Kinh nghiệm: Xin kinh nghiệm sinh mổ ở viện C : cho em xin kinh nghiệm với ạ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thanhlinh213, 27/11/2013.

1. thanhlinh213

thanhlinh213 Thành viên rất tích cực

Em hnay đc đúng 36t rồi , và em định 38t sẽ sinh mổ ở viện C. tại nhiều bệnh tật quá , em bị u xơ tử cung ngay rốn , bị tiểu đường thai kì và bị 1 số bệnh khác.
    Nên em mới muốn sinh sớm. mấy hum trc đi siêu âm em bé đã đc 3.4kg rùi nên em sợ để càng lâu càng to cũng ko tốt.
    Em ko biết ở C có cho chọn ngày sinh không ? Và nếu mình chọn bác sĩ mổ thì phải làm tn ?
    Em bị tiểu đường chắc cả mẹ cả con cùng bị giữ lại 1 tuần để theo dõi . Vậy em có cần phải đăng kí gói dịch vụ 12tr ko hay ntn ạ ?
    Em lo lắng quá, vèo vèo là đến lúc đẻ mà em chưa b j cả. hicccc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhlinh213
    Đang tải...

2. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

Ðề: Xin kinh nghiệm sinh mổ ở viện C : cho em xin kinh nghiệm với ạ

Mình đẻ mổ ở C cách đây 3 năm thấy cũng ko có gì phải lo lắng, mình ko đẻ dvuj mà đẻ mổ thường thôi. Các bs cũng nhiệt tình mà. Giờ ko biết thế nào?

3. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

Theo mình bạn ko nên trọn bs đâu.
    Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông nha

4. thanhlinh213

thanhlinh213 Thành viên rất tích cực

Re: Ðề: Xin kinh nghiệm sinh mổ ở viện C : cho em xin kinh nghiệm với ạ

dạ tại em n bệnh lí quá c ạ , nên em muốn nhờ bsi theo dõi mình để họ còn kịp phản ứng và theo dõi c ạ . chứ bệnh phức tạp quá ngta ko rõ thì mệt lắm ạ
    vậy là cứ dki đẻ mổ bt là đc đúng ko ạ ? hồi đó chị cảm ơn bsi bn ạ??

5. Mẹ Yêu Bảo Nam

Mẹ Yêu Bảo Nam Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đẻ C nhưng cũng đẻ thường nên ko có nhiều kinh nghiệm vụ sinh mổ,có mẹ nào đẻ mổ ở đấy rồi thì vào giúp mn nhé

6. hongnga21

hongnga21 0902002504

mẹ nó đang theo bác sỹ nào thì nhờ luôn bác sỹ đó mổ nếu bạn xin mổ chủ động thì có thể chọn ngày nhé bs bạn nhờ sẽ giúp bạn nhé tùy vào điều kiện gia đình mà mẹ nó đắng ký đẻ dịch vụ hoặc không nhé

7. Kate Phùng

Kate Phùng Thành viên tập sự

Em mới 23 week 3 ngày nên giờ bắt đầu tìm hiểu dần dần. Nhưng viện C chỉ có dịch vụ cho mổ thôi ạ?. Nếu đẻ thường thì sao hả các chị. Em thấy bảo đông lắm, đẻ cũng đau làm em hoang mang quá

8. ngamit

ngamit Thành viên đạt chuẩn

Nếu mổ đẻ ở C thì tốt nhất là dùng gói thai sản 12tr vì bây giờ đông lắm và không thể đăng ký được giường dịch vụ đâu, hàng xóm nhà tớ mmoor xong phải nằm dưới đất đấy.

9. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

em gái mình mới sinh mổ xong, thâynos đau đớn vết mổ sau sinh và phải tiêm nhiều ks mình sợ quá

10. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

m ko thể phủ nhận chuyên môn kỹ thuật sản khoa của bệnh viện C nhưng nói thất trường hợp bất đắc dĩ lắm m mới vào viện C thôi.m nghĩ sinh nở bây giờ nó là ch bình thường vào các viện khác cũng rất an toàn.mang thai lần đầu m cũng lo lắng nên xã đèo lên viện C khám.ôi vừa đông mà cần gì hỏi gì cũng lại tiền thì mới đc đã thế bsy y tá khó tính nữa

11. tranglinh0611

tranglinh0611 Thành viên nổi tiếng

Mình thì sinh thường nên ko biết sinh mổ thế nào cả, nhưng mình vẫn chọn C vì chuyên môn cao, cả đời đẻ có 2 lần thôi, nhỡ chẳng may trong quá trình sinh làm sao thì chuyển viện phức tạp lắm các mẹ ạ, có nằm chật chội 1-2 ngày thì cũng chịu đc miễn sao mẹ tròn con vuông là ọk

12. HanhKhoa

HanhKhoa Thành viên đạt chuẩn

Nói tổng thể thì viện nào cũng như viện nào nhưng khi đi sâu mới biết nó thế nào? mỗi người có 1 suy nghĩ khác nhau nên tuỳ vào điều kiện, hoàn cảnh và tâm lý của mỗi người. Mình sinh đứa đầu ở bv Việt Nhật cách đây 3 năm những sau đẻ mổ tiêm nhiều mà ở viện mấy ngày bs cũng chả thăm nom gì đến mẹ và con nên đứa này quyết định ko đẻ ở đó về pstw Đông nhưng về chuyện chăm sóc trẻ sơ sinh thì ko thể chê được các bs và y ta đều nhẹ nhàng. Nhưng cũng có thể còn tuỳ vào thời điểm nên mọi người nên quyết định đúng đắn.

13. hongnga21

hongnga21 0902002504

Ðề: Re: Ðề: Xin kinh nghiệm sinh mổ ở viện C : cho em xin kinh nghiệm với ạ

mẹ nó nên nhờ bs mà mẹ nó đã khám theo dõi cho nhé . mẹ nó xin bác sỹ đó chỉ định cho mổ chủ động do có bệnh lý là ok nhé mẹ nó chỉ cần chọn ngày nhờ bs vào ngày đó bs mổ cho là được .

14. golddragon

golddragon 0975.207.622.

Em ơi,không phải lo lắng thế đâu, chị cũng bị như em mà sinh 2 bé khỏe mạnh mà.Lần nào siêu âm cũng bảo con to lắm,nhưng 2 bé nhà chị chỉ hơn 3kg thôi,chị cũng phải tiêm thuốc và kiêng ăn uống đến khi sinh đấy, chị lên đúng 8kg . Mọi việc không như em lo lắng đâu nhé. Bé đầu chị ra huyết lúc gần 37 tuần, không mở cổ tử cung nên nhà chị xin mổ luôn. Bé thứ 2 chị cũng chọn ngày mổ lúc 39 tuần . Sinh ở viện C em được các bs chăm con , theo dõi vết mổ cho mẹ,nói chung là yên tâm,chỉ có điều mẹ vất vả thôi. Chị em mình là bị bệnh lý ,phải nằm khoa sản 1 nên không được đk gói dịch vụ đâu nhé. Ai sinh mổ xong cũng phải nằm viện 5 ngày, nếu theo dõi mẹ và con không có vấn đề gì thì được ra viện thôi. Đừng quá lo lắng em nhé,chúc mẹ tròn con vuông.

15. golddragon

golddragon 0975.207.622.

Mọi người ơi, đã là bệnh lý thì không có viện nào nhận đâu, chỉ vào viện C thôi, khoa sản 1 ,chứ chẳng chạy đi đâu được, cũng không đăng ký dịch vụ được đâu nhé.

16. MeSoc89

MeSoc89 Thành viên rất tích cực

Em đang định sang tuần đi làm HSS ở viện C mà thấy ít mẹ sinh ở C quá

17. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng hóng các mẹ sinh ở C. Mình vừa làm hồ sơ sinh rồi. Bạn mình đẻ ở C bảo giờ khác nhiều so với trước. bác sỹ y tá nhẹ nhàng hơn trước nhiều, không phải đút tiền khi tắm cho bé và vệ sinh cho mẹ. Nhưng nhiều mẹ vẫn kêu là vẫn phải đút khoản tiền này. Mình hóng vụ này lắm lắm. Cả việc trước đây người nhà có giờ mới dc vào thăm. Bg thì bảo là luôn luôn được phép có 1 người nhà bên cạnh sản phụ. KHi thăm nom cũng chỉ có 1 người được vào thăm thôi. Thực hư thế nào các mẹ đẻ ở C share kinh nghiệm với huuuuuuuuuuu

18. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Từ tuần thứ 30 đến 36 bạn vào viện C khám thai và làm các xét nghiệm máu, nước tiểu, căn cứ vào đó người ta sẽ làm hồ sinh cho bạn. Tuy nhiên, đẻ là trường hợp cấp cứu nên cũng không cần thiết phải làm hồ sơ sinh ở bệnh viện thì mới được đẻ ở đó. Khi đi sinh bạn cứ cầm theo các kết quả khám gần nhất của mình là được. Khi nhập viện bạn phải nộp trước cho bệnh viện 3triệu, lúc ra viện họ sẽ bù trừ tiền viện phí và trả lại mình. Như tớ nhập viện hôm 17/04, đẻ thường sáng 18/04, chiều 18/04 ra viện, BHYT được 80%, thanh toán viện phí hết có hơn 300 nghìn

19. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

M đi khám ở C cũng bị u xơ tử cung và đc chỉ định mổ đây, giờ con mới đc 20w thôi nhưng mà trộm vía u k phát triển nên bs bảo nếu tốt có thể đẻ thường. Lúc m nghe bị u và phải mổ m cũng sợ lắm nên có nhờ y tá chỉ cho bs nào giỏi chuyên môn về u thì đc họ chỉ cho bs Hiền, m cũng khám bs ý thì bác ý bảo bác ý k mổ, vậy là m lại phải chạy đi tìm bs nào mổ giói, lần này đc chỉ sang bs Thanh Nga, ngồi ngoài đợi thì thấy cũng có mấy mẹ khám bác ý toàn trường hợp phải mổ: tử cung đôi, u xơ... Mà m thấy bác ý khám nhẹ nhàng, hỏi han ân cần, cặn kỹ, nhất là k quát bệnh nhận :)

Nếu đc mn có thể hỏi han bs Thanh Nga xem thế nào. Chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông nhé

20. LeHaNgan

LeHaNgan Thành viên tích cực

hix, nếu chị đã xác định là đẻ mổ ý thì em nghĩ nên chọn bv việt nhật hay bv bưu điện ý, bs cũng giỏi và có chuyên môn, còn ở viện c thì...em đến thăm chị bạn mà thấy sợ, phòng ốc thì tuy là phòng dịch vụ nhưng nhom nhem, bẩn bẩn kiểu gì ý, ngay cả bà lao công dọn phòng cũng hạch sách là ng nhà phải thế nọ, phải thế kia, để đồ dùng kiểu này kiểu nọ, tới lúc tiêm mẹ hay tắm bé lại phải có tí tiền lót tay, rồi nhà nào mà nặng đô phong bì hoặc trông có vẻ sang sang tí thì còn đỡ, còn ko thì y tá vs cả bác sĩ mặt mũi như đâm lê luôn. em thì em nghĩ mình mất tiền chứ có phải là đi xin ko ng ta đâu mà có kiểu thái độ ý chứ, ng ta đẻ đau đớn đủ kiểu đã khổ lắm rồi. hix, e cũng sắp nằm ổ rồi, 36 tuần rồi, cũng quyết mổ ở bv bưu điện vì quá là có cảm tình với mấy bạn y tá xinh xắn, nhẹ nhàng, hihi. chúc mn mẹ tròn con vuông nhé