xông mũi họng cho bé

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Uyên Thảo, 25/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

e mới mua 1 máy xông mũi họng omron,định xông cho bé. bé nhà e mới được 1 tháng tuổi,e nghe nói phải có chỉ định của bsi mới đươc làm nên e chưa dám thử. có mẹ nào biết chỉ e với,e cũng chưa biết cách xông thế nào vì bé còn nhỏ quá,sợ không chịu thôi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Uyên Thảo
    Đang tải...

2. Mẹ Trúc Linh

Mẹ Trúc Linh Người ngoài hành tinh

Máy khí dung rất tốt trong việc xông mũi họng phòng bệnh cho bé.Chỉ xông thuốc mới cần phải theo chỉ định của bác sĩ thôi, còn lại xông bằng nước muối sinh lý thì thoải mái vì nước muối tốt và an toàn.
    Mỗi ngày bạn cố gắng xông cho con 1 lần, khoảng 15p là biện pháp phòng các bệnh hô hấp rất tốt cho bé. Khi xông tạo cảm giác dễ thở nên bé rất thích. Bé nhà mình bị hen nên cũng đầu tư máy này, bthường thì xông nước muối, khi thay đổi thời tiết thì dùng thuốc + nước muối.
    Người lớn xông cũng rất tốt, nhất là sau một ngày đi làm về bụi bặm, xông xong cảm thấy sảng khoái

3. Su*yeu

Su*yeu Thành viên sắp chính thức

cac me cho em hoi mua may xong mui hong o dau the?be nha em cu bit khut khit mui em dang dinh dau tu ma ko biet cho mua.cam on cac me

4. Mẹ Trúc Linh

Mẹ Trúc Linh Người ngoài hành tinh

Bạn ra phố Phương Mai, canh BV Bạch Mai mà mua, ở đó chuyên bán các thiết bị y tế. Máy khí dung có nhiều hãng nhưng mọi ng vẫn chuộng OMRON của Nhật nhất. Giá khoảng 680k

5. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Mẹ nó nói đúng . Nhà mình cũng thường xông bằng nước muối cho bé. Các hạt sương được đi thẳng vào phổi, dễ chịu hẳn.

6. baoshop

baoshop Bắt đầu tích cực

hihi

máy khí rung này , nhà mình ở hàng vải, nên mua ngay ở cổng Đục, nhà bác sĩ Đức ấy có bán 880k , dùng thuốc thì theo chỉ định của bác sĩ thôi, còn xông bằng nc muối cho bé thì ngày nào xông cũng đc, càng tốt ko có ảnh hưởng gì đâu mẹ nó ah

7. thoitrangonline.online

thoitrangonline.online Thành viên chính thức

Mình cũng có 5 năm năm kinh nghiệm dùng máy xông mũi họng này rồi, hihi.
    Bình thường hoặc thay đổi thời tiết thì xông bằng nước mối sinh lý là ổn, đỡ rát họng và thông mũi
    Còn nếu bị viêm đường hô hấp thì pha thuốc + muối sinh lý để xông.
    sau 1 time đi BS mình cũng " ăn cắp " được cách pha thuốc hihi xấu hổ quá:rolleyes:,
    Theo mình xông mũi họng là tốt, vì thuốc sẽ bám vào thành mũi, trị tại chỗ chỗ viêm nhiễm , còn uống thuốc kháng sinh nặng thì hại vi khuẩn tốt ở dạ dày và đường ruột gây ra rối lạon tiêu hoá, táo bón.
    Con nhà mình giờ viêm đường hô hấp mình chỉ cho uống clamoxyl và xông là khỏi,
    Đối với con nhà bạn thì chỉ nên xông nước muối thôi , xông hàng ngày càng tốt để vệ sinh mũi cho cháu vì mùa này thời tiết thay đổi rất dễ bị bệnh đường hô hấp.
    Máy xông có mặt nạ úp vào mũi, dễ chịu và đừng đặt sát vào mặt con , đặt hờ thôi. lúc đầu nghe tiếng máy chạy có thể con chưa quen sẽ ko chịu, làm 1 vài lần bé thấy dễ chịu sẽ quen thôi.
    Chúc 2 mẹ con bạn khỏe mạnh và vui:D

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.