✿ Xem Bói Ngày, hôm nay thấy chuẩn!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi AnTam, 8/11/2012.

1. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Mình cố gắng thay đổi để tập trung làm việc hiệu quả, nhưng vẫn chưa đâu vào đâu cả, toàn lang thang hóng hớt & đi 888 là nhất. :rolleyes:
    ....đi buôn dưa lê:D
    Sáng đọc bài bói vui, thấy chuẩn với mình quá. Cảnh báo đúng luôn ý! Lập topic để lấy quyết tâm cái nào.

Này nhé, nếu mình ko cải tổ lại cách làm việc cho hiệu quả, quản lý thời gian hiệu quả thì mình sẽ tự phạt.
    Hix, đó là cho hẳn "1 tuần ko được làm 1 cái gì". Vậy xem mình có chịu đc ko nhỉ.
    Thời hạn: Cho tới 30/11/2012 mình phải cải tổ lại cách quản lý công việc, quản lý thời gian hiệu quả.
    Nếu ko thì sẽ bị phạt. Nói thật. hihi:D
    (phạt thế này có nhẹ quá ko nhỉ
    :D)

Cự giải của mình đây:

Cự Giải: luôn ưu tiên những việc hàng đầu nha

Nếu Cự Giải muốn đạt được những thành công trong hôm nay thì phải luôn giữ cho cái đầu luôn sáng suốt và thoải mái.
    Thứ Năm của bạn (8/11/2012)
    Bạch Dương (21/3 - 19/4)
    Bạch Dương cần thể hiện sự tinh tế và nhạy cảm của mình hơn nữa trong giao tiếp nhé, bạn sẽ chiếm được nhiều cảm tình hơn từ mọi người và điều đó sẽ giúp bạn dễ dàng thực hiện công việc một cách suôn sẻ và trọn vẹn hơn. Ngoài ra, bạn cũng nên ghi nhớ là hãy luôn thành thật với bản thân và người khác, có như vậy thì sự thành công mới bền vững được.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)
    Có lúc tưởng chừng như mọi thứ sẽ đổ vỡ hoàn toàn, nhưng may mắn thay là sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn bè và người quen sẽ cứu giúp Kim Ngưu thoát khỏi những tình huống nan giải và éo le. Điều cần thiết là tìm kiếm sức mạnh tập thể để bù đắp những điểm yếu của cá nhân, bạn nên đặt ra cho mình những mục tiêu và kế hoạch thật cụ thể vào đầu ngày.

Song Tử (21/5 - 21/6)
    Mọi thứ hôm nay có vẻ như không đáng tin cậy lắm đối với Song Tử, cũng dễ hiểu thôi vì một khi có quá nhiều khó khăn và phải luôn thận trọng, sự cần thiết nhất lúc này là giải tỏa áp lực một cách nhanh nhất, có như vậy mới tạo được sự thoải mái trong công việc được. Hãy chọn và gởi gắm những công việc quan trọng cho những người bạn tin cậy nhất, vấn đề sẽ được giải quyết nhanh gọn ngay thôi.

Cự Giải (22/6 - 22/7)
    Nếu Cự Giải muốn đạt được những thành công trong hôm nay thì phải luôn giữ cho cái đầu luôn sáng suốt và thoải mái, đừng để chúng bị căng thẳng và rồi không kiểm soát được gì cả. Bạn chỉ nên tập trung vào những mục tiêu quan trọng mà thôi, sẽ chẳng thể nào đủ sức để kham cả núi công việc đâu. Hãy luôn ưu tiên những việc hàng đầu thôi.

Sư Tử (23/7 - 22/8)
    Uy tín sẽ mang lại cho Sư Tử nhiều sự giúp đỡ cần thiết trong lúc khó khăn, lời nói của bạn rất có uy lực, hãy nên sử dụng khả năng này trong hôm nay nhé. Ngoài ra, bạn cần phải là một người thuyền trưởng thật sự để lèo lái con thuyền vượt qua bao khó khăn, sóng gió trước mắt. Thành công sẽ là phần thưởng xứng đáng cho sự nỗ lực không ngừng nghỉ.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)
    Hôm nay sẽ là ngày dành riêng cho các mối quan hệ xã hội, Xử Nữ sẽ có dịp tiếp xúc với những người rất quan trọng, nếu biết tận dụng thì bạn có thể tranh thủ được sự ủng hộ và giúp đỡ cho công việc của mình đó. Tuy nhiên, bạn cần chú ý hơn nữa thái độ, tác phong khi giao tiếp nha, đừng để sự không chuyên nghiệp phá hỏng mọi thứ.
    Thiên Bình (23/9 - 22/10)
    Thiên Bình không nên tỏ thái độ cáu gắt hay nhăn nhó với mọi người khi gặp trở ngại trong công việc, thái độ "giận cá, chém thớt" chẳng những không mang lại lợi ích gì, mà còn làm cho mọi người càng tránh xa bạn ra đó. Tốt nhất là hãy tỏ ra ôn hòa, thật bình tĩnh tìm ra giải pháp cho rắc rối của bản thân, đừng bao giờ trút giận lên người khác.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)
    Bạn chỉ nên dành thời gian trong ngày cho những công việc bàn giấy mà thôi, bởi vì hôm nay không phải là ngày đẹp trời cho những hoạt động giao tiếp ngoài xã hội. Rất có khả năng bạn sẽ vấp phải những lỗi tuy nhỏ nhưng lại rất cơ bản và có thể dẫn đến những kết quả không hay.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)
    Nhân Mã nên tránh thật xa những xung khắc cá nhân nha, nếu không sẽ ảnh hưởng đến công việc đang thực hiện đấy. Đừng nên để cái tôi thể hiện ra quá nhiều, sẽ chẳng hay ho gì khi nhận sự chỉ trích và xa lánh của người khác đâu. Tốt nhất là hãy luôn khiêm nhường với chính bản thân và mọi người, điều đó sẽ giúp cải thiện một cách đáng kể hình ảnh của bản thân đó.
    Ma Kết (22/12 - 19/1)
    Sẽ có những khó khăn lớn về tài chính đòi hỏi Ma kết phải thật sự bình tĩnh để tìm ra lối thoát an toàn nhất. Đừng nên màng tới những sức ép ngày càng gia tăng để tập trung vào những mục tiêu quan trọng phía trước, sự nỗ lực sẽ mang lại những kết quả tích cực, thái độ e sợ chẳng những không giúp tình hình thêm cải thiện mà còn đẩy bạn vào tình thế khó khăn hơn nữa.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)
    Cảm xúc tương tư trong tình yêu sẽ làm cho Bảo Bình tốn khá nhiều thời gian mà chẳng thể tập trung làm việc tốt được, bạn nên thức tỉnh trước khi quá muộn nha. Ngoài ra, bạn cũng nên lưu ý một chút đến sức khỏe, cơ thể khỏe mạnh thì tinh thần mới minh mẫn được chứ.

Song Ngư (19/2 - 20/3)
    Song Ngư hãy dành nhiều thời gian cho gia đình hơn nữa, trong hôm nay họ sẽ rất cần tới sự giúp đỡ cần thiết của bạn đấy. Sẽ có nhiều chuyện xào xáo trong gia đình khiến bạn chẳng thể nào tập trung một cách toàn tâm, toàn ý cho công việc đâu. Hãy nên bớt chút thời gian giúp gia đình bình ổn trở lại,hậu phương vững chắc sẽ là chỗ dựa vững vàng.
    (
    http://vn.nang.yahoo.com/c%E1%BB%B1-gi%E1%BA%A3i-lu%C3%B4n-%C6%B0u-ti%C3%AAn-nh%E1%BB%AFng-vi%E1%BB%87c-h%C3%A0ng-170000103.html)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi AnTam
    Đang tải...

2. Chuot*con*cua*me

Chuot*con*cua*me Bột rau, coffee AN, Tiêu sạch, mật ong rừng

Ðề: ✿ Xem Bói Ngày, hôm nay thấy chuẩn!

^^ hí hí
    Xem bói, kỉu gì cũng thấy có cái gì đúng đúng mà chị :)
    Cố lên, chúc chị thành công nhe

AnTam thích bài này.
  3. tudiemto

tudiemto Thành viên rất tích cực

thanks chị nhiều(u)(u)(u)(u)(u)

4. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

hihi e cũng thjk xem nhưng nói chung đúng cái này thì đúng cái khác
    hihi

5. soledad_fan_westlife

soledad_fan_westlife 0943870496

Haha.... Không đúng về em lắm nhưng vẫn xem! :)

6. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Tình hình tiến triển tốt em ơi............cám ơn em nhiều!
    Khả năng là chị ko phải chịu tự phát Những ngày KHÔNG ĐƯỢC LÀM GÌ CẢ đâu, hiii:)

Chúc ngày mới ngọt ngào & hạnh phúc, các mẹ ơi! (www.antamkids.vn)

[​IMG][​IMG][​IMG]

7. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

Ma kết có vấn đề về tình hình tài chính vào thứ 5. cơ mà mình thấy đâu có riêng thứ 5 mình ms có vde tài chính đâu! hihi

8. basichouse

basichouse Thành viên tích cực

Hehe. Cũng đúng với mình đấy chứ^^.May mắn khi luôn có những người bạn tốt bên cạnh mình.

9. susuBach

susuBach Bắt đầu nổi tiếng

chắc ngày nào e cung phải vào đây xem trong ngày co nên làm gì và kô nen làm gi`

10. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

[h=1]Sư Tử: Là chỗ dựa cho bạn bè và người thân[/h]Thứ Sáu của bạn (9/11/2012)
    Có vẻ như ở đâu có sự hiện diện của Sư Tử thì ở đó đều có không khí thật vui vẻ.

Bạch Dương (21/3 - 19/4)
    Bạch Dương sẽ tốn khá nhiều tiền cho những chi phí ngoài dự kiến trong hôm nay đó, do vậy hãy luôn tính toán thật cẩn thận trước khi quyết định làm bất cứ việc gì nha, nếu không bạn sẽ phải đối mặt với cảnh "tiền mất, tật mang" đó. Ngoài ra, cũng không nên quá nhiệt tình gánh vác bất kỳ nhiệm vụ mới nào vào lúc này, sẽ chẳng bao giờ lường trước được bao nhiêu khó khăn đang chờ đón phía trước đâu.
    Kim Ngưu (20/4 - 20/5)
    Bạn cần dành nhiều thời gian hơn nữa cho bản thân, đừng nên quá ham công tiếc việc mà bỏ lỡ nhiều thứ khác, hãy chăm sóc bản thân mình thật chu đáo, sức khỏe giảm sút chẳng những ảnh hưởng không tốt tới công việc mà còn có thể khiến bạn mất đi vị trí hiện tại vào tay người khác nữa đó. Tốt nhất là nên duy trì sự cân bằng cần thiết nghen Kim Ngưu.
    Song Tử (21/5 - 21/6)
    Sự cẩn trọng trong lời ăn tiếng nói sẽ rất cần thiết trong ngày hôm nay khi mà có những người ganh tị với thành công của bạn sẽ lợi dụng sơ hở của bạn để "tấn công" đó. Có thể bạn sẽ nghĩ rằng "cây ngay không sợ chết đứng", giữ khoảng cách và an toàn cho mình vẫn hơn bạn à.
    Cự Giải (22/6 - 22/7)
    Cự Giải hãy luôn tỏ ra công bằng và độ lượng với mọi thứ trong hôm nay, sẽ có một vài sự việc cần bạn tỏ ra khách quan hơn, hãy đặt vị trí của mình vào người khác để cảm nhận khó khăn và thử thách họ đang đối mặt trước khi đưa ra bất kỳ quyết định nào. Làm được điều đó thì Cự Giải sẽ không khó khăn gì trong việc thu phục lòng người đâu.
    Sư Tử (23/7 - 22/8)
    Có vẻ như ở đâu có sự hiện diện của Sư Tử thì ở đó đều có không khí thật vui vẻ, điều đó nói lên rằng sự thân thiện của bạn sẽ mang lại niềm vui cho nhiều người đó. Hãy luôn là chỗ dựa tốt nhất cho bạn bè và người thân nha, họ luôn yêu quý bạn đấy.
    Xử Nữ (23/8 - 22/9)
    Xử Nữ đừng nên tỏ ra là người bề trên, sẽ không tránh khỏi được những lời chỉ trích và bất bình sau lưng đâu đó. Tốt nhất là hãy luôn hòa đồng và tôn trọng mọi người, một mình bạn sẽ chẳng làm nên thành công gì nếu không có sự đóng góp của tập thể. Hãy luôn ghi nhớ quy tắc hành xử này nha, thành công chỉ là vấn đề thời gian mà thôi.
    Thiên Bình (23/9 - 22/10)
    Mọi việc sẽ không suôn sẻ như dự tính của Thiên Bình, sẽ có một vài phát sinh ngoài dự kiến chẳng thể nào kiểm soát được sẽ là nhân tố gây khó khăn lớn cho công việc, thậm chí bạn phải đối mặt với nguy cơ thất bại khá lớn. Trong mọi trường hợp, hãy luôn tỏ ra thật bình tĩnh, cố gắng huy động sự giúp đỡ lớn nhất có thể, đừng nên bỏ cuộc.
    Hổ Cáp (23/10 - 21/11)
    Một vài việc sẽ tạo cơ hội cho Hổ Cáp có dịp nhìn lại chính mình, bạn sẽ có cái nhìn rõ hơn về mặt mạnh và yếu của bản thân, đó sẽ là cơ hội tốt để có thể hoàn thiện hơn nữa bản thân, bạn nên tích cực nha. Ngoài ra, cũng nên chú ý tác phong của bản thân hơn nữa, bạn nên tỏ ra chuyên nghiệp hơn trong cung cách làm việc cũng như sinh hoạt.
    Nhân Mã (22/11 - 21/12)
    Nhân Mã cần nên tỏ ra tích cực lắng nghe ý kiến của bạn bè và cộng sự hơn nữa, đừng quá tự tin vào khả năng của bản thân mà bỏ ngoài tai mọi lời góp ý. Không phải mọi thứ đều suôn sẻ, một mình bạn không thể nào chống chọi với sự khắc nghiệt của cuộc sống mà phải biết tận dụng sức mạnh tập thể thì mới có thể hoàn thành mọi việc một cách thành công.
    Ma Kết (22/12 - 19/1)
    Bạn cần biết đâu là mục tiêu quan trọng nhất để tập trung hoàn thành tốt, hôm nay sẽ là một ngày khá bận rộn với nhiều dự định, nhưng Ma Kết cần biết tập trung sức mạnh vào một mục tiêu cụ thể, thành công sẽ tạo ra cú hích giúp công việc diễn ra một cách trôi chảy và mang lại nhiều kết quả tích cực ngoài mong đợi nữa đó.
    Bảo Bình (20/1 - 18/2)
    Bảo Bình nên ghi nhớ rằng đừng bao giờ ngồi than vãn hay đổ lỗi cho hoàn cảnh, chính bạn là người tạo ra hoàn cảnh chứ không ai khác đâu, mọi thành công hay thất bại đều nằm ở quyền quyết định của bạn chứ không ai khác. Vì vậy hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi hành động, thời gian không chờ đợi bất kỳ ai đâu.
    Song Ngư (19/2 - 20/3)
    Niềm hăng say và lòng yêu thích với công việc sẽ tạo ra được sự thay đổi đột biến giúp Song Ngư hoàn thành công việc một cách xuất sắc trong hôm nay. Hãy luôn ghi nhớ rằng sự nỗ lực hết mình của bản thân luôn mang lại nhiều thành công ngoài mong đợi. Vào cuối ngày, bạn nên dành một chút thời gian nghỉ ngơi và thư giãn nha, tái tạo năng lượng sẽ giúp làm việc tốt hơn.

11. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Mời mẹ cháu hóng ở trên, ngày hôm nay đấy!

12. babyhoney

babyhoney Đủ quyền lập Họ

Mình ma kết thấy xem bói kiểu này cũng vui vui, tự ngẫm mình cũng thấy đúng.

13. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Em ngày nào cũng xem mấy cái tin này.Nhiều cái cũng đúng mà

14. me mit 2009

me mit 2009 baoholaodong247.com.vn

hi hi, em đang đợi các ngày sau chị ơi.....

AnTam thích bài này.
  15. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

AnTamKids chúc chị em chúng mình tuần mới...
    nhiều may mắn, niềm vui rạng ngời& hoàn thành xuất sắc mọi công việc nhé!

[​IMG][​IMG][​IMG]

16. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

[h=1]Chủ nhật của bạn ngày 11tháng mười một năm 2012[/h][​IMG]
    Tâm trạng Bò Cạp có một chút không vui, bạn cảm thấy âu lo khi điều gì đó diễn ra không đúng như mong muốn.

Dương Cưu (21/03-19/04)
    Quá trình cải thiện đòi hỏi một quyết tâm, nỗ lực rất lớn, vậy thì Dương Cưu cần phải rèn luyện bản thân để chống lại những cám dỗ có thể đến với bạn ngày hôm nay. Nếu bạn có thể làm được điều này, những ngày tiếp tới, bạn sẽ không phải tiếc nuối.
    Kim Ngưu (20/04-20/05)
    Kim Ngưu sẽ có những phút giây nhiều thú vị, ngay cả khi bạn phải bận rộn một chút. Những kết quả được mang lại vào cuối ngày giúp bạn có cái nhìn thực sự lạc quan vào chặng đường phía trước mà mình sẽ trải nghiệm.
    Song Sinh (21/05-21/06)
    Ngay cả khi có những vấn đề quan trọng cần phải giải quyết, Song Sinh vẫn cố gắng dành thời gian nghỉ ngơi, thư giãn một chút. Bạn ý thức được rằng với một tinh thần thoải mái, quyết tâm, không gì là không thể. Buổi tối, đừng quên ở bên những người mà bạn yêu mến nhé.
    Cự Giải (22/06-22/07)
    Những cảm xúc chồng chéo trong lòng khiến Cự Giải khó để duy trì sự cân bằng trong một mối quan hệ nào đó. Tuy nhiên thay vì cố gắng phân tích mọi thứ rõ ràng, hãy cho mình được thả lỏng và đừng hướng tới bất cứ mục tiêu nào. Khi không cần vươn tới một cái đích cụ thể nào đó, bạn sẽ ổn thôi.
    Sư Tử (23/07-22/08)
    Nếu Sư Tử có điều quan trọng nào đó muốn nói ra, đã đến lúc bạn lên tiếng, đừng chờ đợi thêm nữa. Nhấc điện thoại lên, gửi email hay làm bất cứ cách nào bạn thấy là phù hợp, các chủ đề bạn ấp ủ sẽ được chia sẻ tới mọi người, giúp họ hiểu nhiều hơn về bạn.
    Xử Nữ (23/08-22/09)
    Cách tiếp cận đầy khách quan tới vấn đề tài chính giúp Xử Nữ giải quyết ổn thỏa mọi rắc rối phát sinh ngày chủ nhật này. Một lời khuyên nhỏ cho bạn: hãy xem xét mọi việc trên mọi khía cạnh, trước khi đưa ra bất cứ cam kết, thỏa thuận nào nhé.
    Thiên Bình (23/09-22/10)
    Thay vì cố gắng thay đổi một ai đó, đây là ngày mà Thiên Bình nên linh hoạt trong hành xử và thay đổi quan điểm cá nhân. Đừng căng thẳng khi ai đó tác động đến bạn, ngược lại, hãy đón nhận nó bằng sự cởi mở, thân thiện của bạn thì hơn.
    Bò Cạp (23/10-21/11)
    Tâm trạng Bò Cạp có một chút không vui ngày chủ nhật này, bạn cảm thấy âu lo khi điều gì đó diễn ra không đúng như mong muốn. Đừng ngốc nghếch như vậy, hãy để cuộc sống tiếp diễn như nó vốn có, còn bạn tận hưởng và đón nhận mà thôi.
    Nhân Mã (22/11-21/12)
    Dù Nhân Mã có rất nhiều các hoạt động xã hội mời gọi, ngày hôm nay, bạn cảm thấy lười biếng và muốn ở nhà nghỉ ngơi. Tuy nhiên, thay vì gượng ép bản thân vào bất cứ điều gì, hãy cho mình sự cân bằng và thoải mái mà bạn mong muốn, vì chỉ khi thực sự thoải mái, bạn mới có một ngày dễ chịu.
    Ma Kết (22/12-19/01)
    Việc bị lôi kéo tham gia vào một hoạt động xã hội nào đó khiến tâm trạng Ma Kết ngày chủ nhật này không thực sự thoải mái, bạn dễ chịu hơn khi những ranh giới được xác định rõ. Thay vì đẩy ai đó xa mình vì những sợ hãi mơ hồ, hãy thẳng thắn và mạnh dạn cởi mở lòng mình thì hơn.
    Bảo Bình (20/01-18/02)
    Ngày chủ nhật này mang lại cho Bảo Bình cảm giác thật tuyệt vời, bạn hài lòng khi mọi thứ diễn ra tốt đẹp đúng như mong muốn. Đây cũng là ngày để bạn hiểu hơn về hạnh phúc: đó là khi bạn cân bằng giữa mong muốn cá nhân và kỳ vọng của mọi người.
    Song Ngư (19/02-20/03)
    Ngày này, những cảm xúc sâu sắc của Song Ngư bị ngăn lại dưới tác động của những tương tác. Chờ đợi cơ hội để bày tỏ mình thực sự quan trọng, nhưng cũng đừng vì thế mà nóng vội. Khi thời điểm đến, bạn sẽ làm được điều mình mong muốn.
    Nguyễn Hương

17. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Thứ hai của bạn

Mọi thứ có vẻ như chẳng đơn giản chút nào ngày đầu tuần này, những cảm xúc đầy sức mạnh tác động tới các kết nối của bạn với mọi người đấy Kim Ngưu.
    Dương Cưu (21/03-19/04)

Dương Cưu bị yêu cầu đối mặt với những hệ quả từ chính mong muốn của bạn. Từ một góc nhìn tích cực, quá trình này có thể làm sâu sắc hơn các mối quan hệ và cho bạn cơ hội gần gũi hơn với người nào đó. Tuy nhiên, những khó khăn nảy sinh nếu bạn cố gắng gạt bỏ những trách nhiệm của mình. Chậm lại và dành nhiều thời gian, sự quan tâm hơn cho những gì bạn muốn vun đắp.

Kim Ngưu (20/04-20/05)
    Mọi thứ có vẻ như chẳng đơn giản chút nào ngày đầu tuần này, những cảm xúc đầy sức mạnh tác động tới các kết nối của bạn với mọi người. Tuy nhiên, việc bạn cố gắng đi tìm kiểm sự thật vô tình khiến mối quan hệ trở nên căng thẳng, thậm chí có nguy cơ rạn nứt. Hãy chấp nhận những thay đổi như một phần của cuộc sống này thì hơn.
    Song Sinh (21/05-21/06)

Một nhiệm vụ nào đó mà Song Sinh nghĩ rằng đã hoàn thành bất ngờ yêu cầu ở bạn sự chú ý và đầu tư nhiều hơn về thời gian, tâm sức. Dù không thích thú chút nào, bạn buộc phải tiến hành công việc này. Để tránh những phiền toái có thể xảy đến sau này, tốt hơn cả là chậm mà chắc đấy.

Cự Giải (22/06-22/07)
    Sự căng thẳng diễn ra đầu tuần mới, và chẳng có cách nào để Cự Giải có một ngày thư giãn như bạn muốn, nhất là khi chỉ quyền lực, sự đam mê mới mang lại hài lòng. Cuộc sống không đơn giản chút nào, nhưng hãy yên tâm là sự lãng mạn sưởi ấm trái tim bạn và giúp bạn khám phá những giá trị đẹp đẽ của đời sống này.

Sư Tử (23/07-22/08)
    Sư Tử phải đối mặt với những vấn đề về sức mạnh và quyền lực, dường như bạn chẳng thể nào tránh được những mâu thuẫn có thể nảy sinh ngày thứ hai này. Tuy nhiên, mặt tích cực của nó chính là tạo cơ hội cho bạn vượt qua những giới hạn, giúp bạn có nhiều hơn các lựa chọn. Đừng để nỗi sợ hãi lấn lướt bạn những lúc này nhé.

Xử Nữ (23/08-22/09)
    Chia sẻ một bí mật nào đó một cách cố chiến lược đôi khi rất hữu ích, nhưng với ngày hôm nay, nó có thể trở thành mạo hiểm, nhất là khi bạn lôi kéo ai đó không liên quan vào sự việc. Hãy tỉnh táo hơn một chút với những loại thông tin mà bạn có ý định chia sẻ.

Thiên Bình (23/09-22/10)
    Dù thứ hai này là ngày khởi đầu tuần mới, Thiên Bình lại rất háo hức với việc... shopping để sắm sửa cho mình một vài món đồ cần thiết. Quan trọng hơn cả, bạn mặc cả không thua một người shopping chuyên nghiệp nào. Hãy sử dụng khả năng tính toán nhạy bén này một cách hiệu quả nhất có thể nhé.

Bò Cạp (23/10-21/11)
    Những ý tưởng trái chiều trong một cuộc bàn thảo nào đó là rất đỗi bình thường, đừng biến chúng thành mục tiêu của những mâu thuẫn ngày hôm nay. Bạn là con người mạnh mẽ, quyết tâm và không có thói quen sống nửa vời, đó là lý do khiến bạn quyết tâm bảo vệ những ý tưởng của mình, tuy nhiên chính tính cách này lại đưa bạn vào rắc rối. Giữ cho mình một tinh thần thật cởi mở, vững vàng thì hơn.

Nhân Mã (22/11-21/12)
    Bất cứ cuộc thảo luận nào cũng có thể trở thành nguồn cơn mâu thuẫn ngày thứ hai này, lý do xuất phát từ tính hiếu chiến của bạn. Thay vì đổ tất cả vào một cuộc chiến không cần thiết, hãy giữ một tinh thần điềm đạm, thân thiện và cởi mở, bạn sẽ thấy dễ chịu hơn rất nhiều.

Ma Kết (22/12-19/01)
    Cộng với sự góp mặt của Ma Kết, mọi người khiến tình huống ngày thứ hai này trở nên thật khó chịu. Trong khi bạn muốn dành thời gian cho riêng mình, bạn buộc phải có sự điều chỉnh cần thiết nếu muốn tránh những bất đồng. Dù gì đi nữa, một tinh thần cởi mở, tôn trọng đối phương luôn được đề cao.

Bảo Bình (20/01-18/02)
    Trong cuộc sống, Bảo Bình luôn đề cao sự tự do, tính dân chủ, và đó là lý do khiến bạn luôn được đánh giá cao trong tập thể. Ngày hôm nay chính là cơ hội để bạn thể hiện quan điểm của mình một cách tích cực nhất.

Song Ngư (19/02-20/03)
    Ai đó trông cậy vào Song Ngư để có được sự ủi yên về tinh thần, và dù tình huống họ đưa ra có “vô phương cứu chữa”, chính sự khôn ngoan, thấu suốt của bạn giúp bạn hàn gắn những tổn thương cho họ.
    Nguyễn Hương

me mit 2009 thích bài này.
  18. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

[h=1]Gieo quẻ tuần 12/11[/h][​IMG]

Thay vì bắt đầu một guồng quay miệt mài khi tuần mới gõ cửa, Ma Kết nghĩ sao về việc thư giãn và tận hưởng cuộc sống một chút?

Dương Cưu (21/03-19/04)
    Đặt một ai đó, hoặc một thứ gì đó bên cạnh bản thân là điều mà Dương Cưu làm khi tuần mới đến, và chính lòng vị tha, sự sẻ chia giúp bạn trở nên thật đáng yêu hơn bao giờ hết. Những ngày sau đó, một vài vấn đề phức tạp cần được đem ra xử lý, nếu không, mọi việc sẽ trở nên thật rắc rối. Hãy cho mình thời gian để giảm bớt sức ép. Và đừng lo lắng nhiều, bởi ngày cuối tuần sẽ dễ chịu và nhiều cảm hứng. Đừng quên lập kế hoạch cho những ngày này, bất kể là thực hiện công việc hoặc dành thời gian cho chuyện tình cảm đi nữa.

Kim Ngưu (20/04-20/05)
    Tăng nhịp tim khi tuần mới gõ cửa bằng các hoạt động thể thao, những bộ phim rùng rợn hoặc bất cứ gì có thể nhé Kim Ngưu, bởi ngày đầu tuần rất phù hợp để bạn tìm sự hứng khởi. Những ngày sau đó, các mối ràng buộc gắn kết bạn lại gần hơn với mọi người, và dù đối với bạn, điều này có thể có một chút khó chịu đi chăng nữa, hãy tìm kiếm lời khuyên từ họ thay vì đưa ra quyết định chỉ dựa vào chính kiến. Cuối tuần, những điều mới mẻ, thú vị sẽ đến và cuốn hút bạn.
    Song Sinh (21/05-21/06)
    Song Sinh là trung tâm của các kết nối khi tuần mới đến, và rõ ràng việc xây dựng kết nối là thế mạnh của bạn. Thứ tư là khoảng thời gian để bạn tìm kiếm và học hỏi. Bạn sẽ phải ngạc nhiên với những gì mình tìm thấy trong giai đoạn này, nếu bạn cống hiến hết mình cho công việc. Cuối tuần, một mối quan hệ nào đó sẽ mang lại những kết quả tích cực, nhưng nếu điều gì đó vượt ra khỏi khuôn khổ cá nhân, chúng cần phải được giải quyết.

Cự Giải (22/06-22/07)
    Khoảng thời gian đầu tuần không mang đến cho Cự Giải những phút nghỉ ngơi, thư giãn như bạn mong muốn, nhưng những nỗ lực của bạn sẽ được đánh giá cao, nhất là khi bạn giải quyết các vấn đề rắc rối từ khi chúng mới phát sinh. Sau đó, tới thứ tư, thứ năm và thứ sáu, hãy tự hỏi mình xem liệu bạn có thể chia sẻ những ưu tư trong lòng với ai đó, thay vì giữ chúng cho riêng mình. Xem nào, điều đó chẳng hay ho như bạn nghĩ đâu. Những ngày cuối tuần, sau những nỗ lực, đã đến lúc bạn nghỉ ngơi và tìm kiếm những niềm vui nho nhỏ.

Sư Tử (23/07-22/08)
    Sư Tử thực sự cuốn hút khi tuần mới đến, vậy thì đừng bỏ lỡ phút giây nào trong khoảng thời gian này. Kiếm tìm và nhân những niềm vui ấy lên gấp bội, bạn sẽ có những khoảnh khắc đáng quý bên những người thân yêu. Trách nhiệm kêu gọi bạn trở lại thực tế vào khoảng giữa tuần, với công việc gia đình cần nhiều sự chú ý, đây cũng là khoảng thời gian mà ai đó ngầm chơi xấu bạn, nhưng thay vì hành xử tương tự, hãy biến họ thành đồng minh của mình. Cuối tuần, bạn như được thắp lửa nhiệt huyết, và chẳng ai có thể níu chân bạn.

Xử Nữ (23/08-22/09)
    Sự khôn ngoan có thể không ở bên Xử Nữ khi đưa ra những chọn lựa khi tuần mới đến, vậy thì hãy tìm kiếm những lời khuyên từ bạn bè, đồng nghiệp hoặc tìm kiếm những đánh giá trước khi có chọn lựa của riêng mình. Những ngày sau đó, hãy ngừng việc bị ám ảnh bởi những chi tiết, sau đó là tập trung vào bức tranh toàn cảnh. Quan trọng hơn cả, hãy tập trung vào việc bạn cảm nhận thế nào, thay vì tính thực tiễn của nó. Cuối tuần đến, hãy cố gắng giữ cho mình sự nhẹ nhàng, thoải mái thay vì những phút giây ồn ào, náo nhiệt.

Thiên Bình (23/09-22/10)
    Mọi khoảnh khắc trong những ngày đầu tuần, Thiên Bình đem đến cho mọi người những niềm vui nho nhỏ, đủ để tất cả vui vẻ, hạnh phúc. Tuy nhiên, những ngày sau đó, những vấn đề công việc khá rắc rối có thể kéo bạn ra khỏi tâm trạng vui vẻ, thay vào đó là yêu cầu về thời gian, sự chú tâm xử lý, bất chấp việc bạn nản chí. Đừng lo lắng nhiều, cuối tuần, bạn sẽ hào hứng quay trở lại với hành trình trải nghiệm, khám phá, hãy tận hưởng nhé.

Bò Cạp (23/10-21/11)
    Dành những ngày đầu tuần mới để nghĩ thật sâu sắc về điều bạn thực sự mong muốn trong cuộc sống này, sau đó là lên kế hoạch để thực hiện nó. Thứ tư và hai ngày sau đó, những ngày tuyệt vời cho công việc, chuyện tình cảm, Hãy tin vào chính mình và vũ trụ này, bởi với phong cách, lòng tự tin này, dường như không gì là không thể với bạn. Cuối tuần, shopping có thể là chìa khóa cho bạn vui, nhưng đừng phóng tay quá đà, mà hãy trả lời cầu hỏi: Bạn thực sự cần gì nhé.

Nhân Mã (22/11-21/12)
    Nhân Mã chính là MC vui tính cho mọi bữa tiệc của ngày đầu tuần này, vậy thì đừng bỏ lỡ bất cứ hoạt động xã hội nào mà bạn được mời gọi. Cũng đừng ngạc nhiên nếu ai đó kéo bạn ra khỏi sự ồn ào để được ngồi riêng với bạn. Khoảng thời gian từ thứ tư tới thứ bảy, nếu bạn muốn dọn dẹp phòng ốc, chăm chút cho tổ ấm, hoặc hoàn thành một mục tiêu mà bạn đeo đuổi bấy lâu nay, cơ hội sẽ đến. Cuối tuần, bạn trông thật dễ thương, và tuyệt vời hơn là may mắn đang ở bên, sẵn sàng mỉm cười với bạn đấy.
    Ma Kết (22/12-19/01)
    Thay vì bắt đầu một guồng quay miệt mài khi tuần mới gõ cửa, Ma Kết nghĩ sao về việc thư giãn và tận hưởng cuộc sống một chút. Đôi khi sự cố gắng không mang lại kết quả tốt bằng việc "quẳng gánh lo đi mà vui sống" - và đây là một trong những thời điểm như vậy. Thứ tư và những ngày sau đó, với may mắn ở bên, bạn không cần quá vất vả để đưa ra những chọn lựa cho riêng mình. Cuối tuần, có thể bạn sẽ va vào chướng ngại vật trên con đường của mình, và lời khuyên cho bạn là sẽ luôn có một con đường khác ở đâu đó.

Bảo Bình (20/01-18/02)
    Ai đó, hoặc điều gì đó cần nhiều hơn sự quan tâm của Bảo Bình, thay vì sự chú ý hời hợt, hoặc sự quay lưng lại. Những ngày sau đó, nếu sự soi mói của sếp hoặc ai đó xung quanh có thể khiến bạn thấy ngạt thở, hãy cố gắng tạo cho mình không gian riêng, và đừng đánh giá thấp việc thẳng thắn lên tiếng và tự hào với những gì mình làm. Cuối tuần, bạn sẽ tìm thấy nơi mà mình có sự thoải mái, dễ chịu nhất.

Song Ngư (19/02-20/03)
    Sự hào phóng khiến Song Ngư không mấy bận tâm tới sự hàm ơn của người khác, cũng như những mối nợ từ ai đó. Tuy nhiên, khoảng thời gian đầu tuần này lại là thời điểm mà bạn nhận lại những gì là của bạn. Thứ tư và những ngày sau đó là cơ hội để bạn tháo gỡ các tình huống và giải quyết nó, và nếu như sự rối rắm này tưởng chừng như vô tận, hãy cho mình chậm lại. Cuối tuần, sự thận trọng là vũ khí bạn cần trang bị để giải quyết mọi rắc rối có thể xảy đến.

Nguyễn Hương

19. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

[h=1]Bói vui - THÁNG 1 CỦA BẠN[/h]Tình yêu của Kim Ngưu, năng lượng của Song Tử, gia đình của Cự Giải, những kế hoạch mới của Song Ngư hay tình bạn của Thiên Bình...sẽ như thế nào trong tháng đầu tiên trong năm mới 2013?

Dương Cưu (31/3 đến 20/4)Tâm trạng của Dương Cưu thời gian này khá nóng nảy. Bạn nên giữ bình tĩnh trong những trường hợp dễ gây kích động về tâm lý để đưa ra các quyết định đúng đắn. Có một người bạn thân vẫn là chỗ dựa tinh thần rất tốt cho bạn.Kim Ngưu (21/4 đến 21/5) Đừng phớt lờ tiếng nói của trái tim, khi tình yêu bạn hằng mong đợi đã tới. Đừng để người khác cản đường. Trong công việc, bạn nên tìm hiểu kỹ thông tin trước khi đưa ra ý kiến riêng của mình.Song Tử (22/5 đến 21/6)Thời gian này Song Tử tràn đầy năng lượng. Bạn cũng rất bận rộn từ đầu tháng, vì thế hãy tập trung cho công việc. Nỗ lực của bạn sẽ không lọt khỏi tầm mắt của sếp và các đồng nghiệp đâu. Một phần thưởng xứng đáng đang đón chờ bạn đấy!Cự Giải (22/6 đến 22/7)Việc gia đình sẽ tác động mạnh đến tâm lý của bạn. Đừng để cảm xúc tiêu cực lấn át, thay vào đó hãy mạnh mẽ và “tếu táo” giúp đối tác của bạn lấy lại bình tĩnh. Bạn cũng nên dành thời gian cho bạn bè, họ là nguồn động viên và cảm hứng lớn của bạn lúc này.Sư Tử (từ 23/7 đến 22/8)Bạn vốn kiêu hãnh, vì thế trong tháng này, có thể một đồng nghiệp sẽ làm bạn bị chạm tự ái. Đừng làm lớn chuyện chỉ để giành quyền kiểm soát, bạn nhé! Trong chuyện tình cảm, bạn lại rất “đỏ tình”, có một chàng đang vô cùng ngưỡng mộ bạn.Xử Nữ (từ 23/8 đến 22/9)Giờ chính là lúc Xử Nữ cần phải đánh tan nỗi sợ đám đông vẫn luôn ám ảnh, bởi bạn đang ở tâm điểm của một sự kiện quan trọng. Ban giám đốc công ty đánh giá cao năng lực của bạn và bạn sẽ có nhiều cơ hội thăng tiến.Thiên Bình (từ 23/9 đến 22/10)Khả năng lắng nghe, đồng cảm với người khác luôn thu hút bạn bè trút bầu tâm sự với bạn. Bản năng hướng thiện của bạn khá mạnh mẽ, có thể làm thay đổi hoàn cảnh. Vì thế trong năm mới, hãy tìm cách phát huy khả năng đặc biệt này nhé!Bọ Cạp (từ 23/10 đến 21/11)Tính quyết đoán luôn làm bạn nổi bật trong công việc. Nhưng trái lại trong tình cảm, bạn lại khá nhút nhát. Đừng bỏ lỡ cơ hội tình cảm tháng này bạn nhé! Ngay cả nếu bị sự e ngại cản trở, hãy để cảm xúc của bạn lên tiếng. Chắc chắn bạn sẽ có hồi âm.Nhân Mã (từ 22/11 đến 21/12)Bản tính thích vui vẻ, tụ tập bạn bè, bạn là một người lạc quan. Tuy nhiên, khi người yêu bạn tiết lộ một bí mật trong gia đình, bạn sẽ ngạc nhiên và dễ rơi vào trạng thái thất vọng. Hãy vượt qua trạng thái đó. Bởi cuối cùng thì sẽ có người thay đổi mọi việc.Ma Kết (từ 22/12 đến 19/1)Thông minh, bản lĩnh và quyết đoán cộng với kinh nghiệm, năm mới bạn sẽ có cơ hội để tỏa sáng trong công việc. Sếp bạn sẽ tạo cho bạn cơ hội nắm giữ vai trò thủ lĩnh trong công ty và bạn hoàn toàn phù hợp với thử thách mới này.Bảo Bình (từ 20/1 đến 18/2)Đầu óc thực tế và khả năng thích nghi cao luôn hỗ trợ bạn trong mọi hoàn cảnh. Không dễ gì khiến bạn hành xử một cách thiếu kiểm soát hay hấp tấp, vì thế ở công sở, bạn là trụ cột sức mạnh cho các đồng nghiệp. Chuyện tình cảm của bạn đang đi theo chiều hướng rất thuận lợi, hãy “chốt” sớm trong tháng này nhé!Song Ngư (từ 19/2 đến 20/3)Tuy là tháng đầu tiên của năm mới, nhưng Song Ngư lại luôn có những đắn đo khiến bạn nhụt chí trong công việc. Hãy tự tin, rồi bạn sẽ hoàn thành. Cần lên kế hoạch chi tiết cho công việc cũng như các chi tiêu cụ thể.

(st)

20. babyhoney

babyhoney Đủ quyền lập Họ

Hà hà năm mới mình sẽ có cơ hội để tỏa sáng (u) (u) (u)