Cần giúp: Xin kinh nghiệm làm hồ sơ đăng ký sinh tại Phụ sản Hà Nội 2014 , có thẻ BHYT trái tuyến

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mẹ Bống90, 26/11/2014.

1. Mẹ Bống90

Mẹ Bống90 Bắt đầu tích cực

Ðề: Xin kinh nghiệm làm hồ sơ đăng ký sinh tại Phụ sản Hà Nội 2014 , có thẻ BHYT trái tuyế

phòng khám đa khoa, nơi em đăng ký bảo hiểm ko cho chuyển viện khác, họ bảo chỉ được sinh ở nhà hộ sinh quận Ba Đình, số 12 Lê Trực,nếu ko sinh được hay có vấn đè gì thì họ sẽ tự chuyển viện lên tuyến cao hơn, mà em thì chưa thấy ai sinh ở nhà hộ sinh cả,

Đang tải...

2. me_sang_chanh

me_sang_chanh Thành viên tập sự

Cũng giống chị, Hôm nay em cũng đến 12 Lê Trực để xin chuyển viện về sinh tại PSHN mà họ không cho. Vậy phải làm thế nào để dc siinh ở PSHN mà vẫn đc hưởng BHYT chị nhỉ?

3. thekymoi

thekymoi Thành viên sắp chính thức

em cũng giống chị hóng kinh nghiệm xin giấy chuyển viện, năm 2015 k xin duoc giấy chuyển viện đúng tuyến lúc vào sinh làm hồ sơ cấp cứu thì có đuợc giảm 80% k các mẹ

4. phudunghoa

phudunghoa Thành viên rất tích cực

Em nghĩ là họ " Hành chính" đấy, chứ bệnh viện lớn thì bảo ko cho chuyển được , chứ phòng khám quận mà ko cho chuyển thì vô lý qua. có khi mn nên lót tay cho họ ít xiền , họ giải quyết cho, chứ đi sinh trái tuyến chỉ được 30% thôi.

5. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

em cũng bảo hiểm ở phòng khám đa khoa gần nhà, cũng muốn xin giấy chuyển viện sang phụ sản hn để sinh đây, mà nge chừng xin giấy này có vẻ khó vậy cm? huhu

6. thekymoi

thekymoi Thành viên sắp chính thức

Mình 38.5 tuần đi xin từ phường lên quận k có gì là khó cả, chỉ tội họ k cho tờ giấy cầm về, dặn khi nào có hiện tượng hoặc sinh xong trong vòng 8 tiếng vào họ đưa giấy chuyển viện cho :(

7. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

mình đc 35w, hnay vào viện sản HN khám vì thấy bị ra nh khí hư và đi tiểu ra máu.
    mình vào đk s.âm, khám phụ khoa. hỏi thêm bs là bị đi tiểu ra máu thì phải làm gì khác ko?
    bsi chỉ định cho làm bộ xét nghiệm cơ bản luôn. mà theo mình biết, bộ xét nghiệm coe bản này thường làm khi đi đk làm hss các mẹ nhỉ?
    chắc lấy kết quả xét nghiệm xong, mình phải mang qua cửa đ.ki hss để hoàn thiện thủ tục. mình làm thấy cũng khá nhanh gọn. từ 9h sáng, đi lòng vòng quanh khu B7, đóng tiền, siêu âm, khám thai, phụ khoa + sang p20 khu D lấy máu, nc tiểu mất đúng 1 tiếng. chờ kwa thêm 1 tiếng (mình về nhà, lát lại vào vì nhà ngay cạnh viện). ko phải "lót tay" ai cả.

8. comgiadinh24h

comgiadinh24h Bắt đầu nổi tiếng

Các chị ơi cho e hỏi khoảng 07.4 là e đi làm hồ sơ sinh ở phụ sản hà nội rùi, nhưng đến 14.4 tức là sau đó 1 tuần e mới lấy đc thẻ bảo hiểm ở cty. Vậy ko bit bệnh viện có giải quyết cho e là trươngf hợp có baỏ hiểm ko ah? E ngu ngơ quá.

9. quanaonugiare

quanaonugiare Bắt đầu tích cực

em cũng đang hóng, mong các mẹ chỉ bảo.

10. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

đi sinh thì chi phí mới cao, bạn dùng bảo hiểm thì ok. chứ làm hồ sơ sinh có mấy trăm k à. làm bảo hiểm làm gì mất công.