xã em bị công an phường giữ giấy tờ, cho em hỏi sẽ bị xử phạt nhiêu hả các mẹ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi yellowstone47, 21/1/2013.

1. yellowstone47

yellowstone47 Thành viên rất tích cực

Hic, mới đầu tuần mà đen đủi quá các mẹ ạ.
    Chuyện là sáng nay xã em đi làm, công ty ở cuối đường trung kính, có 1 đoạn nên đi ngược chiều 1 tẹo luôn vì công ty bên trái đường. THế là sáng nay bị ngay 1 tốp công a phường chặn giữ bằng, giấy phép lái xe. Lại cộng thêm tội thiếu bảo hiểm xe máy bắt buộc nữa. Họ đưa cho 1 giấy hẹn, hẹn 1 tuần sau lên phường giải quyết, cũng ko nói rõ mức phạt bao nhiêu. EM nghe đứa bạn nói đi ngược đường bị phạt 600K + 700K do thiếu bảo hiểm xe máy nữa là 1300K. Ôi, nghe xng muốn rụng rời chân tay, tiền thì mới bị cắt lương, thưởng tết chắc chẳng có gì, hai đứa đang định mua thêm cái tủ nho nhỏ để trong phòng để đặt bộ ấm chén. Thế này thì mất toi cái tủ rồi, huhu., có mẹ nào biết tình huống này sẽ bị xử phạt nhiêu ko ạ? với có biện pháp nào để hôm phạt sẽ được giảm nhẹ tiền ko ạ? các mẹ giúp em với. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yellowstone47
    Đang tải...

2. thamlongcuu_Australia

thamlongcuu_Australia Thành viên chính thức

Ðề: xã em bị công an phường giữ giấy tờ, cho em hỏi sẽ bị xử phạt nhiêu hả các mẹ?

mẹ nó lên trực tiếp rồi gặp người xử lí mình đàm phán xem thế nào.

3. yellowstone47

yellowstone47 Thành viên rất tích cực

Ðề: xã em bị công an phường giữ giấy tờ, cho em hỏi sẽ bị xử phạt nhiêu hả các mẹ?

Dạ, em muốn hỏi mẹ nó có ai gặp tình huống này chưa để mấy hôm nữa lên mà biết cách xử lí. ôi, bây giờ mà phạt mất hơn triệu bạc thì @@. nhiều lúc như bị cướp ấy........

4. dqkhai84

dqkhai84 Thành viên tích cực

Mình thì chưa bị phường túm bao Huyện Gia Lâm, Hà Nội, nhưng mà khi thu giấy tờ họ có biên bản k. nếu k thì chỉ vòi tiền thôi bạn à. bạn thử tìm hiểu thông tư xem. hoặc nó bọn họ đòi phạt thì bắt phải viết biên lai, hoặc giấy tờ thì mới nộp tiền xem thế nào?