Xà phòng Handmade chiết xuất từ thiên nhiên:Olivia Soap - Hàng Đức

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi lifeshop, 13/6/2010.

1. neptune_1289

neptune_1289 Thành viên chính thức

Ðề: Xà phòng Handmade chiết xuất từ thiên nhiên:Olivia Soap - Hàng Đức

Chị ơi, hôm qua em đến nguyễn chí thanh thấy có mỹ phẩm khoáng, chị có thể giới thiệu qua về mấy thứ đó k ạ? Em đang dùng joppa. Thik dùng mp khoáng lắm í :d

2. lifeshop

lifeshop Thành viên nổi tiếng

Mời em đọc bài viết sau để hiểu về mỹ phẩm khoáng:
    [h=2]Mỹ phẩm khoáng đang được rất nhiều phụ nữ lựa chọn khi trang điểm bởi tính an toàn và thích hợp với mọi loại da.[/h]
    [​IMG][​IMG]
    Mỹ phẩm khoáng được ưa chuộng bởi đặc tính nổi bật là là được làm 100% hoàn toàn từ khoáng chất thiên nhiên, không có chất bảo quản, chất tạo màu hay mùi hương nước hoa. Mỹ phẩm khoáng tạo cảm giác nhẹ nhàng như không hề trang điểm, không hại da, không tạo nhờn (cho dù bạn quên tẩy trang trước khi ngủ) và cực thích hợp cho phụ nữ có làn da nhạy cảm hoặc bị mụn. Việc sử dụng mỹ phẩm khoáng có phần đặc biệt hơn so với dòng sản phẩm thông thường do các sản phẩm Mineral make up dùng để trang điểm đều ở dạng bột.
    Một chuyên gia nghiên cứu về mỹ phẩm khoáng đã đưa ra những lý do được phân tích kỹ lưỡng vì sao phụ nữ nên chọn dòng mỹ phẩm khoáng.

Lành mạnh
    [​IMG][​IMG]

Mỹ phẩm khoáng tinh chất kết hợp tốt với các loại dầu không nước. Nó tạo cho lớp trang điểm khả năng chịu đựng nước tự nhiên và tốt hơn cho làn da so với những mỹ phẩm thường khác. Mỹ phẩm thường có chứa các chất hoá học, dầu và các loại phụ gia khác dễ gây kích thích cho làn da nhạy cảm hoặc những tổn thương không đáng có. Trang điểm thực sự tốt cho những ai dùng nó chỉ có điều họ không chọn những sản phẩm có hại cho da. Đa phần những loại phấn nền rẻ tiền trên thị trường chứa các thành phần ảnh hưởng xấu tới làn da.

Mỹ phẩm khoáng là an toàn nhất vì nó bám chặt các loại dầu tự nhiên ở da chúng ta và không thấm vào lỗ chân lông. Lớp trang điểm hoạt động như một tác nhân bảo vệ chống lại các gốc tự do. Gần như bất cứ "rào chắn" nào giữa da và môi trường đều tốt nên nó vẫn để cho da có khoảng thích hợp để "thở" mà phần lớn các loại mỹ phẩm khác không làm được. Phấn nền khoáng vừa giúp da thở, vừa có tác dụng bảo vệ. Chất titanium dioxide được sử dụng trong đa số các mỹ phẩm khoáng nên nó cũng là một chất chống nắng tuyệt vời. Bạn không thể loại bỏ một loại mỹ phẩm kết hợp tốt với chất hoá học tự nhiên của cơ thể.

Linh hoạt

Khi mỹ phẩm khoáng được dùng đúng cách, nó sẽ có tác dụng nhiều hơn lớp trang điểm thông thường. Bạn có thể trộn phấn nền khoáng với nước, kem dưỡng ẩm và các loại kem khác để tạo ra một loại phấn nền dạng lỏng nếu bạn thích. Bạn có thể dùng nó để che khuyết điểm hoặc sử dụng đơn thuần như một lớp phủ nhẹ.

Những chất khoáng màu trong phấn phủ dạng bột có thể biến thành bất cứ thứ gì bạn nghĩ. Chúng là thứ mà các công ty mỹ phẩm dùng để tạo màu cho sản phẩm của họ. Chúng không chứa phụ gia, chất làm đầy hay phẩm nhuộm. Nó có thể được sử dụng như bóng mắt, chì kẻ mắt, son bóng, hightlight nhuộm tóc, mascara có màu, sơn móng tay, phấn nhũ cơ thể, phấn má hồng... Khi dùng chất màu nguyên chất, nó sẽ hoà trộn với hầu hết các thứ khác.
    Thời hạn sử dụng lâu

Đa số mỹ phẩm khoáng nguyên chất có thời hạn sử dụng rất dài và ổn định. Ai cũng muốn có một bộ sưu tập các loại mỹ phẩm mà không phải lo lắng về sự biến chất của chúng qua thời gian hay phải vứt đi nhiều thứ sau khi tiêu quá nhiều tiền mà chẳng dùng được mấy. Đa số các hãng mỹ phẩm đều cho chất làm đầy và phụ gia vào sản phẩm vì những mục đích cụ thể... để khiến bạn phải dùng nhanh hơn hoặc sản phẩm chóng bị hư hỏng. Mỹ phẩm khoáng đơn giản và bền hơn, nó không che giấu vi khuẩn hoặc tạo môi trường tốt cho vi khuẩn phát triển. Ngoài ra, nó còn mang lại vẻ đẹp tinh khiết cho lớp trang điểm và thuận tiện khi sử dụng.

Chất lượng đảm bảo

Mỹ phẩm khoáng có ít thành phần. Đa số chúng có thành phần cơ bản là khoáng chất mica. Chất này không thuộc diện cảnh báo của ngành công nghiệp mỹ phẩm như chất có tên là "đá tan". Bạn cần hiểu đá tan là một khoáng chất được sử dụng như nguyên liệu số 1 của các hãng mỹ phẩm, tuy nhiên lại khá rẻ và là chất làm đầy lãng phí. Đá tan mềm và dễ tiếp xúc, tuy nhiên, khả năng bám chặt vào bề mặt da không thể so sánh với mica.

Các công thức khoáng chất của các hãng rất khác nhau nên việc tìm hiểu nguyên liệu một hãng sử dụng vô cùng quan trọng vì nhiều công ty vẫn lén lút cho đá tan vào sản phẩm. Khi bạn đã tìm thấy phấn nền khoáng hoàn hảo thì việc quay trở lại mỹ phẩm thường không mấy dễ dàng.

Độ bền cao

Mỹ phẩm khoáng không chỉ có tuổi thọ cao mà còn bám lâu trên bề mặt da. Màu tồn tại trong thời gian dài và rất ít bay. Với phấn nền khoáng, bạn chỉ cần sử dụng rất ít cũng có thể tạo được lớp nền hoàn hảo. Nếu cần lớp nền dày hơn, bạn có thể thêm chút phấn nền để che khuyết điểm và nhấn vào những vùng cần thu hút sự chú ý trên khuôn mặt. Việc này giúp cho lớp khoáng bám lâu hơn trên da. ​
    Với những lý do này, tại sao bạn không thử dùng mỹ phẩm khoáng để trang điểm làm đẹp cho mình. Chắc chắn bạn sẽ cảm thấy rất thích vì sản phẩm này mang đến cho bạn cảm giác thoải mái và yên tâm cho làn da. Da bạn vẫn sẽ được " thở " khi trang điểm. Một làn da đẹp, một khuôn mặt được make-up kĩ càng chỉ thực sự là hoàn hảo khi tạo sự thoải mái nhất cho người sử dụng.​
    Hiện nay, hầu hết các hãng mỹ phẩm tên tuổi đều bắt đầu sản xuất dòng sản phẩm có xuất xứ từ thiên nhiên này, nhưng bạn nhớ lựa chọn những nhãn hàng đã có uy tín và chất lượng đảm bảo trên thị trường để thực sự chắc chắn rằng mình đang sử dụng mỹ phẩm khoáng đích thực.

3. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Vào topic của anh lúc nào cũng thấy hấp dẫn hết í. chúc anh đắt hàng anh nhé

4. tháng mười

tháng mười Thành viên tích cực

CHo mình đánh dấu với nhé. Cảm ơn bạn.

5. neptune_1289

neptune_1289 Thành viên chính thức

ý em là gthiệu về hãng mp khoáng mà nhà mình bán kèm í, vào web của nó tuyền tiếng đức thoai hxhx, e dịch bằng go ogle cũng khó hiểu. chả biết da mình nên lấy loại nào màu nào :D

6. thuto88

thuto88 Thành viên chính thức

Cho mình đặt 10 minibar các loại sau:
    1. Calendula
    2. Calendula Honig
    3. Castille
    4. Diva
    5. Vanilla
    6. Hawaiian White Ginger
    7. Sheabutter Sandelwood
    8. Honeycomb
    9. Beausoleil
    10. Hamamelis

Nếu các loại ở trên hết minibar thì bạn có thể thay dùm mình bằng các loại sau:
    1. Bounty
    2. Dead Sea Mud
    3. Gothic
    4. Lilac

Nói chung là gom đủ cho mình 10 bar nhé.
    Không biết là bạn có thể gửi gấp giúp mình vào TPHCM nội trong ngày mai 22/12 được không?
    Tại vì mình mua làm quà nhân dịp Noel này, nếu hàng không đến trong ngày mai là không tặng được.
    Nếu được thì sáng sớm mai mình sẽ chuyển khoản cho bạn rồi bạn ship nhanh dùm mình nhé!

Thông tin: Đinh Thị Trang Thu
    Địa chỉ: Công ty TNHH Mây tre Tăng Tiến,
    Số 8b, Lam Sơn, Phường 2, Quận Tân Bình, TPHCM
    Điện thoại: 0972 983 183 (Vui lòng gọi sau 5g chiều)

Xin cám ơn

7. thuto88

thuto88 Thành viên chính thức

Mình nhận được hàng rồi! Cám ơn bạn nhé :)

8. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Nghe danh Bác đc cả 2 clb ca ngợi mà em cứ wên toàn gọi Bác là chị thui, sr Bác nha, nay thì chắc chắn fải nhớ rùi, Cái xà phòng của bác chi vào tủ wuần áo cũng đc fải ko Bac

9. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

Chị ghé qua , ngó nghiêng 1 chút nhé
    hehehehehehehehehe

10. anhhongchuc

anhhongchuc Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dấu khi cần.......................................................

11. Doll sheep

Doll sheep Thành viên rất tích cực

Em cũng oánh cái dấu. Em vừa mới biết đến handmade soap vài tháng nay & đang sử dụng soap pizkie của 1 chị trên muare. Cảm nhận chung là thích vì mùa này mà không thấy bị khô da hay căng da, có vẻ sạch. Em dùng rửa mặt & hôm nào hứng lên thì tắm. Nhưng dạo này kiệt xỉ chỉ dám rửa mặt thôi, tắm tốn. :mrgreen: Hôm nào hết em sẽ thử soap & tinh dầu của bác. Nhưng hình như bác không có jojoba?

12. doremishop

doremishop VoilaToy made in Thailand

Topic nhà bạn hoành tráng ghê, trình bày rất Pro.

Sản phẩm thì cơ man... Mình ngại lội ngược để đọc lắm. Nhà bạn có loại dầu gội cho tóc dầu không? Tóc mình dầu kinh khủng, ngày nào cũng phải gội ý.

Nếu có, bạn cho mình xin vài thông tin mô tả sản phẩm và chút ảnh nhé.

Thanks nhiều.

13. home

home Thành viên tích cực

tư vấn dùm mình loại xà phòng tắm nào dùng cho khô và nhạy cảm với?

14. calimero

calimero ELLE VIETNAM

Tớ đang nghiên cứu để chuẩn bị mua quà tặng SN bé bạn. Có giảm giá cho thợ săn hông chàng ;)

15. hityeumit

hityeumit Shop Vinh Thủy

của chị nhìn chuyên nghiệp quá, chúc chị đắt hàng nhé!

16. nhim_nhim

nhim_nhim nhimconshop/0966606336

lượn 1 vòng dạo quanh thị trường dạo qua phố phường :D

17. mequanglong

mequanglong Thành viên kỳ cựu

18. www.quanaobigsizevn.com

www.quanaobigsizevn.com Quần Áo Big Size Hà Nội

Chúc bác năm mới đắt hàng nhé ,bác ko ol ym à .....em nhờ tý hehe

19. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Ðề: Giới thiệu sản phẩm xà phòng Olivia

Mấy loại tinh dầu nhà mình có loại nào dùng massage tốt nhất ạ? Thanks bố lifeshop nhé :)

20. chesach.tancuong

chesach.tancuong Đệ nhất danh trà!

Chào mẹ nó, tớ nghe nói tới tác dụng của tinh dầu oải hương nhiều roài nhưng thực sự không biết sử dụng thế nào cho hợp lý, mẹ nó tư vấn cho tớ với. THanks.