Yêu hay hận!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi meokity207, 3/11/2009.

1. meokity207

meokity207 Thành viên mới

Trở về quê em mang theo 1 tâm hồn vụn vỡ ,đau đơn ,ê chề....
    3 Năm trước, gặp anh tại nhà 1 BTV đài truyền hình ,cảm nhận của em về anh là 1 chàng trai có trí và nghị lực.... cho đến ngày hôm nay,anh chưa làm đc gì gọi là thành đạt nhưng em vẫn tin vào cảm nhận ban đầu của mình ! Sau này có thời gian tiếp xúc với anh nhiều hơn ,em nhận ra anh là 1 người cũng kô kém phần ranh ma nhưng... em cứ cố biện minh cho anh : Trong kinh doanh là phải thế. Và rồi em đã tin tất cả những gì anh nói .... và rồi em cũng bị anh chinh phục ,em yêu anh như con thiêu thân lao vào ánh sáng .Con tim em mù quáng gạt đi sự mách bảo của lý trí . E mâu thuẫn với chính mình .... em luôn dằn vặt và tự hỏi ? Yêu hay chấm dứt , nhưng đã bao giờ lý trí thắng đc con tim chưa hả anh ?
    Chỉ đến khi em thử lòng anh .... em nói với anh " Em có thai rùi " và chờ anh ở quán caffe Lộc Vừng em đã chờ anh từ 11h trưa cho đến 5h chiều , lúc đó em thực sự ức chế , và đau đớn..... em ngồi uống rượu 1 mình , và chẳng biết gì nữa, em chỉ biết ngày hôm sau em đã ở nhà....
    Đến ngày hôm nay em cũng kô dám tin t/c của em bị anh lợi dụng ? Em nên oán hận anh hay sỉ vả anh ? Giá như em hèn hạ đc như anh ? Em đê tiện đc như anh thì chắc chắn là ngày hôm nay em se kô đau đớn thế này .
    Em chỉ muốn nói với anh , dù anh có đồng ý cưới em ,em cũng sẽ kô bao giờ đồng ý ?Anh biết tại sao kô? Tai vì con người anh chưa bao giờ tạo cho em niềm tin . Em kô muốn mình mắc sai lầm thêm 1 lần nữa.
    Rồi tất cả rồi cũng sẽ qua .... em kô oán hận anh , nhưng sau này hãy nhớ là phải sống tốt anh nhé , sống cho xứng đáng với những gì em đã hi sinh vì anh ? Đừng để đến khi gặp em anh phải cúi mặt.................

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meokity207
    Đang tải...

2. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Đọc xong thấy mừng cho e quá. Thôi e ạ coi như ra đường dẫm phải C.U.T. Hãy cố gắng sống tốt e nhé.

meokity207 thích bài này.
  3. Cry_love

Cry_love Bắt đầu tích cực

thức tỉnh được thế là tốt rồi , chỉ sợ cứ mù quáng mãi thôi..... T/y của em có mắt đấy , mong em tìm được người xứng đáng .. Thân !

4. meokity207

Cảm ơn chị nhé , nhưng em kô biết có thể vững vàng vượt qua đc kô chị ah,tình cảm con người khó nói lắm , nhận ra thì em nhận ra từ lâu rùi nhưng ... để kô đau nữa quả thực kô dễ dàng.Em nghĩ rằng khi em viết nên điều này sẽ bị mọi người mắng " ngu và dễ dãi thì chết" nhưng em mong thà bị mắng còn hơn ... uổng công mẹ em nuôi dạy em ăn học .... mẹ kỳ vọng vào em , đến khi em trở về nhà thẫn thờ như 1 kẻ vô hồn , người thì gầy rộc đi và suốt ngày ngồi ôm máy tính , mẹ buồn lắm.Nhưng em lại chẳng thể chia sẻ với ai , em cũng rất hi vọng mình sớm vượt qua cú sốc này

Sửa lần cuối: 3/11/2009
  5. Cry_love

Cry_love Bắt đầu tích cực

Tình cảm đúng là rất khó nói , nhất là khi mình đã trót đặt niềm tin vào 1 ai đó ..... Đấy là do em tự cảm thấy em yêu người ta quá nên em mới chông chênh giữa mọi quyết định , cứng rắn nên em ạ . Một người như thế thì không thể đặt lòng tin được . Dẫu biết rằng đó là chuyện duyện số nhưng em cứ nhìn thẳng vào thực tế mà xem . Sống với 1 người chỉ biết trốn tránh trách nhiệm liệu em có hạnh phúc. Đời em rồi nhưng còn đời con em nữa.Nếu em đã nhận ra được như thế thì hãy chứng tỏ bản lĩnh của mình đi. Yêu thì có thể chọn , chứ đã lấy nhau rồi thì không thể chọn lựa lại nữa em ạ. Mong em đủ chín chắn để đưa ra những quyết định sáng suốt .

6. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

hãy làm thật nhiều ăn thật nhiều và quên đi mọi cái. tất cả đều chưa muộn bạn à, tương lai mình còn dài mọi cái vẫn ở phía trước và còn nhiều cơ hội để mình lựa chọn mà đừng suy nghĩ nhiều kẻo mau già lắm.

7. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

Bgiờ bạn có thể đi du lịch xa, có thể học thêm một cái gì đó để làm mình bận rộn hơn thì sẽ ko có nhiều thời gian nghĩ về chuyện đó nữa.Hãy cố gắng lên bạn nhé. Một người như thế ko xứng đáng với tình yêu của bạn đâu.

8. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Tớ nghĩ bạn chắc chắn sẽ tìm được tình yêu đích thực của mình. May mà bạn vẫn còn kịp nhận ra khi chưa để lại hậu quả nghiêm trọng. Hãy coi tất cả là quá khứ, mình phải sống vì hiện tại và tương lai mà bạn. Bạn hãy đứng vững để sau này còn gặp lại anh ta, gặp lại để cho anh ta thấy mình là người có bản lĩnh và nuối tiếc bạn ạ. Tương lai tươi sáng đang chờ bạn phía trước đấy.

9. meokity207

Mấy ngày này em rất buồn , em tạm xin nghỉ việc để về quê ,vì nếu ở trên HN và nghe nhưng lời xin lỗi của anh ta em lại siêu lòng .........Em rất cảm ơn mọi người đã có lời khuyên dành cho em .... em hiểu và em se cố gắng.Vì ít nhất khi em nói ra đc điều này và nhận đc sự thông cảm của mọi người em cũng đã thấy thoải mái hơn nhiều rùi .Nhất định em sẽ sống tốt

10. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Em ơi, thôi coi như mừng vì em thoát khỏi 1 người ko tốt. Em có cố thì càng tệ cho em thôi. Hãy làm những gì có lợi cho cuộc sống của em, em ạ!

Và từ lần sau trở đi, em nhớ lấy câu "Theo tình, tình chạy. Chạy tình, tình theo." ("Suis l'amour, l'amour fuit. Fuit l'amour, l'amour suis."<-- ghi tiếng Pháp, mặc dù chẳng hiểu gì ngoài chữ amour :D) mà áp dụng nhé.

Từ thất bại, mình sẽ có kinh nghiệm để thành công lần sau. Đời còn dài, giai còn nhiều. :D

Chúc em may mắn lần sau.

Sửa lần cuối: 4/11/2009
  11. chucbengungon!

chucbengungon! Thành viên chính thức

Bỏ lại tất cả, chị hãy đi tìm những điều tốt đẹp hơn nhé. Đừng nhớ mãi cái đã qua làm j...

12. Rabbit Father

Rabbit Father Thành viên tập sự

Em ơi, vẫn biết tình yêu là mù quáng nhưng ko việc gì phải đau khổ vì một người ko phù hợp với mình cả em ạ, cuộc sông còn nhiều điều tốt đẹp và nhiều anh chàng hơn thế cơ mà

13. meokity207

Em đã quay trở lại HN ,em cũng biết rất nhiều lần anh gọi điện nhắn tin vào máy của em và bạn bè em , em cũng biết anh đến tìm em nhưng để làm gì hả anh ? Khó khăn lắm em mới lấy lại đc cân bằng khi xác định rời xa anh .Lúc nào anh cũng nói yêu em ? Chưa bao giờ câu nói đó kô trực trên môi anh ,khiến em phải đặt dấu hỏi ? Có phải đợi đến khi em kô con giá trị lợi dụng nữa thì anh mới có thể nói ra câu :anh kô còn yêu em ? Những anh hãy tự hỏi mình xem đã bao giờ anh làm gì vì em chưa? Đến bây giờ kô phải là em đã hết yêu anh nhưng em cũng cần bảo vệ mình để kô bị tổn thương thêm lần nữa, em cũng vẫn cho anh cơ hội qua 1 tin nhắn:" Nếu anh thực lòng thương yêu em thì tết năm nay hãy về quê em "

14. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Bạn ơi, bạn hãy cố gắng lên nhé. Mất đi một người tốt là sự mất mát ko gì tả nổi nhưng mất đi 1 con người như thế thì đừng buồn nhiều nhé. Hãy chăm lo cho mình. Chúc bạn may mắn!

15. meokity207

Hi !Cảm ơn bạn nhé ,mình sẽ cố gắng ! Chúc bạn và gia đinh may mắn, hạnh phúc.Thân

16. chunkimi

chunkimi Moingaytoichonmotniemvui

Một người đàn ông như vậy thì ko đáng để em đau khổ đâu, vẫn biết trong tình cảm phụ nữ hay yếu lòng, nhưng hãy nghĩ rằng người như vậy có xứng đáng với tình cảm của mình? Mọi chuyện rồi sẽ qua. Cuộc đời này vẫn còn nhiều người đàn ông tốt đang chờ...
    Chúc em luôn bình tĩnh và sáng suốt

17. the-goddess

the-goddess Thành viên chính thức

Ơ, sao phải hi sinh để nó nhớ về mình mà sống tốt nhỉ ?

18. smchil

smchil Ponyhouse - Kẹp tóc bờm xinh cho bé

nghe quán lộc vừng giống tên quán cạnh nhà mình thía. Gã đã thế 1 lần thì còn có lần sau nữa nữa. Tốt nhất là cắt đứt hẳn, đừng lằng nhằng nữa. MAKENO đi bạn ah

19. meokity207

Em cảm ơn chị đã cho em ý kiến, em cũng biết rất rõ là anh ta không xứng đáng,nhưng để quên hẳn đc anh ta thì thực sự không dễ chút nào đối với em chị ah.Bây giờ vẫn có những người thật lòng đến với em nhưng trái tim em chẳng có cảm xúc gì cả.Em biết anh ta kô tốt nhưng nhiều khi em vẫn hi vọng anh ấy thay đổi( em biết là vô vọng) . Chắc chắn rằng sau khi nghe ý kiến của chị em sẽ phải dứt khoát thôi.

20. lion queen

lion queen I'm fine without you

Mình cũng từng như bạn chủ top nè, hi vọng với tình cảm chân thành sẽ làm người ta thay đổi, quay đầu và sống tốt. Nhưng sự thật hiện hữu trước mắt khiến mình nhận ra rằng cái gì đã là bản chất thì ko bao giờ có thể thay đổi được. Chúc bạn sớm vượt qua và gặp được một người tốt hơn!