Vượt qua nỗi sợ bắt đầu từ 2 bàn tay trắng như thế nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi megiavan, 20/12/2012.

1. megiavan

megiavan Bắt đầu tích cực

E có thắc mắc là ko biết các mẹ từng khởi nghiệp từ 2 bàn tay trắng đã làm như thế nào để vượt qua cái rào cản tâm lý đầu tiên nhỉ? như e bây giờ cũng 2 bàn tay trắng, vốn cũng chưa có, gần băm xin việc chẳng được, nản rồi muốn kinh doanh quá nhưng lại sợ đủ thứ, vốn đâu, kinh doanh cái gì, nếu lỗ hoặc thất bại thì sao...các mẹ vào chia sẻ để e lấy thêm tí tinh thần với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi megiavan
    Đang tải...

2. nt_bd

nt_bd 0902 060 002

Ðề: Vượt qua nỗi sợ bắt đầu từ 2 bàn tay trắng như thế nào?

Em mở màn nhé!
    Tâm lí của chị là chung của bất kì ai khi định nhẩy vào "nghiệp" kinh doanh! Nhà em chả có ai buôn gì từ xưa tới nay cả, nên bắt đầu e rất run, chả có ai để học hỏi kinh nghiệm gì đâu. Em thì cũng một phần do cv lận đận nên thử sang bán ol... Em có tí ti vốn, do 2vc mới cưới được mọi người mừng làm vốn, cái duyên nó đưa đẩy đến hàng Km cũng rất tình cờ. Hồi mới em chỉ có 1, 2 món hàng chủ đạo thôi, sau đó vốn quay vòng, và em mở rộng ra thêm. Đã kinh doanh thì lỗ - lãi là chuyện bt, ox em động viên làm cho vui, cho biết, lỗ thì cũng không sao, vì dù gì em cũng đã thử sức rồi. Nhưng chị thấy đấy, shop em vẫn tồn tại đến ngày hôm nay, và em thấy mình đã không sai khi quyết định thử duyên với lĩnh vực này! Có nhiều niềm vui và bất ngờ lắm chị ạ!
    Em chúc chị suy nghĩ thật kĩ và thành công trong công cuộc thử sức này nhé! Theo em có nhiều cái đáng lo hơn là lo bị lỗ hay thất bại đấy ạ!

maimunmegiavan thích.
  3. megiavan

megiavan Bắt đầu tích cực

ấy ơi, đã trót chia sẻ thì ấy chia sẻ lun cả những cái đáng lo hơn bị lỗ hay thất bại với, thú thật là mình biết có nhiều cái để lo lắm nhưng lại chẳng bít là cái gì, nên lo từ đâu. mà mình cũng chẳng biết vốn bao nhiu thì mới đủ để kinh doanh nhỏ nhỏ nhỉ? thật là hoang mang quá hic hic

4. nt_bd

nt_bd 0902 060 002

Thì cứ đến đâu lo dần đến đó chị ạ, ban đầu thì lo tìm mặt hàng phù hợp với mình, với số vốn mình có, sau thì lo bán hàng, chăm sóc khách hàng sao cho tốt, quảng cáo sao cho hiệu quả, tiếp đến thì lo hậu mãi, lo phát triển to:D.... Cũng trăm cái lo nhưng fai bắt tay vào đã chứ chị nhỉ!

megiavanuyenlinh89 thích.