Cần giúp: Xử Lý Virut "thor"

Thảo luận trong 'Học tập' bởi chamiorder, 8/2/2017.

1. chamiorder

chamiorder Thành viên mới

Chào mọi người,

Máy tính em đang dùng bị nhiễm virut. Tất cả các file lưu trong máy (word, excel, ppt, ảnh...) đều bị chuyển sang đuôi "thor", không mở được. Có Cụ/Mợ nào biết cách nào lấy lại dữ liệu không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chamiorder
    Đang tải...

2. nghuyenanhphan

nghuyenanhphan Thành viên rất tích cực

Dùng Your Unistall gỡ những ứng dụng lạ ra khỏi máy đi đã. Nếu gỡ được thì tốt. Đổi thử 1 file có đuôi như vậy sang đuôi .doc xem. Như file word chẳng hạn. Vì bạn hỏi thế là biết bạn không am hiểu về tin học rồi

chamiorder thích bài này.
  3. hdtc

hdtc VPS MMO

Theo mình khả năng máy bạn ý đang bị nhiễm dạng virut bị mã hóa file .thor đấy chứ chưa chắc bạn ý đã ko am hiểu tý nào đâu, với lại mình cũng nói qua là mấy con virut dạng mã hóa file rất khó để lấy lại theo mình đc biết dạng mã hóa này chưa thấy ai nhận lấy lại đc dữ liệu tại thời điểm này sao ý mà

4. chuky113

chuky113 Bắt đầu nổi tiếng

trước tiên là tải phần mềm diệt viruss và apdat bản mới sau đoá quét.

5. Mũm_Mĩn

Mũm_Mĩn Thành viên tích cực

Đây là 1 dạng virus đòi tiền nó dính theo đg mail. 1 số con nó thay đổi hình nền Desktop = trang QC của nó rồi nó mã hóa dữ liệu => Phải trả tiền cho 1 ĐC nào đó thì nó mới mở cho mình. Hiện tại thì còn cách quét diệt virus thôi còn dữ liệu thì vô phương cứu chữa trừ chấp nhận mất tiền (ko ít đâu). Thông thg thì nó có HD vào 1 ĐC nào đó rồi cho mở thử 1 file nên bạn xem gửi file nào quan trọng nhất cho nó mở.

Mấy bác làm việc "nhà" mà hay có cụm từ "BANK" chú ý nhé, có 1 số dữ liệu bỏ thời gian ra còn làm lại đc nhưng có 1 số thứ ko làm lại đc đâu.

Bác nào dính mấy con virus dạng này rồi thì mới hiểu tại sao phải cài phần mềm diệt virus

Sửa lần cuối: 14/2/2017
  6. no_name1990

no_name1990 Thành viên đạt chuẩn

Virus đổi đua mình chưa gặp bao giờ. Khi dính virus thì tốt nhất là cài lại win. @@. Và nhớ lần sau cái diệt virus.
    Lấy lại file thì không rõ. Vừa tìm hiểu qua thì chia buồn với bạn rất có thể sẽ không khôi phục được. :(

7. chamiorder

chamiorder Thành viên mới

Cảm ơn mn, em vừa cài phần mềm diệt virut cho máy rồi ạ. Các file bị mã hóa trước đó thì chắc k lấy lại đc rồi :(