Hà Nội: Xin Sữa Mẹ Trữ Lâu Ngày Hoặc Sữa Cận Date Cho Mèo Chưa Mở Mắt Bị Mất Mẹ

Thảo luận trong 'Tặng đồ' bởi white_cloud, 30/9/2017.

Tags:
  1. white_cloud

white_cloud Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào trữ sữa mà để quên lâu ngày ko dám cho bé uống hoặc hộp sữa cận date, sữa đã mở mà ko uống đc, bột trẻ em mà bé ko quen ăn thì cho e xin ạ.

E có bé mèo chưa kịp mở mắt đã mất mẹ thương quá đi mất. Mèo tây nên bé cũng hơi yếu ớt hơn so với mèo ta một chút, cho uống sữa ông thọ hay sữa bột ng lớn thì bé chưa hấp thụ đc, đau bụng thì chết dở, lại khó sống sót đc.
    Chưa mở mắt đã mất mẹ nên kiểu bế là cứ rúc rúc tội quá các mẹ ạ. E ở Xã Đàn mong lắm tìm đc ai gần gần chút, nếu xa thì e cũng cố mượn xe đến để xin cho bé.
    Đây ko phải mèo nhà mà là e đánh liều cưu mang vì các bạn sv ở trọ ko có khả năng nuôi đc. Sinh linh bé bỏng nhìn dễ thương lắm.
    E cảm ơn các mẹ, mong có mẹ nào tốt bụng đọc đc thì may mắn cho e và bé mèo!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi white_cloud
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. me_lun

me_lun Thành viên sắp chính thức

Uống sữa ông thọ với sữa bột người lớn sợ nó đau bụng thì em Mua sữa công thức cho trẻ từ 0-6 tháng về cho nó uống đi em. Xin sữa mẹ quá date về làm gì.

3. white_cloud

Lúc trc e từng nuôi cún mới mở mắt cũng dùng cách đó chị ạ, chỉ cần hâm nóng lại sữa là dùng ok thui. Chứ lại đi mua hẳn hộp sữa mấy trăm k mà mèo bé tí chứ ko như ng, uống quá lâu dài bỏ đi còn phí phạm hơn nữa chị ạ. Trong khi đó trên này thì lại rất n mẹ cần cho, tặng, bn bé uống sữa ko hợp, phải bỏ đi quá uổng.
    Sữa ông thọ có đường thì hầu như kể cả chó mèo lớn cũng ko nên cho uống vì chúng hấp thụ ko như mình, dễ ốm bệnh, thận...
    Sữa bột ng lớn cũng rất ngọt, chó mèo bt e cũng ko cho chơi sang dù có đk hay ko chị ạ

4. me_lun

Chị không rành về chó mèo cho lắm nhưng cơ mà uống sữa hộp to sợ ko hết thì mua sữa hộp nhỏ chứ sữa hộp sợ quá date ko dùng được vậy xin sữa mẹ quá/cận date về hình như cũng ko ổn cho lắm

5. white_cloud

Dạ ko phải ạ! N mẹ mở sữa ra rùi hc sữa cận date vẫn dùng tốt đc 1 tg ạ, vì bé tí mà chị, cứ 2 tiếng cũng chỉ cho bé uống 1 ống như ống hút giọt trong thuốc hoặc lọ serum ý chị. Nếu có còn mà bỏ đi thì cũng đỡ tiếc, đỡ phí của hơn, vì cũng trải qua thêm 1tg rùi ạ. N mẹ còn mở ra bé ko uống nữa để mấy hum chứ cũng chưa hết date ý, cũng cho tùi này uống đc ạ

6. me_lun

ừ, thế giờ tìm xin được sữa cho em mèo của e chưa đấy? vì chưa thấy ai quan tâm đến cái top này hầy.