Toàn quốc: Vệ Sinh Giày Thể Thao Cực Hiệu Quả, Cực Sạch,mới Toanh

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Fancipan, 27/1/2018.

1. Fancipan

Fancipan Fancipan

Một đôi giày thể thao thoải mái, đẹp và bền cho đôi chân của bạn có thể đắt hơn đôi chút so với các loại giày thể thao bình thường khác ngoài thị trường. Việc bạn đã từng sử dụng hết lợi ích của một đôi giày thể thao sẽ làm cho chúng có nhiều vết bám bẩn theo thời gian. Vì lẽ đó bạn cẩn phải cẩn thận trong việc vệ sinh đôi giày yêu dấu của mình, bởi vì một cách vệ sinh tốt có thể vượt xa thời gian sử dụng của giày thể thao và giúp bạn tiết kiệm rất nhiều.Việc ném đôi giày thể thao yêu dấu của bạn vào một chiếc máy giặt thật sự là một điều tồi tệ nhất bạn từng nghĩ ra, để vệ sinh chúng một cách hợp lý bạn cần phải thực hiện chúng bằng chính đôi bàn tay của bạn, giống như việc bạn đang nâng niu một người bạn của bạn vậy. fancipans.com xin giới thiệu tới các bạn các bước để vệ sinh giày thể thao cực sạch và cực hiệu quả.

1.Thực hiện việc vệ sinh giày thường xuyên.
    Vệ sinh giày với một bàn chải đánh răng khô: Trước khi tiến hành giặt đôi giày thể thao của bạn, bạn nên đánh bay bất kỳ vết bẩn lớn nào bám trên giày của bạn. Sử dụng một bàn chải đánh răng cũ hoặc cọ chà giặt đồ. Chà xát bàn chải khô lên bất kỳ vết bẩn và mảng bám nào để đánh bay chúng.

Trộn nước ấm với chất giặt tẩy: Đổ đầy nước ấm vào bồn rửa và cho một ít chất tẩy rửa vào nước và khuấy đều chúng.

Tháo bỏ lót giày và giây buộc ra khỏi giày: Miếng lót giày và dây buộc cần được làm sạch riêng biệt. Tháo chúng ra khỏi giày và đặt bên cạnh giày.

Dùng một miếng xốp mềm và làm ướt: Bạn cũng có thể sử dụng một cái khăn mềm hoặc một bàn chải mềm. Chắc chắn rằng miếng xốp đó đủ xà phòng và nước trước khi quắt nó cho đủ ẩm. Sử dụng nó để chà giày.

Giặt sạch miếng xốp để chà lớp xà phồng bám trên giày: Sau khi đã đánh bay các vết bẩn, sử dụng một miếng xốp mềm khác được ngâm trong nước ấm không có xà phòng. Cọ xát giày với miếng xốp để làm sạch xà phòng.

Để đôi giày thể thao ra ngoài không khí khô: Tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời. Để giày thể thao khô tự nhiên.

2. Giảm mùi hôi của giày
    Luôn luôn giặt đôi tất của giày: Không có đôi tất, mồ hôi chân sẽ thẩm thấu vào bên trong giày của bạn, tạo điều kiện cho vi khuẩn phát triển trong môi trường ẩm mốc. Làm cho đôi giày thể thao có mùi khó chịu và khó khăn khi phải giặt chúng.

Rải đều bột làm mịn chân lên miếng lót giày của bạn: Rải bột mịn trước khi buộc giày sẽ giúp hấp thu độ ẩm và tránh sự phát triển của vi khuẩn.

Vệ sinh miếng lót giày : Nếu giày của bạn đang có mùi khó chịu thì hãy vệ sinh miếng lót giày để giảm bớt mùi hôi. Dùng miếng xốp đã làm ướt với nước và bột giặt để vệ sinh nó. Sau đó lau miếng lót với miếng xốp ướt để làm sạch xà phồng và để nó ở nơi thoang mát.

3. Vệ sinh dây buộc giày
    Tháo dây giày ra : Dây buộc giày có thể là một trở ngại để vệ sinh, vì thế hãy vệ sinh dây buộc và giày một cách tách biệt.

Làm sạch dây buộc với nước giặt tẩy : Đối với những vết bẩn cứng đầu, bạn có rải một ít bột giặt lên vết bấn. Sau đó dùng các ngón tay xoa đều trên bột giặt trước khi cho nó vào nước ấm để giăt.

Rửa dây buộc trong một cái túi xốp : Dây buộc có thể chạy lung tung trong máy giặt, vì thế hãy đặt chúng trong cái túi xốp và bỏ vào máy giặt thiết lập ở chế độ bình thường.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Fancipan
  2. Fancipan

Fancipan Fancipan

CÔNG DỤNG CỦA GIÀY THỂ THAO
    Sự nâng niu bàn chân

Trong cuộc đời của mỗi con người, không ai trong chúng ta là không có sự hoạt động về thể chất lẫn tinh thần. Việc cải thiện vấn đề đó luôn được đặt lên hàng đâu, vì nó có nhiều những lợi ích khác nhau mang lại cho chúng ta cái cảm giác giảm bớt tình trạng căng thẳng khi có nhiều áp lực từ nhiều phía khác nhau.,

Và việc vận động luôn được ưu tiên, vì nó là một giải pháp cực kỳ hữu hựu để có thể xoa đi phần nào cái giá của stress hay cái căng thẳng của một ngày làm việc cực nhọc giáng lên đầu của mỗi người chúng ta. Hàng ngày, hàng giờ con người đang vận động từ đầu ốc đến bộ phận của cơ thể chúng ta. Làm cho cơ thể phải phát sinh nhiều hơn những thứ cần thiết để bảo vệ từ các tác động bên ngoài để chống lại sự bào mòn của môi trường xung quanh lên việc vận động của chúng ta.

Cái hoạt động mạnh mẽ nhất và có tác động nhiều nhất đến cơ thể chúng ta là việc sử dụng đôi chân cho nhiều mục đích khác nhau như chạy bộ, đi lại và các hoạt động khởi động khác liên quan đến chân khi ta bắt đầu một bài tập mới.

Một đôi chân khỏe mạnh có nhiều tác dụng giúp chúng ta vân động nhiều hơn, có hiệu quả hơn và đưa ta đến nhưng vùng đất mới mà chúng ta hằng mong muốn. Những vùng đất ấy không phải tự nhiên mà chúng ta tưởng tượng được ra là cái cảm giác phấn chấn trong đầu sẽ hiện ra, một cảm giác thật sự là khác biệt nếu chúng ta là người đặt chính đôi chân của mình lên vùng đất ây. Được tận hưởng bầu không khí ây, thấy bằng mắt tận hưởng hơi vị của đất mẹ bằng đôi chân và khi khám phá nơi gần những vùng đất xung quanh.

Sải bước cùng đôi chân

Đôi chân là cái quý giá nó có thể đưa ta đến nơi mà ta muốn đến. Vì thế việc mỗi người nên sở hữu cho mình một đôi giày thể thao luôn là một ưu tiên luôn được đặt lên hàng đầu. Một đôi giày thể thao có thể mang lại cho bạn rất nhiều lợi ích để bảo vệ được cái quý giá nhất của đời người để đưa bạn đến tận cùng trái đất, tránh sự tác động trực tiếp từ môi trường xung quanh và các thứ bên ngoài làm ảnh hưởng đến nó

• Việc di chuyển trong nhiều môi trường khác nhau và có nhiều điều cần phải tránh nhiều hơn, việc mang giày thể thao giúp bạn tránh được các mảnh vỡ thủy tinh, những chiếc đinh nhọn, hay những vết sạn nhỏ li ti của các xe ben chạy trên đường phố.
    • Những đôi giày thể thao có đế được làm bằng đế cáo su có thể bảo vệ vững chắc đôi bàn chân của bạn.
    • Tự tin sải những bước đi dài và nhanh không sợ bị vấp ngã hay trượt chân. Các đôi giày ngày nay ngày càng cải tiến nhanh để bắt kịp xu thế với thời cuộc.

Tự tin sải bước trong nắng sớm và chiều tà.

• Thể hiện sự tự tin và bản lĩnh.
    Khi bạn nhìn vào một người, thứ đầu tiên bạn nhìn trước tiên là gì. Riêng bản thân tôi, thì tôi sẽ nhìn người ấy từ đôi bàn chân lên đến đỉnh đầu, vì thế mà tôi luôn châu chuốt cái đôi bàn chân của mình, vì nó thể hiện sự cá tính riêng của tôi, tôi luôn tự tin và cá tính khi mang trong mình những đôi giày thể thao cực chất và đầy sức quyến rũ và đẹp đẽ, vì nó thể hiện sự bản lĩnh của tôi trên bước đường thành công.

Còn bạn thì sao, hãy comment bên dưới để cho chúng tôi biết ý kiến riêng của bản thân bạn nhé…
    xem chi tiết tại đây nhé : http://www.fancipans.com/nhung-cong-dung-cua-giay-thao/

3. Fancipan

Fancipan Fancipan

4. Fancipan

Fancipan Fancipan

5. BEphuongmai31

BEphuongmai31 Thành viên tập sự

ừa công nhận, mình là con gái nhưng trước giờ mình toàn đi giày thể thao ( mình toàn đi giày Nike) chẳng có đi giày cao gót gì cả :v, đi giày thể thao tiện lợi mà chẳng bị đau chân, đi đâu làm gì cũng dễ chứ không phải lo lắng gì. Giờ mình có đến 5 đôi thể thao khác màu nhau nhưng có đúng duy nhất 1 đôi cao gót phòng thủ :D

6. Fancipan

Fancipan Fancipan

Cảm ơn huongnguyen3005

7. Fancipan

Fancipan Fancipan

Ukm đúng rùi ban... Đẹp mà thể hiện cá tính riêng. Bạn nên sưu tập hết giày thể thao của các hãng luôn cho đủ bộ

8. Fancipan

Fancipan Fancipan

CÁCH ĐO CỠ CHÂN VÀ XÁC ĐỊNH SIZE GIÀY VIỆT NAM, US, UK CHUẨN XÁC

Việc chọn một đôi giày đúng kich cỡ chân của mỗi người là lựa chọn sáng suốt, có rất nhiều lợi ích đối với người mang ví dụ như cảm giác thoải mái dễ chịu, không bị sợ rớt giày ra ngoài. Tự tin thể hiện cá tính riêng của mình và đặc biệt hơn hết là trong các trường hợp tập luyện thể dục thể thao chúng ta luôn muốn thể hiện sự nhiệt tình hăng hái khi đôi giày đã đảm bảo vừa khít với đôi chân của chúng ta, qua đó giúp chúng ta hăng say, hăng hái trong việc luyện tập, nâng cao tinh thần và cải thiện thể chất của chúng ta

Và trong rất nhiều các hoàn cảnh khác nhau việc lựa chọn mua giày online trong việc xác định size giày là một việc khó khăn. Trong việc chọn giày thể thao bạn cần phải chọn giày đúng size đúng kích thước cho vừa vặn đôi chân để tăng hiệu quả luyện tập và các hoạt động vui chơi giải trí. Việc chon giày sai kích cỡ chân của mình buộc bạn phải nhận về những đôi giày tuy đẹp mắt nhưng không thể mang vừa ý mình buộc phải lưu chúng vào bộ sưu tập hay việc bán lại cho người khác là một chuyên hiển nhiên. Cùng Fancipan thực hiện nhanh những bước sau đây để tìm ra size giày chuẩn xác nhất dành cho đôi chân của mình nhé.

CÁC THỨ BẠN CHUẨN BỊ

1 tờ giấy trắng lớn, phải to hơn bàn chân bạn
    1 cây bút chì
    1 cây thước đo
    CÁC BƯỚC ĐƠN GIẢN ĐỂ ĐO CỠ CHÂN VÀ XÁC ĐỊNH SIZE GIÀY CHUẨN XÁC CHO ĐÔI CHÂN CỦA BẠN

Quy ước:

Cỡ giày là N
    Chiều dài bàn chân là L
    B1: VẼ KÍCH CỠ CHÂN
    Bạn đặt tờ giấy xuống sàn nhà, sau đó đặt bàn chân của bạn thật chắc chắn lên tờ giấy.
    Dùng bút chì để vẽ lại khung bàn chân của mình cho thật chuẩn. Bạn nên giữ bút chì thẳng đứng và vuông góc với tờ giấy để vẽ được chính xác hơn.
    **Lưu ý: Bạn phải luôn giữ bàn chân ở vị trí cũ và không được di chuyển bàn chân ngay khi dừng bút chì giữa chừng.

đo size giày bước 1

B2: ĐÁNH DẤU CÁC SỐ ĐO CHIỀU DÀI VÀ CHIỀU RỘNG
    Bạn sử dụng bút chì để vẽ một đường thẳng để chạm vào các điểm trên cùng, dưới cùng và 2 bên của bản phác thảo bàn chân như hình ảnh dưới để chúng ta đo chiều dài chân.

đo size giày bước 2

B3: XÁC ĐỊNH CHIỀU DÀI BÀN CHÂN (L)
    Bạn sử dụng thước kẻ để đo chiều dài từ phía dưới dòng kẻ trên đến dòng kẻ dưới mà bạn đã vẽ. Sau khi đo xong, bạn có thể làm tròn số trong khoảng 0.5cm. Bạn nên làm tròn xuống để trừ hao cho những sai lệch khi vẽ khuôn chân vì các đường kẻ thường chênh lên một chút so với kích thước thật của bàn chân bạn.

**Lưu ý khi đo: bạn phải đo trên đường thẳng vuông góc với hai đường kẻ trên và dưới.

đo size giày bước 3

B4: TÌM VÀ CHỌN SIZE GIÀY PHÙ HỢP
    Ghi con số mà bạn đo được vào tờ giấy, rồi áp dụng công thức sau để xác định size giày của mình trên thang đo: N = L+1.5 cm = cỡ giày

Ví dụ: Bạn đo được L= 23 cm => N= 23cm + 1.5cm= 24.5 cm. Vậy cỡ giày của bạn là 24.5 cm. Dựa vào bảng đo dưới đây bạn sẽ xác định được cỡ giày Nam là size 39 và cỡ giày Nữ là 42.

Bảng quy đổi size giày Nam và Nữ

QUY ĐỔI SIZE GIÀY ĐÁ BÓNG CỦA NIKE, ADIDAS VÀ PUMA
    Nike:

Một số lưu ý để lấy size giày chuẩn:

Tốt nhất bạn nên đo size giày vào cuối ngày vì lúc này đôi chân bạn được thư giản hoàn toàn. Bạn nên đo cả 2 chân, nếu có sai số giữa 2 bàn chân thì hãy chọn đôi giày có cỡ bằng với chân lớn hơn của bạn
    Nếu chân bạn ốm và bề ngang nhỏ, hẹp, mỏng thì bạn chọn size giày theo hướng dẫn bên trên.
    Nếu chân bạn mập, dày và có bề ngang rộng thì bạn chọn size theo hướng dẫn bên trên cộng thêm 1 size. Vd: bạn là nữ: dài chân đo được là size 36, nhưng chân có bề ngang rộng , mập và tròn đầy thì chọn size 37.
    Sau khi thực hiện theo những gì chúng tôi đã chỉ dẫn các bạn đã tìm ra được size giày đúng của mình chưa? Hãy chia sẻ bên dưới nhé.