Tâm sự Vợ Chồng Có Quan Trọng Đẹp Xấu

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi thienkim88, 18/11/2016.

1. camket

camket

Bạn chăm con nhưng đừng quên làm đẹp cho mình , thỉnh thoảng đi làm tóc, xăm lông mày, môi....

Đang tải...

2. mebinthoi2010

mebinthoi2010 Thành viên tích cực

Nói thật ông nào cũng muốn vợ mình trông dễ thương chút. Ngày trước con mình còn nhỏ mình cũng chẳng chăm sóc gì cả. Đã thế lại hay ốm yếu, lắm lúc trông kinh lên được. Chồng bảo là chẳng qua vợ mình nên mình thương chứ không thì....;) Giờ con lớn rồi nên cũng đỡ hơn chút.

3. Ba chàng lính ngự lâm

Ba chàng lính ngự lâm Thành viên đạt chuẩn

Phụ nữ ai cũng muốn mình đẹp, nhưng nhiều khi còn phụ thuộc vào điều kiện và hoàn cảnh. Bạn hãy cố gắng nghĩ đến bản thân mình 1 chút, nên yêu bản thân mình trước để mình có sức khỏe, tinh thần tốt. Từ đó mới có thể chăm lo cho chồng con và những người khác được. Đàn ông bao giờ cũng thích vợ mình luôn gọn gàng, hấp dẫn mà. Chúc bạn sớm tìm lại vẻ đẹp của bản thân.

4. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Càng lo thì càng xấu đó chị, ăn không ngon ngủ không yên, tinh thần lúc nào cũng căng thẳng. Em thấy chị nên sắp xếp công việc lại, dành thời gian cho mình thêm 1 chút, Cũng không cần làm gì nhiều, trước khi ngủ nửa tiếng thì quăng hết mọi việc ra sau đầu. Tĩnh tâm thiền hoặc nghe nhạc thư giãn, châm thêm ít tinh dầu để thư thả bản thân một chút. Nếu được thì dành ra 1 tiếng để tập yoga thì quá tốt rồi. Nếu chị làm được vậy thì giấc ngủ ngon hơn, người được thả lỏng thì cơ thể dần hồi phục lại thôi.

Chị có thể xem thừ phương pháp gõ để giải tỏa cám xúc EFT, nó làm giảm stress rất tốt. Chị sẽ nhận ra căng thẳng và mệt mỏi của mình thật sự tới từ đâu. Và nhận rõ vấn đề căn bản cần giải quyết., Nhìn qua thì cảm xúc của mình khi bận rộn sẽ rất phức tạp như là căng thẳng, mệt mỏi, chán nản, thất vọng, cam chịu, uất ức và nhiều thứ khác. Không biết phải giải quyết như thế nào. Nhưng bản chất thì mọi cảm xúc tiêu cực nó chỉ xuất phát từ 1 nguyên nhân nhất định., Nhìn ra nguyên nhân đó, tâm trạng sẽ không rối loạn nữa, vấn đề sẽ được giải quyết nhanh hơn.

Đừng nghĩ mình xấu thì ck ko thương chị ạ. Điều đó nó có đáng là 1 nỗi sợ đâu, nói hơi ngang thì nếu chỉ yêu mình vì cái vẻ ngoài, hay khi mình xấu mà không thương thì ng đàn ông đó quá nông cạn và cũng không đáng làm chồng đâu chị. Với lại vợ ck sứt mẻ chủ yếu là do không hiểu nhau, không đạt được tiếng nói chung. Chị xem việc nhà, con cái với gia đình chồng gì đó . Có thể chia sẻ tâm trạng và suy nghĩ của chị với ck , tìm cách giải quyết xem sao, 1 ng thì khó, 2 ng việc cũng đơn giản hơn mà. Đừng giữ mãi trong lòng, cũng đừng tự biến mình thành ng hoàn hảo quá, phụ nữ lấy ck là để có ng cho mình nương tựa, chứ ko phải để ngta dựa hết vào mình đâu chị. Chúc c hạnh phúc

5. Đại Long Phát

Đại Long Phát Thành viên chính thức

Đúng là mình thấy mình mà luộm thuộm đến bản thân mình còn thấy chán huống chi là chồng. Bạn đã biết như vậy thì nên dành thời gian chăm sóc cho bản thân mình nhiều nhé

6. beautifultc

beautifultc Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, nên dành thời gian chăm sóc cho bản thân mình nữa nhé. Nếu mình cứ loanh quanh mãi với công việc con cái thì tự mình sẽ bí bách và trở nên xấu xí hơn.

purple_rose thích bài này.
  7. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Vk ck đẹp thì mới sinh con đẹp được. Hihi

8. purple_rose

purple_rose Thành viên tập sự

Cái này thuộc về gen di truyền rồi bạn ơiii

9. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

chỉ cần biết sống cho mình vài phút/ ngày là mình sẽ tự nhiên đẹp lên. Vì thế, hãy bỏ bớt những mối lo toan đi, trút bỏ gánh nặng kinh tế đi, bớt tính toán đi, bớt suy nghĩ, bớt lo lắng đi

10. habela

habela Thành viên đạt chuẩn

Phụ nữ mình có tính hy sinh, lấy chồng rồi lo chồng, lo con, lo việc nhà cửa, việc nội ngoại, rồi công việc của mình nữa. Hình như quay mình như chong chóng. Nên cứ theo guồng đó thì da xấu, dáng xấu, sức khỏe xuống cấp là điều tất nhiên mn ạ. Thêm nữa là khi mình xuống cấp toàn tập như vậy thì cũng làm chồng mình bớt thấy mình hấp dẫn và đáng yêu hơn. Dần dần mất tình cảm và xảy ra những mâu thuẫn là điều khó tránh. Lúc đấy 1 phần làm gia đình không hạnh phúc cũng bắt nguồn từ sự không chăm sóc bản thân mình đấy. Nên là khuyên các mẹ, là phụ nữ hay yêu lấy bản thân mình đi. Dù thế nào cũng nghĩ đến mình 1 chút, chăm sóc nhan sắc, chăm sóc sức khỏe, đừng để bản thân hao gầy, xuống cấp không phanh như vậy. Không có thời gian để spa, để thể dục thẩm mỹ, để làm đẹp thì cũng phải có chút thời gian chải chuốt 1 chút, cười nhiều 1 chút, lắng nghe cơ thể mình 1 chút các mẹ ạ.

xiaovietnampurple_rose thích.
  11. purple_rose

purple_rose Thành viên tập sự

Hoàn toàn đồng ý với chị, em nghĩ giờ làm đẹp cũng không quá khó, mỹ phẩm, collagen đầy ra đó, dễ sử dụng, khoảng 1 tháng là đẹp lên thôi.

12. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Vậy làm đẹp mình lên thui :)

13. xiaovietnam

xiaovietnam Thành viên tập sự

Chào mẹ, phụ nữ cần phải quan trọng chuyện xấu đẹp. Đó là điều tất yếu mẹ ạ, với thời đại bây giờ thì có rất nhiều loại mỹ phẩm và các cách để chăm sóc sắc đẹp mà k phải tốn quá nhiều thời gian. Bạn em cũng từng hoang mang như chị, nhưng sau khi được bạn bè tư vấn và nói chuyện thì nó uống collagen, mẹ có thể chọn tùy theo tài chính, bạn em thì nó liệu trình 30 ngày loại Pure Gold Collagen khoảng 5tr thôi da dẻ đã đẹp lên. Từ đó tinh thần thoải mái hơn, bắt đầu làm đẹp, ăn diện hơn, mẹ có thể tham khảo.

14. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Nên làm đẹp vì cho mình đẹp, mình tự tin, mình nghỉ ngơi có sức khỏe... Muốn vậy chia việc nhà hoặc yêu cầu chồng giúp đỡ để có thời gian chăm sóc bản thân.
    Vợ xấu là chồng thích ngắm gái xinh ngoài đường, giảm ham muốn với vợ....
    Nên cần phải làm đẹp bản thân. Không chỉ phụ nữ mà đàn ông cũng vậy.

15. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Em thấy gia đình là cái cối xay bèo nhèo của tuổi trẻ. Nhưng dù sao thì vẫn nên lập gia đình. :)

16. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Phụ nữ ai chẳng muốn đẹp. Nhưng làm đẹp thì phải có điều kiện để làm đẹp: tiền đâu? thời gian đâu? đó mới là vấn đề. Muốn mua quần áo, mỹ phẩm nhưng kinh tế khó khăn, còn nhiều việc phải lo hơn như tiền học của con, tiền phụng dưỡng bố mẹ, tiền điện, tiền nước,..Không lẽ cắt tiền bỉm sữa của con để mua quần áo, mỹ phẩm làm đẹp à? ko lẽ tiêu hết sạch ngân sách chẳng để đồng nào phòng khi ốm đau để làm đẹp à?
    Muốn có thời gian làm đẹp nhưng thời gian ngủ còn thiếu nói chi đến việc làm đẹp. Đi làm về đón con, tắc đường, tối 6h30 mới về đến nhà, lụi hụi cơm nước, cho con ăn. Thằng con thì lười ăn chảy thây ra, ăn cả tiếng đồng hồ ko được nổi nửa bát cơm. Đi làm về muộn đã mệt, cho con ăn lại muôn phần stress, đã thế nay ốm mai đau, chồng thì bận túi bụi với công việc. Tối hôm nào cũng bận đến 10h mới được lên giường mà có được đi ngủ ngay đâu, lại phải ru con ngủ xong mới đc nghỉ. Không lẽ 10h30, 11h lại dậy đi đắp mặt nạ,...Sáng lại lọ mọ dậy sớm cơm nước, cho con đi học??? Thiếu ngủ như vậy, đắp được cái mặt thì cái mắt lại thâm, cứ muốn tranh thủ mọi cơ hội để ngủ thì lấy đâu ra thời gian để mà làm đẹp???? Muốn giải quyết bài toán đó thì chồng phải về sớm giúp vợ việc nhà hoặc ko thì phải thuê người giúp việc cho vợ.
    Đẹp ai chẳng muốn nhưng muốn đẹp thì phải có điều kiện. Vợ ko đẹp, vợ bị xuống sắc là lỗi do chồng? Vì vậy thay vì trách vợ ko biết làm đẹp, vợ xuống cấp thì các ông chồng hãy tự trách bản thân mình.

Sửa lần cuối: 11/3/2017