Hà Nội: Xin Tất Tần Tật Thông Minh Về Máy Hút Sữa Điện Đôi Rozabi

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi kyuclaplanh, 2/10/2017.

1. kyuclaplanh

kyuclaplanh Thành viên tập sự

Sinh xong 2 tháng chắc em phải đi làm luôn :( nên tính mua cái máy hút sữa để những lúc mẹ đi vắng con còn có sữa mà ăn :) , mẹ nào đã từng dùng máy hút sữa điện đôi rozabi cho em ít thông tin với. hút tn, êm k, bền k, xuất xứ ở đâu nữa. chứ e lo lắm

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kyuclaplanh
    Đang tải...

2. meyenoanh

meyenoanh Thành viên rất tích cực

Với 1 cái máy có chức năng tương đương, của các hãng danh tiếng giá khoảng chục triệu trở lên, phọt phẹt như unimom của Hàn giá cũng phải tầm 5tr
    Thì với cái máy mới giá có mấy trăm ngàn như thế, tất nhiên bạn không thể kỳ vọng nhiều, mà là tiền nào của nấy thôi

sh51301haiyennv thích.
  3. Khushi

Khushi Thành viên sắp chính thức

Mình thấy ổn lắm mà, nói chung là so với mấy tầm 4-5tr thì k đọ được, nhưng dưới 1tr thì máy này cũng là ngon rồi. Máy điện đôi, nhiều chế độ hút mát xa hút sữa các kiểu, mà thích nhất là phần chụp ngực nó êm ý, không bị hằn hay tì vào ngực, đỡ đau, mình sợ nhất là bị đau :((( Mà kích sữa về cũng nhiều. Tóm lại là nếu kinh tế k dư dả thì mẹ cứ chọn dòng này là ổn rồi đấy ạ

4. haiyennv

haiyennv Thành viên tập sự

Medela 5 triệu dùng cũng ngon rùi mn ạ, Hơn chuc triệu thì hiếm có mẹ mua đc lắm. Trước bà chị mình dung Rozabi cũng ok. So với mấy máy đắt tiền thì tất nhiên ko bằng, nhưng so với con unimom Forte của mình thì cũng ngang ngửa, mặc dù unimom đắt gấp đôi í. :3

5. haiyennv

Sao mn đi làm sớm thế? Vậy mua máy nào nhỏ gọn để còn mang đến công ty mà hút cho con mn ạ

6. kyuclaplanh

em tính mua cái máy điện để nhà con may tay mang den cong ty hút sợ nó kêu mom à

7. kyuclaplanh

cảm ơn mom

Khushi thích bài này.
  8. sh51301

sh51301 Bắt đầu tích cực

Mình đang muốn thanh lý máy hút sữa đôi The First Years - Mỹ. Mình mua để tặng em gái sắp sinh, nhưng em gái lại đc các chị ở cơ quan mua tặng rồi. Nên mình muốn thanh lý đi ít nữa em mình sinh thì cho tiền hihiii. New nguyên hộp. Giá niêm yết 2.990k. Mình nhượng lại bớt 500k còn 2500k ạ.

Máy hút sữa đôi The First Years máy chạy cực kỳ êm. Theo đúng như hãng quảng cáo "chỉ có mình bạn biết là bạn đang hút sữa". Tất nhiên k thể "chỉ mình bạn biết", nhưng phải thừa nhận độ êm và ít ồn của máy rất tuyệt.

Chú thích: máy hút sữa đôi The First Years của mình là hàng chính hãng, nhập khẩu trực tiếp từ Châu Âu bởi công ty Phương Nga (có tem hợp quy) k phải hàng xách tay. Các mẹ search gg để tham khảo thêm ạ.

Attached Files:

Sửa lần cuối: 4/10/2017
  9. Ngọc Minh Bùi 1403

Ngọc Minh Bùi 1403 Thành viên tập sự

Máy này dùng được đấy đằng ấy ạ. Trước bà chị tớ sinh nhóc tì cũng dùng, thấy bảo cũng ngon nghẻ, giá rổ hợp lý. Chứ dòng Medela thì giá hơi chát quá

10. Trannhungoc5156

Trannhungoc5156 Thành viên tập sự

Nếu cậu có điều kiện thì dùng máy tầm 4 triệu, chắc chắn tiền nào của nấy rồi. Rozabi nó sẽ k sánh đc với những dòng như medela. Nhưng với cái mức chi phí tầm 1 triệu thì dùng nó là ổn ấy. Nói chung máy cứ chạy êm, hút khỏe là ổn rồi. ĐK kinh tế là tất cả, còn nhiều vấn đề phai lo lắm nên cậu cứ cân đối mà lựa máy ấy.

11. Hungnguyen76

Hungnguyen76 Bắt đầu nổi tiếng

Thực ra nhiều mẹ bảo dùng ngon cũng đúng. Vì so với mấy cái hút bằng tay thì cũng là 1 sự cách mạng rồi
    Nhiều mẹ chê thì cũng đúng, vì các mẹ ấy đã dùng các hãng xịn như medela hay Philips avent, nên cảm nhận rõ
    Nói chung tuỳ quan dxiểm mỗi người, nhưng mình thấy tầm tiền 1tr thì mua con medela swing cũ dùng sẽ thấy sự khác biệt

12. haiyennv

1 triệu sao mua được medela điện hả mẹ nó, chỉ mua đc cầm tay của medela thôi. Medela cao cấp lắm, nhưng cũng k cần thiết

13. Khushi

Khushi Thành viên sắp chính thức

Mẹ thích máy cầm tay hay chạy điện, cầm tay thì gọn hơn đấy, nhưng mà lại khoogn tiện với cả không nhiều chức năng như máy điện mẹ ạ

14. Binhmai27

Binhmai27 Thành viên tập sự

Máy dùng êm phết đó mẹ, lực hút khá mạnh nhá. Nói chung mình ưng sản phẩm này lắm.

15. halt86

halt86 Thành viên rất tích cực

máy điện chạy êm ru nhé mn, t cũng đang dùng của medela nhưng gần hỏng rồi. Có mom nào thanh lý thì ới em nhá

16. nhatlongvn

nhatlongvn Bắt đầu tích cực

mình là người sử dụng , và mình dùng rồi, mình khuyên chân thành các mẹ nên dùng unimom, tầm 2tr hút đôi lại tiếng cực êm, êm hơn các loại mình đã dùng như spectra hay medela (không so với loại medela 8,9tr nhé, mình chỉ xài loại 4tr thôi)

17. hummingbird104

hummingbird104 Thành viên chính thức

Medela là số 1 mn ạ. Lực hút khoẻ, chạy êm, có mát-xa kích sữa. Phụ kiện Medela cũng dễ tìm mua ở Việt Nam hơn.