Vừa Sinhmổ Xong, Bôi Được Thuốc Trị Sẹo Không Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi totk, 17/4/2017.

1. totk

totk Thành viên sắp chính thức

Em mới sinh xong ạ. Nhưng em sinh mổ. Em lo cái bụng xấu, sau này không mặc bikini đc các mẹ ơi. Vừa sinh xong, có bôi được thuốc trị sẹo không các mẹ? Bôi thuốc đó, cho con bú có ảnh hưởng gì không? Loại nào đang tốt nhất hả các mẹ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi totk
    Đang tải...

2. bemimummin

bemimummin Thành viên tập sự

Để mình về hỏi em gái mình xem sao nhé. Lần t rước nó cũng sinh mổ mà giờ hầu như ko rõ sẹo í, mờ đi nhiều lắm. Mình nghĩ chắc là phải bôi càng sớm càng tốt chứ nhỉ, để lâu khó chưa thì xấu chết.

3. nodame

nodame Thành viên tập sự

Mổ đẻ xấu nhát cái bụng các mẹ nhỉ.

4. sunsmile

sunsmile Thành viên tập sự

Làm phụ nữ khổ thật đấy, vừa sinh xong đau đớn, lại lo phải làm đẹp ngay ko thì lại xấu. Kiếp sau làm đàn ông đi các mẹ nhỉ. Hi hi hi. Em sinh thường nên chả có kinh nghiệm gì vụ này để chia sẻ cả. Chỉ chúc mẹ nó mẹ khỏe con ngoan nha. Cứ từ từ đâu khắc có đó, rồi xinh đẹp hết. Hí hí

5. vohang

vohang Thành viên đạt chuẩn

:( Mình cũng sinh mổ. Giờ nhìn cái bụng xấu lắm luôn :( không tự tin chút nào ý. Mình đang nghĩ đến phương án đi thẩm mỹ, là sẹo. Nhưng chắc phải chờ đẻ xong bạn thứ 2 vì kiểu gì bạn thứ 2 cũng chẳng phải mổ các mẹ nhỉ. Nhân tiện, em hỏi luôn, sinh bé đầu sinh mổ thì bé sau nên cách bé đầu bao nhiêu năm? Bé nhà em đc 2 tuổi rồi, em muốn sinh một lèo, nghỉ một thế á.

6. sunsmile

Em nghe nhiều bác sĩ nói nếu sinh mổ thì khoảng cách giữa 2 lần sinh là tối thiểu 2 năm. Mẹ nó sinh đc 2 năm rồi, vè lý thuyết thì ok nhưng nếu cảm thấy ko khỏe, cơ địa yếu thì cứ từ từ. Nhiều cái ko làm 1 nèo được í ạ. Sinh nở có đơn giản như con gà đẻ trứng đâu.

7. kunxu

kunxu Thành viên tập sự

May quá, em không sinh mổ. Nhưng mà vừa bị ngã nhát cũng đang không biết phải làm thế nào. Vết lương chưa lành nên em cũng chẳng biết phải bôi cái gì, chẳng dám ăn rau muống.

8. laemaodo

laemaodo Thành viên tập sự

Khong biết sinh mổ có dùng thuốc trị sẹo được không nhỉ? Nhớ đợt trước, mình bị tai nạn, phải mổ ở tay ý. Vết mổ khá dài, mình có dùng thuốc trị sẹo Skin Col. Loại này giúp lành vêt thương nhanh và lành. ko gây kích ứng, Hiên nay tay mình hoàn toàn khôgn có vết sẹo do mổ luôn ấy các mẹ ạ. Mẹ nó ra hỏi dược sĩ xem loại này có dùng được cho bà mẹ mới sinh không? Có ảnh hưởng đến con bú mẹ không?

9. sunsmile

Bạn bôi thuốc ấy vào lúc nào đấy ạ? Có phải là bôi trên vết thương hở ko hay phải chờ nó se lại? Nó là dược phẩm đúng ko? Ko để lại sẹo gì thì đúng là...thần thánh nhỉ. Tớ có vài vết xây xước trước đây cứ chủ quan là nhỏ, ko để ý mà giờ thành xấu cả chân. Hic

10. nodame

nodame Thành viên tập sự

Hình như bôi vào lúc vết thương hở luôn ấy ạ. mình rửa vết thương rùi bôi vào, nó làm khép miệng nhanh lắm

11. hadang141

hadang141 Thành viên tập sự

Nghĩ sinh xong xấu nhỉ. Mình sinh thường đã xấu, bụng rạn nhăn nheo rùi, nếu mổ lại thêm vết sẹo, @@ sao phụ nữ khổ nhỉ các mẹ

12. highw

highw Thành viên mới

Mình không sinh mổ, không biết vết sẹo mổ thế nào nhỉ? Mình tưởng giờ toàn khâu thẩm mỹ, nên chắc không có vết sẹo to chứ nhỉ? Nghĩ các chị em pn mình thiệt thòi nhỉ. Sinh con xong còn lo đẹp hay xấu nữa. Mình thì không sinh mổ, nhưng có kinh nghiệm dùng thuốc trị sẹo. Bữa trước, mình có ngã xe, bác sĩ cho dùng Skin col. Rửa sạch vết thương, sau đó bôi thuốc này lên. Bôi vào buổi tối, một lớp mỏng thôi các bạn nhé. Thuốc này giúp làm lành vết thương nhanh và không để lại sẹo. Mách xem mẹ nào cần thì ra hiệu thuốc hỏi.

Sửa lần cuối: 17/5/2017
  13. Cốm Vi Sinh Natagold

Cốm Vi Sinh Natagold Thành viên chính thức

thương chị em phụ nữ chúng mình nhất, thế mà có ông chồng còn dám chê vk

14. sunsmile

Thế ạ. Em thấy đa số các thuốc đều cảnh báo là ko bôi lên vết thương hở. Mà nhiều khi chờ vết thương nó khô lành rồi thì thành sẹo xừ rồi ấy. Nếu bôi được lên vết thương hở thì tốt nhỉ

15. highw

highw Thành viên mới

Haiz, nhiều ông chê vợ nhưng vẫn thủ chung, lâu lâu có câu như sát muối thôi còn đỡ tủi thân, chứ có ông còn đi cặp bồ, còn đi này khác khiến chị em đau lòng, chết đi sống lại thì còn đau khổ hơn ấy chứ. :( Phụ nữ sinh ra là khổ, nên phải cố gắng yêu thương lấy mình và chăm chút cho mình luôn luôn sinh đẹp các mẹ ạ.

16. highw

highw Thành viên mới

Có lần, con gái mình bị ngã, phải khâu ở cằm. Bác sĩ cũng dặn, khi nào vết thương khô, rút chỉ mới bôi thuốc. Nhưng đến khi rút chỉ, bôi thuốc thì vẫn sẹo. Giờ con gái mà có cái sẹo dưới cằm to vật vã @@ Hic...hic... Còn đến khi mình, thì bác sĩ có kê cho thuốc Skin Col, điều trị vết thương, tránh tạo sẹo. đẩy nhanh quá trình lên da non. Mình thấy okie đấy ạ.

Sửa lần cuối: 17/5/2017
  17. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

c dâu mình sinh mổ nhưng mình nhìn thấy sẹo ko hề rõ đâu nhé, pải để ý kỹ mí thấy. ko bít c ý có bôi gì ko nữa

18. highw

highw Thành viên mới

Mình ko sinh mổ, nhưng thấy nói, sẹo xấu hay đẹp còn do tay bác sĩ có khéo léo không nữa á Có thể, do bác sĩ đó khéo tay và có tâm :D

19. sunsmile

Cái này thì tớ nghĩ là đúng đấy. Có mẹ than thở là lên bàn đẻ, sinh thường, gặp ngay bà vợ của người yêu cũ đỡ đẻ, rồi thì bà ấy làm cho mẹ này 1 phát 8 mũi luôn, bao nhiêu tiền thẩm mĩ lại cho vừa =)))

20. heha616

heha616 Thành viên mới

Chỉ là không mặc được bikini thôi các mẹ ạ :D Hí...hí... Phỉa mặc kiểu 1 mảnh, kín mít ấy