Kinh nghiệm: Xin Kinh Nghiệm Đạt Ielts 6.5 Từ 4.0 Trong Vòng 2 Tháng

Thảo luận trong 'Học tập' bởi kem_socola_cool, 26/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Do yêu cầu của công việc, em cần chứng chỉ IELTS từ 6.5 trở lên nhưng trình của em bây giờ ở mức min (tầm 4.0). Các chị, các mẹ tiếng Anh thâm sâu xin hãy truyền cho em ít kinh nghiệm để luyện chưởng IELTS đạt 6.5 trong vòng 2 tháng với ạ. Mà chị nào có nhu cầu nhận học trò như em thì inbox em nhé. Chắc luyện 1 cô 1 trò sẽ nhanh đạt mục đích hơn. Hihi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kem_socola_cool
    Đang tải...

2. linhhuynhbuh

linhhuynhbuh Thành viên chính thức

chị luyện theo bộ Cambridge for IELTS nhé, bắt đầu học từ quyển 6 trở về sau, hỉnh như ra quyển 11 rồi. Đây là bộ đề luyện IELTS huyền thoại mà bất cứ người thi nào cũng luyện qua he6t11. còn phần Speaking và Writing thì em nghĩ chị nên tìm trung tâm uy tín mà đăng kí học, Vì đi học với giáo viên có kinh nghiệm mới giỏi được, mà còn được thêm nhiều tips nữa

3. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

trong 2 tháng luyện lên thì hơi khó, bn tập trung 2 kĩ năng reading and writing là dễ lên hơn đó

4. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

ielts cần cả 4 kỹ năng mà 2 tháng thì bạn phải thật chăm chỉ ms đc, 5.5 sẽ khả quan hơn bạn ạ

5. suprocomposer

suprocomposer Thành viên sắp chính thức

Theo mình mảng Ielts rất nhiều chủ đề đa dạng, học sinh muốn đạt được điểm cao thì nên học chiến lược , vì các bạn không thể nào biết được hết các chuyên ngành của mình

6. Lehuyen0904

Lehuyen0904 Thành viên chính thức

2 tháng mà lên 6.5 hơi khó, bạn phải chăm chỉ cật lực, ngoài ra còn phải có chiến lược nữa ạ

7. AUM

AUM Thành viên chính thức

Mình đang tìm thầy gia sư dạy giao tiếp - Giao tiếp thông thường hàng ngày thôi, Có ai biết chỉ giúp mình với... Thanks...

8. me iu nghé

me iu nghé

trong 2 tháng luyện lên 6.5 thì hơi khó đấy

9. itanht

itanht Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đang cần học tiếng anh đây có mẹ nào lập nhóm học online ko ạ

10. kem_socola_cool

em tính qua trung tâm học cho bài bản để trình nhanh lên, chứ tự học toàn bộ lại chả biết học từ đâu.

11. kem_socola_cool

Chị có chiến lược gì hay ho thì mách em với. Chân thành cảm ơn chị :D

12. kem_socola_cool

em thấy gv người Việt thường giỏi phần ngữ pháp, chứ mấy kỹ năng nghe nói thì ko ổn lắm vì phát âm ko chuẩn. em vẫn muốn tìm trung tâm nào có gv bản ngữ ấy chị ạ.

13. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Xin chào các mẹ, Em hiện đang có nhu cầu luyện thi IELTS học 1 mình hoặc theo nhóm nhỏ. Em không thích đến trung tâm vì lớp đông quá. Trình độ của em cỡ khoảng pre-inter hoặc inter gì đó thôi. Em muốn tìm giáo viên dạy chất lượng ở quanh khu vực Hai Bà Trưng hoặc Hoàn Kiếm. Có mẹ nào biết không, chỉ cho em với. Thanks for help.

14. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Mình cũng gặp trục trặc về tiếng anh, may quá vào đây gặp được mấy mẹ
    Mình đang có nhu cầu thi bằng Ielts để thi công chức

15. kem_socola_cool

chị tính thi công chức vào đâu mà phải có bằng Ielts vậy ạ @@
    Em hỏi cả tháng nay mà chả đc mẹ nào tư vấn cả. huhu buồn quá

16. Bơ Bụ Bẫm

Em tính thi vào Viettel chị ạ. Mấy đơn vị như Viettel hay ngân hàng VP bây giờ toàn đòi hỏi băng Ielts đầu vào đó chị ơi.

17. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Bài viết này không nhằm khuyến khích các bạn đi học tại các địa chỉ đã được nêu. Mình chỉ tổng hợp một số địa chỉ học IELTS dựa trên phỏng vấn các thành viên của Hội các sĩ tử luyện thi IELTS. Mình chỉ nêu một số địa chỉ, chắc chắn sẽ còn nhiều trung tâm, giáo viên uy tín khác mà các bạn có thể tìm hiểu thêm bên ngoài phạm vi bài viết này.

1. Ocean edu
    Đây là hệ thống trung tâm tiếng anh (người lớn và trẻ em) rải khắp cả nước (cỡ khoảng 30 cơ sở). Học tại đây thì 100% gv là người nước ngoài được cấp giấy phép hành nghề sư phạm tại Việt Nam (ko phải Việt kiều hay Tây ba lô dạy chui). Cơ sở vật chất ok nhưng mỗi lớp sẽ rơi vào khoảng 10 - 15 học viên. Giá cả tầm trung

2. Cô Nhã ( Hoàng Quốc Việt, Hà Nội )
    Cô Nhã dạy hay và bài bản, kỹ càng nhất là kỹ năng writing. Các kỹ năng khác chủ yếu được hướng dẫn tự học. Ngoài ra, cô còn là người truyền cảm hứng và tạo động lực cho học sinh mạnh mẽ. Một khóa học khoảng 42 buổi, 2 buổi/ tuần

3. Cô Diệp (trung tâm Slink- Hà Nội)
    Cô mạnh về writing và speaking. Cô dạy rất kỹ, lớp lại ít người nên dễ tiếp thu bài. Lớp được học cặn kẽ và căn bản hơn nên nếu muốn đạt điểm cao và học chắc thì nên học từ lớp thấp. Cô còn còn Blog cá nhân riêng để chia sẻ kinh nghiệm và bí quyết học ielts rất hay là http://msdiepielts.com. Các bạn quan tâm có thể vào blog của cô để tìm hiểu.

4. ACET
    Tuy acet có học phí đắt đỏ nhưng nhờ cường độ học cao ( 5 buổi/tuần ) buộc học viên phải thực hành tiếng anh liên tục nên lên trình rất nhanh. Thầy cô giáo người nước ngoài rất giỏi, chỉnh phát âm và chữa bài viết khá kỹ.

5. Hội đồng anh - British council
    Thời lượng học ít nên chương trình dạy nhanh, nếu chưa có nền tảng vững có thể sẽ ko theo kịp. Đội ngũ giáo viên ở đây rất chất lượng, có kinh nghiệm chấm thi. BC có thư viện đồ sộ cho bạn tha hồ tự học.

6. RES
    Giáo viên của res có rất nhiều kinh nghiệm và giảng dạy nhiệt tình. Nên học từ khóa Pre A trở lên. RES có cả lớp luyện từng kỹ năng riêng. Vẫn còn nhiều phàn nàn về dịch vụ của trung tâm, hy vọng sẽ sớm được khắc phục.

7. Thầy Thọ ( Mỹ đình, Hà Nội)
    Thầy giỏi chuyên môn, cung cấp rất nhiều tips để đi thi. Học phí phải chăng nhưng kiến thức hơi dàn trải nên học viên phải chịu khó tập trung nghe giảng và xem tài liệu kỹ.

18. Bơ Bụ Bẫm

chị nắm rõ thông tin quá
    Em có đứa cháu đang học tiếng Anh thiếu nhi ở Ocean Edu (ngay Times City), thấy mẹ nó khen học tốt lắm. Lớp học đẹp, gv nhiệt tình và gần gũi các con. Gv người Mỹ, người Anh sao ấy ạ.

19. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Mình đang học ở cô Yến Ielts, thực sự đến hôm nay mình cảm thấy quá thất vọng và tốn tiền vô ích. Nếu ko lỡ đóng tiền và ko ngừng "tin tưởng" những gì cô Yến up lên facebook thì mình đã biến khỏi cái lớp này lâu lắm rồi. Hôm nay, đỉnh điểm của sự tuyệt vọng về cái cách dạy của cô Yến mình liệt kê ra hết những điều này cho những ai có ý định "đóng hụi chết" cho cô này thì hãy suy nghĩ thật kỹ. Mình vẫn gọi bằng cô Yến mặc dù chăng còn tôn trọng gì nữa nhưng dù sao cô cũng đáng tuổi mẹ và học thức trình độ cao.

1: Lớp học quá tải, được ngăn ra bởi 1 cánh cửa lùa nhôm. Khoảng gần 50 người chen chúc lúc nhúc vào những ngày cao điểm. Tuy có máy lạnh nhưng vẫn ngộp và chật chội
    2: Học phí trên trời, thấp nhất 3 triệu/ tháng, 1 tuần 3 buổi, mỗi buổi 1,5 tiếng ==> 250.000 cho 1 buổi học. Có lần mình xin cô thêm 1 buổi thì cô nói thẳng "đưa cô thêm 1 triệu". Đòi tiền học thẳng thưng ngay ngày học đầu tiên. Mình nghĩ ít ra phải đc học thử 1-2 buổi rồi mới đóng tiền chứ.
    3: Cô quá tiết kiệm trong việc photo và phát tài liệu. Mặc dù biết lớp đông nhiều học sinh, nhưng tài liệu photo ra lúc nào cũng thiếu, phải 2 người xem chung 1 cái. Thậm chí, có những tài liệu ko photo, từng người truyền tay nhau 1 mẫu giấy tự viết lấy.
    4: Tự đề cao bản thân quá mức, học 1,5 tiếng mà nghe gần chục lần câu "mấy con học cô Yến sẽ như thế này thế kia...,"ở đây chỉ có cô Yến dạy các con đc thế này thế kia...", "học ở co Yến vậy đó, nhưng mà các con sẽ như thế này thế kia..." ==> mất thời gian
    5: Quà cáp "cô chỉ nhận hoa và bánh kem thôi....", ngày nào cũng nghe. Mình hiểu là ý cô đừng tặng thứ có giá trị hay gì đó nhưng ko nhất thiết ngày nào cũng nói đi nói lại vài lần ===> mất thời gian
    6: Đủ loại trình độ học chung với nhau. Có những bé nhỏ, vốn mất căn bản cũng đc cô "tư vấn" học chung với các anh chị ==> để rồi em ấy ngồi đực mặt ra nguyên buổi
    7: Tự học là chính ==> là châm ngôn dạy học của cô Yến ===> vậy cần gì lết xác và đóng tiền cho cô vậy cô. Vì cái châm ngôn đó, nên hầu hết thời gian lên lớp toàn tự làm bài, tự viết tự tập nói với nhau. Có hôm, cô quăng cho vài cái topic và vài mẫu câu kêu tự viết, rồi nói chuyện với nhau rồi cô ra sửa. Hì hục viết, ng viết nhanh ng viết chậm, rồi tự đọc "tập làm văn" cho nhau nghe đến hết giờ rồi tự về luôn, ko thấy mặt mũi cô đâu chứ đừng nói đến việc chỉnh sửa
    8: Thiếu đạo đức nhà giáo ==> hết giờ mình tranh thủ đến hỏi cô vài vấn đề và xin xem qua giúp bài writting vừa làm thì cô phán ngay 1 câu "để buổi học sau đi, cô mệt" ==> lúc đó chỉ mới 10h30 trưa. Hoá ra đi học, 3 triệu đó chỉ đc xài trong bao nhiêu đó thời gian thôi, sau giờ đó thì "miễn bàn" vì "cô mệt"
    9: Gửi xe tốn 5k/ lần ==> học phí đã mắc còn tốn tiền gửi xe
    10: Tài liệu tự mua chỗ cô chỉ ==> xin lỗi chứ 3 triệu/ ng, 1 giờ dạy gần 50 người. 1 ngày 3-4 buổi dạy thì tài liệu cho mỗi học sinh tầm 150k cũng ko có ==> kiếm tiền dễ quá khiến con người ta tham lam quá thì phải
    11: Kỹ năng dạy của cô cũng khá ok, vẫn có típ rất hay măc dù có những tips ở trung tâm nào cũng dạy. Tuy nhiên, cô giải thích quá nhanh, nhiều khi ko kịp là đuối liền.
    12: Cách dạy theo kiểu tranh thủ thời gian, đc đồng nào hay đồng đó. Nên đến lớp tự làm reading xong ai hỏi câu gì thì hỏi cô giải thích, ko hỏi thì thôi coi như đã hiểu bài
    13: Trình PR tên tuổi siêu đẳng, lên fb Yến Ielts mà đọc feedback toàn 6,5 -> 8.0 mà ham. Nhưng thực tế rằng, cô đâu có dạy từ thấp lên cao, mà ai vốn giỏi giang sẵn rồi thì đến quọt quẹt vài chiêu rồi thi thôi

===> Tạm thời là vậy, mình vẫn đang học ở cô Yến vì lỡ đóng tiền rồi ko lẽ bỏ. Mình sẽ tiếp tục update "kinh nghiệm" học chém gió ở đây rồi up tiếp. Hoặc nếu cô Yến đọc đc bài này sẽ phản ứng trong lớp học thế nào thì mình sẽ báo tiếp cho cả nhà sau nhé.

20. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Bạn cũng đừng nhầm tưởng rằng bỏ ra thật nhiều tiền để đi học ở các trung tâm lớn hay tìm tới các giáo viên… là sẽ có thể giỏi được. Đối với mỗi chúng ta quá trình tự học đóng vai trò cực kỳ quan trọng. Ở nhà có thời gian mình tự học qua sách tham khảo, nghe thật nhiều từ dễ trước, rồi tối đăng kí học thêm ở trung tâm nhờ thầy cô giảng những phần khó hiểu, thắc mắc ý kiến. Bạn nỗ lực thì trước sau cũng sẽ đạt được kết quả mong muốn thôi.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.