3 tháng cuối: vợ em bị canxi hóa nhau thai cấp 2, 34w4d

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi toanxxxx, 21/9/2009.

1. toanxxxx

toanxxxx Thành viên mới

các bác ơi, hôm nay em đưa vợ đi siêu âm , bác sĩ siêu âm nói vợ em bị canxi hóa nhau thai cấp 2, em thấy lo quá vì nhóc nhà em mới được 2.6kg thôi, con đầu lòng nên cái gì em cũng bỡ ngỡ,
    không biết có cách nào làm chậm quá trình này đi không ạ
    và bị thế này có nguy hiểm không và thường khi nào là đến cấp 3 và vợ em có phẩi chuẩn bị tinh thần để đẻ mổ sớm không ạ, con em được gần 35 tuần rôi ạ

các bác giúp em với nhé, em cảm ơn nhiều, em mong nhận được càng nhiều lời khuyên cảu những người di trước càng tốt ạ
    em chào các bác

Xem thêm các chủ đề tạo bởi toanxxxx
    Đang tải...

2. Lavieee

Lavieee Bắt đầu nổi tiếng

Bạn nên tham khảo ý kiến của các bác sỹ chuyên khoa để có phương án xử lý tốt nhất. Chứ ý kiến của các bố mẹ ở đây dù sao cũng chỉ là tham khảo thôi. Bạn thử gọi cho a Đính hay cô Phúc xem.

3. kinkin2009

kinkin2009 Thành viên rất tích cực

Mình cũng có cô bạn bị như vợ bạn và cô đó phải đến nằm viện để bs theo dõi hàng ngày đó, bạn nên đưa vợ đến khám ở BV để được tư vấn đúng cách, không để lâu sẽ ảnh hưởng đến bé!

4. mehaudau

mehaudau Thành viên tích cực

Bạn à mình có bé thứ 2 cũng bi nhau thai hóa như con bạn, kết quả là bác sĩ cho đẻ chỉ huy (tiêm thuốc kích thích để đẻ ) khi theo dõi liên tục và thấy khi em bé không thể nhận được thức ăn từ mẹ nữa. Bé nhà mình đẻ ra được 2,6kg. Bác sĩ nói là bé suy dinh dưỡng từ hậu quả canxi hóa nhau thai, nhưng trộm vía bây giờ thì bình thường, bé được 2 tuổi rồi cân nặng chiều cao cũng đủ tiêu chuẩn ( trộm vía) nên bạn đừng quá lo lắng, cứ để bác sĩ theo dõi và chỉ định.

5. toanxxxx

toanxxxx Thành viên mới

chị ơi, chị sinh bé thứ 2 vào tuần thứ bao nhiêu khi nhận được chỉ thị từ bác sĩ ạ, ở chỗ em bác sĩ khám qua loa lắm nên em cũng chưa rõ hướng xử lý