3 tháng đầu: Xin các mẹ cho ý kiến về tầm soát thai 12 tuần!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi dohoa87, 9/5/2013.

1. dohoa87

dohoa87 Thành viên tích cực

Chào các mẹ ạ!
    Em mới mang bầu lần đầu tiên, dù rất cẩn thận nhưng tuần thứ 7 lại chẳngmay sốt virus ( 38-39 độ) 5 ngày liền nên rất lo lắng ko biết có ảnh hưởng nhiều đến bé không. Em đang chờ đến tuần thứ 12 để đi tầm soát theo lời khuyên của bác sỹ. Vì rất lo cho bé nên em định tầm soát ở 2 nơi liền cho chắc, em định đăng ký chỗ bác sỹ Cường - Vietlife, và bác sỹ Vỹ. Không biết liệu tầm soát 2 nơi liền trong cùng 1 tuần có ảnh hưởng gì tới bé ko các mẹ nhỉ, mong các mẹ có kinh nghiệm giúp đỡ em với ạ. Hiện tại vẫn đang rất lo cho bé yêu. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dohoa87
    Đang tải...

2. dohoa87

Ðề: Xin các mẹ cho ý kiến về tầm soát thai 12 tuần!

Không mẹ nào giúp em ah, huhuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

3. zeroG

zeroG Thành viên chính thức

Bạn cứ đợi tới tuần 12 đi siêu âm xem bác sỹ kết luận thế nào. Nếu bất ổn bác sỹ sẽ hướng dẫn bạn làm các xét nghiệm khác. Bác Vỹ mình đã từng siêu âm rồi, cũng kỹ càng. Ngoài ra mình làm thêm xét nghiệm tripstest tại Đh Y nữa có tầm soát bệnh down với 2 bệnh nữa mình quên rồi.

dohoa87 thích bài này.
  4. dohoa87

Xét nghiệm chỗ ĐH Y có cần đặt chỗ trước ko bạn? Hay cứ đến đăng ký làm là đc thôi?

5. camtumai01

camtumai01 Bắt đầu tích cực

Nếu bạn đi khám ở 2 bs này thì sẽ đc các bác ấy chỉ định địa chỉ làm triple test. Từ tuần 12-14 là có thể đi s.a xác định dị tật được. Mình nghe nói là khám ở bs Cường ở Vietlife thì phải gọi điện đặt trước hơi lâu, còn khám ở chỗ 12 Tôn Thất Thiệp thì chỉ cần đặt trước 3 ngày thôi. Nhưng mà đi khám ở ông này ghét lắm, mình cũng đang theo ông ấy đây nhưng mà ức chế lắm. bs gì mà mặt cứ câng câng, hỏi chẳng thèm trả lời. Đi mất 500k siêu âm mà chẳng hỏi đc câu nào cả.

6. dohoa87

Thế ạ, mình cũng vừa đặt chỗ xong còn đợi họ xác nhận nữa, hic, mình thì theo bác Vỹ là chính, còn mốc quan trọng như này mới làm thêm chỗ bác Cường thôi vì cũng nghe nhiều người phàn nàn thái độ quá đi, đi khám đã mất tiền, lo lắng cho con mà tâm lý không thoải mái với bsy cũng ko thích lắm nhỉ? Thôi, cố gắng vì mé bi vậy bạn ạ. ^^