Vợ Chồng Mâu Thuẫn Vì Dinh Dưỡng Cho Con

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi conco3000, 9/5/2020.

1. conco3000

conco3000 Thành viên tích cực

Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với!
    Mình có 2 bé: bé gái sn 2016, bé trai 2018. Bé gái cuối tháng 8 này tròn 4 tuổi, 18kg cao ~ 100cm. Bé trai qua tuổi thứ 2 đc hơn tháng, cháu khoảng 10.5 kg, tầm 80cm. Trộm vía các bé ít ốm vặt. 2 bé thích uống sữa, tầm 2 tuổi mình hay cho con uống loại tiệt trùng đóng hộp của vinamilk hoặc TH. Bé trai ít uống sữa ct từ khi sinh nên nhỏ hơn chị. Ngày các bé ăn 3 bữa: sáng, trưa, tối. Có thể uống sữa sáng, giữa chiều, tối. Ăn bữa phụ thì tuỳ hôm. Dịch covid nghỉ học, nên 2 bé hầu như ở nhà mẹ chăm. Cơm và thức ăn hai bé ăn không nhiều, 2 suất tương đương nhau, tầm nửa bát cơm và ít thức ăn, ít rau, thức ăn thay đổi tuỳ hôm, phụ thuộc mẹ.
    Nhưng chồng mình thỉnh thoảng hay đay nghiến, cằn nhằn mình là con ăn như thế quá ít. Ví dụ như hôm nay, buổi trưa 2 con ăn ít, 16h mình cho ăn mỗi bé non nửa bát cơm, ít thịt gà, muối vừng. Do không ngủ trưa nên 2 con đi ngủ từ lúc 18h30. Bé trai thức dậy, bố cho ăn nhưng k ăn, nên bố ru ngủ tiếp. Mình cũng nói với ck là con ăn rồi, nhưng ck mình tiếp tục cằn nhằn, làu bàu bảo con ăn vậy mà còn tự hào, dạ dày co lại, làm mẹ k hiểu kiểu gì... khiến mình quá ức chế, chán nản. Vì đây cũng k phải lần 1,2,3... ck m như thế... Dù trước đó m đưa các tin tức l quan đến ăn uống của trẻ em... để ck mình khỏi sốt ruột nhưng anh không thay đổi. M cũng bực nói vài câu (giỏi thì ở nhà mà chăm, lúc nào cũng chê bai vợ...) thế là mỗi người đi 1 ngả.
    Vậy nên, m mong các mẹ chia sẻ khách quan giúp m. M làm mẹ cho con ăn như vậy có được k? Mình sai ở đâu k?
    Mình cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi conco3000
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Nuôi con khó thật