Cần giúp: Zin nhà mình bị đau ở lưỡi, phải khám ở đâu và chuyên khoa gì, các mẹ giúp với...

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mezinthui, 25/8/2011.

1. mezinthui

mezinthui Thành viên tích cực

Nhờ các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với mẹ con zin với
    Sáng nay đưa con vào bệnh viện mà không thể kiềm chế nổi với cách phục vụ, chỉ thương zin nhà mình đau lưỡi bị chuyển hết phòng khám chung đến TMH rồi lại RHM mà vẫn chưa ra bệnh, mẹ xót con và bực mình quá nên cho về luôn
    Mở ngay topic này mong các mẹ chia sẻ, mách bảo giúp
    Zin bi đau 1 bên lưỡi, có những hạt to ở lưỡi xuất hiện, vùng bị đau có mầu hơi khác với xung quanh, không thể ăn và tu ti mẹ được. >> không biết bị sao các mẹ ơi
    Mong các mẹ giúp với, có bé nào bị vậy hoặc có phòng khám nhi nào tốt các mẹ chỉ cho gấp
    Cám ơn các mẹ!

Thương con

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mezinthui
    Đang tải...

2. kamill

kamill Mỹ phẩm Đức

Ðề: Zin nhà mình bị đau ở lưỡi, phải khám ở đâu và chuyên khoa gì, các mẹ giúp với...

Khổ thân bé quá. Đau thế chắc ko ăn uống được nhỉ. Bống nhà mình trước cũng bị đau ở lưỡi nhưng bị thành 1 mảng đỏ ơ đầu lưỡi chắng ăn uông j đươc. khô thân lắm. Mình cho đi khám ở trung tâm y tế quận họ bảo bị nấm lưỡi cho thuốc về bôi ( mình thường cho bé ra trung tâm y tế quận khám trước vì ở đó thương không đông và bé khám không phải mất phí, mà bác sĩ ở đó cũng nhiệt tình và có kinh nghiệm lắm) trộm vía cũng khỏi rồi. nhưng mình nghĩ chắc là bé Zin nhà bạn bị nhiệt ấy. vì "có những hạt to ở lưỡi xuất hiện"

3. mezinthui

Ðề: Zin nhà mình bị đau ở lưỡi, phải khám ở đâu và chuyên khoa gì, các mẹ giúp với...

cảm ơn mẹ Bống đã chia sẻ nhé, vì đang dịch nên mình lo lắm, chẳng ăn uống gì cả. Vào viện khám bức xúc lắm mẹ Bống àh, để mình thử tìm trung tâm y tế gần nhà xem thế nào mẹ Bống nhỉ. chứ thế này không ổn

4. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Mẹ cháu thử cho đi khám đông y xem sao, các cụ gọi là bị cam. Khám đông y có cụ Lang Khương ở 17 phố Yên Hòa (làng Cót) chữa cam rất tốt, con mình 2 lần bị cam đều chữa ở đây. Chữa tây y thì cũng sẽ khỏi (chủ yếu là bôi thuốc giảm đau và uống kháng sinh kháng viêm) nhưng thời gian lâu hơn. Mà bị đau ở miệng, lưỡi thì ảnh hưởng trực tiếp đến việc ăn uống của con, nhìn tội lắm.

5. MeTom_bong

MeTom_bong Thành viên tích cực

chắc ko phải bị cam đâu bạ ah,mình tưởng bị cam là ở đít con có mầu đỏ do bị són nhiều chứ..?con trường hợp của bạn zin kia khả năng là bị nhiệt do nóng trong rồi,bạn cần cho con uống nhiều nước hoa quả hay c sủi cũng đỡ hơn đó,còn nếu như còn xuất hiện nhiều mụn trắng ở lợi,bé kêu đau và sốt thì là bị viêm chân răng,thì ra hiệu thuốc mua thuốc bôi kèm với uống là khỏi,chúc mẹ khỏe con khỏe nhé,

6. chuotnhat07

chuotnhat07 Bắt đầu nổi tiếng

Nếu bạn cho bé đi khám, bác sĩ đã bảo ko phải bệnh chân tay miệng thì yên tâm rồi, bạn thử xem ở 2 cẳng tay và 2 cẳng chân có nốt đỏ như rôm không, nếu ở mông cũng bị thì khả năng bị 1 dạng chân tay miệng rồi. Nếu không có thì chắc do thời tiết mùa thu nên hay bị nổi nhiệt miệng chỉ cần uống nhiệt miệng TaNa và bôi SINDOLOR nhé, chỉ cần bôi 3 lần là khỏi rồi. Con tớ bị nhiệt miệng, chả ăn uống gì 1 tuần cơ, mặc dù bé rất đói nhưng do vết nhiêt miệng nhiều và đau quá ko mút được sữa, chỉ khóc thôi, dãi chảy lòng thòng. Thế mà bôi SINDOLOR 1 đúng 5 phút sau cho ăn, bé mút hết 180ml luôn. Mỗi tội uống cái nhiệt miệng TaNa mình cho bé uống hơi nhiều, bé 4 tháng cho uống 2ml ngày 2 lần thế là ị lỏng. Nhưng 3 ngày đã khỏi hết nhiệt miệng rùi, ăn ngủ lại ngoan như cũ. Hôm nọ mình cũng bị 1 nốt nhiệt miệng bôi SINDOLOR đúng 2 lần, khỏi luôn, công nhận là tốt thật. Thuốc chỉ bán ở hàng làm răng thôi, 10k 1 lọ cả nhà tớ dùng thích lắm. Mấy hôm đầu bé nhà tớ bị nhiệt mua đủ thứ để bôi ko ăn thua, đành phải đi tìm mua cái này thế mà bôi có 3 lần đã hết nốt nhiệt miệng rồi.

7. mezinthui

Cám ơn các mẹ
    Vì chân tay miệng có nhiều dạng lắm, có thể chỉ ở miệng, ko phát ra chân tay, có dạng không hề sốt các mẹ ah..đến viện bác sĩ cũng không kết luận gì, chỉ bảo theo dõi thôi.
    Chẳng biết con các mẹ thế nào, zin nhà mình mỗi lần 1 kiểu, mẹ cũng cẩn thận ghi lại biểu hiện rồi quá trình chữa trị, nhưng không thể áp dụng được các mẹ ah. Lần này 2 mẹ con zin cũng vất vả vì vậy muốn chia sẻ để các mẹ có con bị giống zin sẽ không lúng túng nữa.
    Biểu hiện ban đầu là đau lưỡi, có 3,4 gai lưỡi ở bên cạnh sưng lên, kêu đau và lười ăn, kết hợp với họng đỏ (mẹ nhìn thấy khi zin khóc nhè) >> Mẹ chỉ tập trug vào lưỡi vì sợ dịch chân tay miệng, còn họng thì zin bị 1 tháng 2,3 lần gì đó nên chủ quan
    Cuối cùng kết luận >> Viêm Amidan, sốt liên tục 3 ngày ( 39,6 độ, sau khi hạ sốt bằng thuốc, lau người liên tục thì xuống được 38,5 độ là tốt lắm rồi), khoảng 2,3 tiếng lại sốt lên. Không ăn được gì, uống kháng sinh thì trớ hết, thuốc không đủ liều nên lại càng lâu khỏi. Sốt ruột lắm các mẹ ơi....
    cám ơn các mẹ đã chia sẻ, mong các mẹ có con nhỏ chia sẻ nhiều hơn các bệnh hàng tuần, hàng tháng con vẫn bị để mẹ zin được học hỏi.

8. mecontam

mecontam Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình có biểu hiện giống hệt Zin nhà bạn, mình cho đi khám bác sỹ Trực ở gần Làng QT Thăng Long, bsy phán con bị viêm họng, viêm nướu và kê thuốc Clemocin và thuốc hạ sốt efferagang, uống đc 3 ngày cháu có vẻ đỡ hơn, nhưng vẫn lười ăn, cả ngày ko ăn j luôn.

9. kamill

kamill Mỹ phẩm Đức

Thế tình hình Zin thế nào rồi mẹ nó. Chúc Zin mau khỏe để mẹ nó đỡ lo!

10. thuhuong84

thuhuong84 Banned

mình cũng đã cho con đi khám bác sỹ trực rồi , mà k hiệu quả gì cả, cảm thấy rất lãng phí tiền , cháu vẫn thế va fk đỡ hơn, e phải cho cháu đi viện :(

11. mezinthui

Các mẹ xem kỹ xem các bé có biểu hiện giống zin không nhé, cách kiểm tra tốt nhất là tranh thủ khi bé khóc nhìn trực tiếp họng con, rồi xem lúc ăn cháo con có biệu hiện ậm ẹ không nhé. Đau họng cũng có 2 loại, nếu là do vi khuẩn thì phải sử dụng kháng sinh ngay (loại nào hợp với bé hoặc hỏi bác sỹ), nếu do virus thì uống kháng sinh cũng vô ích, cho bé uống nhiều nước nóng và sử dụng viêm ngậm hoặc siro cho họng.
    Có gì các mẹ chia sẻ nhé, zin nhà mình đau họng thường xuyên hic hic