CLB những người yêu mến và quan tâm đến giới tính thứ 4!(Vô tính)

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi memit050408, 3/7/2010.

1. Fog

Fog Thành viên tập sự

new mem

:D :wink: Rất vui được bít nơi này, giới thiệu ngen mình là Lan as girl sinh 85 :wink:. Mong là nơi đây sẽ đông anh em bạn bè as ghé thăm. thật sự rất vui tìm được một diễn đàn của cộng đồng mình để tìm hiểu và quen thêm những người bạn như mình. Xin được chào ra mắt cả nhààààààà...........
    #-o Mình có một thói quen rất xấu tính xấu nết là thík đọc hơn thík viết và rất lười chia sẻ nên nếu mình im hơi lặng tiếng thì làm ơn đừng :axe: hix...bản tính khó dời 0oo

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

memit050408 thích bài này.
  2. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

Chào mừng em vào nhà.Kém chị mỗi tuổi mà phong cách vữn xì tin quá.Lan ở đâu nhỉ?Chắc vẫn còn 1 mình chứ gì?Có ý định 2 mình ko đấy?

3. ase_lee

ase_lee Thành viên tập sự

chào mọi người,chắc em phải gọi mọi ng` là anh chị wá, vì e có cảm giác e nhỏ tuổi nhất trong đây ^_^. em mới sinh năm 90 thuj. hazzz...
    Thực sự khi phát hiện ra trang web asexuality.org thông wa bài viết của anh Phong, rồi add nick mọi ng`, e rất vui, cảm giác như cuộc sống thú vị hơn.
    gần đây nhất, e đc nói chuyện với anh Tiến, chị Ngân, rồi chị Uyên nữa, em rất vui, vì mọi ng` thật dễ thương và thân thiện nữa, lần đầu tiên em có cảm giác như mọi người là gia đình thứ 2 của em vậy đó. ^^. mặc dù em chưa biết mặt ai hết.mới chỉ tiếp xúc wa yahoo chát thui, và em cũng thấy thật hạnh phúc khi mình gần như là ng` nhỏ tuổi nhất, có cảm giác như đc làm em út của mọi ng` vậy đó (nói ra đừng nói e kiu nha ^^)
    em cũng rất mong lần off sẽ đến thật gần để đc diện kiến mọi ng`.
    ôi!! nôn wá đi. Chị Ngân uj, chị tính lẹ lẹ nha!!
    em cám ơn chị memit050408 lun vì chị lập ra trang này, làm cầu nối cho mọi ng`
    còn trang của web của anh Quang, hình như kiến thức của em hơi lùn, em mò 1 ngày trời mà hok kiếm đc cái forum :((

Sửa lần cuối: 6/7/2010
  4. memit050408

Chào mừng em út Ase_lee !Em ở trong TpHCM thì sẽ sớm gặp các anh chị ấy thôi!

5. phungthanhtrang

phungthanhtrang Bắt đầu nổi tiếng

ô! thế hóa ra mọi người off trong Sì Gòn hết à? hixxx, tớ ở Hà Nội thì ko được tham gia roài. Muốn đi ọp! Muốn đi ọp! ( Căng biểu ngữ luôn ) ^_^.

6. memit050408

Thế thì bà xem có ai là As ở HN mời vào hội đi,sẽ đc ọp mà.Ko thì đợi tui tự do xong ,tui với bà ọp!:D

7. ase_lee

ase_lee Thành viên tập sự

chị yên tâm ih, có gì mọi ng` sẽ chụp hình lại rùi gửi wa cho chị vui ké. ^^.
    àh, nick của chị là gì há? còn chị memit050408 nữa nick của chị là gì lun ha? lúc đọc nơi ở của chị, thấy c ghi là Phú Thọ, e tưởng nhà c gần sân vận động Phú Thọ.. e sr nha!! giờ e mới biết phú thọ nó là 1 tình nằm ở ngoài bắc . :p :cool: :-?

8. memit050408

Nick chị ấy giống nick 4rom luôn,nick chị là tongtrang2110! Tưởng tượng Phú Thọ hơi khó thì em cứ nhớ chị là người Hải Phòng là đc.(Thành phố hoa phượng,đồng hương với Khánh ý!):D Quê chị ở đó!

9. Mi_Chan

Mi_Chan Thành viên tập sự

Chào bà con cô bác, biết mình là ai hem? hé lô..hé lô hihi

10. memit050408

Chào em gái,bít em rồi nhé.Dạo này có gì mới ko???

Trộm vía,trộm vía!

11. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Con người là một sinh vật có một cuộc sống tinh thần đa dạng, phức tạp mà trong đó các khuynh hướng về nhu cầu ( nhu cầu an toàn, giao tiếp, hiểu biết, hưởng thụ và thống trị ) đã tạo ra cho mỗi người một tính cách khác nhau.
    Cũng để đáp ứng các nhu cầu, con người đã hình thành những hệ tư tưởng, những nguyên lý, định luật và những định danh khác nhau với mong muốn hệ thống hóa tất cả các khuynh hướng của mình.
    Trong trào lưu hệ thống hóa đó, bước đầu con người thấy rằng chỉ có 2 giới tính là nam và nữ - nhưng đó chỉ là sự khác nhau về mặt cấu trúc cơ thể , đến khi đi vào lĩnh vực tinh thần thì họ nhận ra rằng nó phức tạp hơn nhiều -
    Về tính cách, họ cũng chia làm hai nhóm tính cách là hướng nội và hướng ngoại - trong mỗi nhóm đó lại có 4 nhóm nhỏ hơn, và các nhóm nhỏ này phối hợp với nhau để tạo ra những mẫu tính cách mà hầu như không ai giống ai !
    Cũng thế, về khuynh hướng về dục tính ban đầu chỉ có 2 nhóm lớn là nam tính và nữ tính - mà theo nguyên lý chung về âm - dương thì 2 khuynh hướng này luôn luôn tìm đến nhau . Nhưng rồi người ta lại thấy rằng, có những người nam mà lại không giống nam - nữ mà lại không giống nữ ! vì vậy, họ lại dựa trên những đặc điểm để hình thành 4 nhóm dục tính là :lưỡng giới tính - đồng giới tính - xuyên giới tính và bây giờ là vô giới tính.
    Tuy nhiên, điều đó cũng giống như tính cách của con người - tuy phân chia là như vậy, nhưng sự hòa trộn sẽ khiến cho một sự tách biệt không thể mang tính tuyệt đối. Và vì vậy, chúng ta nên chấp nhận và tôn trọng các khuynh hướng dục tính khác nhau - nhưng chúng ta không nên quá biệt hóa khuynh hướng giới tính của mình vì điều đó chỉ đem lại cho mình sự xa cách của mọi người.
    Cho dù bạn là ai đi chăng nữa, thì bạn cũng không thể nào hoàn toàn là 1 người hướng ngoại, không có chút gì hướng nội trong bản thân. Về khuynh hướng tình dục thì tương đối rõ ràng hơn, nhưng cũng không thể nào hoàn toàn là 1 người chỉ có 1 khuynh hướng tình dục trong người.
    Vì thế, sự phân chia : tôi là người đồng tính - bạn là người xuyên giới tính - còn anh là người vô tính ... chỉ nên là một cách gọi, một cách bộc lộ để có sự chấp nhận và tôn trọng nhau hơn là một sự biệt hóa, tôi là người lưỡng giới nên tôi không chơi với người đồng giới - tôi là người vô giới nên không thích giao du với kẻ lưỡng giới ...
    Vì thế khi các bạn AS bộc lộ xu thế dục tính của mình ( chỉ thích quan hệ tình cảm nhẹ nhàng trong sáng hoàn toàn không có sự xúc cảm về nhục dục khi quan hệ ) thì tôi mong là các bạn nên xem đó giống như một sở thích ( nhưng có thể đó là 1 sở thích bẩm sinh, không thể chối bỏ cũng không thể do bên ngoài đưa đến )
    Có thể do chưa xác tín được xu thế tình dục của mình, nên khi xây dựng gia đình (hay tạo một mối quan hệ tình yêu ) với một người có xu thế tình dục bình thường, bạn đã không thể đáp ứng được những đòi hỏi của đối tác, và điều đó khiến cho cả 2 người đau khổ.
    Vì thế, cũng giống như tính cách ( hướng nội/hướng ngoại ) thì xu thế tình dục có lẽ cũng cần được xác tín ngay từ khi bước vào ngưỡng cửa của sự trưởng thành - đúng ra thì nó có thể chậm hơn sự xác tín về tính cách ( vì một đứa trẻ 6 tuổi là đã cần phải xác định tính cách rồi ) nhưng nếu không sớm hơn trước ngưỡng cửa tình yêu ( mà trong đó quan hệ thân xác và nhu cầu tình dục là 1 phần tất yếu ) thì sẽ tạo ra một sự bất hạnh.
    Một lần nữa thì sự Hiểu biết và rõ ràng đã cho thấy giá trị của nó trong cuộc sống của chúng ta là như thế nào.

memit050408tiengk2406 thích.
  12. memit050408

Cảm ơn chú Le_Khanh đã vô thăm chúng cháu.Cảm ơn những chia sẻ rất có ích của chú!Cháu đã mở mang ra đc rất nhiều!

13. Khánh Khánh

Khánh Khánh ^o^ Smile ^o^

Tình hình là rất tình hình ...
    Có bạn nào nhận ra tớ hông nhỉ ???

14. memit050408

Chào cô em đồng hương!!!!!!!!!!!!!![​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

15. meo_muop

meo_muop Thành viên chính thức

Cũng quan tâm thôi chứ không biét có yêu không?đọc để hiểu thêm các bác noi.

16. Khánh Khánh

Khánh Khánh ^o^ Smile ^o^

hì hì bị phát hiện rồi.
    Thấy các bạn ở đây đông quá . em cũng lon ton chạy zô đây ^^ hì hì

17. Fog

Fog Thành viên tập sự

--> bà con cho hỏi với, cái "xuyên giới" có phải là dị tính hok? dạo này xã hội lắm từ mới quá hok cập nhật kịp lun à :p. :confused:. với lại L còn gà mờ về cái mớ giới tính ngày càng nhìu cái mới, chỉ có 1 điều là L chắc chắn mình là as, nên anh chị em nào pro pro thì làm ơn cho em xin nnick để dạy dỗ em nhỏ mới vô này (nhỏ theo nghĩa kinh nghiệm thôi nha chứ tuổi thì già đầu ồi :mrgreen:)

18. memit050408

Bạn nào có câu chuyện riêng của mình thì kể cho cả nhà nghe đi. Hú hú.... đi đâu hết rồi!

19. ranreetp

ranreetp Thành viên tập sự

Mình là một As Boy cảm ơn mọi người đã quan tâm và yêu quý những người vô tính

20. ranreetp

ranreetp Thành viên tập sự

Mình từng thử cuộc sống của straight boy, gay, bisexual nhưng mình chưa từng mong muốn cuộc sống ấy có lẽ mình chẳng bao giờ vui dc. Mình cũng chẳng muốn chọn ai trong cuộc đời vì có lẽ người mình thương yêu nhất chưa từng đến trong cuộc đời mình.
    Mình nghĩ gay boy khoảng 11%, bisexual boy 5%
    Trong khi đó Asexual boy chưa đến 1% cho nên chưa chắc người chồng kia la As đâu
    Có thể anh ta là gay 100% những người gay nặng sẽ không có tình yêu và ham muốn thể xác với nữ giới. Chuyện gay đi lấy vợ xảy ra phổ biến trong mọi xã hội.