ý tưởng hay

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi thanhhai7080, 15/5/2012.

1. thanhhai7080

thanhhai7080 Banned

Tôi nêu ra ý tưởng ý cho LCM nên áp dụng, mọi trang web đều phải cần phí để duy trì và phát triển hoặc nâng cấp, LCM đang có một lượng thành vien đáng kể, lượng người truy cấp khá lớn. LCM nên thu một chút phí tham gia thành viên mới và cũ hoặc phí ở một số mục như Thanh lý, thời trang, thực phẩm vv.. nói tóm lại là buôn bán gì đó, phí thu như một số trang web là bằng tin nhắn sms giá khoảng 500, 1000, 2000,...5000đ cho một thành viên tham gia hoặc tham gia ở khu buôn bán, thanh lý "nếu chỉ tham gia đơn thuần, khôg hoạt động buốn bán, thanh lý kinh doanh thì khong thu phí, phân loại làm 2 thành viên, chính thức và không chính thức". Khi đã có phí để duy trì web thì quyền lợi của các thành viên cũng được tốt hơn, khác hơn, không bị gò bó, chờ đợi....vv.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhhai7080
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Ðề: ý tưởng hay

Cám ơn bạn đã quan tâm góp ý.

Đúng là thời gian chờ đợi có lâu đối với người mới, nhưng với những thành viên cũ thì không có trở ngại gì trong việc thanh lý.

3. UCHIN

UCHIN Yêu Uchin nhất .

Em thấy ý kiến này cũng hay đấy ah, như thế mọi người tham gia sẽ có tinh thần trách nhiệm hơn.

4. linhnhi_1987

linhnhi_1987 097-970-6336

hao hao giống Muare hay enbac à???Làm cha mẹ khác với những trang Web đó mà

webmaster thích bài này.
  5. thanhhai7080

thanhhai7080 Banned

Thế này thì cánh thành viên mới có đồ thực phẩm cần thanh lý thì chỉ còn cách là "đem cho hoặc cố mài xài thôi" vì đợi được quyền TL thì không hết DAT thì cũng ôi thiu.hihi bùn wa troi

6. e.sacom

e.sacom Thành viên tích cực

Cùng suy nghĩ với chị. Hơn nữa như bác Kiên cũng đã nói làm cha mẹ là nơi mang lại lợi ích cho cộng đồng và đó mới là sức hút của làm cha mẹ.

gacon_226363 thích bài này.
  7. thanquangninh.vn

thanquangninh.vn Thành viên chính thức

Ngoài việc mua bán . Lcm còn là diễn đàn giao lưu học hỏi vv .. Nếu tính phí lượng truy cập sẽ ít đi rất nhiều ... Thứ hạng mất ... lúc đó tiền quảng cáo banner cũng mất theo luôn ... Hiện tại . với các hình thức đang áp dụng mình thấy ổn rồi

8. be_salinh

be_salinh Yêu thương cuộc sống

em thấy ý tưởng này chả hay, thương mại hóa diễn đàn quá
    LCM đang có 1 bản sắc riêng khác với những diễn đàn khác, ko nên vì điều j mà đánh mất
    có chăng thì chỉ làm sao để diễn đàn nhanh hơn thôi, giờ chậm quá huhu

9. Ðề: ý tưởng hay

mình ko kết cái ý tưởng này của bạn,diễn đàn làm cha mẹ nó mang bản sắc khác mà...ko hoàn toàn chuyên mua bán và thu hút mọi ng cái chính bởi thái độ,tình cảm giữa con người với con người

10. nhokcoi89

nhokcoi89 Thành viên nổi tiếng

e thấy như muare , enbac sau khi thu phí thfi h các thành viên đã rời bỏ dần dần, bởi nói chung h khó khăn , các mẹ kiếm thêm đc 1 chút khi bán hàng onl lại thu phí nọ kia e nghĩ k ổn , ng nào có nhu cầu thì họ đã đk sticky, shop rồi ạ

11. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Bạn là thanh viên mới nên mới nghĩ thế, còn thành viên lâu năm thì không nghĩ thế đâu. Em vừa nghĩ đến cái nút like hay dislike với mỗi thành viên không biết có khả thi không mod nhỉ. Như thế thì mỗi lần bên bán hàng giao dich với khách, khách sẽ phản ánh bằng nút đấy ngoài các comment (hoặc đôi khi mọi người rất ngại comment).

12. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Các bạn cứ yên tâm Lamchame.com sẽ không có thu phí theo kiểu đó đâu.

13. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

e ko đồng tình với ý kiến cuả bác,nếu như thu phí,e up,bác cũng up,bác up 1,hàng xóm up 2,tranh nhau up,nhà nhà up,thế nên topic của bác chưa đc 1s đã bị đẩy đi tận đâu rồi,ai cũng từng là newcomer,khi bác tham gia giao lưu cùng với mọi ng sẽ có sự tin tưởng lần nhau chứ k phải là vào đây chăm chăm chỉ bán hàng,nếu vậy bác thuê cửa hàng đi

14. TMDecor

TMDecor Thành viên tích cực

Ko ủng hộ.........................

15. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Ý tưởng của bạn thú vị thật;

Nhưng tớ lang thang vài nơi thì thấy: như ngôi nhà LCM chúng tớ đây; bấy lâu nay chả cần thu phí tin nhắn gì cả, cũng chả bắt anh em chúng tớ ở các mục Thanh lý, thời trang... nộp phí; mà chúng tớ mỗi ngày một phát triển; mỗi người đều tự nguyện trở thành người làm cầu nối giới thiệu bạn bè về đây tụ họp.

Cũng đầy trang web thu phí như bạn đang gợi ý; rồi thậm chí dùng cả member đi hô hào rồi kết quả chình ình; số member ra nhập cũng còn lâu mới bằng con số bên ngôi nhà này.

Eo ơi; viễn cảnh thu phí đặt ra - LCM nhà chúng mình; biết đâu chừng member rơi rụng thì sao, vì sau đó có nơi khác lại rủ rê, lôi kéo? Ai mà biết được đấy. Mỗi 1 quyết định sẽ dẫn đến 1 kết cục. Tốt hay xấu - người leader có tầm nhìn đã chứng minh qua nhiều năm tháng qua.

>>> chả rõ bạn căn cứ đâu để khẳng định điều này????????? Giá mà nó là lời thốt ra từ những member vài năm thâm niên gắn bó thì tớ nghĩ sẽ vô cùng lăn tăn; chứ như tớ đây; ngôi nhà LCM này chả có gì là gò bó; hoạt động theo cơ chế mở; đến đây như về nhà mình; thoải mái - tự do - chan hòa - chung sống; đôi khi chờ đợi là bình thường vì các Mod quá nhiều việc; lẽ nào cứ đóng tiền là có quyền yêu cầu phải luôn và ngay đáp ứng - là ko phải chờ đợi nhể :D :D :D

Bận quá, mà đọc mấy dòng tư vấn của bạn -thôi, lại loi choi, trẻ ranh cũng đòi lên tiếng vậy :D

Sửa lần cuối: 1/6/2012
    www.quanaobigsizevn.com thích bài này.
  16. Chickbong2011

Chickbong2011 Thành viên chính thức

Chắc ý tưởng của bạn này bắt nguồn từ Thanh lý mà ko được đăng vì là thành viên mới đây, nhưng bạn có biết vì sao LCM đang có một lượng thành vien đáng kể, lượng người truy cấp khá lớn như thế này ko? Một trong lý do chính là cái KHÔNG THU PHÍ này đó. LCM trước hết là 1 Webside mang tính cộng đồng, mục đích thương mại chỉ đứng đằng sau thôi, và chủ yếu tạo điều kiện cho các bà mẹ giao lưu, trao đổi hàng hóa, đặc sản vùng miền lẫn nhau và tăng thêm chút thu nhập trong thời buổi Bão giá này thôi mẹ nó ạ, những người buôn bán chuyên nghiệp hơn thì họ cũng tự nguyện thuê Shop hay Sticky mất phí.
    Cũng chính vì cách làm này của LCM mà mình hầu như chỉ mua hàng OL qua LCM thôi vì rất tin tưởng các mẹ bán hàng trên này, cảm giác thân thiện chứ ko như bên Enbac hay Muare.

17. meholi

meholi Mẹ Linh Kún

dislike cái ý tưởng này, LCM k chuyên về mua bán mà còn nhiều cái khác nữa