Tâm sự Bảo Hiểm Manulife Có Lừa Đảo K? Đã Đóng Dc 2 Năm Có Nên Bỏ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi sinaekr, 30/11/2016.

1. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

Mình đã mua bảo hiểm cho con gái mình loại bảo hiểm 15 năm - cuộc sống ước mơ bảo hiểm trọn đời đến năm 85 tuổi
    Thực ra lúc mua là bà dì mình bán nên mình cũng k đọc hđ và k quan tâm lắm
    Nhưng giờ mới giỏe ra là đáo hạn hợp đồng là 2098 tức con mình lúc đó 85 tuổi, mình có hỏi lại nhân viên đại lý là sau 15 năm mình đóng xong 108tr thì mình rút ra được bao nhiêu sau mỗi năm mà đại lý chưa k trả lời dc
    Mục tiền mặt thì thây ghi giảm dần đến năm 2098 cơ k biết lúc đó thế nào
    Mình băn khoăn suy nghĩ nên bỏ hay không vì đóng dc 2 năm rồi cũng thấy tiếc mười mấy tr mà đóng hết hđ thì phần tiền thu lại là bao nhiêu liệu có bằng số tiền mình bỏ ra k
    MN cho mình xin tư vấn với
    tks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sinaekr
    Đang tải...

2. toanbk

toanbk Yêu con, con trai của mẹ.

mn chủ quan quá, mua cho con mà đến khi con 85 tuổi mới rút đc thì lúc đó mn đâu còn sống và số tiền đó ko còn ý nghĩa gì với con mn nữa. :(
    mn nên rút ra thì hơn

3. sinaekr

em thề là từ nay không bao giờ ngu thế nữa

4. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

có mấy mẹ trên này tư vấn manulife đó mẹ nó hỏi xem, đúng là cần đọc quyền và nghĩ vụ cho rõ ràng.

5. mehoatrau0510

mehoatrau0510

mua 15 năm thì đến năm 2031 mn được rút ra chứ ! sao tận năm 2098??

6. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Ôi, 2098 mới được rút thì toi. Mn hỏi lại xem thế nào?

7. yến tứ phương

yến tứ phương Bắt đầu nổi tiếng

e có nói chuyện vs 1 anh bên menulife, anh ấy tư vấn cho e, nếu đóng cho con,đủ 15 năm mình rút ra bth bao gồm cả gốc và lãi, còn nếu để đến năm 85 tuổi thì vẫn rút đc gốc và lãi+ hưởng quyền lợi bảo hiểm đến năm 85 tuổi.
    Đấy e đc tư vấn như thế, còn thực hư thì e cũng k rõ ạ.

mẹ của Tâm An thích bài này.
  8. sinaekr

Mình ktra hd này là hđ k lãi bạn ạ

Mẹ yêu kẹo thích bài này.
  9. mẹ của Tâm An

mẹ của Tâm An Thành viên mới

hic .. cứ nể vì người quen mà không ngó là rất dễ bị zư này , mình kí một chữ liên quan cả mấy chục năm mà ...

chia sẻ với mn !!

10. Mẹ yêu kẹo

Mẹ yêu kẹo Thành viên tích cực

Chào mẹ nó và cả nhà !!

Mình là nhân viên tư vấn bên bảo hiểm nhân thọ của ngân hàng công thương , mình là đại lý của Vietin Aviva .

Thứ nhất , xin khẳng định với các mom là tất cả 18 công ty bảo hiểm nhân thọ trên Việt Nam đều do bộ tài chính quản lí , không có một công ty nào là lừa đảo cả . Kinh doanh BHNT trên thế giới đã 400 năm , ở VN cũng đã có 20 năm , nếu lừa đảo sao mà tồn tại được ?? Hơn nữa , những người dân ở các nước phát triển họ cũng rất thông mình, đâu có dại dột gì mà đầu tư vào một kênh mà không có lãi , không có thế mạnh ??
    Nếu lừa đảo sao lại có những vụ trục lợi bảo hiểm dã man như vợ nhà báo Hoàng Hùng dám đốt chết chồng để mong lấy tiền bảo hiểm ? Hay vụ mới đây nhất , khách hàng nữ , mua vài hd bảo hiểm của vài cty đã thuê người chặt tay chân với hi vọng trục lợi bảo hiểm từ điều khoản bồi thường 100% số tiền bảo hiểm khi KH bị thương tật toàn bộ vĩnh viễn ???

Em xin vào hợp đồng chính của mom nhá !!

Em không biết rõ về sản phẩm bảo hiểm trọn đời của MANULIFE , em chỉ xin chia sẻ những kiến thức em biết về BH thôi các mom nhá !!

Thứ nhất , mn đã đóng 2 năm rồi thì nên đóng tiếp , đừng bỏ giữ chừng , phí lắm mn ạ , vì mỗi sp đều có một thế mạnh , một cái hay riêng , ở đây chỉ tiếc là lúc kí mẹ nó và tư vấn BH không ngâm cứu kĩ nhu cầu mong muốn nhất để thiết kế gói giải pháp tài chính phù hợp nhất như mong muốn của mn thôi ...

Cái cọc mà tiền mặt tăng dần ấy mn , đó có phải là giá trị hoàn lại không ? Khi KH tham gia một hdbh nào đó , đều có chỗ đóng phí và cột giá trị hoàn lại cả, khi mn đóng 2 năm , GTHL, chưa có , sau 2 năm đóng phí , có GTHL nhưng rất thấp so với số tiền mn đã đóng, càng về sau GTHL sẽ càng tăng lên nhưng GTHL bao giờ cũng thấp hơn so với GT thực đóng cho đến hết hạn mn đóng ..

( GTHL thấp hơn khi chưa đáo hạn do hd khi KH kí vào là 15 năm chẳng hạn , thì số phí KH đóng được sử dụng như sau :

- chi trả cho đại lý bh hoa hồng , chi trả cho các nhân sự phát hành hd tuyến sau , phí khám sk ...

-khi thu phí của khách , bất cứ một cty BHNT nào trên lãnh thổ VN cũng phải dùng 70% số phí của KH để mua trái phiếu chinh phủ , khi mua cũng cam kết một hạn dài như hd của các mom , 0.3% số phí là hiệp hội BH thu để riêng chỗ đó là khoản bù vào chạy tiếp các hd của cty BHNT nào đó bị phá sản ( chỗ này là chỗ mà các mom cứ yên tâm là không bao giờ có chuyện CTY BHNT bị phá sản , nhà nước đã thu sẵn dự trữ khoản đó nếu cty nào đó không may thì các hdbh vẫn chạy bình thường nhờ quỹ này ) , sau khi nộp các khoản đó, số tiền còn lại các doanh nghiệp BH được đầu tư vào các dự án kd nhưng thuộc lãnh thổ VN .

Đó là các lí do khi KH phá hd thì GTHL chỉ thấp thế thôi các mom nhá )

Thứ hai , cái hd của mn , mn mua đóng 15 năm nhưng khi con 85 tuổi mới được đáo hạn, bên em cũng có một quỹ học vấn , bố mẹ mua đóng phí 15, 16 năm tùy theo độ tuổi của con nhưng khi con 22 tuổi mới đáo hạn , mom nào muốn biết sp thì ib em chia sẻ ạ , giờ em vào chủ đề ạ ...

BHNT điểm mạnh của nó là bảo vệ, vì thế mn mua gói sp này sau khi đóng 15 năm sau chưa rút tiền ngay , con của mn85 năm tuổi mới được rút ấy ạ ..

Giả sử mn gửi tk cho con trong ngân hàng 300tr, thì khi rút số tiền gốc + lãi , còn khoản tiền mn đóng cho con 15 năm đó,cũng 300tr, khi con 85 tuổi cũng sẽ rút cả gốc lẫn lãi và con của mn được bảo vệ suốt từ khi mn không đóng nữa cho đến 85 tuổi mn nhá .

Tầm tuổi 40 là cơ thể bất kì ai cũng sẽ không được như lúc trẻ khỏe , nên dễ nhiễm bệnh tật này kia , nếu chẳng may khi KH bị bệnh gì đó , 300tr trong ngân hàng cùng lãi sẽ lôi ra mà trả thuốc men chữa trị thì mất dần , mất dần , đến năm KH 85 thì còn lại gì ????

Còn khoản mà đã đóng trong BHBT thì suốt quá trình đó , cứ đi viện , đi phẫu thuật là có 300tr rút dần do cty BHNT phải dứng ra chi trả , có tiêu hết 300tr tiền đau ốm rồi thì khi 85t đến đáo hạn vẫn còn 300tr + lãi cầm về nhá ...

ôi , em say mê quá , muộn giờ làm mất rồi , em chỉ hi vọng đã có câu trả lời thỏa đáng cho mn để mn đừng bỏ hdbh đó đi vì lãng phí lắm, cái thời điểm lúc 50 60 70 là hay đâu ốm nhất trong mỗi cuộc đời đấy mn ạ ...

thôi , em đi làm đã ạ , chúc các mom một ngày mới nhiều niềm vui và hạnh phúc ạ !!

11. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

theo như em kia nói thì đóng 15 năm nhưng không được rút tiền ra, vẫn để ở BH và vẫn được bảo vệ đến năm đó

12. thanhthanh2015

thanhthanh2015

minh nghi ban nen dung lai

13. Mẹ yêu kẹo

Nếu bạn ấy dừng lại là mất hết phí đã đóng chứ không rút được bạn ạ

14. Mẹ yêu kẹo

Như mình đã chia sẻ, hdbh chính là tính bảo vệ , là hoạch định tương lai dài hạn và tiết kiệm có kỉ luật chứ về lãi thì mọi người đầu tư kênh ngân hàng và các kênh tài chính khác rồi ...
    Bởi vậy, nguyên tắc bên bảo hiểm là chỉ khuyến khích KH tham gia bảo hiểm nhân thọ tối đa 20% tổng thu nhập để bảo vệ kh, bảo vệ chính thu nhập đó chứ không ai đầu tư hêta thu nhập vào bh ka ...

Mn xem lại và đọc kĩ hd nhé, trong mỗi bộ hdbh đều có bảng minh họa tiền đóng, rút từng năm, có điều khoản, các quyền lợi đi kèm ...

Nếu mn tìm hiểu kĩ thì mn sẽ thấy rất tốt khi đã kí hdbh đó, còn rút ra tầm 15 năm đóng, mn xem trong bảng minh họa, xem thời điểm nào rút ra lợi nhất thì mn rút thôi mn ạ..

August88 thích bài này.
  15. Mẹ yêu kẹo

sau 15 năm rút ra được chứ ạ , nhưng rút rồi thì không được bảo vệ nữa , hd chấm dứt , còn rút được bao nhiều thì bạn ấy phải xem ở cái cột GIÁ TRỊ HOAGF LẠI và trên đó sẽ ghi rõ số tiền là bao nhiêu ở năm thứ bao nhiêu ấy ạ ..

August88 thích bài này.
  16. tuantaiquyen

tuantaiquyen Thành viên rất ngoan

Bảo hiểm nhân thọ là 1 cách giúp bảo vệ những rủi ro thôi chứ không phải là 1 cách tiết kiệm tiền. Nhiều mẹ mua bảo hiểm vẫn hiểu đây là đầu tư có lãi :3

happy151014 thích bài này.
  17. happy151014

happy151014 Thành viên sắp chính thức

mn đúng là tư vấn có tâm , để note có nhu cầu em aloo ạ

Hà Tú Anh thích bài này.
  18. happy151014

happy151014 Thành viên sắp chính thức

chuẩn mn ạ !
    trước em nhầm thế đấy , xong suốt ngày thắc mắc .. giờ mới ngấm , chuẩn bị mua mà bận quá cơ , chắc qua tết làm 1c cho ông xã ..

19. trinhph88

trinhph88 Thành viên tích cực

công nhân theo cái bảo hiểm này thấy mệt quá, cứ thấy gánh nặng nó đè lên vai, nặng hơn cả nuôi con cái

20. Mẹ yêu kẹo

hí hí .. nói như bác thì các cty bh nên đóng cửa , thế giới không được kd nghề này roài ..

trước mình còn sợ lừa đảo , sợ lâu không theo được , sợ lúc mình bênh tật không có tiền đóng , rồi tiền trượt giá .. bla bla các kiểu sợ .. nhưng bản thân mình toàn làm ngoài , không có cả bhyt cơ , nên quyết định tìm hiểu và chọn lọc để mua .. mà nhiều cty quá nên không biết nên mua ở đâu , cuối cùng tìm hiểu ngọn ngành cụ tỉ , đi học luôn , tốt nghiệp luôn mới mua và giờ làm luôn ,...

nếu bạn đã từng gặp một tư vấn có tâm chia sẻ , bạn sẽ thấy nó rất đáng để tham gia , chỉ làm tham gia thôi , không phải mua , vì bạn có mất đồng nào đâu , cả gốc lẫn lãi đáo hạn vưỡn cầm về mừ ...

August88trinhph88 thích.