Thông tin: Vợ bị bệnh viêm gan B có lây sang cho chồng không?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi hongtrinh_it, 22/8/2014.

1. hongtrinh_it

hongtrinh_it Thành viên chính thức

Vợ bị bệnh viêm gan B có lây sang cho chồng không?Hỏi: Cháu năm nay 28 tuổi, chuẩn bị lập gia đình, bạn gái cháu hiện đang mắc bệnh viêm gan B được 2 năm, các bác sĩ có thể cho cháu hỏi, bệnh viêm gan B có thể lây nhiễm từ vợ sang cho chồng được không ạ? Cháu xin cảm ơn.

Trả lời

Chào bạn, cảm ơn bạn vì đã gửi những thắc mắc của mình về cho chúng tôi. Bệnh viêm gan B là một bệnh nguy hiểm vì nó có thể gây ra nhiều biến chứng nguy hiểm cho người bệnh nếu như không được phát hiện sớm và điều trị kịp thời.

Bệnh viêm gan B là một bệnh rất nguy hiểm, gây ra xơ gan. Có thể lây nhiễm qua nhiều con đường khác nhau như: lây nhiễm qua đường máu, lây nhiễm từ mẹ sang cho con, bệnh lây nhiễm qua đường tình dục, bệnh lây nhiễm qua các dụng cụ cá nhân như: bơm, kim tiêm, dao cạo râu, dụng cụ xăm mình có dính máu của người bệnh.

Các cặp vợ chồng hoàn toàn có thể lây nhiễm bệnh viêm gan B sang cho nhau qua con đường tình dục thông qua các vết xước niệu đạo, tinh dịch, sử dụng bao cao su cũng không phải là biện pháp an toàn nhất có thể phòng được bệnh viêm gan B. Đối với trường hợp của bạn gái bạn hiện nay cần được đến các trung tâm y tế chuyên khoa để được khám bệnh, chẩn đoán tình trạng bệnh từ đó điều trị bệnh, việc điều trị bệnh viêm gan B có tác dụng làm giảm lượng virus viêm gan B trong cơ thể và hạn chế lây lan.

Chúc bạn và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongtrinh_it
    Đang tải...

2. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

Ðề: Vợ bị bệnh viêm gan B có lây sang cho chồng không?

cảm ơn về thông tin hữu ich .cũng nhiều ng thắc mắc vấn đề này

3. nomoneynohome

nomoneynohome Thành viên đạt chuẩn

vợ bị viêm gan b có nguy cơ lây sang chồng rất cao, khi quan hệ nên dùng các biẹn pháp an toàn.

4. Azu

Azu Thành viên mới

ko những lây sang chồng mà còn lây sang cả con cái nếu ko chữa trị triệt để