Kinh nghiệm: Xin ý kiến các bố mẹ khi nhận thông báo tình hình học tập của các con (lớp năng khiếu/CLB)

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi moonni, 28/4/2014.

1. moonni

moonni Thành viên tích cực

Chào các mẹ,

Em làm việc tại 1 tổ chức chuyên dạy Robotics cho các con lớp 1 đến 5 tại các trường trên cả nước. Đây là 1 bộ môn tương đối mới và đang tập trung tại các trường dưới hình thức lớp năng khiếu hoặc CLB cho các con yêu thích.
    Bên em đang cần lập ra 1 phương thức liên lạc thực sự hiệu quả giữa tổ chức và phụ huynh học sinh, cụ thể là sẽ thông báo tình hình học tập của từng con đến phụ huynh theo giai đoạn giữa học kỳ - kết thúc kỳ.
    Em muốn nhờ các bố mẹ cho ý kiến về:
    - Những vấn đề các bố, mẹ cần biết về tình hình con em mình
    - Hoặc ai có con đang theo học các lớp này có thể cho em biết hiện nay các CLB hoặc Nhà trường vẫn gửi thông báo cho các bố mẹ theo hình thức ntn và nội dung chủ yếu là gì ạ?

Em xin chân thành cảm ơn :).

Xem thêm các chủ đề tạo bởi moonni
    Đang tải...

2. moonni

moonni Thành viên tích cực

Ðề: Xin ý kiến các bố mẹ khi nhận thông báo tình hình học tập của các con (lớp năng khiếu/

có bố mẹ nào giúp em được không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ.

3. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Ðề: Xin ý kiến các bố mẹ khi nhận thông báo tình hình học tập của các con (lớp năng khiếu/

Thường thì gửi thông báo qua tin nhắn thôi bạn ạ, với các trường thì hiện nay đa số đều có sổ liên lạc điện tử rồi nên rất tiện

4. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Nhà mình toàn nhận bằng tin nhắn điện tử thôi

5. mebeluan

mebeluan leonbaby.com

Con mình đăng ký tham gia lớp robotic của trường Đoàn Thị Điểm, nghe nói lúc vào là mở lớp mới nhưng thực tế vào học các bạn cũ mới lẫn lộn hết, thầy giảng sơ rồi cho các con tự lắp. Con mình loay hoay mấy buổi ko biết lắp, ko hiểu gì... mình đã nhờ thầy chú ý đến cháu nhưng cũng vô ích... thế là sau vài buổi chán là nghỉ luôn dù đã đóng tiền mấy tháng cả 2 môn robotic và cờ vua cộng tiền xe đưa đón nữa. Vừa tiếc gần 3 triệu vứt ko, còn tiếc mấy buổi sáng thứ 7 cả nhà hì hục lôi nhau dậy, tiếc nhất là hứng thú của con với môn robotic này ko biết bao giờ mới trở lại, uổng công bố mẹ chuẩn bị tâm lý cho con...vô cùng chán!!!! sau vụ này mình cạch mấy vụ CLB năng khiếu vớ vẩn của trường luôn. Cũng chả nhận được 1 tin nhắn thông báo gì về tình hình học của con. Đúng là thất vọng vô cùng!!!