Viết cho con giai.cục cưng của mẹ,mẹ yêu con nhiều lắm !!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi bimbim82_minhmun, 14/11/2009.

1. bimbim82_minhmun

bimbim82_minhmun 0934510808

Hôm nay là một ngày rất bình thường của 2 mẹ con mình.Một ngày cuối tuần ko có bố ở nhà.
    Bố là bộ đội đóng quân xa nhà,lương ba cọc ba đồng không đủ sống.Một mình mẹ đêm ngày làm lụng tìm mọi cách để kiếm tiền nuôi con.
    Vất vả khó khăn lọ mọ đêm hôm khiến nhiều lúc mẹ dường như bỏ quên con yêu của mẹ.Những thay đổi của con mẹ nhớ rồi công việc làm tâm trí mẹ lãng quên.
    Nhiều khi mẹ chỉ muốn vứt tất cả để đc ôm con vào lòng mà không được.
    Hôm nay mẹ thực sự cảm thấy con giai mẹ đã lớn lắm rồi.Lớn hơn rất nhiều bạn cùng trang lứa.Mẹ thực sự ngạc nhiên và sung sướng,con mẹ lớn lắm so với cái 15 tháng tuổi của con.
    Mẹ vội vàng ghi lại mấy dòng tâm sự để đánh dấu 1 sự kiện của con giai mẹ.
    Con thật ngoan và có hiếu,trời phật thương mẹ con nhỉ?
    Trưa mẹ mải hàng họ mãi hơn 1h mới về,con đang ăn vạ với ông ngoại.Nghe tiếng mẹ về con kêu gọi mẹ,đòi ông cho xuống nhà.Ôm vội con vào lòng, tay cầm túi cháo,tay với cái thìa trong chậu rửa mẹ bế con lên nhà ăn bữa t2 trong ngày.
    Đặt con lên đệm,giúi vào tay miếng chả quế.Mẹ sang phòng ngủ của ông bà,cho bà ngoại đi sang buồng khách.Hôm nay hàng xóm đổ mãi mẹ sợ bà bị ồm đau đầu.(Bà cháu bị tai biến mạch máu não liệt nửa người)
    Nhấc bà đứng dậy 1 tay mẹ xách quần áo cho bà ngay ngắn,1 tay mẹ với lấy cái lót cho bà ngồi đứng dậy.
    Con giai mẹ đang ngặm miếng chả ngó sang gọi mẹ.Bỏ miếng chả xuống giường chạy sang.Cái dáng đi chưa vững ấy lạch bạch như con vịt con sang đến nơi giơ tay đòi tấm lót của bà.Mẹ đưa cho con 2 tấm 1 tấm vải 1 tấm nilon.
    Quang Minh-tên con giai yêu,cầm vội lấy 2 tấm lót,tay bé làm sao mà cầm cả 2 đc,miếng vải bị rớt xuống.
    Con lại quay lưng lạch bạch xách tấm nilon sang phòng khách.Nhìn cái dáng đi ngúng ngẩy ấy sao yêu đến là yêu.
    Mẹ tưởng con mang sang đến phòng sẽ vứt giữa đường hay vứt lên đệm nhưng...
    Con gập lại đặt lên ghế cho bà,đặt đi đặt lại cho ngay ngắn.Mẹ vui quá con ạ,mẹ run cả người,con mẹ người lớn quá.
    Mẹ vui quá khen Quang Minh ngoan,Quang Minh xếp thêm tấm vải lên cho bà nữa nhé.
    Đưa cái tay trắng muốt bé nhỏ cầm miếng vải từ tay mẹ con lại xếp lên tấm nilon lót.
    Miếng vải khó xếp hơn tấm nilon làm con cứ xoay mãi mà ko đc,mẹ lại phải xoay lại.
    15 tháng làm đc như thế là quá giỏi rồi con ạ,không cần làm hơn đâu,mẹ sẽ làm nốt cho con...
    Điều con làm chỉ đơn giản là bắt chước người lớn nhưng sao mẹ thấy nó thiêng liêng thế.
    Con giai mẹ người lớn quá.
    15 tháng đang tuổi ăn tuổi chơi mà đã biết giúp đỡ mẹ,biết đấm lưng cho mẹ,bóp đầu cho mẹ.Biết lấy khăn lau mồm cho bà thật sạch,bà ăn xong biết lấy tăm xỉa răng cho bà.Biết cầm chổi quét nhà.
    Sao con mẹ giỏi thế,mai sau con cũng học hành giỏi giang thế con nhé.
    Từ nay mẹ sẽ cố gắng ghi lại những thay đổi trong cuộc đời của con để mai mốt tặng lại con khi con khôn lớn.
    Mong rằng con mẹ luôn khỏe mạnh và ngày càng xinh giai ,mẹ yêu con nhiều!!!!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bimbim82_minhmun
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 16/6/2011
  2. bimbim82_minhmun

Quang Minh đẹp giai của mẹ đây
    Con đi xe đạp với anh Hiếu này
    Cười ngất ngây
    Làm người mẫu cho mẹ
    Người mẫu gặm bánh mỳ
    Mẹ ăn bánh ko nào!
    Người mẫu đóng bộ đi chơi

Sửa lần cuối: 14/11/2009
  3. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Ôi, đọc bài của mẹ QM thương bé quá, đúng là con giai yêu của ba mẹ, cháu cưng của bà, sau này nhất định con là người đàn ông đáng để phái yếu trông cậy.
    Chúc mẹ QM vững vàng trong cs, có sức khỏe nhiều để chăm con zai tốt nhé, chúc con chóng lớn, ngoan và luôn yêu mẹ nữa nhé.

bimbim82_minhmun thích bài này.
  4. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

Quang Minh đáng yêu và ngoan quá!;)

5. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

mẹ Quang Minh ơi!muốn post nhiều ảnh lên như thế thì làm thế nào?

6. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Chị có 2 cục cưng thật tuyệt, đó là niềm mong ước của bao người mẹ, người cha. Chúc cho con giai thật ngoan và lớn nhanh để mua hoa tặng thật đẹp tặng mẹ nhé.

7. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

Đến bao giờ tớ mới được viết những dòng này cho con gái yêu của tớ nhị?????????

8. nguyenkim197764

nguyenkim197764 dauduahandmade.tk

Đọc thấy tình mẹ bao la quá ________________________________

9. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Mẹ Quang Minh viết hay quá, xúc động!
    Con trai bé bỏng mà giỏi quá! Hoan hô con!

10. bimbim82_minhmun

cảm ơn các mẹ đã đọc ,bạn Quang Minh giỏi lắm mà cũng nghịch lắm.Hôm nọ bạn ý làm hỏng cái máy ảnh của mẹ đúng ngày mùng 1,ghét bạn ý lắm cơ.Tối nay xong việc sẽ kể chuyện của bạn ý cho các mẹ nghe,buồn cười lắm.

11. bimbim82_minhmun

Mẹ lại thức làm hàng tranh thủ con ngủ.
    Con giai mẹ ngủ ngon quá,nhìn đáng yêu ghê.Giống con gái quá,10 người thì 9 người nhầm con là con gái.Vì con mặc sặc sỡ lèo loẹt quá mà ^_^
    Ai cũng bảo mặc cho con màu con giai thôi nhưng mẹ thích con mẹ mặc sặc sợ vì nhìn mới đúng là trẻ con.Sau con lớn con thích màu nào thì sẽ để con chọn chứ bắt con mặc theo ý bố mẹ thì con làm sao biết mình thích gì.
    Quang Minh yêu của mẹ!
    Hôm nọ lồng cái vỏ cho đệm,con giai mẹ lại làm cho mẹ xúc động quá.Giờ nhắm mắt lại mẹ vẫn nhớ cái dáng con giai mẹ cong mông ẩn đệm cho mẹ vào vỏ đệm.Cái chân nhỏ nhỏ đạp vào tường,cái tay xinh xinh ấn lấy ấn để cái mông to to vì đóng bỉm cong lên,cái miệng nhỏ xinh chu lên để lấy lực phụ mẹ và Dì.
    Sao cái đềm đến nặng mẹ nhỉ,con nhảy lên đệm ấn chắc vào nhanh hơn nhỉ?Con lò dò trèo lên đệm nhảy trong khi mẹ và dì hì hục ẩn đệm vào.
    Sao khó nhét đệm vào vỏ thế nhỉ,hóa ra là có anh chàng đái dầm làm nệm bông ép nở hết ra thì làm sao mà vừa đc nữa.
    Hì hì,hì hục 3 mẹ con dì cháu đã làm xong,mệt quá đi.
    Quang Minh sung sướng nhảy lên hét hò rất vui vẻ.
    Mẹ yêu con quá cơ,bé mà giỏi ghê,thơm em cái nào!!!!!!!!
    Ngày 19/11
    Chuẩn bị 20/11 rồi,ngày Nhà giáo Việt Nam cũng là ngày nhà giáo của cả nhà vì có mỗi mẹ con mình lạc loài thôi còn đâu cả nhà là giáo viên mà.
    Ai cũng hóa hức chào đón ngày này từ mấy hôm trước nhưng hóa ra Quang Minh của mẹ lại là người thích ngày 20.11 nhất.
    Diện bộ cánh đẹp nhất cho Quang Minh đi loanh quanh trong nhà,vì rét ko dám cho ra ngoài đường chơi.
    Chiều tối khách của bà đến,lúc ấy cũng khá muộn.Đang thiu thiu gặm thịt bò khô của mẹ(em ti mẹ ạ,mẹ em đc gọi là con bò sữa vì cứ ăn ngon là sữa chảy tong tỏng),em nhở mắt ngay vì nghe tiếng chuông cửa.
    Ai mà đang ta,nhiều cô chú lạ hoắc,nhìn ngắm 1 lúc con nhảy ngay vào lòng 1 chú to nhất,.Chơi chán chê thì lần lượt leo vào lòng các cô chú.Mẹ bảo mãi mới chịu theo mẹ đi ngủ,lên là nhắm mắt ngủ ngay vậy mà ở dưới vẫn miệt mãi nghịch đùa với các cô chú nhỉ?
    Ngày 20.11,buổi sáng mặc bộ body khủng long,con mẹ trông như chú khủng long con tha thẩn khắp nhà,sờ ngắm bó hoa của bà,ngắt cánh hoa,rút cả hoa của bà ...mang sang phòng tặng bà^_^
    Chơi chán mang hóa sang phòng khách mẹ cầm cắm lại vào bó cho bà ngay ngắn mà bé yêu nhìn nhanh ghê.
    Đến chiều mải chơi lại lôi hoa bà ra thấy mọi người la thì cắm hoa lại như cũ giống mẹ...nhưng hoa quay vào cuống ngoảnh ra.Hết biết ^_^...
    Buổi trưa các bà ,các bác trong tổ ngoại ngữ của bà ngoại vào nhà chơi.Lại ngắm nghía làm dáng với các bà,sông vào lòng các bà các cô.Ai cũng phải khen trộm vía con giai mẹ ngoan ko lạ ai cả.
    Con là ai cơ chứ,con là tia nắng là ánh sáng của mẹ,là niềm tin của mẹ thì phải ngoan nhất chứ,...
    Mẹ yêu con nhiều,nhớ con quá,về ôm cái phích điện nhỏ nhỏ của mẹ ngủ cái cho ấm nào,yêu con nhiều.
    ....(còn tiếp)

Sửa lần cuối: 23/11/2009
  12. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Viết cho con giai.cục cưng của mẹ,mẹ yêu con nhiều lắm !!!!!!!!!

hôm nay mới biết đến topic này của bà, bà viết hay quá, viết tiếp cho con giai đi

13. bimbim82_minhmun

lâu lắm tôi không viết lách gì cả,phần vì lười,phần vì bận bịu công việc,phần thì mệt mỏi.
    Sáng nay lọ mọ sửa cái đường dây điện thoại bị đứt,vừa vào mạng thấy bà lôi cái topic lên.
    Vào viết vào dòng cảm tưởng.

14. bimbim82_minhmun

Hôm nay mẹ bực,bao lo âu mệt mỏi bấy lâu làm mẹ ức chế,mẹ giận bố,mẹ giận mình,mẹ giận lây cả con.
    Giờ đây con giai ngoan của mẹ đã ngồi ngoan trong lớp học mẹ lại viết .Mẹ viết cho cả gia đình mình.
    Hôm qua bố nhận bằng tốt nghiệp Cao đẳng Văn Thư Lưu Trữ.3 năm trời cuối cùng cũng xong,bao vất vả bao lo lắng về cơn áo gạo tiền,con cái gia đình cuối cùng đọng lại trong tay 1 cái bằng tốt nghiệp loại khá của bố.
    Mẹ nhớ cái ngày 2 bố mẹ lấy nhau,ko có 1 cái gì trong tay nhưng bố có công việc,mẹ có công việc,tư tin với số tiền mình kiếm được dù nhỏ nhoi và yên tâm sống vì đã có ông bà ngoại cho ở nhờ ko lấy đồng nào và ko tính tiền ăn.
    1 năm lấy chồng,tính ra có 1 tháng ở gần nhau.Thời gian mẹ đi chơi với bạn thân-bác Tùng còn nhiều hơn thời gian gặp bố.
    Thỉnh thoảng bác lại chờ mẹ tan làm tầm 8-9h tối đón mẹ đi ăn đi chơi và buôn chuyện về tình yêu của bác.
    Nhiều khi ông ngoại còn ghen hộ bố ^_^,bao mẹ phải đi ít thôi chứ,ko sao nhưng mọi người nhìn vào nữa.
    Mẹ kệ,mẹ trong sáng mà,tình bạn này của mẹ không bao giờ mẹ có thể đánh đổi bằng những thứ tầm thường.Mẹ trân trọng tình bạn của mẹ và bác Tùng.
    Vì mẹ biết bố con có thể bỏ mẹ nhưng bac Tùng ko bao giờ bỏ mẹ lúc hoạn nạn.Điều đấy kiểm chứng bằng 6 năm tình bạn của mẹ và bác,dù chỉ học cùng nhau có 1 tháng.Bất cứ điều gì mẹ cần bác ấy đều giúp.
    Hôm nay mẹ lan man tí vì giờ này nhiều cảm xúc quá ko biết viết từ đâu.
    1 năm sau ngày cưới cứ tháng,nửa tháng bố về được 1-2 ngày.Thời gian để bố mẹ hiểu nhau ko nhiều.Đôi khi những hiểu lầm,những giận hờn vừa kịp trút chưa kịp làm lành bố lại lên đơn vị.Rồi bố lại nhắn tin,gọi điện thoại xin lỗi mẹ từ trên đơn vị.Rồi lại ngóng đến ngày bố về.
    Bố sốt ruột,bố muốn ở gần mẹ hơn.
    Rồi có đợt trên Cục có đợt học Cao đẳng gần nhà,bố liền đăng ký đi học,dù đi học mất tiền nhưng được nghỉ có lương.
    Thế là 3 năm vất vả,mệt nhọc nhưng cũng ko kém phần vui vẻ của nhà mình bắt đấu.

15. bimbim82_minhmun

Ngày đầu tiên bố về học là ngày tượng hình con.Mẹ vẫn bảo nhờ ơn đảng và nhà nước mẹ mới có em cu xinh xắn như thế.
    Mẹ yêu em lắm thế mà hôm qua mẹ nỡ đánh em ,mẹ giận bố đi liên hoan về say bí tỉ chẳng nhớ đón em.Để em ở trường tận 5h30 mẹ đi về mới đón.
    Rồi mẹ ôm em chẳng ai trông để nấu cơm tối cho ông bà,mẹ giận bố gọi trông em ko được,mẹ mắng,em khóc,mẹ buồn lắm.
    Ôm em lên gọi bố ,bố ko chịu dậy,em lại ăn vạ, mẹ lại buồn,mẹ cáu,lại mắng em.
    Mẹ thấy cái túi trắng đựng tài liệu của bố trên đầu giường có ảnh bố chụp lúc bế giảng.Mẹ lấy ra cho em xem,để em tìm ảnh bố...
    Mẹ thấy cái bằng của bố.Tấm bằng mà để đạt được nó 3 năm trời mình mẹ lọ mọ làm lụng nuôi con.3 năm rời mẹ không được 1 xu nuôi con từ lương của bố.Lương bố mẹ còn ko biết bao nhiêu.Cứ mang được 1 vài đồng lại tiền học tiền ăn,tiền xăng xe của bố đã hết.
    Rồi còn phải vay lợn của con đóng học.
    Đêm mẹ không ngủ được,cứ nghĩ mãi cái 3 năm ấy.
    Mẹ giỏi con nhỉ,mẹ con giỏi thật.
    3 năm giời nuôi chồng nuôi con,một thân mẹ gánh.
    Giờ đây bố cầm tấm bằng nhẹ têng nhưng mẹ thấy nọ nặng lắm.
    Nó bằng cái thằng cu còi hơn 10kg của mẹ,nó bằng cái xe máy bố làm mất của mẹ,nó bằng bao nhiêu tiền mẹ vay nợ ông bà làm ăn.
    Nhiều vất vả lo toan cũng sẽ qua đi nhưng 3 năm giời có nhiều kỷ niệm vui và buồn,giận hờn trách móc,nhưng với mẹ cái mẹ nhớ vẫn là niềm vui của con khi thấy bố về.Khoảng khắc cả nhà mình bên nhau.
    Không có quyết định về học của bố thì mẹ đã không có con.Mẹ yêu con nhiều,yêu bố cũng nhiều.
    Mẹ mong công việc sẽ ổn định theo ý mẹ và bố con sẽ thay đổi trong công việc,quan trọng là con giai mẹ sẽ có cả bố cả mẹ ôm khi đi ngủ.
    Mẹ yêu con.
    Nhiều suy nghĩ mà mẹ không biết nên viết cái gì,bình tính mẹ sẽ viết dần dần để còn có cái mà lưu giữ đúng không con.
    Yêu con giai mẹ nhiều!!!

16. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

thế là bà hơn tôi rồi đấy, tôi suốt ngày ol mà chỉ toàn làm linh tinh chg bao giờ viết cho con cái gì cả, chỉ chăm mỗi chụp hình thoai :D:D

17. bimbim82_minhmun

Lâu lắm rồi mới tìm và lôi cái topic này lên,để viết nhiều câu chuyện sau này,ngày con có em bé,ngày con 4 tuổi,và ngày gia đình mình đoàn tụ............
    Giờ thì gọi cục cưng dậy đi học cái đã nhỉ,mai rảnh viết sau ^_^

18. xuke2012

xuke2012 Yêu - ghét rõ ràng!

Mình cũng như vậy nên mình cảm nhận được sự hạnh phúc & yêu thương của mẹ nó giành cho các con yêu của mình. Cảm ơn mẹ nó đã nói ra những điều này!

19. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Tình thương của mẹ là vô bờ bến .

bimbim82_minhmun thích bài này.