Cần giúp: Viên Khớp Tâm Bình Có Tốt Không? Hiệu Quả Không?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Mưa.Bụi, 12/1/2018.

1. Mưa.Bụi

Mưa.Bụi Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, em thấy rất nhiều người nói Viên khớp Tâm Bình điều trị thoái hóa cột sống, thoái hóa khớp, viêm khớp, giảm đau rất tốt mà mẹ em bị đau từ lưng chạy xuống tận gót chân, cứ đi lại nhiều là đau, nhiều hôm đứng có tý mẹ em đã không chịu được. Mẹ em có đi chụp XQ các bác sỹ chẩn đoán bị thoái hóa cột sống thắt lưng, dùng thuốc tây gần 2 tháng mà không đỡ mấy, uống thuốc tây nhiều thì mẹ lại bị đau dạ dày nên em sợ quá, em đang tìm hiểu các thuốc Đông y cho an toàn cho mẹ em dùng. Các mẹ đã có ai dùng hay có người nhà dùng Viên khớp Tâm Bình chưa, tư vấn giúp em với?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mưa.Bụi
    Đang tải...

2. Hoa Dại 90

Hoa Dại 90 Thành viên mới

Người lớn tuổi có 1 bệnh chung là viêm khớp, nhất là thời tiết thay đổi, trở lạnh phát là đau đến thấu xương, bố mình năm nay 61 tuổi cũng có tình trạng như vậy. Cũng dùng thuốc tây sau đó chuyển sang châm cứu nhưng cũng chỉ đỡ được phần nào thôi, sau đó cô mình bảo mình mua thử lọ sp viên khớp Tâm Bình về cho bố uống xem bớt ko? vì cô mình cũng đang dùng loại này. Bố mình dùng hết 1 lọ, thì hết nhức mỏi luôn đó bạn. Nhưng phải uống duy trì nhé.

3. Kim Trang Trần

Kim Trang Trần Thành viên mới

Sản phẩm này là thuốc đông y hay sao ạ? mẹ mình dạo này cũng hay than là đau 2 khớp gối, mình cũng đang tìm hiểu coi có thuốc gì điều trị ko

4. Hoa Dại 90

ko bạn ơi! sản phẩm này là dạng thực phẩm chức năng í. Nhưng thành phần là thảo dược đông y ko ah bạn, như là đương quy, đỗ trọng, Ngưu tất...nó ko có tác dụng chữa bệnh nhé bạn . mà là sản phẩm hỗ trợ làm giảm các cơn đau khớp thôi. bạn có thể tìm kiếm trên thanh công cụ về sản phẩm để tìm hiểu kỹ hơn í

5. Kim Trang Trần

em cứ tưởng là sp về thuốc chứ em cũng muốn tiềm hiểu thử xem như thế nào.

Hoa Dại 90 thích bài này.
  6. Hoa Dại 90

Đây bạn công dụng nè : " Giúp bồi bổ can thận, mạnh gân cốt, hoạt huyết, thông kinh lạc, tăng lưu thông khí huyết, giảm đau nhức xương khớp, đau mỏi cơ bắp, làm chậm quá trình lão hóa khớp; Hỗ trợ giảm các triệu chứng của thoái hóa khớp, viêm khớp, tăng tiết hoạt dịch ổ khớp."

7. dunghima

dunghima Thành viên tích cực

Viên khớp Tâm Bình chữa bệnh khớp tốt lắm đấy các mẹ ah, bố mình trước bị thoái hóa khớp gối đi lại hết sức sức khó khăn, uống thuốc này được 3 tháng thấy hiệu quả lắm, chân đã gần như đi lại được như bình thường luôn.

8. audiohanoi8

audiohanoi8 Cỏ Lau

theo kinh nghiệm của mình thì thuốc nó cũng còn tùy cơ địa của từng người nữa.Mình bán thuốc nên rất nhiều khách hàng phản hồi về tình trạng tiến triển người nhanh người chậm chứ không ai giống nhau đâu bạn

thuhangpham thích bài này.
  9. Minh_Nhat123

Minh_Nhat123 Thành viên chính thức

về chất lượng thuốc thì chỉ hỏi bác sĩ là chuẩn thôi ạ

10. dunghima

dunghima Thành viên tích cực

Đúng là thuốc tùy cơ địa từng người nhưng mình thấy bố mình dùng Viên khớp Tâm Bình rất ổn, tết này về quê mình mua thêm để bố dùng cho khỏi hẳn.

11. Kim Trang Trần

bạn chu đáo ghê. chia sẽ cả phần công dụng hihi

12. Mưa.Bụi

Bạn nói là phải dùng duy trì là trong bao lâu ạ! nếu ngưng ko dùng nữa thì có bị phản ứng phụ gì ko vậy bạn?

Hoa Dại 90 thích bài này.
  13. Hoa Dại 90

Ah phản ứng phụ thì mình ko biết, nhưng sản phẩm được bào chế từ thảo dược an toàn cho người bệnh,thì mình nghĩ nó sẽ ko có phản ứng phụ gì đâu ạ. Dùng duy trì là vì bệnh viêm khớp hay thái hóa khớp là bênh mãn tính, nên nếu dùng kiên trì thì sẽ đạt được hiệu quả tốt nhất và ko bị tái phát ạ. Bố mình giờ vẫn uống ngày 2 lần , ko thấy ông than nhức mỏi nữa. hihi

Chiều.Tím thích bài này.
  14. Thụ Nhân 85

Thụ Nhân 85 Thành viên sắp chính thức

Viên khớp Tâm Bình là sản phẩm hỗ trợ làm giảm đau khớp và thái hóa khớp khá là ok nhé. người nhà mình bên đông y cũng công nhận và đang cho bà mình uống. Vì trong thành phần của sp viêm khớp Tâm Bình có các vị dược liệu như Đương quy, Ngưu tất có tác dụng bổ can thận, bổ huyết, lưu thông khí huyết, làm tăng lưu lượng máu tới các vùng bị đau, giúp giảm đau, nuôi dưỡng cơ, xương khớp. Các vị dược liệu Độc hoạt, Thương truật, Cẩu tích có tác dụng giảm đau, tiêu sưng, chống viêm.Do vậy, các vị thuốc này kết hợp với nhau sẽ giúp ngăn chặn hiệu quả các cơn đau tại các khớp, sụn – là yếu tố giúp người bệnh cảm nhận sự dễ chịu khi sử dụng đấy ạ. Vài dòng chia sẻ . hy vọng bổ ích đến chủ topic

15. Mưa.Bụi

Rất cảm ơn thông tin chia sẻ của bạn ạ. Vì sản phẩm Viên Khớp Tâm Bình em có tìm hiểu qua còn được bình chọn là top1 Hàng Việt Nam được người tiêu dùng yêu thích 6 năm rồi nên em rất quan tâm đến sản phẩm này!:inlove::inlove::inlove: Ah,sẵn cho em hỏi Mẹ em bị đau dạ dày thì có dùng sản phẩm này được ko ạ?

16. Thụ Nhân 85

Trong chỉ định và hướng dẫn sử dụng, sản phẩm Viên khớp Tâm Bình phù hợp cho cả những người bệnh có tiền sử bị đau dạ dày. Nếu mẹ bạn bị đau dạ dày thì chỉ cần lưu ý sử dụng sản phẩm Viên khớp Tâm Bình sau khi ăn từ 20 – 30 phút là được

17. wintersonata24

wintersonata24 Thành viên mới

Hiện nay trên thị trường cũng có rất nhiều sản phẩm đông y giúp hỗ trợ làm giảm triệu chứng và nguyên nhân gây ra các bệnh lý về xương khớp , cũng bảo là thành phần thảo dược này kia nhưng vẫn pha trộn thêm thuốc Tây để làm giảm nhanh các triệu chứng của bênh, dùng về lâu về dài sẽ gây ra các tác dụng phụ như tổn thương gan, phổi, thận... ko biết sản phẩm Tâm Bình này có là 1 trong số đó ko nữa.

18. Thụ Nhân 85

Thật ra mình cũng chỉ là người tiêu dùng thì ko dám cam đoan được quy trình sản xuất sản phẩm này như thế nào, mình chỉ dựa vào kết quả mà sản phẩm mang lại mà đánh giá thôi ạ. Nhưng tốt nhất nếu bạn muốn dùng bất kì sản phẩm nào cũng nên tìm hiểu kỹ về sản phẩm đó trước khi sử dụng.

Chiều.TímMưa.Bụi thích.
  19. wintersonata24

wintersonata24 Thành viên mới

Vâng bạn! Mình cũng tìm hiểu sơ qua thì thấy đây là 1 sản phẩm của công ty dược phẩm Tâm Bình. Các dược liệu bào chế ra sản phẩm được trồng tại các vùng chuyên canh hoặc thu hái tại các vùng rừng núi Việt Nam. Tất cả các khâu từ trồng trọt, thu hái, bảo quản, chế biến dược liệu đều tuân thủ các tiêu chuẩn hết sức khắt khe, nhằm đảm bảo chất lượng của sản phẩm. Nhưng mình cũng hoang mang điều gì bảo đảm cho những lời quảng cáo đó bạn. :))

Chiều.Tím thích bài này.
  20. Mưa.Bụi

Nói vậy bạn quá khắt khe trong việc lựa chọn 1 sản phẩm rồi ạ. Bạn Thụ Nhân nói đúng đấy a. Chất lượng sản phẩm nằm ở kết quả sau khi người sử dụng và chia sẽ lại cho nhiều người khác.