Cần giúp: Viêm Đường Tiết Niệu Khi Mang Bầu Thì Chữa Như Thế Nào?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi sky_lonely, 19/5/2016.

1. sky_lonely

sky_lonely Thành viên chính thức

Em mang thai con đầu được 23 tuần, nay đi khám bác sĩ có cho kiểm tra nước tiêu qua 10 thông số, có 1 thông số k bình thường: hàm lượng bạch cầu của em: 500 Leu/ul
    Nhịp tim của em không đều nữa.
    Bsi cho em 1 hộp Augmentin/2vi với suy đoán là viêm đường tiêt niệu.
    Có mẹ nào gặp TH như em không? có cách nào chữa trị không ạ? em uống kháng sinh kia có ảnh hưởng đến con không?

Mong các mẹ tư vấn giùm em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sky_lonely
    Đang tải...

2. huongtrang.

huongtrang. Forever

Thua bạn luôn
    Bạn cần tư vấn chính xác thì nên tìm 1 bác sĩ khác
    Chứ lên mạng hỏi thế này rủi ro ai chịu thay bạn
    Tất nhiên chả mẹ nào có ý định xui dại cho bạn, nhưng mỗi loại bệnh và trên mỗi cơ thể sẽ có phác đồ điều trị khác nhau
    Chứ chỉ cần học kinh nghiệm dùng thuốc của người khác thì sinh ra bác sĩ để làm gì

3. Minh-Japan

Minh-Japan Thành viên rất tích cực

Tất nhiên khi bsi chỉ định uống là phải cân nhắc sự ảnh hưởng của thuốc trong thai kì rồi mới kê đơn, đâu có ai kê vu vơ! Hơn nữa bạn đã mang thai 23 tuần~5_6 tháng rồi, đã qua giai đoạn biệt hóa nên hiện chỉ tránh tác động của những thuốc gây co bóp tử cung là chủ yếu! Augmentin là ksinh hầu như không có tác dụng phụ nên thiết nghĩ chẳng có gì phải lo lắng.

4. seuseu

seuseu Thành viên sắp chính thức

Bạn này hỏi cũng có lý đấy. Cẩn thận tìm hiểu trước khi sử dụng là tốt nhất, đặc biệt khi không phải là khẩn cấp. Ngoài chỉ số bạch cầu hơi cao, bác sĩ có khám cho bạn hoặc tìm hiểu những biểu hiện khác của viêm nhiễm hay không? Mà viêm đường tiết niệu mà bạn không hề biết gì thì cũng lạ đấy. Trường hợp bị nhiễm khuẩn thì thường có bạch cầu đa nhân trung tính *Neutrophil) tăng, nghĩa là tỷ lệ cao so với tổng số bạch cầu trong máu. Còn tổng lượng bạch cầu cau thì lại là chuyện khác đấy. Vấn đề nữa là lượng bạch cầu máu của bạn cao là so với người bình thường, chứ mang thai thì chỉ số này cao hơn người khác một chút thì có đâu gì lạ.
    Viêm thì phải dùng kháng sinh rồi, nhưng cần phải xác định chắc chắn là có viêm hay không chứ không phải dùng đại kháng sinh để phòng ngừa. Đây là một sai lầm cực lớn (có thể nói là thiếu hiểu biết) của khá nhiều người VN, kể cả BS đấy.
    Theo mình, trước khi dùng thuốc, bạn hãy làm xét nghiệm cấy khuẩn nước tiểu xem có viêm đường tiết niệu thực sự hay không đã nhé.

5. chuvanthom

chuvanthom Thành viên tích cực

aumentin gom co amo va clavu... khang sinh nay pho trung với bạn qua 3 thang thì vậy là khá an toàn.... mình chỉ nói vậy thôi... chúc bạn và cháu khỏe mạnh...