Khác: Xin kinh nghiệm về xét nghiệm và siêu âm khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Hằngbabi, 30/10/2015.

1. Hằngbabi

Hằngbabi Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, em mới mang thai lần đầu bỡ ngỡ không biết là quá trình mang thai thì cần đi siêu âm bao nhiêu lần, có nên định kỳ một tháng đi siêu âm một lần hay không?
    em giờ đang mang bầu ở tuần thứ 12, khi đi siêu âm sàng lọc soi mờ da gáy, bé nhà em được bác sỹ nói là độ mờ da gáy là 2,00mm (bình thường) nhưng bác sỹ vẫn yêu cầu test double,
    Bác sỹ yêu cầu làm test double e vẫn thực hiện ( tổng xét nghiệm máu và nước tiểu, các loại e hết 1225k)
    Không biết là đến khi bé được 16 tuần có phải triple test nữa ko các mẹ nhỉ?
    Các mẹ nào có kinh nghiệm hãy chỉ cho em biết đường đi nước bước thế nào cho hợp lý với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hằngbabi
    Đang tải...

2. minhminh44

minhminh44 Thành viên tích cực

Em cũng chuẩn bị cán mốc 12 tuần như mẹ nó, cũng bỡ ngỡ không biết phải làm những xét nghiệm gì
    Mẹ nó search google có một bảng lịch siêu âm chuẩn cho mẹ bầu bì đó

3. yeuhamnhat

yeuhamnhat Bắt đầu tích cực

Mình thấy quan trọng nhất là siêu âm lúc 12w. Nếu có bất thường mới nên làm test. Giờ khám ở đâu bsi cũng cho làm test tốn cả tiền mà thêm lo vào người. Siêu âm nhiều cũng ko tốt, trước mình theo lịch hẹn của bsi, hoặc nghi có bất thường thì đi siêu âm chứ ko nên 1 tháng siêu âm 1 lần.

4. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

Khi đi siêu âm ở ngoài phòng khám luôn có bảng các mốc quan trọng cần siêu âm, mẹ nó chụp vào dt mà xem, tùy thời điểm mà siêu âm 3D, 4D hay đen trắng. nói thật là em đi siêu âm linh tinh lắm, nhiều lúc lo lắng cho con lại đi, còn em khuyên là mn không cần xét nghiệm test làm gì, tốn tiền. hì

5. Bỉm khuyến mại

Bỉm khuyến mại enfamama gói 50g 20k,frisogolodmom gói 25g 10k

Mình bỏ qua bước siêu âm chẩn đón độ mờ da gáy, mình mong mỏi có bé thứ 2, mình cam con nên nghĩ dù thế nào con vẫn là con mình nên bỏ qua bước này.
    p/s: Chúc cả nhà thai kỳ khỏe mạnh, các mẹ hãy nghỉ ngơi thư giãn để các bé thật vui vẻ trong bụng mẹ. Mình có sữa bầu dạng gói phục vụ các mẹ ạ: enfamama gói 50g 20k,frisogolodmom gói 25g 10k

6. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

nếu đã làm double test thì ko cần làm tripple test nữa đâu bạn ạ, nếu kết quả ko tốt thì bs sẽ chỉ định cho chọc ối còn ko thì ko vấn đề gì hết.