Về việc "tiền chuyển trước mà bị thứ tự sau"

Thảo luận trong 'Hội Chợ Giao Lưu' bởi webmaster, 30/9/2015.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mình rất buồn và thất vọng về trường hợp một thành viên nói rằng đã chuyển tiền bằng tiền mặt từ ngân hàng nhưng lại thắc mắc rằng thứ tự của mình bị sau những người khác chuyển tiền sau.

Mình giải thích việc này như sau:

- Để đảm bảo công bằng BTC hội chợ dựa vào thứ tự giao dịch cung cấp bởi ngân hàng Vietcombank khi các bạn chuyển tiền đến tài khoản.

- Có thể bạn chuyển tiền mặt tại quầy, nhân viên cập nhật lệnh chuyển tiền vào máy nhưng có thể (vì mình không biết chắc về nghiệp vụ ngân hàng) tại ngân hàng có một số lý do mà giao dịch chưa thực hiện tức thời. Có thể còn phải cấp quản lý duyệt, có thể các giao dịch chuyển theo gói thành các đợt... mà mình không biết.

- Trong vòng 10 phút nếu chuyển tiền, có thể có nhiều giao dịch có thực hiên phía trước bằng Internet banking hoặc mobile banking. Thậm chí chỉ sau 1 hoặc 2 phút nếu bằng mobile banking là cũng có hàng chục giao dịch xen trước được, thậm chí hàng trăm hay hàng ngàn giao dịch thực hiện... Mình không biết Vietcombank có thể xử lý được bao nhiêu giao dịch một phút nhưng mình tin chắc rằng họ có thể xử lý được cả ngàn giao dịch một phút chứ không ít. Nếu có nhiều người cùng chuyển sớm chắc chắn 10 phút điều đó có thể xảy ra.

- BQT chẳng vì lý do gì mà phải đẩy giao dịch của một ai đó xuống sau để đẩy người khác lên.

Bởi vì các lý do trên, rất tiếc nếu bạn nào cảm thấy quy trình của chúng tôi là không công bằng hoặc cảm thấy không bằng lòng với quy trình như vậy xin vui lòng cung cấp lại số tài khoản để chúng tôi trả lại tiền.

Rất tiếc xin lỗi vì làm phiền các bạn chỉ vì một người nhưng mình cảm thấy rất buồn và thất vọng vì trường hợp này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

cái này mod nói là chuẩn đấy cả nhà
    mình cũng là người thường xuyên chuyển tiền tại quầy ngân hàng nhưng có lúc họ chuyển luôn nhưng có lúc hàng tiếng sau mới chuyển . vì sao mình biết vì mình tự nộp vào tk của mình khi có tiền tức khắc sẽ báo qua tin nhắn điện thoại
    còn khi giao dịch trực tiếp qua Internet banking hoặc mobile banking. Thậm chí chỉ sau 1 hoặc 2 phút nếu bằng mobile banking thì tiền mới chuyển luôn mà cứ xem lệnh giao dịch nó có giờ và phút mà
    chưa xem kỹ đã thắc mắc là không ổn

3. phanthanh79

phanthanh79

Haiz đây là trường hợp của mình, sáng nay cũng do hồi hộp và sốt ruột quá, nên mình có hơi vội vàng í kiến, giờ thấy anh @bhkien phân tích như vậy mình thấy rất đúng, mong anh và BQT, @support3 , @support7 thông cảm nha, mọi người đã đã phải rất vất vả làm việc để cập nhật thông tin kịp thời cho mọi người rồi mà mình còn làm cho mọi người phải thêm việc, cho mình xin lỗi cả nhà nha

4. Jane Michelle

Jane Michelle Gian 2G-3G

Bây giờ mọi người dùng mobile banking và internet banking là chủ yếu, chỉ cần 10s với thông tin đầy đủ là em ck từ đt đi xong rồi. Nên nếu BTC mở từ 8h mà 8h10 em ck thì có đứng thứ 100 em cũng ko thắc mắc, vì mọi người nghe thông tin có hội chợ là đã chờ đợi từ nhiều ngày rồi.
    Sớm thì đc chọn gian trc, nhưng nhà em hầu hết toàn chọn cuối vẫn được mà, mọi người cũng đi hết các gian ko sót đâu các mẹ đừng lo nhé ;)

5. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

em cũng tham gia nhưng em hopwj từng nơi, nếu ở Lý Thường Kiệt thì thường ở mặt tiền em cũng bán chậm, nếu ở Trung Hòa thì chui trong só sỉnh vẫn tấp nập khách, hihi,

6. cunbongshop

cunbongshop Thành viên chính thức

Em thấy bạn @phanthanh79 cũng vì sốt ruột và háo hức với Hội chợ nên mới vậy. Bác Kiên và BTC đừng buồn và giận nữa nha, để cả nhà mình cùng vui vẻ chuẩn bị cho Hội chợ.
    Hội chợ LCM của mình có uy tín lâu rồi và được nhiều khách tham gia và tin tưởng lắm, khách nào cũng nhiệt tình đi đủ các gian vì Hội chợ đâu phải được tổ chức thường xuyên đâu. Không đi ngắm nghía, bon chen mua sắm thì mất quyền lợi thôi, bạn phanthanh79 cứ yên tâm nhé.

mecubi14phanthanh79 thích.
  7. Nhím chuột

Nhím chuột Thành viên rất tích cực

E cũng hợp đất ở Trung Hoà nhưng e vẫn tham gia ở Lý Thường Kiệt vì lamchame nhiều ng cũng biết đến e

phanthanh79lyly84 thích.
  8. Mẹ Bánh Rán

Mẹ Bánh Rán Thành viên kỳ cựu

chỉ vì HC lcm hot quá và mọi người mong chờ quá thôi anh ạ... ^^... anh hãy vui vì điều đó :D

phanthanh79 thích bài này.
  9. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng thế, hợp đất Trung Hòa.

10. hienshop

hienshop hienshop.com 0979823368

Chuẩn chuẩn. Nhớ lại mấy năm trước, cứ nhắm sắp có Hội chợ là trong Vietcombank lúc nào cũng phải trực sẵn tiền, thấy Hội chợ là dù đang làm gì cùng lao vào máy chuyển tiền trước, sau đó confirm gì thì confirm vì trong thời gian đó mẹ nào cũng cuống cuồng chuyển trước. Hơn nhau nửa giây cũng là trước sau ^_^

11. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Chị @phanthanh79 ơi, thế cuối cùng chị cũng cập nhật được rồi ý gì. Cái vụ chuyển tiền này lần sau chị dùng internet banking í cho chủ động chị ah. Em làm ngân hàng nên biết, nhiều khi các bạn GDV nhận giao dịch của khách nhưng vì đông quá không hạch toán được ngay chị ah.

12. buiqthg

buiqthg Tự hào là Nữ Kiến trúc sư

Mình cũng thấy khách ở trung hòa rất đáng yêu, kể cả các bà các bác lớn tuổi, ưng lắm luôn ý. Tiếc quá, sân lại rộng nữa chứ, giá mà lại tổ chức ở Trung Hòa nữa thì hay biết mấy.

BeFullphanthanh79 thích.
  13. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

hiih, em lại không quan trọng lắm mấy vụ trước sau vài người, chọn gian hàng đôi khi nó cũng là tương đối thôi, chủ yếu là do mình may mắn hay có duyên thì mới bán được hàng, các mẹ đừng buồn nếu phải chọn gian hàng sau mọi người, biết đâu chậm chân lại may mắn hơn đó... cứ vui vẻ đi

14. Mẹ Bánh Rán

Mẹ Bánh Rán Thành viên kỳ cựu

Vị trí gian hàng với tớ là quyết định 50% doanh thu đấy ^^... nếu đk sớm đc chọn sớm sẽ đc chỗ thoáng khách dễ nhìn, dễ tìm thì doanh thu tốt hơn hẳn... còn nếu bị tụt 1 chút là tớ thấy giảm đấy... trải qua mấy lần rồi.... nên việc canh đk HC là việc rất quan trọng ^^

15. senviet

senviet Sarong- Khăn quấn đi biển

Chia sẻ với BTC và đồng cảm về sự sốt ruột của bạn thành viên.
    Đúng là, việc canh có hc rồi chị em báo nhau, ck rồi đk , vui lắm í, như hội luôn. Trước hay sau một chút mà có gian hàng tham gia là vui nhất rồi các mẹ nhỉ ;)

16. BeFull

BeFull MontblancWorld.com

nói đến internet banking mới chán, sao lần nào em chuyển cũng mất phí 3,3k các mợ ơi, mà đứa em em nó chuyển ko mất đồng phí nào ạ?

17. buiqthg

buiqthg Tự hào là Nữ Kiến trúc sư

Chuyển bằng phần mềm cài fdặt trên máy hoặc bằng bank plus thì ko mất phí nhé.

BeFull thích bài này.
  18. BeFull

ơ chị ơi, cài như nào đấy ạ? Huhu, có ngày em mất mấy chục nghìn tiền chuyển khoản, huhuhu

19. BeFull

em cũng thích bán ở Trung Hoà, dù có xa xôi tí nhưng mà lúc nào cũng hết sạch hàng =)), chả hiểu sao em thấy khách ở LTK hơi lạnh lùng , hay do thời tiết nóng quá các chị nhỉ

20. caybutbi

caybutbi Thành viên tích cực

Cái này cụ thể thế nào chị hướng dẫn đi ạ, E hay chuyển nhưng cộng tiền cũng tốn phí ghê