Cần giúp: Xin Ý Kiến Các Mẹ Về Khám Bác Sĩ Hào Ở Viện Dinh Dưỡng!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi kimthuy83, 23/5/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. kimthuy83

kimthuy83 Bắt đầu nổi tiếng

Cho mình hỏi có mẹ nào cho con khám Bác sĩ Hào ở Viện dinh dưỡng chưa ạ?
    Mình không tin các bác sĩ ở Viện dinh dưỡng lắm, nhưng mình thấy con gầy còm quá lại hay ốm nên đưa con đi khám thử xem thế nào. Bé trai nhà mình 39 tháng rồi, trước đợt ốm con 12,5 kg, sau khi ốm dậy còn có 11,8kg, bác sĩ đo chiều cao 96cm.
    Bác sĩ Hào nói con mình thiếu 3kg so với tiêu chuẩn, chiều cao thiếu 2cm. con suy dinh dưỡng độ 1. Bác sĩ chỉ khám qua loa bằng mắt thôi, ko cho xét nghiệm gì, cũng chẳng tư vấn gì... khám xong chỉ phán thế và kê cho con mình đơn thuốc, bác sĩ nói cho con uống bổ sung sắt và tăng sức đề kháng để con không ốm nữa, sau 3 tuần khám lại. Mình cũng đang hoang mang ko biết có nên cho con uống ko vì nhiều loại thuốc quá.. trước đây lại nghe thông tin các bác sĩ kê thuốc tích nước khiến con tăng cân. Nên mình muốn hỏi các mẹ thông thái, các mẹ chỉ giáo giúp mình nhé...
    Bác sĩ kê 5 loại thuốc nhưng mình mới search thấy 4 loại, loại thuốc thứ 2 thì chữ bác sĩ khó nhìn quá, mình đoán là thuốc sắt thôi... mẹ nào cho con dùng 5 loại này rồi thì bảo mình với nhé...Thanks các mẹ.
    Đây là đơn thuốc của bé nhà mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kimthuy83
    Đang tải...

2. kimthuy83

kimthuy83 Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ thông thái chỉ bảo giúp mình nhé....

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.