Xin Cm Kinh Nghiệm Sử Dụng Sữa Pediasure Ạ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi nguyentrang247, 14/5/2017.

1. nguyentrang247

nguyentrang247 Thành viên chính thức

Cm ơi bé nhà em 1 tuổi rồi mà dc 8,8kg thôi ạ. Bé lười uống sữa lắm. Em tính đổi sang sữa Pediasure cho con nhg ko biết sữa này có ngọt kiểu béo ngậy ko hay ngọt dịu? Và ko biết có nóng hay ko ạ?
    Mà e thấy còn có loại của Úc, Mỹ, Singapo nữa?
    Cm thông thái tư vấn giúp e với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyentrang247
    Đang tải...

2. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

ko pải cứ đổi sữa ngoại hay sữa đắt tiền là con tăng cân đâu mn ạ, còn do cơ địa bé nhà mình hợp loại sữa nào nữa, như con nhà mình trước mình cho uống Priso 500k 1 hộp chả thấy tăng cân , sau đổi sang grow rẻ bằng 1/3 thì mỗi tháng lại tăng đc 5 lạng :D

nguyentrang247 thích bài này.
  3. nguyentrang247

nguyentrang247 Thành viên chính thức

Bé nhà mình thì sữa ngọt là ko uống, sữa nhạt mới uống. Mà sữa nhạt thì thường ko tăng cân:(

4. maylanhchatluong

maylanhchatluong Ban may lanh daikin, may lanh lg gia re

Sữa Pedia sure thì ngọt lịm luôn á, nhà mình có cháu uống được 1 lon này là nghỉ luôn, nó chẳng thèm uống. Phải nói là tùy sở thích của bé và cơ địa của chúng như thế nào nữa chứ không phải cứ sữa đắt tiền lại lên cân đều đâu mn ơi !;)

5. Thiết bị vệ sinh Hàn Quốc

Thiết bị vệ sinh Hàn Quốc Thành viên mới

Bé nhà em thiếu mấy ngày nữa Là 1 tuổi mà cũng lười ăn quá đây, sữa ct thì k chịu uống, không bú bình, moiix lần đổ thìa chắc được 30ml thôi, còn toàn ti mẹ, 8,5kg ạh, hóng kinh nghiệm cac smej chứ mỗi lần cho con ăn em xì chét lắm, sắp điên rồi ạh

6. hangxachtayducmebe

hangxachtayducmebe tất cả vì con iu

mẹ cho bé uống sữa aptamil, hipp, milupa nội địa Đức số 1+ xem sao. dòng này thanh mà hương vị dễ uống, không ngậy. em chuyên sữa Đức nội địa xách tay.
    em bao chất cho các mẹ ạ. cam kết hoàn tiền nếu hàng kém chất lượng.

7. maylanhchatluong

maylanhchatluong Ban may lanh daikin, may lanh lg gia re

Em thì có bé dưới 1 tuổi nên tính dùng thử loại Grow plus + mới ra năm này dành cho bé dưới 1 tuổi thử xem có thay đổi gì không. Có mẹ nào đã dùng rồi cho em ý kiến với nhé ! ;)

8. mehoatrau0510

mehoatrau0510

1 tuổi rồi mà dc 8,8kg kể cũng hơi còi 1 tý nhưng pediasure không dùng liên tục quá 3 tháng

9. bibi2016

bibi2016 Thành viên sắp chính thức

sữa giờ có bao nhiêu loại, nga, úc, đức, hàn, nhật, mỹ nhiều quá chả biết đâu mà lần. con em trước ăn thử sữa nga rồi mà ko tăng cân mấy nên tìm mấy topic thế này xem có mẹ nào kinh nghiệm ko tham khảo ạ

10. ngoclan2891

ngoclan2891 Thành viên mới

tùy cơ địa và khẩu vị của từng bé nưa, mình cũng có thời gian sốt vó cả lên vì chọn sữa cho con, và con mình hiện giờ chỉ thích dùng mỗi enfa thôi, mình còn có sử dụng sữa ngoại nữa, nhưng con không chịu luôn, lúc đó là stress cực kì

11. thien_yet1010

thien_yet1010 Thành viên đạt chuẩn

tùy vào cơ địa và khẩu vị của bé nữa. rất khó để nói sữa nào là tốt nhất tối ưu nhất, quan trọng là con hấp thu tốt và thích hợp với sữa nào thôi

12. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

mẹ cho bé ăn thêm sữa chua, vừa ngon miệng lại hỗ trợ tiêu hóa tốt, kích thích ngon miệng. ngoài ra con còi thì mẹ cho con ăn thêm thực phẩm giàu kẽm, lươn, gà, tôm, cá chép, ruốc cóc, uống thêm vitamin D, tắm nắng rồi uống bổ sung sữa công thức là ổn

13. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

bé nhà mình ăn enfagrow ổn lắm này mẹ ơi, tăng cân ầm ầm mà khỏe mạnh hoạt bát lắm nhé, chả mấy khi bị ốm vặt. thích chơi bóng lắm suốt ngày vần vò ôm bóng nghịch

14. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

Sữa này ko nên cho con ăn liên tục dc đâu. Mẹ đã cho con ăn enfa bao giờ chưa. Ngoài vấn đề tăng cân cho con thì bổ sung dinh dưỡng giúp não phát triển cũng quan trọng klam ạ

15. kelly_nguyen2111

kelly_nguyen2111 Thành viên đạt chuẩn

con k tăng cân đôi khi k phải nhất định là do sữa đâu bạn. có thể là do thể trạng của bé khó hấp thu hoặc gặp vấn đề gì đấy. mà đôi khi mẹ càng mua sữa nhiều dinh dưỡng mà con hấp thu k hết ngược lại còn có tác dụng xấu đến sức khỏe của con nữa

16. canhcam_nho

canhcam_nho Thành viên mới

cái này nằm ở tình thể trạng của bé thôi bạn,, mỗi bé có thể trạng mỗi khác nên sẽ phù hợp với từng loại sữa khác nhau nên k hẳn cứ là sữa ngoại thì sẽ tốt đâu. mà bé nhà mình cũng đang dùng enfa này thấy con cũng trộm vía lắm

17. tuanvu29

tuanvu29 Thành viên tập sự

bé đã được 1 tuổi thì có thể chọn chế độ ăn dặm kết hợp với sữa mà, chứ phụ thuộc vào sữa không thì cũng không được nhé, bé nhà mình thì sử dụng sữa enfa mil a+ 2, kết hợp với ăn dặm kiểu nhật nên bé tăng cân đều, các mẹ cần quan tâm đến sức khỏe của bé nữa, vì nhiều khi có nhiều bé là tạng người ốm, các mẹ có thể hỏi thêm ý kiến bác sĩ nhé

18. bibi2016

bibi2016 Thành viên sắp chính thức

thành phần của sữa này thế nào hả mẹ, thành phần có nhiều chất dinh dưỡng ko ạ, nhất là mấy chát giúp tăng cường phát triển não bộ

19. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

Mình ưng nhất là thành phần sữa enfagrow này đẩy đủ dưỡng chất luôn đó mẹ, không chỉ có dha thường thấy mà còn thêm cả mfgm vừa giúp phát triển nhận thức và não bộ, lại hỗ trợ miễn dịch của trẻ nữa đó. gần đây sữa công thức mới có thể bổ sung thêm mfgm vào thành phần chứ trước đây không có đâu

20. thanhcarder

thanhcarder Thành viên mới

Kính thưa các mẹ là sữa ở Việt Nam hầu hết là đường các mẹ nhé, đừng thấy các con tăng cân nhanh mà chủ quan. Như thế hại hệ tiêu hóa cho các con lắm đấy . Các mẹ đã thử uống sữa mình bao giờ chưa ? có thấy chả có vị gì không. Nên chọn các loại sửa đảm bảo để phát triển cho các con. Tại sao ở Nga chẳng hạn, người ta toàn ăn bánh mỳ với uống sữa cũng phát triển hơn mình?