho bé. Biết là thực phẩm dành cho bé nhưng em cũng ko an tâm lắm, nghe từ bột ngọt đã thấy lo rồi. Nhờ các mẹ tư vấn giúp em ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi buivanha
    Đang tải...

2. trangchung

trangchung Thành viên tích cực

Ðề: Về bột ngọt Hipp, nestle dùng cho đồ ăn dặm cho bé....Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giú

Mình nghĩ là ko cần thiết dùng bột ngọt đâu, cu nhà mình 8 tháng rùi ăn lung tung beng luôn. Ngày trước mình cũng mua bột ăn dặm của Nestle cho bé dùng, nhưng chẳng để làm gì, mình tự nấu bột vẫn là ngon nhất, chất nhất. Bạn có nhiều thời gian thì hãy tự tay làm cho bé ăn nhé. chúc bạn vui!

buivanha thích bài này.
  3. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Ðề: Về bột ngọt Hipp, nestle dùng cho đồ ăn dặm cho bé....Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giú

Mẹ nó muốn tự chế biến cho con thì cần gì phải dùng bột ngọt nữa
    Mẹ nó cứ tự mua gạo ngon về đi xay cho con hoặc mua bột của Thành Râu e thấy khá là ngon
    Về nhà muốn cho con ăn j thì chế biến lấy.Đảm bảo và kinh tế hơn nhiếu đấy mẹ nó ạ

buivanha thích bài này.
  4. buivanha

buivanha Thành viên chính thức

Cảm ơn các mẹ. Vì em nghĩ chế biến từ thực phâm tươi vân cần phải nêm thêm gia vị cho bé nên mới đang thắc mắc.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.