Vợ chồng cãi nhau mệt mỏi wa!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mahu243, 10/10/2012.

1. mahu243

mahu243 Thành viên tích cực

Thời gian này vợ chồng em mệt mỏi wa, bọn e mới cưới nhau được 6 tháng mà lúc nào cũng cảm thấy lo k biết có thể kéo dài thêm đc nữa không, mặc dù trứoc khi cưới bọn em đã yêu nhau đc 6 năm!!!! Nhg thực sự trong 6 năm ấy cũng không phải hoàn toàn êm đềm, bọn em cãi nhau, chia tay nhiều hơn tất cả những đôi mà em biết!! Chia tay rồi lại quay lại,cãi nhau rồi lại làm lành!
    Đêm hôm wa có lẽ là giọt nước làm tràn ly. Chúng em đang đầu tư sửa sang cửa hàng, cả 2 đều mệt mỏi,lo lắng chuyện tiền nong. Chồng em làm kién trúc sư, công việc thì cũng bận rộn. Hôm wa, mãi 9h tối chồng mới về đến nhà, em thì nấu cơm xong và cũng ngồi đợi đến giờ chồng về mới ăn cơm. Về đến nhà, ng rũ ra mệt mỏi, em cũng thấy bực,cả ngày lo cho cửa hàng đã mệt rồi, cần j phải lên cty làm đến kiệt sức như thế, việc có bận thì cũng vẫn có thể để đến sáng hôm sau lên làm đc. Về đến nhà,nhìn chồng vừa thương vừa giận, mới càu nhàu vài câu,thế mà chồng quay sang k nói chuyện với vợ rồi kêu k ăn cơm. Bao nhiêu công em chuẩn bị cơm nước,ngồi đợi,thế mà nói được như thế!! Rồi 2 vợ chồng cãi nhau to, bao nhiêu tức giận dồn nén k nói từ trc đến nay thì hôm wa chồng em đã nói ra hết. Nào là em là con ng ik kỉ,độc ác,rồi là 2 đứa không hợp nhau...........Em thực sự cũng nản wa rồi. Em cũng muốn chia tay đi,mỗi đứa 1 nơi cho đỡ mệt mỏi.
    Cửa hàng đầu tư thì là tiền của nhà chồng em, em tự hỏi k biết có phải vì em phụ thuộc như thế,vì bme em k có tiền cho em nên chồng em mới có thái độ như thế, vì từ trước đến nay chồng em rất nhường nhịn em! Cứ mỗi lần em phải phụ thuộc 1 cái j đó vào chồng,nhà chồng là em cảm thấy mình rất kém cỏi, và em lại thấy hình như thái độ của chồng em lại khác đi, trong cak cư xử có chút j đó coi thường!
    Có lẽ chờ cửa hàng xong xuôi hết em sẽ chuyển ra cửa hàng ở,cũng may 2 vợ chồng em vẫn đang kế hoạch, chưa có em bé,chưa có ràng buộc j nhiều! Mệt mỏi wa các chị ạ, em chẳng biết tâm sự với ai nữa,em biết trong ch này em cũng sai nhiều lắm,em nóng nảy,nếu lúc chồng về em vẫn nhẹ nhàng thì chắc k xảy ra chuyện như thế này. Nhg nếu k xảy ra ch như thế này thì em cũng k thể biết được chồng em suy nghĩ nhu thế nào về em, về cuộc sống của 2 vợ chồng! Thì ra chồng em cũng mệt mỏi vì em, cũng k muốn sống cùng em nữa !!!
    Các chị cho em lời khuyên với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mahu243
    Đang tải...

2. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

Ðề: Vợ chồng cãi nhau mệt mỏi wa!

E chưa có chồng nên cũng chưa có kinh nghiệm để cho chị lời khuyên xác đáng, nhưng e thiết nghĩ cả 2 anh chị đều đã kìm nén những cảm xúc mà ko chia sẻ cho nhau, để cùng giải quyết và gạt bỏ đi cái ý nghĩ về nhau ko tốt. Nhưng em mong rằng chị cứ bình tĩnh, 2 người trong lúc khó khăn cần ngồi và nhìn lại. Hi vọng anh chị sẽ có thể hiểu nhau hơn, chờ anh ý bình tĩnh rồi chị chia sẻ và nhận những gì mình sai, mình đúng, những gì anh ấy đúng, anh ấy sai...Chúc 2 anh chị hp

mahu243 thích bài này.
  3. bupbego_1689

bupbego_1689 [ℓ.ѕ] gιяℓ.ηєт

.................................................................

Sửa lần cuối: 10/10/2012
  4. bupbego_1689

nhà tớ 30 ngày đến 29 ngày cãi nhau.như kơm bữa ấy.nhưng nói xong là thôi tối lại ôm nhau ngủ.bình thường lắm ý.
    chắc các bạn mới cưới nên chưa ổn định đc.cố gắng nhịn nhau tí nhé.hj<nói vậy chứ như tớ cũng chẳng nhịn bao h>
    từ từ rồi đâu sẽ có đó.yêu nhau mấy năm trời vậy vứt đi ah.:rolleyes:.đúng là xã đi làm về mệt thì ko nên càu nhàu vì dễ nổi cáu lắm.lẽ ra bạn nhịn đi xã kơm nước xong tối ngủ thì thì thầm vậy.
    nhà tớ yêu nhau có 1 tháng là cưới.việc a a làm việc tôi tôi làm rõ ràng lắm.
    tớ cũng chỉ mong xã đi làm có nhiều xiền đưa cho vợ để mua sắm tẹt ga là thick rồi.khổ nỗi nhà tớ nghèo quá.hj

mahu243 thích bài này.
  5. mahu243

mahu243 Thành viên tích cực

mình nói nhiều chứ,đối với mình, chồng gần như là chỗ duy nhất để tâm sự vậy, chuyện j cũng thế,từ nhỏ đến lớn,ch j mình cũng kể với chồng,nhg chồng mình lai k như thế,chỉ nghe thôi,k bao jo tâm sự chuyện cty hay ch j với mình cả. Nhiều lúc cũng cảm thấy tủi thân,k thể hiểu nổi chồng, rồi có lúc còn tự nhủ, thôi,k tâm sự nhiều với chồng như vậy nữa,nhg k tâm sự với chồng thfi còn biết ai nữa !!!!! Ngay cả chuyện k hài lòng về mình, chồng cũng k nói, cứ giữ trong lòng, rồi khi nào giận nhau,cãi nhau to lắm mới nói ra,có lần mình sốc kinh khủng, k thể tưởng tượng được tại sao chồng mình lại nhận xét như vậy về mình, tại sao mình có quá nhiều thứ làm chồng k hài lòng như vậy. Nên nhiều lúc chồng cừoi nsoi vui vẻ thế đấy nhg mình lại thấy chột trong lòng,k biết ngay lúc này chồng đang nghxi j về mình. Hix,thực sự là mệt mỏi. Lần nào cãi nhau cũng thế,chồng chỉ ra ôm rồi nsoi xin lỗi nhỏ thôi mình cũng bỏ wa hết,nhg tối wa mình xin lõi thế nào cũng k bỏ wa cho mình! Vì thế m cũng k muốn xloi thêm lần nào nữa! Mình nghĩ mỗi đứa 1 nơi có lẽ là qđinh đúng đắn,để cho nhau có thể suy nghĩ xem 2 đứa có thực sự cần nhau không!

6. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

Mình có nghe chị gái mình ngâm nghê rằng "vợ chồng phải ở với nhau qua 5 năm đầu tiên thì mới xác định được là có ở với nhau cả đời được hay ko", mình cũng như mẹ nó, cưới đợt tháng 4 vừa rồi sau 8 năm yêu nhau. Giờ lấy nhau mới có nhiều cái, có khi rất trẻ con là tranh nhau ăn cũng ngấm nguýt nhau, có khi vì kinh tế cũng khục khoặc, có khi chỉ vì đứa này yêu đứa kia ít hơn cũng hậm hực... nhưng chẳng bao giờ giận nhau quá 30 phút. Tự nhận thấy em may mắn hơn mẹ nó nhưng em nghĩ Mẹ nó nên đi đến nhà ai đó 1-2 hôm, xả stress cho khuây khỏa, vứt cửa hàng, cv, chồng con đấy. Bình tĩnh lại sẽ có cách giải quyết tốt hơn.

7. bupbego_1689

nếu bạn cảm thấy cần thì cũng nên xa nhau 1 time để xem tình cảm của 2 bạn tnao.đấy cũng là 1 giải pháp tốt.

mahu243 thích bài này.
  8. thuybaby88

thuybaby88 CĐT GOLDMARK CITY 136 Hồ Tùng Mậu

ơ thế yêu nhau 6 năm mà vẫn k đủ để hiểu nhau hả bạn?6 năm ấy bạn và chồng bạn đã chia sẻ cho nhau những gì? mình cũng đang cbi cưới đây. nhưng có nhiều vde mình với anh ý đều nói với nhau để sau này biết mà lựa. đúng là có nhiều tình huống mình không lường trước được. nhưng mà thiết nghĩ bạn cũng nên nhẹ nhàng 1 tí, lúc nào vc ngồi nchn, tâm sự nhỏ to, thủ thỉ 1 vài điều. mình nghĩ như thế tốt hơn là cứ đem ra cãi nhau. mệt lắm

9. hongbuivt88

hongbuivt88 Bắt đầu nổi tiếng

nàng ơi chia sẻ các vấn đề mà nàg nói với chồng tương lai để tớ áp dụng cái nèo. tớ chả chuần bị đc cái gì cả hahahhaha

10. thuha83

thuha83 Thành viên kỳ cựu

Vợ chồng cãi nhau là chuyện bình thường em à. VC chị đây cũng thế, cái nhau, có lúc bảo bỏ nhau nhưng cuối cùng đâu lại vào đấy. Nhiều khi chỉ vì mấy vấn đề nhỏ cãi nhau, nghĩ đến chuyện chia tay thì nó bình thường quá. Để bỏ được nhau ko phải dễ đâu. Chị nghĩ vc em bây giờ ko ai nói gì nhau rồi mấy hôm nữa mọi chuyện lại bt mà. Đừng có hơi tý cãi nhau là nghĩ đến bỏ nhau Hãy nghĩ đến những điều tốt hơn đi.
    Chị đây ngày trước cũng hơi tý nghĩ bỏ nhưng mà mọi thứ không như mình nghĩ được đâu. Vui vẻ lên em à. Mọi thứ tốt đẹp đang ở phía trước mà

11. me_bin_bon

me_bin_bon

sau 5 năm mọi viẹc sẽ đi vào quỹ đạo. hihi. tớ 6th nữa là tròn 5 năm, mà mới tuần trc cãi nhau giận nhau nổ trời, nhưng ko ko giận dc qua 1 buổi tối, chồng tớ khí giỏi lắm, tớ ko giận dc lâu. hic

12. giangly

giangly Thành viên tích cực

Có thể lúc này bạn đang buồn nên mới viết ra những dòng này, qua đi thì bạn sẽ thấy khác đấy. Mình cũng mới cưới chưa đc 1 năm, vc mình giận nhau thì ít lắm, nhưng ko phải là chồng lúc nào cũng hài lòng với mình và mình cũng vậy, có ai là hoàn hảo đâu nhiều khi chồng thấy mình ko đc ở chỗ này lắm nhưng ko muốn nói ra để mình buồn hay vc lại lục đục thôi, nhà mình chồng vẫn bảo là anh biết em cũng còn nhiều chỗ chưa đc lắm nhưng rồi dần dần sẽ thay đổi, mình cũng thấy vậy.
    Cặp đôi nào yêu nhau chả chia tay đến hàng trăm lần mình cũng vậy, bạn cũng nên thông cảm cho chồng, chồng mình cũng bận bịu lắm có khi bỏ vợ con ở nhà cả t7 và chủ nhật, sắp cơm chờ cơm đến 10h đêm chồng về lại ko ăn là chuyện bt, mình chỉ thấy thương chồng vất vả vì cs vì cơm áo gạo tiền thôi, chắc chắn 1 điều rằng chồng bạn cũng ko hề muốn như thế, nhiều lúc mình giận chồng mình hối hận mình nọ kia lắm nhưng qua đi rồi chỉ thấy thương và yêu chồng hơn thôi, vì chồng là ng mà mình sẽ đi suốt cả cuộc đời mới có cãi nhau như vậy mà bạn đã muốn chia tay thì sau này trên con đuờng mà vc bạn đi còn nhiều khó khăn nữa liệu bạn có thể vượt qua ko?

13. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Mình thì thấy đàn ông khi lấy vợ phải gánh nặng chuyện kiếm tiền rồi.
    Nên nhiều lúc stress là chuyện đương nhiên. Và đàn ông họ không tâm sự và nói ra những điều nhỏ mọn
    đâu bạn à. Có thể cũng vì nóng giận nên chồng bạn nói vậy.
    Mình nghĩ bạn nên bình tĩnh và hãy chăm sóc cho anh ấy.
    Người ta vẫn bảo "chồng nóng thì vợ phải lui".
    Khi yêu thì còn đòi hỏi họ phục tùng mình được. Chứ khi cưới về thì đúng là
    hải có tư tưởng chấp nhận...

14. Nam Nguyễn

Nam Nguyễn Guest

15. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

ĐUúung rồi đấy, người đàn ông nhiều khi cũng có sự hy sinh đến thầm lặng, phải chịu nhiều áp lực lắm mà ko dám nói ra vì sợ vợ lo, có nhiều người mất việc, hay trừ lương, đi làm bị sếp mắng cũng cố chịu.....có nhièu điều chôn giấu trong lòng lắm, mà phải thật khéo mới có thể khiến các anh nói ra được ạ

bovang thích bài này.
  16. thuybaby88

thuybaby88 CĐT GOLDMARK CITY 136 Hồ Tùng Mậu

hô hô. nàng hỏi xem hnay chồng có mệt k. k mệt thì vc mình đùa nghịch tí =))

17. Medauran

Medauran Thành viên chính thức

Ôi cảnh này quen với vc tớ quá. Nhưng sẽ qua thôi bạn ạ. Bạn mệt mỏi 1 ngày dài, rồi lại chờ đợi, vừa cãi nhau xong thì có vẻ căng thẳng vậy thôi. Ngủ đi một cái là sáng hôm sau cũng nhẹ hơn rồi. Tớ cũng thường xuyên bị như vậy. VC tớ yêu nhau 5 năm thì cưới, chồng đi làm suốt, lúc nào cũng sốt sắng việc hơn vợ. Tớ bầu bí nấu cơm chờ chồng đến 11g là chuyện bt. Ức nổ cả cổ ra, chồng về chả buồn nói gì nữa. Nhưng chồng thì lại nghĩ mình đi làm chứ ko đi chơi, thế mà về vợ sưng mặt ko nói nên thành ra to chuyện. Quá nhiều lần như thế nên tớ đã rút ra kinh nghiệm :
    1/ Khi chồng đi làm về muộn thì mình măm trước, hoặc gọi điện trước nếu sắp về thì mới chờ
    2/ Lúc bực mình ko ở đó nữa, ra chỗ khác viết ra giấy hoặc làm cái gì mình thích rồi sau mới đi vào
    3/ Thủ thỉ lại những lúc tâm trạng như thế khi vợ chồng đi ngủ để chồng hiểu cảm giác của mình. Trước đó cũng phải hỏi thăm tâm trạng chồng cái đã.
    Bạn đừng bi quan quá nhé, chẳng qua lúc đó cãi nhau thì thấy thế thôi vì ai cũng vất vả, ai cũng lo lắng căng thẳng. Chỉ cần giữ sao lúc đó ko nói, thì lại ổn ngay ý mà. Yêu nhau lắm, cắn nhau đau, giận thế nhưng ko bỏ được đâu bạn ạ
    Tớ ko bít vc bạn iu nhau chia tay bao nhiêu lần, chúng tớ 5 năm iu nhau chia tay 12 lần chưa kể cãi nhau đây này, nhiều lúc ức muốn cắn lưỡi mà ko bỏ được.
    Giờ lấy nhau 2 năm rồi, có 1 nhóc nên tạm qua cái thời kì ẩm ương nhưng lại có những cái mới...Cố lên bạn nhé, chẳng vc nào ko va chạm đâu, nhưng cũng đừng vì lời nói lúc tức mà tổn thương và quyết định nóng vội