Vui Buồn Chuyện Thanh Lý Dđ Lamchame

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi duytrantvmdc, 24/3/2020.

1. duytrantvmdc

duytrantvmdc Ít để nhiều hơn

Em tham gia diễn đàn đã lâu, cũng từng thanh lý nhiều đồ rùi cũng đi mua nhiều đồ. Đồ nào còn tốt bán thì tiếc nuối, hụt hẫng mất 1-2 hôm rùi cũng quên. Đồ nào bình thường ít dùng có anh/chị nào mua giúp cũng thấy vui vì nó lại có ích cho ng khác. Ngược lại đi mua cũng vậy, mua được đồ tốt giá rẻ thì có khi vui mừng vài hôm, mua phải đồ không tốt thì cũng chán nản lại tự nhủ lần sau hạn chế mua hay mua cần kiểm tra kỹ hơn!...

Nói chung có thể tính em hơi cẩn thận nên tham gia diễn đàn đã lâu nhưng không bị lừa hay mua phải hàng kém chất lượng. Dù sao cũng rất hào hứng khi tham gia diễn đàn. Thời đại CN 5.0 em cũng tìm hiểu trên Face để kiếm diễn đàn mình tham gia cho tiện nhưng hình như không biết có phải do Admin này lập ko nhưng kh sôi động như ở đây. Vì có thể liên quan đến thông tin cá nhân nên ít người tham gia. Nhưng đúng là nếu với tinh thần như trong diễn đàn này thì tốt biết mấy.

Lâu rồi em cũng không thấy ai kêu bị lừa nữa, nói thật đã thanh lý rùi mà còn lừa nhau thì không nên. Vì những người mua thanh lý cũng tiết kiệm lắm mới mua chứ không hàng rẻ đầy ra đấy ngta có mua đâu. Mua hàng thanh lý để mong mua được hàng tốt nhưng bị cũ nên giá được rẻ hơn. Chứ mua về lại thành rác thì chán lắm!

Có Chị nào có kỉ niệm nào hay không chia sẻ cho diễn đàn thêm sôi động ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duytrantvmdc
    Đang tải...

2. tymui6267

tymui6267 Thành viên rất tích cực

3. tymui6267

tymui6267 Thành viên rất tích cực

Mình đã từng bị lừa chuyển tiền mà kg nhận được hàng và đôi khi nhận được hàng kg long lanh như ảnh chụp . Nhưng tham gia diễn đàn này có nhiều mẹ thân ái lắm bán hàng cho mình còn tặng thêm hàng hehe. Nói chung khi mua hàng trên đây thường là tin tưởng lẫn nhau. Có một số con sâu làm cho người mua và người bán kg được vừa lòng. Chúc các mẹ vui nhé.

4. Chitintin

Chitintin Thành viên rất tích cực

MeGiangkhaithuychau201 thích.
  5. DinhAnh194

DinhAnh194 Ngọc Ánh

Đa phần những cuộc mua bán trên này tin tưởng nhau là chính. Ng mua cũng vất vả mới kiếm đc đồng tiền để mua những thứ mình cần. Ng bán thì thanh lý vì ko còn dùng đến nữa, coi như thu hồi đc ít vốn. M thì hay mua đồ trên này, đồ ưng cũng có mà đồ dở cũng vài lần. M khuyên các mom, nên xin sdt để ib riêng với ng bán và luôn mong muốn đc tư vấn chính xác. Tránh trường mua gian bán lận. Chúc các mom luôn tìm đc ng đáng tin ở đây. Good luck!

6. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mình cũng mua bán nhiều trên này rồi, có những mẹ tư vấn rất nhiệt tình, mua 1 thời gian còn nhắn tin hỏi xem dùng có ok ko nữa, cũng có 1 vài lần ko dc như kỳ vọng lắm nhưng cũng ít. Mình mua mình hay thử xem lịch sử của người bán, thành viên mới hay cũ, rồi nhiều cái nữa, nên chưa bị lần nào cực kỳ thất vọng cũng chưa bị lừa lần nào cả!

7. quantai113

quantai113 Thành viên chính thức

'liked"

8. duytrantvmdc

duytrantvmdc Ít để nhiều hơn

ui, nh ng chộp giật thì chả biết ngại đâu. Như con chó cắn trộm được cái nào hay cái ấy thui mà! Coi như từ thiện vậy, nhìu khi con ốm sơ sơ cũng mất tiền triệu ấy chứ. Chả hiểu Tâm họ để đâu ạ!

9. Chitintin

Chitintin Thành viên rất tích cực

Ko đúng “từ thiện” đâu ạ. Từ thiện phải đúng địa chỉ và mang ý nghĩa ạ. Gọi là “bố thí”thì đúng hơn

bạn ấy dùng Điện Thoại số
    0914.105.995, tên là Trâm. Trên zalo ảnh con cái trông yêu lắm mà lại như vậy ấy ạ

10. chuyennhamailinh

chuyennhamailinh Thành viên tập sự

Giờ còn tình trạng này ko các mẹ?

11. decorhandmadevn

decorhandmadevn Thành viên mới

cùng quan điểm với m.n . hơn nhau ở cái tâm, chứ đã thanh lí rồi mà còn lừa nhau thì sống vậy thì sao con cái nó được thừa hưởng cái phúc cái đức từ cha mẹ đc.

12. katetran14

katetran14 Thành viên chính thức

cho mình đánh dấu nhé

13. nganphat1

nganphat1 Thành viên chính thức

14. LinhSan Hoàng

LinhSan Hoàng Thành viên yêu màu tím .

ôi em cũng mới bị lừa đây. Gọi tên mẹ #pino hàng đêm ạ

tymui6267 thích bài này.
  15. Thai Anh

Thai Anh

m cũng bị lừa bán đồ hỏng cũ ko sd đc mà gọi đối chất thì lượn mất tăm. Nói chung là nản rồi. M thấy diễn đàn này ko còn đc như xưa nữa