Viết cho mối tình đầu rất đẹp của em!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi MeBong2118, 16/7/2012.

1. MeBong2118

MeBong2118 E là con gái Bắc Ninh♥

Bài này em viết cho anh, cho mối tình đầu thật đẹp em đã giành cho anh, một người đàn ông chưa 1 lần trân trọng tình cảm ấy, nhưng em đã yêu và luôn cảm thấy mình hạnh phúc vì lần đâu tiên em biết tình yêu là gì!

Vậy là mùa hè đã đi qua, mùa đông đang đến gần. Em sợ lắm anh ạ. Em sợ mình sẽ phải buồn hơn khi mùa đông đến. Anh biết không, mùa đông lạnh giá nhưng với em mùa đông đã từng là mùa hạnh phúc, mùa yêu dấu, mùa có anh mặc dù chỉ là trong suy nghĩ. Anh đến và đi vào lòng em êm đềm, lặng lẽ, anh như ngọn lửa màu hồng sưởi ấm trái tim em. Nhưng cũng chính vì lẽ đó mà giờ đây trái tim em đang phải đau đớn khi em nhận ra rằng tình yêu kia chỉ có trái tim em. Em yêu anh thật lòng và không hề nghĩ rằng ánh mắt và lời nói của anh đang giả vờ hạnh phúc. Không biết có phải em không hề nghĩ đến hay trái tim em đang tự dối lòng? Có lẽ là em không dám tin, không dám làm, em không làm được điều đó, em luôn tự an ủi mình để rồi người phải chịu đau thương không ai khác lại chính là em. Lỗi của em là đã quá tin anh và quá tin vào cảm giác của mình. Chẳng lẽ yêu anh em là người có tội? anh bảo em phải làm sao đây? Anh đã xa em, xa thật rồi mà cho đến hôm nay em vẫn không quên hi vọng dù bên cạnh em đã có người yêu mới.

Người ấy tốt và yêu em nhiều lắm. Em cảm thấy mình là người có tội vì bên người yêu mà vẫn luôn nghĩ tới một người đàn ông khác. Tại sao em lại nhớ một người mà với em chưa một lần yêu? Không biết bao nhiêu lần em tự hứa với bản thân rằng em sẽ quên anh vào một ngày gần nhất. Nhưng em cũng không quên tự hỏi liệu em có thực hiện được lời hứa đó hay không? Hôm nay em muốn nói với anh một lần cuối, lời hứa cuối cùng em tự hứa với em, em phải quên anh và đón nhận một tình yêu mới vì chỉ có anh ấy mới ở bên em mỗi lúc vui buồn, chỉ có anh ấy mới hiểu vì sao và cũng chỉ có anh ấy mới sẵn sàng ở bên em mỗi lúc em cần và cảm thấy cô đơn nhất mà điều đó em không bao giờ tìm thấy ở nơi anh. Anh ấy hơn anh không phải về vật chất. Anh ấy có một thứ mà anh không hề có đó là tình yêu và sự cảm thông anh ấy dành cho em. Cái gì xuất phát từ trái tim thì sẽ đi đến trái tim. Anh chưa bao giờ nói thật với em. Cũng chỉ vì niềm tin tuyệt đối vào tình yêu của anh, em đã nghĩ mọi thứ thật quá tuyệt vời mà không biết rằng tình yêu đó không xuất phát từ một trái tim chân thành. Và như thế em là người có lỗi? Em yêu anh, đó là cảm giác. Cũng như người ta, em luôn mong tình yêu đó được đáp lại nhưng đâu phải tất cả những gì mình mong lại có được dễ dàng như thế đâu anh? Dẫu là như thế nhưng em vẫn luôn cảm thấy mình hạnh phúc vì ít ra tình yêu ấy cũng đã lớn dần trong trái tim em. Em chưa bao giờ hội hận và vẫn thầm cảm ơn anh vì nhờ có anh em đã biết được nhiều điều mà trước đó đối với em nó chỉ là một màu hồng.

Và những mùa đông sắp tới anh sẽ ở bên ai? Anh có lúc nào vô tình nhớ đến em không? Liệu anh có còn phải giả vờ hạnh phúc với người ta như khi anh giả vờ hạnh phúc với em không? Chắc là không anh nhỉ? Dù sao em cũng cầu chúc cho anh luôn hạnh phúc. Hạnh phúc là điều gì đó thiêng liêng nhất mà tiền bạc đôi khi cũng không thể mua được, anh hãy cảm nhận những niềm hạnh phúc đó bằng chính cảm giác thật của mình, anh sẽ thấy hạnh phúc hơn vì lúc đó còn có một người thân của anh cũng đang cảm thấy hạnh phúc. Còn em, em cũng đã từng hạnh phúc dù niềm hạnh phúc đó em không thể mang theo suốt cả cuộc đời. Và mùa đông này em sẽ cố quên anh để đón nhận một mùa đông mới.

Đã hai năm qua đi, em nghĩ như thế là đã đủ. Em sẽ sống tốt cho ngày hôm nay và sẵn sàng đón nhận ngày mai khi nó tới. Em tự hỏi liệu anh sẽ chọn ai khi một người không có gì cả, còn một người lại có tất cả? Em không có gì chỉ có một trái tim và trái tim đó em đã giành cả cho anh, nhưng anh đã ra đi và em không mong ngày anh trở lại, chỉ mong rằng mỗi khi đông về anh hãy nhớ đến em, dù cho đó chỉ là một chút thoảng qua thôi. Mùa đông lạnh và buồn quá phải không anh? Ở một mình ở nơi xa xôi như thế này em muốn gọi tên anh biết bao nhiêu, dù biết rằng anh sẽ không còn trả lời em nữa. Em sẽ tìm cho mình một con đường đúng đắn dù con đường đó sẽ không còn có anh.

Câu chuyện này của em cách đây chắc cũng gần chục năm rồi, xa lắm rồi nhưng có lẽ e sẽ không bao giờ quên được. Đó là thứ cảm giác hạnh phúc nhẹ nhàng của e, một đứa con gái lần đầu biết thế nào là yêu!

Cảm ơn vì đã đọc câu chuyện của em (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeBong2118
    Đang tải...

2. Bao^^Linh

Bao^^Linh Thành viên chính thức

Ðề: Cho mối tình đầu rất đẹp của em!

Xin đc chia sẻ vs chủ top,, m cũng từng có 1 mối tình đẹp but nhiều nc mắt bởi vì ng ta k trân trọng tc của m, k chung cảm xúc vs m và hơn hết là ng ta k thật lòng khi bên m, bản chất ng ta lăng nhăng wa, cả tham lam nữa, k bao h lả đủ, lúc nào cũng chỉ mún kiếm tìm thứ tốt hơn, có lợi cho anh ta hơn,. Tuy nhiên, m k phủ nhận m cũng tưg rất hp quãng time iu anh ta, rất rất nhìu kỷ niệm đẹp, rất nhìu khó khăn mà cả 2 cùng nhau vượt wa, cùng nhau san sẻ,, cuối cùng cát bụi vẫn phải trở về vs cát bụi,, hì hì. Chuyện tình m gói gọn trong 1 câu tnay: Bắt đầu bằng 1 ngày đông lạnh giá, và kết thúc bằng 1 ngày hè mưa xối xả. ^^ Tính đến nay, m và ng đó chia tay cũng đc 3 năm tròn,, tc m k còn dành cho anh ta, m cũng gặp gỡ 1 vài ng khác sau đó, but thật sự k lí giải nổi tại sao cảm xúc k còn đc như xưa dù bên m có những ng rất tốt, và đến giờ thì m k wan tâm đến chuyện iu đương nữa ...

Lan man wa, chia sẻ vs chủ top mà chả bít khuyên j, lại đi kể lể chuyện mìn,, :D

ngockoalaMeBong2118 thích.
  3. MeBong2118

Cảm ơn bạn rất nhiều! Mình viết câu chuyện của mình lên đây để chia sẻ quãng thời gian hạnh phúc ấy, dù anh chỉ giả vờ yêu thôi nhưng cũng là lần đầu tiên biết thế nào là yêu, là sự quan tâm từ 1 người. Phải nói là mình hp, và mình thấy hối tiếc. Đơn giản vậy thôi.

Giờ mình đã có gia đình, nhưng đôi khi trong lòng vẫn nghĩ, vẫn mơ màng cảm giác hạnh phúc ấy, nhẹ nhàng, rất nhẹ nhàng thôi.

4. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

tớ cũng có mối tình đầu đẹp lắm gần 10 năm nhưng mà 2 đứa xa nhau, người ta lại k có lập trường nghe lời chị gái thế rùi chia tay, nhiều lúc vẫn vẩn vơ về kỷ niệm lắm, 1 chút gì đó nhưng thực sự đến bj k nuối tiếc vì mình đã dc ông trời ban cho 1 người chồng tuyệt vời, và 1 thằng cu thông minh , cảm thấy rất hạnh phúc với những gì mình đang có

MeBong2118 thích bài này.
  5. MeBong2118

Hạnh phúc vs những gì mình đang có để sống thật tốt, nhưng đôi khi những kỷ niệm đẹp mình vẫn không thể quên được phải kg mẹ nó.

6. comchaynb

comchaynb Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Viết cho mối tình đầu rất đẹp của em!

bài văn cảm động quá. Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày mới để yêu thương

7. MeBong2118

Cảm ơn bạn^^. Đây kg phải là bài văn, là bức thư gửi mối tình đầu tiên đấy^^

8. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

tình cảm thật là khó nói, mà cũng là việc của con tim mình chẳng thể thống trị được nó.giờ có gia đình rùi nhiều lúc mơ màng ngẫm chuyện tình khi xưa, lòng cũng có chút mới mẻ các bác nhé.

9. MeBong2118

Những lúc tự kỷ, sờ trét vì c/s gia đình...thoáng chút nhớ lại cũng thấy thú vị, thấy cuộc sống kg còn tẻ nhạt nữa

10. sentrang

sentrang Chào một ngày mới

Nhiều khi giận chồng mình cũng có những phút giây chạnh nhớ đến người xưa. Mặc dù họ và mình chỉ yêu nhau với thời gian chưa dài, chưa nhiều kỉ niệm.
    Có khi hận chồng, mình còn có ý nghĩa tội lỗi là một ngày nào đó mình sẽ gặp lại người xưa, sẽ tìm cách nối lại tình xưa để ... trả thù chồng.
    Nhưng khi bình tĩnh lại, mình lại tự cười mình vì đã có suy nghĩ điên rồ.

kimloan8585MeBong2118 thích.
  11. MeBong2118

Hehehe. E thì chưa bao giờ có ý nghĩ như mẹ nó, vì em kg mún là kẻ phá hoại hp của ngkhac,
    vì người đó giờ đã có gd rồi:)

12. yenngoc87

yenngoc87 Thành viên nổi tiếng

chuyện tình yêu ^^.............................

13. MeBong2118

:) .

14. balebala

balebala Nhân Sổ sách , hồ sơ kế toán

ối cái mối tình đầu từ thửa thơ dại ấy.. nhiều lúc nghỉ lại cứ thấy hay hay thế nào

15. nhungvh03

nhungvh03 Banned

Nhắc đến tình đầu bao giờ cũng có cảm giác thật lạ, không gọi được tên, cũng không khác đi được. Nhưng suy cho cùng những gì đã qua chỉ nên gói ghém lại. Đôi khi mình sợ những suy nghĩ dù giấu kín ấy cũng có thể làm tổn thương người bên cạnh mình ngày hôm nay. Quá khứ, nên để nó ở đúng vị trí của nó bạn ạ, chỉ là một chút dư vị ngọt ngào cho cuộc đời này thôi.

16. Mskaoru

Mskaoru http://chuyenhangquangchau.com

Tớ bây giờ chẳng còn cảm xúc j với MTĐ cả :D có lẽ tại bây giờ đang thỏa mãn với hạnh phúc đang có rùi, có chồng, có con bây giờ là nhất ^^

17. kt2a6

kt2a6 Thôi....Đừng Chiêm Bao

chuyện của em nói ra dài mấy trang giấy, có khi dài hơn vì nó chưa thực sự bắt đầu và cũng chưa kết thúc.

18. MeBong2118

Uh, tớ cũng đang làm như bạn đấy.

19. MeBong2118

Hehehe. Khó nhể ?

20. MeBong2118

Em gặp lại anh giữa chốn náo nhiệt của Sài Gòn,
    đi cùng em còn cả chồng, cả 2 anh chị nữa,
    nhưng sao cảm xúc cứ tràn về, sao a cứ nhìn em như thế?
    Hic hic. Làm sao để em quên được anh đây?
    Haizzz