Kinh nghiệm: Vì Sao Chỉ Có Một Số Ít Những Người Kiếm Được Bộn Tiền Khi Kinh Doanh Trên Internet.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Imlevanthai, 22/3/2020.

1. Imlevanthai

Imlevanthai Thành viên tập sự

Chưa bao giờ người bán hàng trên Facebook lại nhiều như hiện nay. Và chưa bao giờ kinh doanh Facebook lại khó khăn như bây giờ. Facebook đang bóp nghẹt Các Trang cá nhân, nếu bạn chỉ đăng bài bán hàng, thì cũng được vài like, hên lắm thì có 1 hay hai comment. Vậy nguyên nhân từ đâu?

Đa số những việc các bạn bán, đơn giản là tìm nguồn hàng, chụp ảnh và đăng bài bán hàng. Hằng ngày chụp khoe mình nhập được nhiều hàng, khoe hình, khoe tiền....

Nhưng sự thật có phải như vậy, hãy đối diện với chính bản thân mình. Tôi biết là bạn đang không có tiền, bạn đang rất khó khăn về mặt tài chính đúng không? Bạn đang bế tắc không biết tại sao đơn hàng ngày càng ít, lỡ nhập hàng về rồi bây giờ làm sao để đẩy đi hàng tồn vì lỡ bỏ tiền vốn nhập rồi. Nếu đúng thì hãy đọc tiếp…..

Bạn biết không, những món hàng bạn bán có đầy rẫy ở thị trường, bạn có bán rẻ hơn lazada, shopee, tiki được không? Bạn có để độ đổi trả cho khách hàng tốt hơn các sàn điện tử không? Bạn có giao hàng nhanh bằng họ không? Hàng của bạn có đảm bảo tốt hơn họ không? Bạn có chi được nhiều tiền quảng cáo hơn họ không?
    Nếu bạn chi quảng cáo thì giá thành còn rẻ nữa không? Vân vân và mây mây....

Bạn không so được với họ về tất cả các phương diện, vậy đâu là lý do khách hàng mua hàng từ bạn.

Bạn hãy thử tưởng tượng bạn đang lướt web và có người nhảy bổ vào bạn bán áo khoác bạn có mua không. Đơn giản là tôi không có nhu cầu mà nếu có nhu cầu tôi cũng sẽ mua từ người mà tôi tin tưởng. Đơn giản hơn là tôi mua trên sàn thương mại điện tử để được cam kết về chất lượng và chế độ sau bán hàng.\

Vậy Tại sao vẫn có rất nhiều người thành công ngoài kia về kinh doanh online, họ đang làm điều gì hằng ngày và bạn đang làm điều gì hằng ngày, họ đang gặp ai và bạn đang gặp ai, họ trao giá trị cho ban nhiêu người và bạn trao giá trị cho bao nhiêu người, đơn giản chỉ là họ biết những điều mà bạn chưa biết mà thôi.

Cách đơn giản hơn để bạn bắt đầu kinh doanh online là quan sát làm làm theo chính các như những gì họ làm(follow the leader). Hãy xem ai đó đang thành công ngoài kia về kinh doanh online. Họ đăng bài thế nào, họ đọc sách gì, họ livestream thế nào, họ để sản phẩm ở đâu, họ nói về điều gì với khách hàng.

‍‍‍Nếu bạn để ý thì họ rất ít nói về sản phẩm, sản phẩm không khoe trực tiếp với khách hàng mà khéo léo để vào nơi mà khách hàng sẽ tình cờ nhìn thấy. (trừ các em hotgirl chi tiền quảng cáo). Nếu họ bán túi xách thì những bài viết, hình ảnh, hay video của họ sẽ giúp đỡ khách hàng lựa chọn túi chứ không trực tiếp bán hàng. Chủ đề thường gặp có thể là 5 cách chọn túi đi tiệc, 3 loại túi bạn cần có khi đi sự kiện, cách để chăm sóc một chiếc túi đơn giản mà không phải ai cũng biết, 5 loại túi cần có trong tủ đồ nhà bạn... vân vân và mây mây...

Họ biến khách hàng chuyển từ lạ thành quen, từ quen thành thân, từ thân thành thích, từ thích mới nhích...

Vậy tại sao khách hàng lại mua hàng từ họ, bạn đón xem phần hai “bí mật để bán hàng online mà không cần tốn chi phí quảng cáo”.
    #kinhdoanhonline #marketing #banhangonline

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Imlevanthai
    Đang tải...

2. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

ngồi hóng, có phần 2 chưa bạn?

3. Alibaba2020

Alibaba2020 Thành viên mới

Kinh doanh online hay bán hàng trực tuyến là một hình thức kinh doanh đang phát triển mạnh mẽ nhất trong 2 năm trở lại đây, kinh doanh online chúng ta cần tiềm hiểu nhiều thức không đơn thuần thuần chỉ là bán và mua, mà cần nghiên cứu chuyên sâu về thị trường, so sánh đối thủ cạnh tranh và cái cốt lõi là bán sản phẩm của bạn ở đâu đấy mấy là điều mà nhiều bạn đang đặt ra câu hỏi.
    Facebook quá ảo, đơn hàng đặt nhiều bom cũng không ít.
    Chợ tốt nhất có lẽ là lựa chọn số một của không ít chị em, tôi cũng đang kinh doanh online tôi nhận thấy điểm mạnh của website này đó chính là cộng đồng lớn, nguồn khách mua hàng truy cập khủng, miễn phí cho chị em tạo gian hàng, dễ sử dụng và đặt biệt hơn nữa họ hỗ trợ rất nhiệt tình 24h.
    Tôi cũng đã tham gia vào website mua bán trực tuyến này hơn 5 năm nay, cho thấy sự hiệu quả cũng như những gì trang web này mang lại cho tôi đó là hàng trăm đơn hàng mỗi tháng, tôi không phải trả phí mà vẫn có thu nhập ổn định.
    Từ một viên chức nhà nước số đồng lương ít ỏi, tôi đã nghỉ việc và tập trung chính vào việc bán hàng online và tôi khuyên các mẹ một điều hãy nhìn nhận công việc bán hàng trực tuyến như 1 công việc chính đem lại thu nhập cho mình, thay vì quá phân vân vào nhiều công việc khác nhau sẽ khó đem đến sự thành công.

4. Atk234

Atk234 Bắt đầu tích cực

Nhà nhà bán online, giờ dịch bệnh kênh online lại càng bùng nổ.