Khác: Viêm Âm Đạo Do Nấm Và Tạp Khuẩn Trong Tuần Thai Thứ 5

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi NHAT MINH LANG, 9/6/2016.

1. NHAT MINH LANG

NHAT MINH LANG Thành viên tập sự

Chào các mẹ. E đang mang bầu tuần thứ 5 của thai kì. E ra nhìu khi hư đi khám bác sĩ cho e soi tươi và nhuộm gram. Kết quả soi tươi: nấm (+), BC (++), Trichomanas(-), HC(-),TBÂĐ (++). Nhuộm Gram: Lact (-), MO(-).Tk Gram (-):(++); TK Gram(+):(+); Ck Gram (+):(-). Kết luận: CD &BVP. Kết quả xét nghiệm trên bác sĩ chuẩn đoán e bị viêm âm đạo do nấm và tạp khuẩn. Như vậy theo các mẹ e có bị nặng ko, nếu điều trị bjờ có anh hưởng gì tới e bé không? Và điều trị như thế nào ạ. Bác sĩ kê đơn cho e uống và đặt. Hỏi thì bác sĩ nói điều trị liệu trình ngắn có thể ko anh hưởng gì tới e bé. Có ai bị như e ko ạ. Các mẹ cho e ý kiến với ạ, e mang thai lần đầu mà lo quá

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NHAT MINH LANG
    Đang tải...

2. melovebe

melovebe Thành viên chính thức

Viêm nấm âm đạo thì không sợ ảnh hưởng gì đến em bé đâu, có một số loại thuốc đặt có thể sử dụng khi mang thai được mà, đặt là hết, còn nếu không để yên tâm thì cứ để sinh e bé xong rồi điều trị cũng được.

3. NHAT MINH LANG

Tại do thai của e còn bé dùng thuốc liệu có ảnh hưởng gì ko ạ

4. melovebe

melovebe Thành viên chính thức

Vì chỉ là viêm thôi nên không đáng lo, nếu như bạn sợ ảnh hưởng đến e bé thì bạn nên để sinh e bé xong rồi điều trị cũng được mà, vì mình thấy chị mình bảo sau khi sinh xong (khi sinh thường nhé) hay bị viêm nặng hơn đó. Lúc đó rồi điều trị luôn cả thể bạn ạ

5. NHAT MINH LANG

Viêm do nấm theo e tìm hiểu bây giờ thì nó sẽ ảnh hg đến bé,mà ko chữa thì e ngứa ko thể chịu nổi

6. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

mn ơi biểu hiện ntn vậy? ra dịch và ngứa à. E thì chỉ bị ra dịch thôi chứ ko ngứa, mà cũng lăn tăn chưa đi khám gì cả.

7. NHAT MINH LANG

Mới đầu mình chỉ bị ra dịch thôi. Vài ngày sau thì nhìu dịch hơn cứ ra nhìu là khi đi vệ sinh sẽ cjác hơi ngứa khi tiểu nc tiểu nóng và hơi rát. Đến 2 hnay khi hư ấy có mùi chua nên quyết định đi xét nghiệm thì bác sĩ nói bị viêm ÂĐ do nấm và tạp khuẩn

8. quynhnhu.xt

Vâng cái này e thấy nhiều mẹ bị phải đặt thuốc lắm. Mà e nghĩ đến lại ngại rùi :(

9. NHAT MINH LANG

Thai của mẹ đc bnhiu tuần rồi cũng muốn đặt nhg sợ thai của m còn bé ảnh hưởng nên cứ lg lự mãi. Nhg m lên mạng tìm hiểu thì thấy nói ăn nhìu sữa chua ko đg rất tốt cho vc đtrị nấm và viêm đấy. Với uống nhìu nc. M cũng thấy hiệu quả ăn ít đồ ngọt lại và uống 8 cốc nước 1 ngày cũng đỡ lắm ạ

10. quynhnhu.xt

e đang tuần 23 chị ạ. vâng e đi làm uống ít nước, lại còn hay ăn đồ ngọt. Chắc e phải cải thiện lại chế độ ăn uống ạ.
    Khí hư ra ko ngứa nhưng cũng ra nhiều, cảm thấy khó chịu và mất tự tin quá.

11. NHAT MINH LANG

M cũng hay ăn đồ ngọt, ăn đồ chua ko đc, chịu khó uống nhiều nc cam quýt nhé, và vsinh vùng kín của m thật sạch để luôn jữ cho thai kì của m khoe manh. Nhg nếu ra nhiều quá m khuyên bạn nên gặp bác sĩ để bít tình trạng ntn. Nhiều mẹ ra nhiều cộng thêm viêm tiết niệu mà mẹ ko bít làm nguy hiểm tới cả mẹ và bé nữa, đi tiểu thg xuyên cũng tốt cho việc đào thải các độc tố ra ngoài. Chúc 2 mẹ con bạn luôn mạnh khỏe nhé