Vợ Chồng Trở Mặt Vì Con

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mehim1989, 10/12/2015.

1. mehim1989

mehim1989 Thành viên đạt chuẩn

Chồng thì kiên quyết là cho con về quê ở với ông bà nội (chỉ có 2 ông bà ở quê, không tính con gái, rể, cháu xung quanh)
    còn mình thì không muốn xa con nên kiên quyết đấu tranh cho con ở HN với mình bằng được. Thế là lại cãi vã to tiếng
    Chuyện là thế này, từ trước là nhà em vẫn có bà nội lên trông cháu cho (2 vc làm trên HN). Nhưng e chồng mới lấy chồng (em chồng với bố chồng ở nhà) nên ở nhà giờ còn có mình bố chồng. Ông bà quyết định không bế giúp con em nữa mà muốn vc em mang con về ông bà trông giúp ở nhà. Em thì 1-thương con, 2-lại không muốn xe con (con em là gái, mới 20 tháng thôi)
    Từ trước em cũng đã kiên quyết không muốn xa con, muốn con sống với bố mẹ, có điều kiện gần con, yêu thương, dạy bảo....con. Chồng cũng biết và luôn ủng hộ, giờ lại trở mặt như vậy. Em thì bảo nếu không có người trông thì em gửi trẻ, nhưng lão nhất quyết không chịu, còn nói không bao giờ nếu không cho về thì "ở nhà mà bế nó".Bó tay các mẹ ạ, em đang đau đầu quá.
    mẹ em thì bận không giúp được rồi. Chắc chỉ còn nước nghỉ ở nhà, mà nghỉ ở nhà là hạ sách nhất, chứ cho con về quê thì em không có tâm trí nào mà làm...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mehim1989
    Đang tải...

2. kaka

kaka Thành viên tích cực

con mình một đứa đi trẻ từ 8 tháng, một đứa 11 tháng bạn ạ, tìm trường tốt là ôkie, không ffem về quê gửi 4 tháng nữa đủ tuổi đi trường công

3. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

haizz, đừng cho con về quê bạn à, con mình đi gửi từ lúc 9 tháng nè. Bạn xem có ai ở gần đó họ trông trẻ ấy, trông 1 hoặc 2 bé là được. Nhà mình tìm đc ng trông cho 1 tháng hết có 1,5tr mà chả p nhờ vả ai, về cả nhà vẫn vui vẻ bình thường. Ko ai chăm con bằng mẹ chăm con. CHo về rồi con vật vã, bẩn thỉu, nhìn thương con lắm. Nếu m.n ở nhà thì còn vất vả hơn, đang đi làm sau xin việc cũng khó, mà k kiếm ra kiền cũng khổ ở cái đất Hà Nội này

4. loanhair

loanhair TRANG SỨC NGỌC TRAI

em cũng nghĩ cho con ở Hn với bố mẹ hơn, mình chăm con gần con cho nó tình cảm. :) Chị bận công việc thì cho con đi trường, nhưng phải chọn trường tốt cho con nhé, giáo viên nữa :h:

5. JimmyFab

JimmyFab Thành viên chính thức

Nan giải thật :/

mehim1989 thích bài này.
  6. Hoahaukhongngai

Hoahaukhongngai Thành viên chính thức

Bt chị toàn tàu ngầm. Nhưng thấy vấn đề của em chị phải có ý kiến. Em hãy kiên định giữ con lại bên mình. Không ai thay thế được mẹ đối với con đâu. 20th là con đi trẻ tốt rồi. Thậm chí, tháng đầu con có thể ốm, sút cân. Ngày xưa chị bị cả nhà ép, k nói nhiều, chỉ bảo: mẹ ở đaau, con ở đấy.

huyenthu86 thích bài này.
  7. Hoahaukhongngai

Hoahaukhongngai Thành viên chính thức

Trẻ con đi học sớm càng tự lập, nề nếp, tư duy cũng phát triển. Và còn được mẹ ôm ấp, vỗ về. Không gì đổi đắp đuoc đâu e ạ!

8. Lưu Lâm Vũ

Lưu Lâm Vũ Bắt đầu tích cực

công nhận đau đầu thật haiz

9. huyenthu86

huyenthu86 Tỏi đen giảm men gan, mỡ máu,phòng chống ung thư

Đúng mẹ ở đâu con ở đó. 20th cho đi trẻ dc rồi bạn ạ. Tâm lý ban đầu con có thể ốm nhưng rồi sẽ quen

10. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

20 tháng là đi lớp được rồi mn ạ, mn đi lớp tư cho con quen, xong đến 2 tuổi cho con đi trường công cũng được mà. Còn nếu ko thì cho cháu về mấy tháng với ông bà thôi, sau đó cho đi lớp. Chứ mn căng quá ko những ck mà cả ông bà nội nữa mà

11. ha.hoaianh90

ha.hoaianh90 Bắt đầu tích cực

nên nghĩ kỹ chọn môi trường cho con học là chính chị ah.

12. mehim1989

Cảm ơn mẹ nó đã động viên cho mình thêm dũng khí, không ai yêu con bằng mẹ mà hihi yêu mẹ nó nhiều

mebetom.vp thích bài này.
  13. mehim1989

Mẹ nó cá tính lại đáng yêu, mình thì bực lắm nhưng lão chồng nhà mình thì thuộc người bảo thủ, gia trưởng, bắt em ở nhà trông con chứ nhất quyết không đồng ý cho đi trẻ. Thương mỗi bé, không biết gì, bây giờ thì được các mẹ động viên, em cảm thấy lựa chon j của mình là hoàn toàn chính xác, cảm ơn mẹ nó nhiều

14. mehim1989

Mình nghĩ trên này con học và giao tiếp vẫn hơn hẳn ở quê, chỉ là nhà mình không có điều kiện nên chỉ cho em học được những trường trong điều kiên thôi, nói chung là trên HN vẫn hơn nên mình mới kiên quyết vật đó bạn

15. mehim1989

Cái quan trọng là mình không muốn xa bé mn ạ, thương yêu con nên nghĩ đến xa con là mình không chịu nổi, có thể mình là người mẹ cố chấp, nhưng nếu cho lựa chọn và quyết định thì mình sẽ cho con ở với mình và sẽ thuyết phục chồng, nếu chồng oke thì bố mẹ chồng không thành vấn đề mn ạ

16. mehim1989

hihi em chưa xa con ngày nào, nếu xa con không biết em có làm được không, thế nên em mới đấu tranh tới cùng mà. Nếu chồng không ủng hộ mà vẫn kiên quyết khó chịu vậy thì cũng chỉ còn cách của mẹ nó. Nhưng em sẽ chiến đấu tới giây phút cuối cùng ....tới khi em hy sinh hehe

17. sauriengthomngon

sauriengthomngon Thành viên sắp chính thức

con sống với bm luôn là tốt nhất. nguyên nhân chính khiến ck bạn mún đưa con về là sao?, 2 vc hãy ngồi lại và nói chuyện với nhau bạn nhé.

18. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ko bù nhà mình...bé 3 tuổi mà bà nội ở nhà chơi ko...cũng ko trông hộ 15 phút...20 tháng tuổi thì gửi ở trường tư đc rồi mẹ nó ạ....gần con vẫn hơn...các ông ck thì hay xoay theo bố mẹ ck lắm....kệ đi....

mehim1989 thích bài này.
  19. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

18 tháng đi trẻ được rồi em ạ. Giữ con ở bên, tuy vất vả chút nhưng bù lại tình mẫu tử được nhân lên. Chồng em từ đồng ý đến k hợp tác chắc chắn có sự can thiệp của mẹ chồng. E tạo cơ hội tỉ tê với bà xem, nếu bà đồng ý mẹ con gần nhau thì phản ứng của chồng em chỉ là chuyện nhỏ.

20. lollipop1412

lollipop1412 Thành viên tập sự

Em khuyên chị không nên gửi con về quê. Trẻ con bé quá xa mẹ thương lắm mà ông bà chăm cũng sao bằng được mẹ chăm. Chị cố gắng tìm trường tư thục nào uy tín 1 chút để gửi bé chứ nghỉ việc chăm con cũng không phải cách ổn chị ạ :(