Xin Kinh Nghiệm Trị Nám Thành Công Từ Các Mẹ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nguyen_ngoc81, 17/8/2016.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Các mẹ biết chỗ nào điều trị nám giới thiệu cho bà mẹ đau khổ này với nhé. Mình sinh bé thứ 2 được 2 năm rồi mà mặt bị nám nhiều quá, đặc biệt ở hai gò má. Một bên má thì chỉ có vài nốt còn 1 bên (chắc tại bên naỳ bị phơi nắng nhiều hơn) nó nhiều chi chít ấy. Mình làm công việc văn phòng hay phải tiếp xúc với khách hàng nám làm mình không được tự tin lắm. Mình cũng tìm hiểu về cách chữa tàn nhang rồi nhưng mà không biết cách nào thực sự hiệu quả? Các mẹ nào làm rồi cho bà mẹ này xin ý kiến với nhé.
    Sinh xong đứa thứ 2 người cũng xập xệ mà mặt còn thế này đến em nhìn cũng ngán chứ nói gì xã. Cộng thêm đợt này facebook tràn ngập phốt phiếc ăn chả, ăn nem làm mình thêm sầu. Nhất định phải làm đẹp thôi. Rất mong nhận được hướng dẫn chia sẻ từ các mẹ đã thành công nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyen_ngoc81
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Ngũ Cốc Minh Châu

Ngũ Cốc Minh Châu Thành viên đạt chuẩn

Nỗi khổ nám sau sinh khổ thật mn nhỉ? Bày mn mẹo này nhé. Mn chịu khó 1 tháng là cực xinh đó. Vừa làm trắng da, khít lỗ chân lông luôn:
    Nguyên liệu: tinh nghệ, lòng trắng trứng gà, sữa tươi ko đường, mật ong ( có thể thêm vài giọt nc chanh và cám gạo hay yến mạch). Tỷ lệ mn tự căn sao cho tạo thành hỗn hợp sệt sệt là đc.cho vào hũ kín để tủ lạnh dùng trong 1 tuần nhé. Hết lại làm vì hh này chỉ để đc 1 tuần thui nhé. Mỗi ngày đắp 1 lần or cách ngày đắp 1 lần. Có tg thì đắp hàng ko sợ mỏng da đâu nhé. M đắp rùi. Liên tục trong 1 tháng nám sẽ mờ đi trông thấy đấy. Đắp 20-30p rồi rửa sạch bằng nước ấm. Xong thấm khô mặt rồi lăn đá lạnh để se khít lỗ chân lông nhé.
    Còn 1 thứ nữa là : ngải cứu, kinh giới, tía tô, thêm sả hay lá chanh và cùng cũng đc. Mỗi thứ 1 nhúm rửa sạch thêm nc vào đun sôi, thêm nhúm muối rồi bắc ra chùm khắn lên đầu và xông mặt 10-15p nhé. Mn có tg thì xông xong thì đắp mặt bằng hh trên rồi lăn đá. Da nhanh hồi lắm. Đẹp trông thấy.Xông thì tuần xông 2-3 llần thôi nhé.xông xong nhớ lăn đá se nhỏ lôc chân lông nha. Ngoài lề nữa là m có tinh nghệ nên nếu mn cầng thì alo mình nha:0978813858

ruagia thích bài này.
  3. minhha.hn

minhha.hn Thành viên đạt chuẩn

e đi hội thảo tàn nhang, bác sĩ chuyên khoa nước ngoài bảo là không có cách nào chữa nám ngoài laser đâu mẹ. đừng hy vọng dùng tự nhiên hay kem bôi mà trị được chân nám. mẹ cứ thử tìm hiểu kỹ hơn đi. em thấy giờ đang hot nhất là công nghệ yellow laser và công nghệ revlite ấy.

4. Ms.Thoa

Ms.Thoa Thành viên sắp chính thức

chỉ tìm cách làm cho đỡ hoặc mờ hơn thôi mn à. không hết đc đâu. cùng chung cảnh ngộ :'(

5. bii24

bii24 Bắt đầu nổi tiếng

E tàn nhanh.. Uống bôi các kiểu k hề đỡ huhu

6. mekenlavie

mekenlavie Bắt đầu tích cực

Làm từ những cách tự nhiên thì hiệu quả chậm, bạn tham khảo thừ sp tinh chất nhau thai cừu đi, nhiều bạn dùng trị nám hiệu quả lắm đấy

7. bii24

bii24 Bắt đầu nổi tiếng

Nhau thai cừu úc, nhậy. R uống placenta nhật .. K hề xi nhê gì luôn

Ms.Thoa thích bài này.
  8. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mẹ nó nói chuẩn đấy ạ. Thuốc thang chỉ 1 phần thôi. Hết hẳn thì phải laser cơ. Ngoài ra còn có Laser Toning Neosys, Ultralight, Pastelle... Mới nhất là PicoSecond ý. Không biết mẹ nào thử chưa?

9. jinx

jinx Thành viên tích cực

Picosecond này hình như mới chỉ có ở Thiên Hà spa chỗ Trần Duy Hưng thôi mẹ nó ạ. Bà chị em đang làm da ở đấy. Để em hỏi cho. Thấy bà ý cũng thích spa này lắm. Cứ khen suốt

10. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Em đang làm ở thienha đây các mẹ :p Cũng may nám với tàn nhang em ít. Mới chớm chớm em sợ sau này sẽ nhiều nên đi làm luôn. Phải đến đó xong người ta có máy phân tích mới biết mức độ được nha các mẹ. Bình thường nhẹ thời gian điều trị từ 4-8 tuần và 1 tuần điều trị 1 lần, chi phí dao động 10-15tr/ trọn gói. Như của em thì mất 5 tuần thôi. Sau buổi thứ 2 thấy đỡ đi nhiều lắm rồi, chụp ảnh camera gốc không còn lấm chấm trên mặt nữa.

11. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Chị ơi, thế là vẫn chỉ là bước đầu thôi ạ. Nhưng nghe có vẻ khả quan quá chị nhỉ :D Hy vọng chị sẽ thành công. Chiếu laser này cứ phải 1 tháng mới chiếu 1 lần thành ra đợi lâu quá :( Em phân vân lựa chọn các loại vì Da em lại rất độc, nên rất băn khoăn về khoản làm tổn thương da.
    Hồi trước em có bắn laser ( chắc laser cồng nghệ thấp) cho 1 nốt ruồi trên mặt mà phải mất tầm 3 năm mới mờ hết thâm trong khi bạn em thì chỉ bị hồng hồng và sau có vài tuần là hết rồi

12. uynuyn

uynuyn Thành viên đạt chuẩn

Nỗi niềm chung mẹ nó ah, em cũng đang chớm bị nám rồi huhu...có cách nào khắc phục và hạn chế sự phát triển của tàn nhang k các mẹ thông thái

13. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Mình chiếu picosecond được 2 lần rồi đây. bị nevus holi ( nám đốm có chân) hết 2 má, là bị nặng phết đấy ( h vết đốm nó Màu đen Chứ k phải vàng nâu nữa rồi) nên sẽ mất nhiều thời gian hơn, còn tàn nhang bác sĩ nói khoảng 2,3 lần là hết thôi. Mình đã nhìn 1 em tàn nhang làm 3 lần đã mờ 80% rồi. (2 c e hẹn đi cùng ngày đê cùng review cho nhau). Ở Thiên Hà nói chung là spa có tiếng, được giải này giải nọ nên thấy yên tâm. Mà dịch vụ thì cũng chu đáo, nhân viên nói như rót mật vào tai ý.

14. MeMon2307

MeMon2307 Thành viên đạt chuẩn

Hôm nay dạo 1 vòng thấy nhiều topic về nám, tàn nhang quá. Ở đâu m cũng nhảy vô giống spam quá ^^. M k đến nỗi nám, chỉ sạm da + tàn nhang bẩm sinh + mụn thâm, khoảng thời gian dài mất tự tin ghê ghớm. Cũng 1 lần đi bắn lazer nhưng ngán xèng quá k làm tiếp nên cũng y như cũ. Tình cờ biết, biết xong lao đầu vào tìm hiểu mới dám sử dụng thảo dược Hồng Hạnh, là dạng thuốc đông y gia truyền qua 4 đời của gđ cô giáo trường ĐH Hà Nội, kiên trì 4th (m da lì, nghiện cafe nữa nên lâu đó ạ ^^) thì giờ ai cũng khen trắng hồng như đánh phấn vậy ak, tự tin hơn rất nhiều.
    Trên thị trường giờ mỹ phẩm tràn lan nên thật giả khó lường hoặc hiệu quả k cao. Bản thân m k thích sd kem và lựa chọn sd bất kỳ sp nào cũng rất kỹ mới dám sd nên gặp thảo dược cứ như 1 phép màu. Ai có đk đi spa thì tốt, m thì k có, hihi. Mỗi sp, mỗi phương pháp đều có ưu điểm và hạn chế riêng, quan trọng lựa chọn pp hay sp nào phù hợp với cơ địa và điều kiện của mình.
    M chia sẻ kinh nghiệm, hiện tại m vẫn đang dùng TDHH để kết quả triệt để hơn, cm tìm hiểu thêm về TD đừng bỏ qua sản phẩm ưu việt này nhé. K sd cũng nên tìm hiểu qua để biết m k nói ngoa nè, chúc cm sớm có làn da đẹp, khỏe bền bỉ nhé.
    Hình m sau 4th dùng TD đây, cam thường chỉ có ánh đèn thôi. IMG_20160729_1.png

15. tamyukj

tamyukj cuộc sống đầy chông gai

Dung thảo dược hồng hạnh đi mn,nhung dùng phải kien trì va lúc đầu hơi xấu xí mot chut vì khi bôi thuoc sẽ kich ứng thuồc bị bong da chết

16. MeMon2307

MeMon2307 Thành viên đạt chuẩn

Ôi mn cũng sd TDHH rồi ạ? Thích lắm mn nhỉ. M giờ có khi k cần đến srm lun í vì nhận ra dùng srm vẫn k sạch, lau TD vẫn đen sì sì, hihi

tamyukj thích bài này.
  17. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Mn sử dụng rượu thuốc thử đi, bạn m bán rất nhiều ng đã từng khỏi, để m tìm link cho mn nhé

18. honglinh68

honglinh68 Thành viên mới

Hình như em cũng đang có dấu hiệu bị nám. Nên em cũng đang lo lắm đây :(

19. D&A Shoes

D&A Shoes Thành viên mới

cái này có làm mờ vết thâm do sẹo không ạ. em bị vết thâm do sẹo xong gần vài vết nám giờ nó nhìn nhiều nám ra hắn :((

20. D&A Shoes

D&A Shoes Thành viên mới

laser xong có tái lại không mn?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.