Xin mọi người tư vấn chuyện tình yêu giúp em!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi buon_chan, 27/9/2011.

1. buon_chan

buon_chan Thành viên tập sự

Em không biết post bài tại đây có đúng không,nếu không đúng xin mod chuyển giúp em.
    XIn mọi người tư vấn giúp em giữa nam và nữ ngoài tình yêu và tình bạn thì còn tình cảm nào khác không ạ.
    Chuyện là thể này:'
    Em có người bạn gái,nhưng người bạn gái em lại chơi thân với một người bạn trai,(nghe đâu ngày xưa và cả bây giờ người ấy đang tán bạn gái em).Nếu chuyện chỉ là bạn thân bình thường thì em cũng không có suy nghĩ gì.Nhưng hôm trước cô ấy đc nghỉ học và nói về quê,em và cô ấy đang ở Đà Nẵng,còn người đó đang ở Huế.Cô ấy về và có ghé vào Huế chơi,cô ấy cũng cho em biết.Cô ấy có ở lại Huế một đêm.
    Hôm sau cô ấy vào thì đúng buổi trưa,trước lúc vào thì người đó có hẹn người yêu em lên mạng chat. và cô ấy đã giục em đi làm nhanh.Lúc đó em cũng không suy nghĩ gì cả.Em vừa đến công ty thì cô ấy online tại em cũng online nên em biết.Em hỏi cô ấy online làm j ah,cô ấy bảo nc với người bạn,nhưng không phỉa người đó.Tối em về thì vô tình em vào máy và thấy cô ấy vẫn để nick chat và em thấy có tn của người đó,em kiểm tra nhật kí chat và thấy 2 người nc hết sức tình cảm,Xưng anh em rất ngọt ngào và nc kiểu như người yêu vậy đó.Mạc dù em không thấy công khai trong tn là em yêu anh hay anh yêu em,nhưng em thấy như thế là rất tình cảm.Sau đó em thấy người dó đt cho cô ấy,và em thấy trong khoảng time về nhà cô ấy là người đó liên lạc rất nhiều.Mặc dù khi cô ấy về nhà người đó cũng về theo(cả 2 người cùng quê) và đi chơi với nhau rất nhiều(theo lời cô ấy).Nhưng em vẫn tháy tối đến là liên lạc với nhau rất nhiều,trong khoang từ 4 ngày cô ấy bảo đã nt với người đó khoảng 100 tn,
    Em hỏi thì cô ấy bảo giữa 2 người chỉ là đặc biệt hơn tình bạn thôi,cô ấy cũng có tình cảm với người đó,nhưng không phải là tình yêu,còn người đó thì vẫn đang tán cô ấy.
    Trước mặt em cô ấy vẫn đt cho nguơi đó
    Và những lúc buồn em chuyện j đó là cô ấy lại đt cho người dó mà tâm sự...
    Giờ xin mọi người tư vấn giúp em,em phải làm sao đây.
    Giờ em không biết rằng mình có phải quá đa nghi không nữa.
    Em xin cám ơn mọi người.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi buon_chan
    Đang tải...

2. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Ðề: Xin mọi người tư vấn chuyện tình yêu giúp em!!!

Mình cũng có người bạn như vậy từ hồi cấp 3. chơi rất thân với nhau nên nói chuyện cũng tình cảm lắm. bản thân tớ cũng thấy thế nhưng hoàn toàn giữa tớ và thằng cu đó ko có gì. Chỉ là quá thân thiết thôi. Vấn đề là bạn gái bạn chưa khôn khéo trong vấn đề cân bằng giữa bạn thân và người yêu.

Đôi khi những lời hỏi thăm nhau của họ cũng chỉ là bình thường thôi nhưng ở thế của 1 người đang nhiều nghi vấn như bạn thì bạn lại nghĩ nó khác đi.

Bạn nên:
    1. Nói chuyện thẳng thắn với người yêu bạn về chuyện này.Đặt ra ranh giới cho mối quan hệ giữa cô ấy và bạn thân. Đôi khi chính cô ấy cũng ko nhận ra mình đã quá đà khiến bạn ko vui. bạn nên nhấn mạnh vào việc CÔ ấy đã là người yêu của bạn thì ko nên làm việc gì để bạn buồn.

2. Phân tích cho cô ấy hiểu nếu cô ấy cứ tiếp tục như thế sẽ khiến người ban thân kia lầm tưởng là cô ấy cũng có tình ý, khiến người ta nuôi hy vọng và đeo đuổi cái ko đâu như vậy là ko nên

3. Tìm hiểu vì sao cô ấy phải nói dối vụ online với bạn. Nếu lý do xuất phát từ thực tâm thì OK. nếu ko thì bạn nên xem lại tình cảm của cô ấy đối với bạn

Chúc bạn và người yêu có được những chuỗi ngày yêu thương đáng nhớ

Nhược Ninhbuon_chan thích.
  3. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Mình cũng là con gái nên mình cũng nói thẳng tâm lý cho bạn biết nhé!
    Nếu là 1 người đang hoàng đã có người yêu và thật tâm đến với bạn ở địa vị mình, mình hiểu rõ phân biệt được ranh giới giữa tình bạn và tình yêu như thế cũng là tôn trọng người yêu của mình.
    Mình cũng nhiều người thích, cũng nhiều người tán tỉnh, và có 1 số bạn thân là con trai giống như người yêu bạn vậy. Nhưng chat chit khi có người yêu rồi thì mình không bao giờ nói tình cảm theo kiểu để người yêu mình phải suy nghĩ cả.
    Bạn nên xem xét lại người yêu bạn đi, nói dối bạn như thế là không tốt và rất đáng nghi ( trừ khi bạn là 1 người quá là ghen thì ko thể trách đc người yêu khi nói dối mình).

hoannhabuon_chan thích.
  4. buon_chan

buon_chan Thành viên tập sự

Đâu có đâu,mình cũng nói với cô ấy là mình đâu có cấm chuyện cô ấy có bạn,hay bạn thân..Mình còn khuyễn ích cô ấy đi chơi nữa mà.
    Mình nói với cô ấy, uhm thì là bạn bè, nhưng cũng cư xử cho đúng mực không thui lại làm người ta lầm tưởng nữa mà

5. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Thế thì không trách bạn, mà trong chuyện này người đáng trách phải là cô ấy. Bạn không tỉnh táo sẽ bị cắm sừng lúc nào không biết đấy nhé !

6. The Lemon Spa

The Lemon Spa Facebook.com/thelemonspa

Có một số bạn gái có tâm lí dù có người yêu rồi cũng vẫn mong được người khác giới quan tâm tán tỉnh, nhưng chỉ ở mức chém gió cho vui thôi. có thể bạn hơi nhạy cảm quá chăng?
    Nhưng mình nghĩ bạn nên nói chuyện thẳng thắn với cô ấy và nói những suy nghĩ của mình với cô ấy. Và bạn hãy hỏi cô ấy nếu bạn cũng làm như vậy với 1 cô gái khác thì cô ấy nghĩ sao?
    Chúc bạn sớm bình tâm và hạnh phúc! :p:heart::p

7. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Cái này khó, khó kết luận điều gì lắm, haizzzzzzzz, nhưng bạn cẩn thận chút, quan tâm đến cô ấy hơn chút. Vì nếu là mình, mình có ng iu rồi thì không tâm sự quá nhiều với bạn khác giới và vui vẻ quá mức thế đâu. Không nhắn tin nhiều và không quan tâm nhiều, kể cả họ đang tán mình. Mà khi mình đang có người yêu rồi, càng phải tránh đối tượng đang tán mình chứ. THời gian sẽ nói lên tất cả.

8. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

các mẹ chẳng để ý cứ moi lên tư vấn tư véo.Top này đăng từ 2011 cơ mờ ](*,)

9. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Em cũng chơi thân với bạn nam như chị
    Nhưng tần suất nhắn tin giữa bạn gái anh và anh kia thì hơi nhiều

10. muathuytinh862012

muathuytinh862012

Mình cũng có một tình yêu với một ng bạn thân và sau khi chia tay chúng mình vẫn giữ liên lạc nhưng cũng chỉ giới hạn ở mức độ cho phép.mình với anh í vẫn thỉnh hoảng nt hay cf cùng bạn bè nhưng tuyệt đối k bjo đi riêng.vẫn nói chuyện tâm sự về vợ chồng của hai bên và thỉnh thoảng tếu táo nhắc lại chuyện ngày trc hai đứa yêu nhau.lúc buồn mình cũng hay nt nc với a í ...nên mình nghĩ bạn gái bạn cũng chỉ coi ng yêu cũ thân thiết hơn bạn bè một chút thôi nhưng vấn đề là cô ấy chưa biết đâu là giới hạn và chắc còn nhớ về quá khứ nên chưa dứt khoát đc...bạn nên nói chuyện thẳng thắn cho bạn gái bạn hiểu vì nếu đã yêu nhau thì cô ấy phải học cách biết tôn trọng bạn trai mình...mình k bằng lòng cách bạn bảo cô ấy gọi và nghe điện thoại của ng yêu cũ trc mặt bạn...mình thấy thế là cô í thiếu tôn trọng bạn đấy

11. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

theo mình thì bạn nên nói chuyện thẳng thắn với người iu mình, xem cô ấy nghĩ thế nào, cố ấy nói như thế nào về mối quan hệ kia, nếu như những gì nghi ngờ la chính xá thì bạn nên khuyên cô ấy cắt liên lạc với bạn nam kia đi, vì người mình iu thì chắc cô ấy sẽ làm vậy, chúc bạn sớm tìm được giải pháp tốt cho mình

12. heovangunin

heovangunin Thành viên nổi tiếng

đọc và suy ngẫm...............................

13. koreastyle

koreastyle Shop Ohui uy tín trên 10 năm

Mình cũng nghĩ bạn nên nói chuyện thẳng thắn, không phải bắt ngy bạn chọn ai mà muốn cô ấy xác định rõ tình cảm dành cho bạn và dành cho người kia. Một khi đã yêu thì sẽ không có chuyện nói chuyện với người khác thân mật vậy mà sẽ giữ khoảng cách nhất định, mà người bạn đó lại có ý theo đuổi thì càng nên tránh

14. amickey197

amickey197 Thành viên mới

bạn à theo mình chuyện này không đơn giản đâu bạn nên suy nghĩ lại đi bạn ạ chứ theo mình thì thân thế nào đi chăng nữa cũng không đến mức đó đâu