Cần giúp: Xin các mẹ cho ý kiến có nên thay bác sĩ niềng răng không???

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi LoveLand8vn, 10/3/2014.

1. LoveLand8vn

LoveLand8vn Thành viên chính thức

Vâng, em xin đi vào chi tiết luôn ạ: Hiện tại em đang ở Đà Nẵng và đang niềng răng bác sĩ nọ với chi phí khoảng trên chục triệu đồng, em niềng răng tới nay đã được gần 4 năm (tính từ lúc đi học đại học tới giờ). Vì chuyện niềng răng mà công việc rất lỡ dở, răng của em bị trục trặc liên tục kéo dài quá lâu. Em không biết nguyên nhân là do bác sĩ hay là do răng em nữa! Em đã có đi bác sĩ tư nhân khác ở đây nhưng hầu hết họ đều không nhận vì những lý do sau:

+ Sợ phải chịu trách nhiệm ???:confused:
    + Răng em giờ phải làm từ đầu, ko nắm rõ hiện tại răng em như thế nào. :mad:

Họ cũng khuyên em nên trao đổi trực tiếp với bác sĩ hiện tại, em cũng đã trao đổi khá nhiều nhưng bác biểu: Răng em trục trặc liên tục, bác cũng muốn làm cho xong, em thấy bác khá có trách nhiệm muốn làm cho răng em ổn định, em có hỏi khi nào xong bác cũng không còn dám chắc với em nữa, nên em nghĩ tình hình này có khi kéo dài đến cuối năm nay mất](*,). Vấn đề là em làm răng quá lâu rồi, hiện tại em đã nghĩ việc ở công ty cũ,và cũng đã ngoài hăm nhăm và muốn về hà nội để ổn định công việc rồi lấy chồng, từ lúc nghỉ ở công ty cũ em chưa xin được việc ở chỗ nào cả, nên giờ cứ chỉ trông chờ làm răng xong ra ngoài bắc. Giờ e muốn ra bắc luôn, và tìm bác sĩ nào uy tín khác ngoài đó và xin việc ổn định, giờ ngồi ở nhà mà sốt ruột như lửa đốt, bố mẹ thì cũng áp lực khó dễ với em. Xin mọi ngưởi cho em ý kiến với!!!!!

À em xin đưa thêm tình hình răng em cho các mẹ xem: Hàm trên ổn định, không bị trục trặc, chỉ có hàm dưới rất khó chiều, mắc cài rớt vô ra liên tục, răng hàm dưới chạy ngang dọc cố định cái này thì mất cái kia. Em đã phải nhổ mất 4 cái răng trước đó, nên giờ cảm giác răng ko còn cứng cáp như trước nữa

Xem thêm các chủ đề tạo bởi LoveLand8vn
    Đang tải...

2. LoveLand8vn

Ðề: Xin các mẹ cho ý kiến có nên thay bác sĩ niềng răng không???

Hic, không ai giúp em hết ạ ](*,):axe::axe:

3. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Uhm ca của bạn khó đây, làm lại nên rất ít bs muốn nhận, làm lại là đi sửa sai của người khác mà. Bạn thử đến địa chỉ bên dưới chữ ký của mình gặp bác sỹ Toàn để tham khảo xem. Nếu ngại xa thì gọi trước cho anh ý.
    Bạn cần lưu ý là chỉnh răng là một chuyên khoa sâu của ngành RHM, ko phải ai cũng làm được và đủ kinh nghiệm để làm các ca khó. Ngay cả trong bệnh viện cũng rất ít bác sỹ làm được. Rất nhiều ca chỉnh răng phải làm đi làm lại, bệnh nhân đã tháo niềng ra rồi lại phải đeo lại. Nhẽ ra bác sỹ của bạn phải tiên lượng trước xem liệu răng của bạn có nên niềng hay không và niềng có đảm bảo thành công hay không.

LoveLand8vn thích bài này.
  4. Phùng Ngọc Phi Yến

Phùng Ngọc Phi Yến Thành viên chính thức

có lẽ bạn gặp bác sĩ dỏm rồi. bạn nên về quê làm rồi tìm bác sĩ khác xem sao

5. nhantranda196

nhantranda196

Chắc răng của bạn thuộc loại khó niềng rồi, bây giờ bạn nên đi tới bác sĩ nào có chuyên môn để họ tư vấn xem sao.

6. LoveLand8vn

Bác sĩ này khá lớn tuổi bạn à, bác sĩ chuyên khoa I bác mở phòng răng tư riêng ở ngoài, bạn mình làm rồi giới thiệu qua cho mình. Hic, đến mình giờ cũng ko biết là tại bác sĩ hay tại cái gì nữa đây [-(

Răng mình trước khi niềng vốn chỉ bị hàm trên thôi, hàm trên hơi hô ra một ít nhìn xa khó thấy lắm, trước đây mình chỉ muốn niềng hàm trên cho thẳng đều nhìn cho đều đẹp hẳn. Nhưng đi mấy bác sĩ tư khám, họ đều bắt buộc phải nhổ 4 cái răng trước khi niềng, và niềng là niềng cả 2 hàm. Giờ hàm trên niềng rất ok, nhưng mình ko hiểu hàm dưới của mình thuộc loại gì nữa ](*,), trật vô trật ra liên tục, bác sửa tới sửa lui ko xong, mình giờ mất niềm tin lắm. Nhiều lúc chán chỉ muốn gỡ quách ra cho rồi, muốn ra sao thì ra. Răng với chả hàm :axe::axe:

Mình có hỏi, và bác đảm bảo với mình lâu nhất là 2 năm, do răng mình ko bị gì nhiều, đảm bảo răng đều, chắc. Và từ năm đó đến năm nay, bác trở thành người họ hứa luôn :(

7. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Mình ko rõ chuyên môn của bs này như nào. Như mình mấy năm trước cũng muốn niềng cho đẹp (răng mình bị vênh và hơi hô), bs của mình trả lời là ko thể niềng được và giải thích rất rõ ràng, bs cũng đã cho mình giải pháp ít can thiệp, mình thấy về mặt thẩm mỹ là tạm ổn, tự tin cười to hơn trước. Không phải bệnh nhân nào cũng có thể niềng răng được.

8. LoveLand8vn

Trước mình cũng ko nghĩ niềng lại phức tạp đến vậy, nếu giờ cho thời gian quay lại, mình sẽ ko niềng thêm bất kỳ lần nào nữa. Một lần là quá đủ rồi. Ngày ấy mình cũng ko tìm hiểu kỹ như bây giờ, giờ ngẫm nghĩ lại thấy dại thật [-(, răng mà bị ít thì nên tránh can thiệp vào quá nhiều như thế thì tốt hơn.

9. thuytien.hn

thuytien.hn Banned

Trờng hợp của bạn như mọi người nói là khó niềng, thì nhiều bác sỹ mới không dám nhận. Việc niềng răng đúng là đòi hỏi bác sỹ phải có tay nghề và kinh nghiệm rất lâu năm mới làm được, nếu bạn ra Hà Nội thì thử tham hỏi bác sỹ Hải làm ở Nha Khoa Hoàn Mỹ xem.

10. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Đúng rồi bạn à. Niềng răng là một chuyên khoa sâu của ngành răng hàm mặt, bác sỹ phải được đào tạo riêng và chuyên sâu thì mới làm được, Nắn chỉnh răng cũng vậy. Ngoài ra bác sỹ phải có chứng chỉ mới được làm đấy. Do quản lý về y tế của nước mình còn lỏng lẻo, ít có sự thanh kiểm tra nghiêm túc nên nhiều cơ sở bên ngoài vẫn quảng cáo là làm được tất các dịch vụ.

11. hathanh9114

hathanh9114 Thành viên tập sự

Mình cũng muốn niềng răng, nhưng mình nhiều tuổi hơn bạn, nghe bạn tả thế cũng run quá, đang đi tham khảo một số chỗ. Bs của bạn chắc không đủ trình để đánh giá hết mức độ thành công ca của bạn nên mới cố làm.

12. chien2109

chien2109 Thành viên chính thức