Xin Kinh Nghiệm Quản Lý Cửa Hàng Tạp Hóa, Căng Tin

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Chợ quê 37, 13/3/2019.

1. Chợ quê 37

Chợ quê 37 Thành viên chính thức

Chào các mom, lâu lắm em mới có thời gian trở lại diễn đàn. Em chuyển hướng kinh doanh offline cũng được mấy tháng nay rồi nhưng thấy kinh nghiệm quản lý của mình còn non quá mong các mẹ tư vấn giúp.
    Em có 1 căng tin hàng hóa khá nhiều chủng loại từ đồ ăn,uống, quần áo, VPP, bún phở... và bán rất chạy hàng. Tuy nhiên do tính chất đặc thù nên gần như 80% là nợ và thu hồi dần từ 1-2 tháng, thậm chí có khoản xác định phải đến 2 năm sau mới thu lại được trong khi kinh tế em chủ yếu vay mượn để kinh doanh :(
    Hiện em đang gặp 2 vấn đề khó khăn:
    1. Quản lý nợ do số khách lớn, 1 ngày 1 người có thể mua đến 4-5 lần và em đang ghi chép sổ thủ công, cuối ngày lại phải ngồi tách riêng cho từng người rất vất vả ( khoản công nghệ của em cũng kém ạ)
    2. Tiền hàng quay vòng không đủ :vì đa phần các nhà phân phối của em chỉ cho nợ gối đầu.
    Mong nhận được góp ý của mọi người ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chợ quê 37
    Đang tải...

2. Chợ quê 37

Chợ quê 37 Thành viên chính thức

Có mom nào có kinh nghiệm vụ này không giúp em với ạ :(

3. Hà Đẹp Zai

Hà Đẹp Zai Thành viên tập sự

bạn nên dùng cái phần mềm đơn giản. Bạn có thể dùng của Kiotviet, Sapo, hoặc của Copacs.
    Nên dùng loại rẻ rẻ trước. Thường dạng tạp hóa thì k cần mã vạch, chỉ cần bạn đặt tên cho nó rồi khi nào bán gõ tên sẽ nhanh hơn, khỏi phải quản lý mã vạch mệt xác.

4. thanhhoadautu

thanhhoadautu Thành viên chính thức

có tiền mấy bác đầu tu Condotel ở biển có mấy cái ở Phan Thiết bắt đầu đươc đầu tư, họ quản lý cho mình, hàng tháng mình nhận lợi nhuận cho nhàn, thích thì mình kinh doanh, có thằng hỗ trợ cho ko ngon hơn à, ai thích LH em trao đổi