Vừa Híp vừa tẹ của mẹ cháu đây!!!!!

Thảo luận trong 'Ảnh đẹp của con' bởi daobong, 9/12/2009.

1. daobong

daobong

Con giai mẹ thích xem xiếc lắm, nhất là xiếc con cá sấu, đi xem, có cảnh chú diễn viên thò tay vào mồm con cá sấu, con ca s sấu há mồm to, về nhà, Thanh cũng há mồm to, cứ bắt mẹ thò tay vào mồm giống chú diễn viên, nằm bò rra đất, trườn trườn, há mồm to, lúc đầu mẹ ko biết mắng, đến khi biết thì con giai cứ bắt mẹ làm con cá sấu. Ra siêu thị chơi, con giai cũng cố tìm bằng được con cá sấu, tranh ảnh, sách vở về con cá sấu là Thanh lấy tất! Cầm con cá sấu bằng nhựa, Thanh bảo me: Mẹ Thúy cho tay vào đi!
    Mai chủ nhật, mẹ lại cho Thanh đi xem xiếc con cá sấu và đi câu cá nhé!

Đang tải...

2. daobong

daobong

Con giai mẹ càng ngày càng đáng yêu cơ! Lúc nào cũng dài giọng ra gọi mẹ Thúy ơi! Ai mà lấy cái gì của mẹ là nhất định ko cho, trời mưa, mẹ để áo mưa ở ngoài xe, con nghe thấy bà bảo bác Luyện lấy áo mưa mặc, đang ăn mà còn chạy ra cửa bảo: áo mưa của mẹ Thúy đấy! Heeeee! Hôm nào, mẹ đi làm mà trưa ko về con cũng biết đấy, cứ hỏi ông bà là mẹ Thúy đâu, mẹ Thúy ko về à!
    Từ hôm sinh nhật con giai, con giai lúc nào cũng thích bánh ga tô, nhiều hôm cứ đòi: "Mẹ Thuý mua bánh gato cho Thanh", mẹ đi làm về, ra tận cuẳ hỏi: Bánh gato của Thanh đâu, mẹ mà ko mua thì mặt buồn so,mẹ mua thì Thanh thích chí khoe khắp nhà! Ai cũng khoe!
    Thanh bây h lớn rùi, biết nhiều htứ rùi nên mẹ ko đánh khi Thanh hư nữa, mẹ bảo Thanh, Thanh ko nghe, mẹ ccầm đồ chơi của Thanh ra bảo vứt đi thế là Thanh nghe theo mẹ răm rắp luôn, Thanh biết là hư mẹ sẽ đánhvào đít, mẹ chỉ cần nhìn, đếm đến 2 là Thanh tự động làm những yêu cầu của mẹ. Nhưng mà anh này có tính xấu là khi mẹ quay đi, sẽ bảo: Mẹ Thúy xấu mù! Mẹ quay lại hỏi, con nói gì thì cười nhăn nhở! Ghét lắm!

3. daobong

daobong

Thứ 2 tuần sau, 1/3/2010, anh cu đi " bộ đội'' nhé!
    Dạo này anh cu hư lắm, ko chịu ăn, mẹ cho ăn là nhè ra, chỉ uống sữa thôi, mà sữa hút cơ, sữa bột ko uống, nói lắm, nói nhiều kinh khủng!
    " Lõi gạo". Bà rút quần áo xuống, ngồi gấp, anh chàng đi qua, thấy cái gì của nhà mình là nhặt hết! Ghê gớm! Bà mang quần áo cho anh Phú, đuổi theo đòi lại cái quần bộ đội, bảo quần của Thanh đấy! Bó tay!
    Lúc nào cũng chỉ cá sấu với chú bộ đội: áo cá sấu, quần chú bộ đội, đái dầm ướt hết cả quần áo nhưng lại ko muốn mẹ thay cho vì tiếc cái áo cá sấu!
    Anh cu h biết nhiều thứ ruìi, thích cái gì là đòi bằng được, đi qua công viên thì bảo đạp vịt đạp vịt, bố Tân vào công viên chơi đu quay tít mù đi! Ghét cực kỳ luôn!!!

4. daobong

daobong

Hôm qua, bố mẹ cho Thanh đi học, đến trường thích lắm:
    Hôm qua, 2 vc em đưa cu con ra trường Dịch Vọng học buổi đầu tiên, cu con đến trường có vẻ hứng thú lắm, đi buổi đầu tiên, cô giáo bảo quay lại chào bố mẹ đi, mặt ngơ ngơ, cô dẫn vào lớp, bảo bố mẹ về đi, ko được nhìn, lúc ấy nhìn con mình chỉ muốn cho nó.... về thui. huhuhuhuhu. TRưa nay về ko có nó, buồn, quen trưa nào về, nó cũng chạy ra đón: Mẹ Thúy về rồi!!!!!!

Hôm qu, cu con vào lớp thì rất ngoan, chơi với bạn cũng ngoan, đến h ăn thì ăn được 1 bát con cơm và canh, trưa các bạn đi ngủ hết thì đòi về, cô giáo phải giỗ mãi mới ngủ, cho 2 tay, 2 cái kẹo, cầm, ngủ, chiều thì cô bảo ăn hết chỗ xôi. Mẹ đến đón thấy đang khóc, hình như vừa đánh nhau với bạn nào đấy, đòi đi về.
    Sáng nay, bố mẹ lại đưa đến trường, vào chơi thì thích lắm nhưng đến cửa lớp thấy có bạn khóc thế là chạy mất, nhất quyết ko vào lớp, mẹ bế vào, khóc, nhưng cô bế vào xếp vào hàng để tập thể dục thì lại nín luôn! Con đi học về, ăn được nhiều hơn các mẹ ạ! Mình lại thấy vui vui!!!!

5. daobong

daobong

Anh cu ơi là anh cu ời, đi học mấy hôm đầu thì ngoan, mấy hôm nay chán quá! Ói này, ỉa đùn này, lúc nào cũng khóc đòi về mẹ Thúy. Mẹ đi làm về thì bám mẹ như sam, ko rời nửa bước, đêm ngủ thì khóc, quấy, đòi mẹ bế, đòi về với mẹ Thúy, mấy hôm nay, mẹ trông anh cu cả đêm mệt phờ râu trê, anh cu khóc nhiều lại bị sổ mũi rùi.
    Sáng nay đưa anh cu đến cổng trường là anh cu đã khóc đòi về rùi, chán thế cơ chứ lại. Lúc chưa đi học thì suốt ngày đìo cho Thanh đi học với, h đi học rồi thì lại đòi ở nhà. Chiều qua, mẹ đi làm về, có mõi viếc là bế anh cu đi lên đi xuống tầng 1, tầng ư khoảng 10lần. Chưa bao h mẹ bị chóng mặt, thế mà hôm qua, mẹ bị chóng mặt, ko đi được, phải ngồi phịch xuống! Chán anh Cu quá cơ! Lát nữa về, mẹ lại chuẩn bị tinh thần chiến đấu với anh cu vừa khóc mè nheo, vừa quẫy như cá. ÔI, đêm nay lại 1 đêm dài, mai bố anh cu đi làm, mẹ lại vất vả với anh cu đây! May là bố anh cu dạo này làm đỡ mẹ nhiều việc, ko chắc mẹ... tèo quá! Nếu đúng như bố mẹ dự đoán thì anh cu sắp có em bé nhé!!!!!

6. daobong

daobong

Hôm qua, mẹ đến trường đón anh cu, mới nhòm qua cửa xem anh cu học hành thế nào mà anh cu đã thấy mẹ rùi, khóc luôn!
    Hôm qua, lần đầu tiên mẹ được anh cu tặng quà nhé!!! Hiihihi!! Đấy là cái thiệp, cô giáo cầm tay anh cu dán vào mấy bông hoa. Hôm qua, cũng là ngày đầu tiên anh cu được phiếu bé ngoan nhé!!!! Anh cu cầm về, tặng mẹ, tặng bố, tặng ông, tặng bà!!!!!
    Từ hôm đi học, hôm nào anh cu cũng đòi đi ngủ sớm, người gầy tọp đi rùi, mà anh cu đêm nào đi ngủ cũng đòi về với mẹ Thúy. H cứ nhắc đến cô giáo, đi học, đến trường là anh cu khóc, đòi mẹ bế!! Đi học tưởng ngoan, ngờ đâu càng ngày càng hư!!!!!!
    Cuối năm, anh cu có em bé rùi nên từ h mẹ phải dạy anh cu cách yêu em bé ko đến lúc có em, anh cu lại tủi thân, ko chịu chơi với em......!

7. daobong

daobong

Ðề: Vừa Híp vừa tẹ của mẹ cháu đây!!!!!

Lâu rùi mới vào nhà xây cho con!!!
    H cu Thanh của mẹ lớn rùi!!! Biết nhiều thứ lắm!!! Anh cu của mẹ h được 16kg rùi, suốt ngày đòi mẹ cho đi xem các chú hàng quân, đi xem xiếc thôi!!! Đi học ngoan, ăn thì mẹ vẫn phải đút, nghịch nhưng vẫn đạt danh hiệu ngoan nhất xóm vì hư, mẹ mắng là biết nghe lời. Thanh đã biết là sắp có em bé nên lúc nào mẹ hỏi yêu ai nhât thì lại bảo: yêu bố Tân, mẹ Thuý, em bé nhất!!! Có đồ ăn gì mẹ xin cũng biết cho em bé!!! Nói nhiều, dẻo mồm, nịnh nọt kinh khủng!!!!
    Một hôm anh cu lấy sữa uống, lấy nhiều ống hút quá, mẹ lại lười, đang ngồi, ném luôn lên bàn, nhưng bị trượt nên mẹ lại phải đứng lên cất, đến lúc mẹ ngồi xuống, anh cu bảo: Mẹ Thúy ko được ném thế, phải đứng lên mà cất chứ!!! Bố mẹ nhìn nhau, ko dám cười, me bảo: uh, mẹ xin lỗi!!!

8. daobong

daobong

Anh cu ko đi học, mẹ liền hỏi: ko đi học thì đi đâu
    A Cu: đi móc cống
    Mẹ: đi đâu nữa?
    Con: đi đào đường, đẩy xe bò...
    Mẹ: thế có sữa để uống ko?
    Con: ko
    Mẹ: thế ăn cơm với gì?
    Con: ăn với rau thôi
    Mẹ: thế thì con phẩi đi học, đi học thì mới đi làm như mẹ để kiếm tiền mua thịt cá, đồ chơi cho con, đi xem xiếc.... chứ!!!
    Dạo này ngoan lắm, đêm ngủ ko khóc, sáng dậy sớm, đòi ăn bún mẹ nấu( Món mỳ gạo ạ), đến khi chị Hà đi học thì tự xách balô đi theo bà!! Sáng bà kể: bế nó từ cổng vào đến cầu thang, nó tụt xuống bảo: để Thanh tự đi!!! Hihihihi!!! Yêu con giai thế cơ chứ!!!!
    Anh cu nhanh mồm nhanh miệng phết!!! ông đi làm về: ông ơi, ông đi làm về à?? Cứ như thế thì làm gì ông chả quý nhất thằng đít nhôm!!!! Bố Tân bị đau tay, sáng dậy, mẹ đi chợ, bố bảo vào đâu bố ôm, anh cu bật dậy luôn: bố Tân bị đau tay, thế là tự đi xuống nhà, chơi, đợi mẹ về đánh răng cho, tự biết đi vào nhà vs đi vệ sinh nữa nhé!!!! Ông ngoại thì tối nào cũng gọi điện nói chuyện với anh cu, anh cu chán, ko nói, ông bảo: Thanh xấu mù!!, Anh cu liền bảo: ông ko được nói thế, rồi lẩm bẩm: ông xấu mù ý!!!! Mẹ bầu to rùi, chỉ nằm nghiêng thôi, nhiều hôm quay ... mông sang anh cu, thế mà anh cu vẫn tự ôm mẹ ngủ ngon lành!!! Nhiều chuyện về anh cu lắm mà mẹ ko kể hết!!!! Mẹ yêu anh cu lắm lắm!!!

9. daobong

daobong

ANh cu đi học từ 1/3, học thông hè, chả nghỉ buổi nào, trộm vía, ko ốm đau gì, chị Sóc tháng trước đi được 7 ngày, tháng này đi được 9 ngày lại ốm rùi!! Anh Phú mới đi hôm 16/8, được 2 hôm mà lại nghỉ ốm rùi!!! Anh cu lúc nào cũng có câu: Anh Phú, nín ngay, Thanh đập cho 1 phát chết luôn bây h!!!! Mẹ bó tay!!!!! Được cái, anh cu nhà mẹ chơi đồ chơi, ít khi giành nhau, toàn nhường cho anh Phú thôi, ko thi anh ấy lăn ra ăn vạ, gào thét....!!! Anh Phú hư lắm, Thanh nhỉ???

10. daobong

daobong

Mẹ ghét nhất là lúc nào anh cu cũng thích cho chân tay vào áo của mẹ!!! Ai đời, mẹ ngủ mà thục cả hai chân vào áo, gác lên bụng, tay thì ôm mẹ, mẹ bỏ ra thì khóc!!! Bố mẹ cũng phải đặt câu hỏi tại sao anh cu lại có sở thích kỳ quặc như thế???????

11. daobong

daobong

Ông bà cho Thanh đi chơi, tiện thể vào nhà ông Hiếu cắt tóc luôn. Cắt xong cho ông nội, ông Hiểu bảo: nào đến lượt Thanh, vào đây ông cắt tóc, cạo râu cho. Nói rùi ông ra bế Thanh lên. Thanh thì vừa khóc vừa nói: Thanh ko có râu, bố Tân mới có râu!!! Rồi vừa khóc vừa giãy. Lúc về đến nhà, nhìn thấy bố: Bố Tân ơi, Thanh ko có râu, bố Tân mới có râu nhờ!!!!
    Dạo này, 2 bố con về phe với nhau bắt nạt mẹ nhé. Hôm nào bố đi làm, mẹ đi làm về, Thanh chạy ra thơm mẹ, ôm mẹ, nhưng hôm nào bố ở nhà thì lại ko thơm mẹ, mà thơm bố tân, rồi còn bảo: Ko yêu mẹ Thuý, yêu bố Tân, ơơ...ơ. Rồi 2 bố con cười nhăn nhở, mẹ thì càng muốn thơm, Thanh càng ko cho!!! Chả bù cho hôm bố đi làm, Thanh bảo: Mẹ Thúy cho Thanh thơm 1 cái!!! Ghét thế ko biết!!!!

12. daobong

daobong

Hôm qua, trời mưa to lắm, bà đến trường đón Thanh, đi từ cầu thanh xuống thấy mưa, Thanh bảo: bà ơi, mưa à?
    Bà: ừ
    Thanh: Mai bà mua cho Thanh cái áo mưa, giống của thằng kia nhé!!! Nhớ chưa??? Thanh chỉ vào bạn đứng dưới đang mặc áo mưa.
    Tối bố mẹ về nghe bà kể, bố bảo: Mai bố mua áo mưa cho con nhé!!
    Thanh: Ko thanh có áo mưa rồi mà!
    Thì ra, bà mang áo mưa nhỏ cho Thanh mặc lúc chiều rồi, nên Th nói Th có áo mưa rồi, ko cần mua nữa.
    Sau này có em ko biết Th thế nào chứ bây h cũng ra dáng làm anh phết đấy. Lúc nào cũng yêu bố Tân, mẹ Thuý, em bé. Thanh còn lấy xếp hình để xếp bánh gato, xếp cái bàn, xếp con cá sấu, con chó... cho em bé nữa nhé! ăn cái gì cũng biết cho mẹ, em bé nhé!! Yêu Thanh lắm!

13. daobong

daobong

ÔI, hôm nay, em mới tìm lại được top của em!! Hihihi!! Độ ơn MOD! Đọc lại những dòng tâm sự về con mà vui quá cơ!! E up ảnh 2 thằng con nhà em đây!! Thằng bé cũng được 1 tuổi rồi ạ!! Hihihihi!!

14. amyzu

amyzu Thành viên tích cực

ông này lớn lên nghịch lắm đấy, mặt bướng, nhìn ku quá chộm vía đó ss =)

15. daobong

daobong

Nghịch lắm bạn ạ nhưng sợ bố mẹ lắm, bm đếm đến 3 là răm rắp ngay. Thằng em tương lai còn nghịch hơn, nhìn cái mặt đã thấy bướng hơn cơ mà!! H sắp được 1 tuổi mà bướng và nghịch kinh khủng!!
    Hôm qua, Cu anh lấy ảnh nghệ thuạt ở trường về khoe: mẹ ơi, con như chú rể ý nhỉ??? Hihihihi

16. daobong

daobong

tớ up ảnh cho con giai mà máy bị chặn mới cú!!

17. monqua_vogia

monqua_vogia Banned

lanh quá, nhìn giống bố nó y chang

18. daobong

daobong

Ai đấy nhỉ? Mình có quen ko ta?????

19. daobong

daobong

Mai, mẹ up ảnh con giai bé nhé! Dạo này, anh cu ghê ghớm lắm. Cả nhà đi ăn quán, anh cu chơi một mình ở nhà bóng mà dám đánh anh lơn khác, ko cho chơi cùng. Ở nhà thì thoắt cái tụt xuống sân, đòi bò đi chơi! Ghê lắm!!

20. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Em cũng chỉ mong có thế. Vào đây ngắm ảnh các bé, bé nào cũng đáng yêu quá cơ.