Xin lời khuyên từ các mẹ ah

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Mẹ Bi xinh xinh, 3/4/2010.

Tags:
  1. Mẹ Bi xinh xinh

Mẹ Bi xinh xinh Bắt đầu tích cực

chào các mẹ ah, bé Bi nhà em được hơn 15 tháng rồi mà có 4 cái răng thôi vì thế bé vẫn đang ăn cháo xay,như thế có coi là chậm phát triển không ah? nhiều người khuyên nên bổ sung canxi cho bé chóng mọc răng nhưng em không muốn cho bé uống nhiều lắm. Xin các mẹ cho lời khuyên ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Bi xinh xinh
    Đang tải...

2. phuongvy_030808

phuongvy_030808 Thành viên tập sự

uh. COn nhà tớ được 20 tháng rồi, mới có 7 cái răng dài, đang nhú 2 cái. Mỗi lần chỉ mọc có 1 cái thôi. Hồi được gần 1 năm tớ cũng cho đi khám ở VIện dinh dưỡng, cũng uống bổ sung canxi. Và 6 tháng 1 lần tớ cũng có bổ sung canxi cho cháu nhưng vẫn cứ chậm mọc răng. Cháu chạy nhanh rồi, cũng khá cao so với chuẩn. Nên bạn cũng ko nên lo lắng gì nhiều đâu nhé. Có gì cứ cho con đi khám xem sao.

3. Mẹ Bi xinh xinh

Mẹ Bi xinh xinh Bắt đầu tích cực

uh nhờ có lời nói của bạn mà mình đỡ lo, con cún con nhà mình thì đi và chạy tốt rồi, ah mà đến tầm bao nhiêu tháng thì các bé ấy nói được nhỉ, con cún nhà mình chỉ gọi được có bà và ba thôi còn lại toàn nói tiếng liên hợp quốc

4. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

hi , như thế thì cũng bt mà chị , cháu e nó cũng mới mọc dc có 4 cái

5. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Bé nhà bạn mọc như thế là hơi chậm, cũng tuỳ theo cơ địa của từng bé chứ k phải chậm mọc răng là thiếu canxi đâu, cứ để cho bé phát triển bình thường bạn ạh

6. meChauAn

meChauAn Bắt đầu tích cực

ui bé Bi 15 tháng rồi mà vẫn ăn cháo xay ah, Cún nhà tớ mới 9 tháng mà đã ăn cháo nguyên hạt đặc, thịt băm và rau thái nhỏ rồi đấy, cũng mới có 2 cái răng thôi :) nhưng nhai tốt lắm rồi. Bạn thử cho bé ăn thức ăn cứng hơn để kích thích răng bé phát triển nhé

7. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

con nhà e hồi 14th cũng có 4c răng cửa thôi, giờ lên 15.5th được 8c, hihihi, mà e nghĩ chuyện mọc rằng cũng do cơ địa của từng bé, ko phải lo lắng đâu ạh
    còn về chuyện dinh dưỡng và thiếu chất, thì chủ yếu bác xem bữa ăn chính và phụ của con hàng ngày đã ok chưa, nếu ổn thì chắc là ko có vấn đề gì, nhớ bổ sung cho bé cả sữa chua, trái cây, phô mai,.... tùy theo điều kiện và theo lượng vừa phải, ví dụ, như con nhà e cho ăn bổ sung ngoài sữa và t.ăn nên: ngày thêm 1 hộp sữa chua, 1/2 quả cam vắt nước/ngày, phô mai tuần ăn 2-3 miếng con con, váng sữa ngày tối đa 1 hộp (vì ku con e hơi lười ăn, bà cứ phải chạy theo đút nên e lựa chọn ăn váng sữa thay 1 bữa sữa 200mil đó nhé),...nói chung, con e ko bụ nhưng trộm vía, e hài lòng về chiều cao cân nặng của bé, mặc ai nói bé còi thì nói, hihihihihi

8. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

í quên, tuy rằng bé chưa mọc đủ răng, nhưng tuổi này bé cũng bắt đầu biết nhai rồi, chị có thể cho bé tập ít một bằng vài hạt cơm dẻo dẻo, hoặc nếu chị ko ngại thì cho bé ăn cơm nhá thử xem, bé sẽ rất thích thú, vì ăn cơm nhá sẽ ngọt hơn là ăn cháo xay đấy ạh

9. mecubon

mecubon Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, ko nên cho bé ăn cháo xay đâu vì bé sẽ nuốt chửng, ko biết nhai đâu. Tuy bé chậm mọc răng nhưng bé vẫn có thể nhai bằng lợi, bằng răng cửa mà. Khi nhai bé cũng sẽ thấy ngon miệng hơn vì cảm nhận được mùi vị thức ăn. Bé nhà mình 8,5 tháng bắt đầu ăn cháo hạt + thức ăn và rau băm nhuyễn mặc dù chưa có cái răng nào. 10,5 tháng mới bắt đầu mọc răng. Hiện tại 19 tháng mới có 8 cái răng nhưng đã bắt đầu ăn cơm rồi đấy. Nhai cực tốt và rất thích ăn. Mẹ nó tập nhai cho con đi chứ ăn cháo mãi là bé chán đấy.

10. Cháu mình 17 tháng chưa mọc răng, có cần đi khám ko các mẹ ơi, khám ở đâu nhỉ

11. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Bé mình 16 tháng có tổng 8 cái, nhưng nhai thì cũng khá tốt, ăn bim bim, kẹo gôm canxi xé nhỏ, cơm, cá...mình chẳng cho uống thêm canxi j đâu, chỉ thỉnh thoảng ăn kẹo gôm canxi của Mỹ thôi.

tại nó mọc 1 cái 1 chậm lắm. rồi sẽ đủ cả hàm thôi

12. Trangtraitrangnon

Trangtraitrangnon Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình 15 tháng 20 ngày mọc được 8 răng cửa, đang nhú thêm 2 cái răng nữa. Con mình suốt ngày cắn mình thôi nên bực lắm cơ. Chỉ cắn mỗi mình, bố và ông bà nội bé ít cắn. Các mẹ có bí quyết gì chia sẻ để cho bé không cắn nữa? Giúp mình nhé.